• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0

thanhsu73

ROM PDAVIET v1.1 new​

Thay đổi bàn phím màu xanh dương
Loại bỏ PMH reg
Thay bộ office 2007 vào ROM
trả lại chức năng phím Power hardkeyd
Thêm Pocket RAR
Bàn phím tiếng việt, MagiCall... nằm trong ExtROM

Rất cám ơn sự giúp đỡ của Utxd, Cloudyfa và Wantoknow đã giúp mình hoàn thành bộ rom này.
Cách up ROM vẫn như trước
- Tải ROM STEP1
download ROM PDAViet Temp
-Up ROM PDAViet v1.1.New
Pass Giải nén PDAVIET nếu có

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Các bạn thấy Version mới của Comm Manager 1.7.1 duới đây thế nào?
Đẹp và nhiều cổng quá đúng không?
Đưa vào ROM được phải không??? :D

Bạn nào thích có thể tải CAB file duới đây để cài vào máy dùng.

khoabonmat

Active Member
Các bạn thấy Version mới của Comm Manager 1.7.1 duới đây thế nào?
Đẹp và nhiều cổng quá đúng không?
Đưa vào ROM được phải không??? :D

Bạn nào thích có thể tải CAB file duới đây để cài vào máy dùng.

Đẹp thật nhưng nhìn rối lắm bác,Prophet củng đâu có 3G nên em cảm thấy không cần thiết.Chỉ để lại 9 cái icon cho nó là đẹp nhất.

boo

Mình up Prophet_4.0.0.0.3_PV rồi nhưng mình thầy có khác gì so với Prophet_PV_1.1 đâu? thậm chí sao mình thấy có vẻ như PV 1.1 ổn định và tốt hơn 4.0.0.0.3 nữa chứ, đây là ý kiến riêng của mình ko biết có đúng ko.

tubua

Mình up Prophet_4.0.0.0.3_PV rồi nhưng mình thầy có khác gì so với Prophet_PV_1.1 đâu? thậm chí sao mình thấy có vẻ như PV 1.1 ổn định và tốt hơn 4.0.0.0.3 nữa chứ, đây là ý kiến riêng của mình ko biết có đúng ko.
hehe...Bạn hãy thử up lại 2 Rom mà so sánh lại xem thì sẽ khác ngay! Vì 4.0.0.0.3_PV đc trang bị Bộ nhớ đệm gấp đôi so với PV 1.1 (8MB>4MB) nên khả năng chạy của Máy sẽ luột và ổn định hơn(sẽ ít xuất hiện hiện tượng máy bị treo vặt). Nhưng cũng vì do đc trang bị Bộ nhớ đệm 8MB nên 4.0.0.0.3 có Ram ít hơn các Rom PV khác (dẫn đến chơi Games nặng sẽ giật một chút,nhưng ko đang kể). Hiện tại Rom 4.0.0.0.3_PV vẫn đc đánh giá là một bản ROm tốt và có tính đột phá cao !

virginboy

chào các bác!
Hôm qua mình up Prophet_4.0.0.0.3_PV
Thấy chạy rất nuột, ổn định.
Các bác nào chưa up thì mau ap nhé!
Có mấy hình gửi các bác xem tạm

NhatNguyen

chào các bác!

Wow, mình thấy trong mấy cái hình VirginBoy up lên trong cái thứ 2 í :p sao có cái theme manager lạ vậy ta,sao mình hổng có ta, bản này là bản 4.003 àh, hay là bản PV 1.1 new ver mới giới thiệu hả bạn, có nhầm không vậy ?
thân !!!!

pqhiep1

chào các bác!

