• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.
B

Beelzebub

Guest
hehe 5MB cơ mà, lúc cài thì các bác chỉ cài phần pinyin là được

BinladenVN

Máy của Bin tui thì vào net ầm ầm đọc sms đc nhưng replly thì bo tay :(
Bác Quang ui xem lại nhanh dùm cho bà con với :D

ttqt802002

Các bác cho em hỏi,em up bản IPL-SPL v3.08 máy bị teo luôn,em cắm nguồn 4 VDC vào hai chân nguồn của của chân cắm phin thì máy chạy bình thường,em đã up lại rom cho máy thành công nhưng khi bỏ nguồn ra lắp phin vào nhưng máy lai trở về như lỗi ban đầu màn hình và đèn nguồn,đèn wifi nháy sáng không thể vào đc máy cũng như HR lại.Có bác nào có bản IPL-SPL v2.0 cho em với để em thử up lại xem có được không,em đang dùng con Imate-jamin,bác nào có cach sửa khác k chỉ cho em với,hoăc biết chỗ nào sửa đc lỗi này giúp em và cho em biết cả giá cả luôn nhé.Em đang ở HN,cám ơn các bác nhiều.

Azumy

đã có bài viết cảnh báo về vấn đề này rồi mà bạn, hiện nay chưa có cách up về 2.20 hay 2.15 đâu.

anhmt

Các bác cho em hỏi,em up bản IPL-SPL v3.08 máy bị teo luôn,em cắm nguồn 4 VDC vào hai chân nguồn của của chân cắm phin thì máy chạy bình thường,em đã up lại rom cho máy thành công nhưng khi bỏ nguồn ra lắp phin vào nhưng máy lai trở về như lỗi ban đầu màn hình và đèn nguồn,đèn wifi nháy sáng không thể vào đc máy cũng như HR lại.Có bác nào có bản IPL-SPL v2.0 cho em với để em thử up lại xem có được không,em đang dùng con Imate-jamin,bác nào có cach sửa khác k chỉ cho em với,hoăc biết chỗ nào sửa đc lỗi này giúp em và cho em biết cả giá cả luôn nhé.Em đang ở HN,cám ơn các bác nhiều.

chỉ còn nước llà mang ra thợ thôi bạn, up lên là không up xuống đươc đâu, có mấy người đã bị như bạn rồi đó, bạn phải xem kỹ chứ, mình thấy up IPL-SPL lên có lợi là khi up rom tỷ lệ thành công là rất cao, nhưng lợi chưa thấy đâu, đã thấy mấy bác vào viện dưỡng máy rồi.

YonexRDS_001

Giải phóng Ram cho máy đó , chạy rất hiệu quả
Ngoài ra trong Extended_ROM2 có rất nhiều soft hay bạn unhide rồi dùng :
TaskMgr.exe,WM5torage.exe,smartFlash.exe,ppc_adobereaderle.exe,PocketRAR.exe, PowerOff.exe ( soft tắt màn hình mà có bạn yêu cầu ở trên )

unhide Extended_RÒM như thế nào hả bác, chỉ dân e cái coi.

blackswan

Các bác cho hỏi em đã uprom Pdamobiz 1.1i ngon rồi, nhưng lại có vấn đề thể này: giả sử em có contact có tên là ABC và number là 0983123456, nhưng khi contact đó nhắn tin cho em thì nó lại hiện số là +84983123456 và không hiển thị tên nên chẳng biết là ai nhắn cả, các rom WM5 trước em thấy không bị cái này. Bác nào biết các giải quyết chỉ em cái

PhamQuang

Manager
Các bác cho hỏi em đã uprom Pdamobiz 1.1i ngon rồi, nhưng lại có vấn đề thể này: giả sử em có contact có tên là ABC và number là 0983123456, nhưng khi contact đó nhắn tin cho em thì nó lại hiện số là +84983123456 và không hiển thị tên nên chẳng biết là ai nhắn cả, các rom WM5 trước em thấy không bị cái này. Bác nào biết các giải quyết chỉ em cái

Sử dụng Contact Fix bạn nhé.

minhlamdr

Banned
hôm wa cài bản 1.1fix nhưng bị lỗi wa, trở về lại fix2 lại gạp những lỗi sau:

ko sync contact được
sau đó ko connect với pc lun
tin nhắn tới có lúc có chuông, có lúc ko.

hiz.
ko bít có ai bị như e ko, xin cho e ý kiến.

