• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangan123

cứu với mình đang up stemp thi bi mất điện liệu có thể up lai được không,các chuyên gia giúp minh với

Wantoknow

cứu với mình đang up stemp thi bi mất điện liệu có thể up lai được không,các chuyên gia giúp minh với
Nếu như đưa được máy về bootloader thì cứu được ;;), may là up step1 nha, nếu up step2 chắc tèo luôn :(. Lần sau muốn up ROM thì kiếm laptop hoặc không thì sắm thêm cái UPS cho chắc ăn!

h2_viethoang

Không sao đâu bạn à. Mình cũng bị 1 lần như thế. Có điện bạn chuyển về bootloader up lại đc.

hoangan123

thanks ^^ mình đỡ lo rồi máy mình vẫn ở chế độ BL.h đang down lại mình ngồi quán net nên mất hết giữ liệu ,lúc minh dang up được 79% rồi mà mãi không thấy chậy nữa ,rồi lại bị mất điện bây h máy đang cheo ở chế độ BL

ở màn hình bl bên phải hiện chữ ruu là sao vậy,có làm sao không các bạn?

Last edited by a moderator:

haipm

Vấn đề chỉnh Backlight mặc định theo ý thích, mình thấy pm Batterystatus rất hay: chọn DeviceLock on Wakeup có phần chọn Backlight Fix for 10s-Bug: Bạn chọn 1-2 phút tuỳ thích thế là ok, SR sẽ được như ý. PM này có điểm hay là ở chỗ tự động khoá máy mỗi khi Backlight off, mở khoá thì Backlight vẫn mặc định như mình chọn.
Có điều là muốn khi nhấn power phải nhấp 2 lần thì mới off hẳn ( lần đầu là khoá máy, lần thứ nhì mới off thật).

Mình đã thử theo cách của bạn, đúng là sau khi reset nó kô tự động chuyển về 10s nữa. Chỉ cần chọn "DeviceLock on Wakeup", chọn 30s, bấm OK, sau đó vào lại PM bỏ chọn "DeviceLock on Wakeup". Reset lại máy. Kết quả OK. Mình dùng phiên bản BatteryS0.04.202. Thanks anhbaba nhiều lắm=D>

khoabonmat

Active Member
thanks ^^ mình đỡ lo rồi máy mình vẫn ở chế độ BL.h đang down lại mình ngồi quán net nên mất hết giữ liệu ,lúc minh dang up được 79% rồi mà mãi không thấy chậy nữa ,rồi lại bị mất điện bây h máy đang cheo ở chế độ BL

ở màn hình bl bên phải hiện chữ ruu là sao vậy,có làm sao không các bạn?

Bác vào BL up lại xem sao.79% không chạy bác nói như vậy là không đúng.Thật sự nó đang chạy nhưng bác phải (thường từ vạch xanh chuyển sang vạch đỏ nên nhầm tưởng là đứng treo luôn).Đối với bản rom như file .exe thì bác đợi hơi lâu chút xúi (nhiều lúc làm đứng tim đấy bác à :D ). Chúi vui =D>

hoangan123

Bác vào BL up lại xem sao.79% không chạy bác nói như vậy là không đúng.Thật sự nó đang chạy nhưng bác phải (thường từ vạch xanh chuyển sang vạch đỏ nên nhầm tưởng là đứng treo luôn).Đối với bản rom như file .exe thì bác đợi hơi lâu chút xúi (nhiều lúc làm đứng tim đấy bác à :D ). Chúi vui =D>

sao mình up bảnProphet CrossBow PDAViet 1.0 không được nhỉ cheo luôn O2 logo ,lần thứ 2 minh up đều bị như thế,hay tại máy minh ko up được?trên diễn đàn thấy mọi người up được roài mà,có ai giúp mình với ,>??????:-?

