• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC POLARIS - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 21109) by TranMinhMan

NhatToai

Super V.I.P
MinhMẫn ơi cho mình hỏi làm sao cái cái radio vao máy mình vậy ?mình chưa biết gì nhìu về mấy cái vụ này . Mẫn có thể giúp mình thông tin về cách sử dung và cái đặt con Polaris này dc ko ?
minh cảm on rất nhìu
Up ROM hay radio cũng giống như nhau thôi.Nhưng việc trước tiên cần phải làm là việc HardSPL cho Polaris sau đó mới up ROM được,bạn tìm hiểu tại đây.
Các thắc mắc và thảo luận không liên qua tới một bản ROM cụ thể bạn nên gởi bài tại đây nhé.

ratakan

MinhMan oi vui lòng cho mình hỏi ! cái Rom của Mẫn thì mình xài cái radio nào thì gôd nhất vậy ?có thể cho mình link dơn cái radio đó dc không ? cảm ơn bạn rất nhìu

TranMinhMan

Super V.I.P
MinhMan oi vui lòng cho mình hỏi ! cái Rom của Mẫn thì mình xài cái radio nào thì gôd nhất vậy ?có thể cho mình link dơn cái radio đó dc không ? cảm ơn bạn rất nhìu

Có 2 phiên bản Radio đều chạy tốt với bản ROM này:
*1.58.21.23 thường download tại đây.
*1.58.21.23 Murata download tại đây.

Chỉnh sửa cuối:

datim2007

Xin cho hỏi minh up bản ROM này giờ đồng hồ vẫn chạy nhưng ngày tháng không nhảy ? Cách khắc phục như thế nào nhỉ?

TranMinhMan

Super V.I.P
Xin cho hỏi minh up bản ROM này giờ đồng hồ vẫn chạy nhưng ngày tháng không nhảy ? Cách khắc phục như thế nào nhỉ?

Lạ nhỉ, mình ko gặp tình trạng này bao giờ! Bạn thử HR lại xem sao!?:-??

firedragon78

Bác Mẫn cho Cháu hỏi cháu sử dụng HTC cruise và dùng tai nghe bluetooth vậy cháu phải sử dụng bản Rom nào vậy Bác, cháu nghe nói tùy bàn Rom nữa đúng không Bác, bàn rom cháu đang xài dùng tai nghe bluetooth gì mà khi người khác gọi nhạc chuông reo luôn cả trên máy và trên tai nghe hu hu, nghe nhạc thì không nghe trên tai nghe được chỉ nghe trên máy hu hu, Bác giúp cháu với

TranMinhMan

Super V.I.P
Bác Mẫn cho Cháu hỏi cháu sử dụng HTC cruise và dùng tai nghe bluetooth vậy cháu phải sử dụng bản Rom nào vậy Bác, cháu nghe nói tùy bàn Rom nữa đúng không Bác, bàn rom cháu đang xài dùng tai nghe bluetooth gì mà khi người khác gọi nhạc chuông reo luôn cả trên máy và trên tai nghe hu hu, nghe nhạc thì không nghe trên tai nghe được chỉ nghe trên máy hu hu, Bác giúp cháu với

Cruise hỗ trợ A2DP cho tai nghe BT Stereo khá tốt, phần lớn các bản Rom điều hỗ trợ tốt chức năng này. Mình cũng đang dùng tai iTech R35 với Cruise, nghe nhạc rất chuẩn. Lưu ý là nếu bạn muốn ghe nhạc thì dùng tai nghe Stereo (có 2 tai), có hỗ trợ chuẩn A2DP. Tai BT thường chỉ là tai Mono (chỉ 1 tai) chỉ nghe phone thui.
P/S: mình còn nhỏ mà bạn, xưng Bác với cháu nghe ghê quá! Chắc bạn lộn mình với chú Quang!:p
Chúc vui!:D