Hi, tôi Up 2 week rồi, theo tôi, không dùng nó thì o2 Neo chỉ hơn cục chặn giấy một tẹo.
Ưu : ổn định
Âm thoai choang choác, cho người cao tuổi...
Dùng cho người lớn ( ghét chơi game )...
Tiết kiệm Pin...
Khuyết điểm :; Ít thấy hoặc chưa thấy...

pqhiep1

Wow, mình thấy trong mấy cái hình VirginBoy up lên trong cái thứ 2 í :p sao có cái theme manager lạ vậy ta,sao mình hổng có ta, bản này là bản 4.003 àh, hay là bản PV 1.1 new ver mới giới thiệu hả bạn, có nhầm không vậy ?
thân !!!!

. Hi Chào cháu, Chú cũng có hình đấy, bản 4.0.0.03 mà, nhưng phải cài thêm WAD mới có. Chú thích dùng WAD mà không dùng WA2, nó nhẹ trang trí phong phú, đưa chứ thư pháp lên desktop ngon lành...

ChuHuyHoan

Well-Known Member
. Hi Chào cháu, Chú cũng có hình đấy, bản 4.0.0.03 mà, nhưng phải cài thêm WAD mới có. Chú thích dùng WAD mà không dùng WA2, nó nhẹ trang trí phong phú, đưa chứ thư pháp lên desktop ngon lành...

Đúng là dùng wad sẽ rất đẹp nhưng chú ạ WAD nó rất nặng, tốn ram và tốn pin chứ không phải là nhẹ như chú nghĩ đâu chú cứ thử dùng và so sánh với lúc chưa cài nhé chú sẽ thấy khác biệt rất lớn đó. Thân!!!

tubua

ROM PDAVIET v1.1 new​

Thay đổi bàn phím màu xanh dương
Loại bỏ PMH reg
Thay bộ office 2007 vào ROM
trả lại chức năng phím Power hardkeyd
Thêm Pocket RAR
Bàn phím tiếng việt, MagiCall... nằm trong ExtROM

Rất cám ơn sự giúp đỡ của Utxd, Cloudyfa và Wantoknow đã giúp mình hoàn thành bộ rom này.
Cách up ROM vẫn như trước
- Tải ROM STEP1
download ROM PDAViet Temp
-Up ROM
Down Load
Chào Bác ! Em thấy Rom của Bác thêm bàn phím Tiếng Việt rất hay ! Em đang dùng bàn phím tiếng trung CE-star,mà loại này rất kỵ khi cài cùng với các bàn phím khác,nên khi sử dụng CE-star là Em ko dám cài bất cứ bàn phím nào nữa. Nhưng với bản Rom dc tích hợp sẵn bàn phím TV(ko phải cài) hy vọng sẽ sống chung tốt dc với CE-star. À còn cái Pocket RAR này theo Em có vẻ hơi thừa,vì Pocket RAR chỉ cần cài 1 lần rồi vứt vào thẻ nhớ là dùng thoải mái đến hết đời luôn (hehe...) .Do đó Ai cũng đều có chương trình Pocket RAR này rồi,vậy nên nếu Up ROm của Bác lại phải xóa Pocket RAR trong thẻ đi,có vẻ hơi phiền phức ! hehe...Đây là chủ quan của Em thôi còn ng khác ko biết thế nào ! Dù sao cũng rất cám ơn Bác đã chia sẻ cùng Anh Em! Thank You!

NhatNguyen

Bạn muốn có theme manager thì cài WISBAR ADVANCE 3x nhé!
Qua đây tham khảo nè: http://pdaviet.net/showthread.php?t=8628

Hi nhatnguyen9697
Tui cài bản này là bản 4.003 àh
Và cài Wad 2.8x
thân !!!!

Híc đúng là mình chưa dùng WAD nên chưa biết hèn chi hihi, vì mình thấy Virginboy có up cái hình lên mà lại "khoe" là mới up thì chậc chậc mình hiểu lầm là điều đương nhiên roài :p
Nhưng cũng cảm ơn chú Hiệp và các bạn đã trả lời nhé , mở mang kiến thức thêm được chút xíu !!!!
Thân :D

hah2005

Trong khi chờ đợi Trial Mod Cloudyfa ra bản ROM mới, tui tranh thủ "nấu" lại 1 bản với tên gọi Prophet 4.0.0.0.3a PDAViet:

Một số thay đổi chính:

- Thay bàn phím 1 màu cho nó ngầu :D

- Bổ xung thêm OneNote Mobile cho đủ bộ Office 2007 nhằm thay cho Notes, nhưng không hoàn toàn cắt hẳn Notes.