YonexRDS_001

bản Fantastic1.1 của bác PQ bị lỗi phần tin nhắn SMS vào text SMS chỉ thấy hiện toàn 1 màn hình trắng kô thấy j để viết tin cả. có bác nào biết cách khắc phục kô chi dẫn e với.

che1982

hôm wa cài bản 1.1fix nhưng bị lỗi wa, trở về lại fix2 lại gạp những lỗi sau:

ko sync contact được
sau đó ko connect với pc lun
tin nhắn tới có lúc có chuông, có lúc ko.

hiz.
ko bít có ai bị như e ko, xin cho e ý kiến.

Em cũng bị cái lỗi tin nhắn lúc chuông lúc không như bác cộng thêm cả lỗi về alarm lúc có lúc không nữa.
Em dùng bàn Fix 1 thì cũng bị vấn đề với alarm tuy nhiên dùng soft alarm thì ok nên cũng ko quan trọng lắm!

minhlamdr

Banned
cho e hỏi cái. e load bản radio 2.69.21 zia rùi nhưng sao thấy nó có cái hình của Wizard chứ ko phải hình của Prophet vậy, với lại toàn tiếng j đâu ko ah. ko bít đúng ver. của prophet ko nữa vậy?

18S67705

Em mới up lên WM6, bản fix 2,các bác cho em hỏi:
- em cài WA2, v2.8 toàn bị báo lỗi ---> WA2 đã hỗ trợ cho WM6 chưa vậy?
- Em vào Eye on privacy thì có yêu cầu pass, vậy pass defaut là gì vậy?
- Làm thế nào để chỉ hiện danh dạ trên máy còn không hiện danh bạ trên sim, chứ cùng một lúc hiện cả hai khó nhìn lắm
Cám ơn các bác nhiều !!!

Chỉnh sửa cuối:

longlinh_linhlong

- Làm thế nào để chỉ hiện danh dạ trên mấy còn không hiện danh bạ trên sim, chú cùng một lúc hiện cả hai khó nhìn lắm
Cám ơn các bác nhiều !!!

pass default là 1234 bạn nhé !

tyfn

- Làm thế nào để chỉ hiện danh dạ trên máy còn không hiện danh bạ trên sim, chứ cùng một lúc hiện cả hai khó nhìn lắm
Cám ơn các bác nhiều !!!

Bác dùng trình sửa registry ( VD : Resco registry ) để sửa : Vào HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Phone, ở menu New>DWORD Value với DWORD Data = 0, save nó lại là xong. Cần xem lại DB trên sim thì sửa giá trị của nó lại = 1.

anhbaba

Tôi up được bản fix2 rồi nhưng khi lướt web bằng wifi, lên trang 5giay.com thì font TV nhận rất rõ trang này, nhưng trang pdaviet.net thì không nhận được font TV (hiện hình ô vuông ở nhiều nguyên âm). Như vậy mình cần phải có thêm font gì để xem được pdaviet.net?

che1982

Cám ơn các bác nhiều !!!

Để chỉ hiện danh bạ trên máy, ko hiện trên sim, bạn tải và cài file cab mình đính kèm đây nhé.

Huycl2507

Các bác ơi cứu em với....Em up cách nào thì nó cũng trở về bootloader hết..Có ai co cách nao giải quyết giúp em với đc ko...Chân thành cám ơn rất nhiều

Bạn tìm bản Rom gốc của PROPHET Up xem sao nha

Chúc bạn thành công:D

Status
Không mở trả lời sau này.