firedragon78

Cruise hỗ trợ A2DP cho tai nghe BT Stereo khá tốt, phần lớn các bản Rom điều hỗ trợ tốt chức năng này. Mình cũng đang dùng tai iTech R35 với Cruise, nghe nhạc rất chuẩn. Lưu ý là nếu bạn muốn ghe nhạc thì dùng tai nghe Stereo (có 2 tai), có hỗ trợ chuẩn A2DP. Tai BT thường chỉ là tai Mono (chỉ 1 tai) chỉ nghe phone thui.
P/S: mình còn nhỏ mà bạn, xưng Bác với cháu nghe ghê quá! Chắc bạn lộn mình với chú Quang!:p
Chúc vui!:D

Thank Bác cháu cũng mới đổi thằng R35 nhưng bị cái khi người ta gọi cho mình nhạc chuông reng ở loa ngoài chứ không trên tai nghe hic hic chắc do bản rom,để cháu up lại.

P/S: cháu mới 14 tuổi thui Bác àh xưng hô vậy cho lễ phép, bố mẹ cháu bảo thế mừ ;)

kanji92

problem with video call help me !!!! thx

Hello,

I just installed this rom and it is correct.

As against a problem with video call.
No video in input or outgoing call.
The phone hangs (keyboard)
I went to the configuration of video calls
Menu/video call options....
1-"show still image" Prest male
2-"video screen preference" Both parties (my video small)
3-"camera options" everything is unchecked
4-"Display info" everything is checked

what are the parameters of "service"

A tutorial would be welcome.

THX bravo for the Rom and those who help!!

sorry for my English I'm French .....

HTC Cruise
Rom version 3.13.405.0 WWE
Radio version : 1.58.32.33

tinhlq

Anh Mẫn ơi, Anh cho em link khác hoặc cho em user và pass của đường link bản ROM Core 21109 này với.

User và pass anh cho không đúng nữa...! :((

Cảm ơn anh nhiều!

xuanchien

em củng vậy User và pass này không đúng em nhập đi nhập lại nhiều lần mà vẫn không được anh Mẩn cho em link khác đi em khoái rom của bác lắm em cảm ơn trước nhé

tinhlq

Vẫn không thấy pro nào up lại hay cho user, pass hết. Hic :-(
Thấy RAM sau khi up là 63M thì thật là thích. Máy hôm này tìm hết mấy ROM của bác Mẫn up và muốn up thử ROM này nhưng download về lại không được, tìm từ khóa cho ROM để dload tren internet cũng không thấy. Pro nào đã down rùi thì làm siêng up cho mình và mọi người test với nhé.

Củm ơn..

TranMinhMan

Super V.I.P
Vẫn không thấy pro nào up lại hay cho user, pass hết. Hic :-(
Thấy RAM sau khi up là 63M thì thật là thích. Máy hôm này tìm hết mấy ROM của bác Mẫn up và muốn up thử ROM này nhưng download về lại không được, tìm từ khóa cho ROM để dload tren internet cũng không thấy. Pro nào đã down rùi thì làm siêng up cho mình và mọi người test với nhé.

Củm ơn..

Hiện tại host PV ko còn hoạt động, bạn chịu khó chờ mình up lên host free nhé!;)

tinhlq

Cảm ơn anh Mẫn nhiều. Mong sớm có được link mới của bản ROM này.

=D>

tinhlq

Cảm ơn anh nhiều.

EM đã download về và flash rùi.
Có vẻ chạy rất ổn. Hii :)

arsenal777

có bac nào bị như minh ko.
em up rom xong thi came ra ko bâth nhung ko lên
va đàm thoại ma ko co loa anh ah
em cứ nghĩ la do radio
nhưng khi up lai ban radio moi cung vâncó bác nào bị như em ko cứu em cai
:((

arsenal777

em thử lại rồi chan quá hay do phần cứng ah.lúc trước nó vẫn dùng ngon ma có sao đâu
chết rùi
cứu em với:((