Chỉnh sửa cuối:

hoangan123

bản Prophet CrossBow PDAViet 1.0 cài chương trình không cài được trên thẻ hay sao mà minh cài nó chạy luôn ko có cho lựa chọn cài vào thẻ ,có phải do lỗi rom không help me

cuctot

bản Prophet CrossBow PDAViet 1.0 cài chương trình không cài được trên thẻ hay sao mà minh cài nó chạy luôn ko có cho lựa chọn cài vào thẻ ,có phải do lỗi rom không help me

Mình vẫn cài được trên thẻ bình thường mà. Nếu quá trình uprom bị lỗi thì chuyển về bootloader mà up lại thi ngon ngay thôi. Rom up trên diễn đàn toàn là rom tốt, PQ va Cloudifa đã thủ khá kỹ rồi.

jupiterv

Nếu như đưa được máy về bootloader thì cứu được ;;), may là up step1 nha, nếu up step2 chắc tèo luôn :(. Lần sau muốn up ROM thì kiếm laptop hoặc không thì sắm thêm cái UPS cho chắc ăn!

Sao bác Phạm Quang đã từng nói với e là đối với dòng Prophet thì đang up rom mà bị cúp điện thì ko sao (kể cả 2 step) chỉ cần đưa về Bootloader rùi up lại!! :-/

Wantoknow

Sao bác Phạm Quang đã từng nói với e là đối với dòng Prophet thì đang up rom mà bị cúp điện thì ko sao (kể cả 2 step) chỉ cần đưa về Bootloader rùi up lại!! :-/
Hix, có lẽ do may mắn thôi bác. Tui đã từng đóng học phí 1 em Neo roài bác ạ, đang up ROM của Jesterz để test bên xda-developer thì đùng 1 cái bị cup điện, vì chủ quan nghĩ rằng giữa đêm không khi nào cup điện và làm biếng không lấy laptop để xài. Kết quả chết flash mà chưa thay được, còn 1 bộ vỏ trắng nè :-?

hoangan123

Mình vẫn cài được trên thẻ bình thường mà. Nếu quá trình uprom bị lỗi thì chuyển về bootloader mà up lại thi ngon ngay thôi. Rom up trên diễn đàn toàn là rom tốt, PQ va Cloudifa đã thủ khá kỹ rồi.

mình up dc rom crossbow v1.0 rồi nhưng cài wisbar advance ko vào dc setting của nó để cài đặt ,mình chưa cài ct nào cả,vẫn nguyên bản cuả rom .cái này là do lỗi phần mềm hay là rom vậy.wm5 minh vẫn cài được mà xin các chư vị chỉ giáo với

Azumy

không sao đâu, dòng prophet đâu dễ die thế bạh, cứ bình tĩnh đưa về bootloader rồi chạy rom cứu hộ AKu2.2 NVID khắc cứu được thôi mà, tuy nhiên cần check lại ipl/spl xem thế nào đã

hoangan123

Các bác có biết tắt các ứng dụng bên dưới màn hình đi không?vì để ra ngoài màn hình sẽ khởi động chậm,minh cài rom của bác Cloudifa v1.0,có ai biết thì nói cho mình biết với nha ,cảm ơn nhiều

Cloudyfa

Banned
Các bác có biết tắt các ứng dụng bên dưới màn hình đi không?vì để ra ngoài màn hình sẽ khởi động chậm,minh cài rom của bác Cloudifa v1.0,có ai biết thì nói cho mình biết với nha ,cảm ơn nhiều
Bạn vào Programs\Accessories chọn Tray Launch rồi vào đó điều chỉnh nha!

Wantoknow

Ý bác muốn nói tới cái Tray Launch đó há! Đơn giản thôi, bác làm như sau: Start/Programs/Accessories/Tray Launch rồi bỏ chọn Enable TrayLaunch là xong :D

