• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Tôi UPROM theo 2 bước của bác Phạm Quang thấy máy chạy tương đối ổn định. Nhưng gặp lỗi như sau:
- Dùng Eye on Privacy, thoát ra thì trong Programs xuất hiện thêm Eye on Privacy(1), Eye on Privacy(2)...
Làm sao để xóa bớt mà không HR?

Với Eye On Privacy, bạn hãy kích hoạt, cho nó chạy "Save % Exit) nó sẽ không sinh thêm Shorcut nữa. Nếu bạn cứ mở ra rồi Cancel, mỗi lần nó sẽ sinh ra 1 Shorcut đấy.
Tóm lại là mở trình và kích hoạt nó hoạt động là xong.

NhatNguyen

Mình cần 1 bản rom đây

chào các bạn!!
mình xin up thông số của bản rom hiện tại
Rom : 2.15.13.27 WWE
Radio:02.19.21
Extrom: 2.15.13.121
Hiện ở diễn đàn đã có bản rom mới chưa a.?
vì mình là newbie nên cần học hỏi thêm
kính xin các huynh đài chỉ giáo!!
=D> =D> =D> =D>

buitruc

chào các bạn!!
=D> =D> =D> =D>
Hiện nay đã có nhiều bản rom mới lắm bạn, bạn quay lại trang 1 để tìm hiểu và down về dùng nhe

sadwind5117

Rom của bạn là cũ lắm rồi
Bạn cứ đọc trong topic này thấy rom nào nhiều người chọn thì down về

titit

Bạn tìm bài viết "HTC PROPHET:CHUYỂN ĐỔI WM05 SANG WM06 VÀ NGƯỢC LẠI " của Azumy là có link mà bạn cần đó

khoabonmat

Active Member
chào các bạn!!
=D> =D> =D> =D>

Bác quay lại trang đầu đọc lại cách up rom.Còn down rom bác qua mục LINK TẢI ROM CHO PPC.Chúc thành công.

che1982

Bác Quang cho em hỏi. Em đang dùng Fantasy Fix1 của bác, giờ nếu em up lên Fix2, liệu file backup của Sunnysoft Backup có còn backup được không? (Em nghĩ là được vì cùng trên nền 1 bản rom).
Mỗi lần uprom, cài lại soft mệt quá nên em ngại :D

YonexRDS_001

em dùng rom của bác Nga thấy có 1 lỗi là khi cài các soft vào dùng hay bị đơ lắm, dùng bình thường kô cài j thì kô sao cả. bây giờ e muốn up sang rom của bác PQ kô biết có bị như vậy nữa kô?

anhbaba

Lạ quá Bác Quang ơi, mình cài cách mấy thì bản fix1 của bác cũng ok tốt, nhưng có mỗi cái vụ pin tụt khi cắm USB là bị hoài, mình đã làm theo đúng trình tự hướng dẫn không sai chút nào (vì đã uprom rất nhiều lần từ bản WM5 nên cũng biết khá rành về thao tác uprom). Mình dùng Qtek S200. Có khi nào do bản rom mình download về bằng IDM nên mới bị như vậy không? Mà sao chỉ có mình bị như vậy nhỉ, các pm khác cài vào thì không thấy lỗi.

adnduyanh

Bác Quang cho em hỏi. Em đang dùng Fantasy Fix1 của bác, giờ nếu em up lên Fix2, liệu file backup của Sunnysoft Backup có còn backup được không? (Em nghĩ là được vì cùng trên nền 1 bản rom).
Mỗi lần uprom, cài lại soft mệt quá nên em ngại :D

Mình cũng đã úp lên Fix2, truớc đó mình backup bằng spbclone 1.5 trên ROM fix1. Sau khi up fix2, restore lại bình thuờng, tất cả các soft cũ vẫn chạy tốt, những phần mới fix của bản Fix 2 vẫn có sau khi restore. Mình nghĩ bạn hãy thử xem, còn kết quả thì ... ko biết truớc vì ko biết chuơng trình backup của bạn thế nào :D. Chúc vui

kabivn

úp bản fix 2 gọi bên người nghe có bị vọng âm không có cách nào làm cho micro nhỏ nhỏ lại kg

YonexRDS_001

bản Fix2 của bác PQ chạy rất ổn định nhưng kô biết khi cài soft vào có bị treo và reset lại kô? e chưa giám thử, bác nào thử rồi chỉ cho e với.

adnduyanh

bản Fix2 của bác PQ chạy rất ổn định nhưng kô biết khi cài soft vào có bị treo và reset lại kô? e chưa giám thử, bác nào thử rồi chỉ cho e với.

Bạn cài soft nào mà bị treo? mình cài vẫn vô tư mà, mạnh dạn test đi bạn ah, thế mới thú vị chứ. Chúc vui :)

CHHN

Bác khoabonmat cho hỏi bản Rom của bác vừa Up trong "Link ..." có cần up theo 2 step không hay có thể up thẳng vậy? Bản này có ổn định cao không bác ?

langtuvn7

Em lại bị lỗi The page you are lôking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78 kô vào đc internet từ USB các bác ah :((

victory132669

thử hr lại xem. biết đâu lại được.
mình đang dùng bản step2 thỉnh thoảng cũng dở chứng. Lúc sync với pc, cài vài ct bằng file cab k được, hr đi là ok, tiếc hùi hụi cái ct lưu sms ra file doc or txt của symviet tặng hay ơi là hay k dùng được tiếc quá mà chẳng tìm được thằng nào thay thế cả! tiếc!

langtuvn7

thử hr lại xem. biết đâu lại được.
mình đang dùng bản step2 thỉnh thoảng cũng dở chứng. Lúc sync với pc, cài vài ct bằng file cab k được, hr đi là ok, tiếc hùi hụi cái ct lưu sms ra file doc or txt của symviet tặng hay ơi là hay k dùng được tiếc quá mà chẳng tìm được thằng nào thay thế cả! tiếc!

HS rồi vẫn kô đc bác ah. chắc dùng vài hôm HS nó mới OK .. hôm trước cũng thế ^^!

khoabonmat

Active Member
HS rồi vẫn kô đc bác ah. chắc dùng vài hôm HS nó mới OK .. hôm trước cũng thế ^^!

Không cần phải Hard Reset đâu.Tùy đường truyền và thời điềm có khi vào Internet bình thường.Nhưng có khi nó hiện ra báo lỗi như bác đã nêu.Chúc thành công.

YonexRDS_001

mình cài SPB pocketplus và 1 số soft khác nữa. cài vào card. WM6 hay bị lỗi nhận card lắm, thỉng thoảng phải bỏ ra lắp lại thì mới được.

elmi

Chào các bác. Sau khi đọc chủ đề này mấy hôm cộng với sự bạo dạn để đánh tan sự sợ hãi khi định up rom cuối cùng đã up thành công. Cám ơn bác Phạm Quang, UTXD và các bác khác đã tích lũy kinh nghiệm cho em được thành công như ngày hôm nay. Em sẽ tiếp tục test nếu có lỗi gì mong các bác chỉ giáo và giúp đỡ thêm

Status
Không mở trả lời sau này.