• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC POLARIS - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 20931) by TranMinhMan

Momentus

Almost Perfect!

Good Rom ... relatively fast, stable & nice graphic, keep up good work guys! Look forward to seeing new fixed revision with 3D driver soon. ;)

pafimal

well what can i say .. this is the first time i'm running your rom and i have to say i'm impressed.
brilliant job. you deserve all the compliments but please fix the fm radio

TranMinhMan

Super V.I.P
Good Rom ... relatively fast, stable & nice graphic, keep up good work guys! Look forward to seeing new fixed revision with 3D driver soon. ;)

well what can i say .. this is the first time i'm running your rom and i have to say i'm impressed.
brilliant job. you deserve all the compliments but please fix the fm radio

Tks a lot, friend! I'm very glad to hear that!:D
I will fix them in my next version.;)

cnvui2106

mình đang dùng rom bản r4 của udk;
bro cho hỏi tại sao thỉnh thoảng lúc mình fone hay nhận fone thì cả 2 bên đều ko nghe thấy gì là bị làm sao? mình đã thử cả radio 1.59.42.23 và xxxxxxx.15

TranMinhMan

Super V.I.P
mình đang dùng rom bản r4 của udk;
bro cho hỏi tại sao thỉnh thoảng lúc mình fone hay nhận fone thì cả 2 bên đều ko nghe thấy gì là bị làm sao? mình đã thử cả radio 1.59.42.23 và xxxxxxx.15

Àh cái này theo mình thì chỉ do Radio chưa thích hợp thui, trước đây mình cũng từng bị như vậy. Mình để ý điều lạ là: bản ROM "nấu" của tác giả nào đó thường được chính tác giả khuyến cáo nên dùng kèm Radio nào đó. Nhưng có vài máy dùng như vậy vẫn ko tương thích, nhưng dùng Radio khác thì tốt!?:O
VD: như máy của mình khi dùng bản ROM này thì chỉ dùng được với bản Radio 1.58.21.23 thường thui, bản 1.58.21.23 của Murata cũng ko ổn!:-??
Giải pháp cho bạn là chịu khó sưu tầm và up test tới khi kiếm được bản tương thích cho máy bạn thui!
Chúc may mắn!:D

cnvui2106

thank bro nha.
Bro cho hỏi thêm là ngoài soft TrayLnch để add icon vào Tray ( bất tiện vì bắt mình tự đánh địa chỉ icon ) thì có soft nào tương tự nhưng dễ dàng add icon vào Tray ko?

shogunr125

thank bro nha.
Bro cho hỏi thêm là ngoài soft TrayLnch để add icon vào Tray ( bất tiện vì bắt mình tự đánh địa chỉ icon ) thì có soft nào tương tự nhưng dễ dàng add icon vào Tray ko?

Dùng Home Screen Plus cũng được bạn à, dễ dàng hơn nhiều đó!

deepthroat

Mr. Tran,
I'm flashing a lot but this ROM really phenomenal. A lot free RAM yet stable and fast. Thanks.

johnazn

Bác Mẫn chỉ em cách cài HardSPL với
Em đang sử dụng bản 2D 6.1, muốn thử cài bản khác không được.

Thanks bác