Ặc, post xong xem lại đã thấy bác Cloudyfa reply roài, lẹ thiệt :-?
À sau đây tui xin đưa ra tình trạng tiêu hao pin sau khi up Prophet PV V1.0 của bác Cloudyfa như sau, điều kiện: tắt hết các ứng dụng (tốt nhất là reset), tắt hết các kết nối như WiFi, Bluetooth, Beam
- Bật màn hình, đèn backlight=100% (default) => Powerdrain=185mA
- Bật màn hình, đèn backlight=50% => Powerdrain=107mA
- Bật màn hình, đèn backlight=0% (tắt backlight) => Powerdrain=26mA
- Tắt màn hình => Powerdrain=6mA (mà Pin có dung lượng = 1200mA thì thời gian chờ lên đến 200h, kinh khủng :p)

Chỉnh sửa cuối:

DonMetal

Hix, có lẽ do may mắn thôi bác. Tui đã từng đóng học phí 1 em Neo roài bác ạ, đang up ROM của Jesterz để test bên xda-developer thì đùng 1 cái bị cup điện, vì chủ quan nghĩ rằng giữa đêm không khi nào cup điện và làm biếng không lấy laptop để xài. Kết quả chết flash mà chưa thay được, còn 1 bộ vỏ trắng nè :-?

Hii em up rom prophet bị tình trạng mất điện nhiều hơn 5 lần. Lý do là tại nguồn máy em nó sắp ra đi...thế mà em thay nguồn mới up lại từ 2.2 vô tư. Không hề có vấn đề gì..có thể do em chưa gặp vận đen. Nhưng prophet đúng là lỳ thật ! :D

Vấn đề bị tắt màn hình,bấm power không lên phai học reset em hình như đã giải quyết được, cảm ơn mói người : em đã remove battery status

Vấn đề chất lượng thoại của rom pdaviet1.0 thật sự được cải thiện rất nhiều (mấy bản trước mãi không khắc phục được làm em muốn đập con máy quá)
Chúc PDAViet khỏe ^.^

Chỉnh sửa cuối:

Cloudyfa

Banned
Sau đây tui xin đưa ra tình trạng tiêu hao pin sau khi up Prophet PV V1.0 của bác Cloudyfa như sau, điều kiện: tắt hết các ứng dụng (tốt nhất là reset), tắt hết các kết nối như WiFi, Bluetooth, Beam
- Bật màn hình, đèn backlight=100% (default) => Powerdrain=185mA
- Bật màn hình, đèn backlight=50% => Powerdrain=107mA
- Bật màn hình, đèn backlight=0% (tắt backlight) => Powerdrain=26mA
- Tắt màn hình => Powerdrain=6mA (mà Pin có dung lượng = 1200mA thì thời gian chờ lên đến 200h, kinh khủng :p)
Bạn để ý kỹ ghê :D nhưng đó là lý thuyết thôi, thực tế mà được vậy mừng quá, không lẽ để off hoài không sử dụng >:)

Vấn đề chất lượng thoại của rom pdaviet1.0 thật sự được cải thiện rất nhiều (mấy bản trước mãi không khắc phục được làm em muốn đập con máy quá)
Chúc PDAViet khỏe ^.^
Giải quyết không được thì từ từ tìm cách, sao lại đòi đập máy vậy DonMetal :O Cùng lắm là up về ROM Wm5 xài thôi mà ;;)

firefox1996

Có ROM mới đây :

Trueneytral v.1.3
5.2.1413. build 17913

Ai biết tiếng Nga thì dịch cho anh em xem với :)

http://4pda.ru/forum/index.php?showtopic=36358&st=1200#entry765232

Chỉnh sửa cuối:

hoangan123

có ai biết cài đặt battery status fan cpuspeed ko,cài đặt như thế nào để máy chạy nhanh mà không ảnh hưởng tới cpu vậy ,các vị bằng hữu gần xa chỉ giáo dùm

Có ROM mới đây :

Trueneytral v.1.3
5.2.1413. build 17913

Ai biết tiếng Nga thì dịch cho anh em xem với :)

http://4pda.ru/forum/index.php?showtopic=36358&st=1200#entry765232

CÔng nhận bản này rom mới thiệt nhưng toàn tiênng nga thôi làm sao ma up được,cái này phải nhờ các chuyên gia thôi=D> hi vọng chúng ta sẽ sớm có rom mới này^^

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.