- Đưa Page Pool size về mặc định 4MB nhằm hỗ trợ cho các game thủ có đủ memory để chơi SkyForce cho mượt

- Chỉnh lại một số registry như để Backlight = 50%, chuyển mặc định của trình HTC X-Button, thay đổi thứ tự Today cho dễ quản lý,...

- Thêm PV ATM Directory 1.4 vào Ext_ROM

Tạm thời vì chưa mang ROM đi duyệt nên không gửi link, nhưng nếu bác nào thích test thì tui sẽ gửi sau ;;)

Bác có thể gửi cho tui test thử được không?

horcrux

Các bác cho em hỏi bản ROM nào dùng cho O2 NEO mà có thể dùng tai nghe bluetooth để nghe nhạc được ko? thank trước!

pigbear

đúng là rất bất tiện đó bạn dùng phần mềm này nhé, nhưng nhớ lần sau bạn nên hỏi đúng chủ đề về phần mềm nếu không thì mod sẽ del bài đó
Down load
thân !!!
P/S sau một thời gian dùng qua Rom 4.0003 này mình thấy rất lợi pin và nghe to, đúng những cái mình cần. Bản rom này tốt quá

Thanks bạn nhatnguyen9697 nhiều và sẽ rút kinh nghiệm về ái vụ chủ đề. Đúng là bản ROM 4.0.0.0.3 này chạy ổn thật, chỉ có điều mấy cái soft cài sẵn như HTC X button và psShut không remove được bằng lệnh remove programs. Mình xài Pocket Plus nên không cần 2 thằng này, muốn remove phải delete trong ext ROm bất tiện quá. :-?

Các bác cho em hỏi bản ROM nào dùng cho O2 NEO mà có thể dùng tai nghe bluetooth để nghe nhạc được ko? thank trước!

mình đang xài bản ROM 4.0.0.0.3 chạy rất ổn định, nghe nhạc qua tai nghe bluetooth stereo Motrola va iTech rất tốt.

Last edited by a moderator:

pqhiep1

Đúng là dùng wad sẽ rất đẹp nhưng chú ạ WAD nó rất nặng, tốn ram và tốn pin chứ không phải là nhẹ như chú nghĩ đâu chú cứ thử dùng và so sánh với lúc chưa cài nhé chú sẽ thấy khác biệt rất lớn đó. Thân!!!

Chú đã thử test RAM khi chạy và khi không chạy WAD thì thấy cũng không ngốn mấy ( vì mình có thể switch giữa 2 chế độ man hình mà ) Mới lại chú chạy WAD từ trên trên Card ( sử dung cách uninstall WAD ) nhưng vẫn giữ WAD trên CARD. Nó chỉ ăn RAM khi kích hoạt WAD, mà thực tế cũng không tốn nhiều đâu Khoảng trên dưới 1M tùy thuộc độ phức tạp của việc gia công trang trí desktop.

tubua

Chào Bạn! Hiện tại bản Rom nào của PV đều có thể dùng tai nghe bluetooth tốt được! Và chọn Rom phải phụ thuộc vào nhu cầu của Bạn. Nếu hay Bạn chơi Games thì dùng bản Rom Pv 4.0.0.0.1 (nhiều Ram lắm),còn ít chơi Games thì dùng PV 4.0.0.0.3 thì máy sẽ chạy luột hơn và cũng ít bị treo vắt.
À quên Bạn muốn sử dụng tai nghe bluetooth thì phải dùng thêm phần mềm hỗ trợ dưới đây nhé: