• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0

Shooter

Nguyên văn bởi kabivn
máy đang dùng Prophet_PV_1.0 thấy mọi thứ điều ổn nhưng vẫn thường hay bị tắt đèn tối om phải soft reset lại thì máy mới dùng được. không biết có ai bị vấn đề như mình chưa.mong các bác giúp dỡ
Không phải do lỗi đấy đâu. Mình dùng rom PDAV1.0 cũng bị tình trạng màn hình tối om, fải SR lại mới chạy tiếp được.
Mới chỉ có lỗi đấy, chưa thấy có vấn đề gì khác nhưng đây là lỗi rất khó chịu, các cao thủ tìm cách khắc phục xem sao!

Lỗi này do spShutXP. Tắt đèn tối om là bị shutdown máy tự động. Có lúc còn bị tự reset máy lúc đang dialing hoặc calling. Để khắc phục tạm thời, một là mình remove spShutXP :D , hai là mở spShutXP lên, vào set timer (icon đồng hồ phía dưới), set Turn off display vào lúc nào, interval bao nhiêu theo ý muốn thay cho mặc định là Turn off device hoặc reset, rồi chọt set action là xong, khỏi bực mình
Good luck!

langtuvn7

Bác che1982 thân mên !
Tôi cũng thỉnh thoảng bị như bạn ,màn hình tự nhiên tối thui , ấn gì cũng ko dc (vậy mà đèn báo sóng vẫn nháy đều,có cuộc gọi tới là ko nhận dc),phải SR lại máy mới chạy bình thường .Ngày xưa Tôi cũng bi 1,2 lần nhưng từ hôm dùng bản PDAV1.0 đã bi mấy lần rồi. Tinh trạng vậy làm mình thấy rất vất vả và khó chịu! Bác nào có kinh nghiệm bắt bệnh giúp Em với ! Thank Các Bác trước nhé!

PS: À mà qua đây cũng cho Tôi nói lời cám ơn đến Bác Cloudyfa ,Bác là thật nhiệt tình và năng động! Mong Bác tiếp tục phát huy để cho Anh Em dc nhờ ! hehe ! Thank Bác nhiều!

Mình thấy nhiều người bị lỗi này nhưng sao mình kô bị nhỉ :-/
theo cảm nhận của mình thì rom PDAV1.0 rất tốt rồi ^^! Ram cao, Pin khỏe IR , Bluetooth ngon .... nói chung là kô chê vào đâu đc =D>
Mình đang úp thử bản 1.1 ( Dạo này up ROM chóng cả mặt ;;) )

Cloudyfa

Banned
Bác che1982 thân mên !
Tôi cũng thỉnh thoảng bị như bạn ,màn hình tự nhiên tối thui , ấn gì cũng ko dc (vậy mà đèn báo sóng vẫn nháy đều,có cuộc gọi tới là ko nhận dc),phải SR lại máy mới chạy bình thường .Ngày xưa Tôi cũng bi 1,2 lần nhưng từ hôm dùng bản PDAV1.0 đã bi mấy lần rồi. Tinh trạng vậy làm mình thấy rất vất vả và khó chịu! Bác nào có kinh nghiệm bắt bệnh giúp Em với ! Thank Các Bác trước nhé!

PS: À mà qua đây cũng cho Tôi nói lời cám ơn đến Bác Cloudyfa ,Bác là thật nhiệt tình và năng động! Mong Bác tiếp tục phát huy để cho Anh Em dc nhờ ! hehe ! Thank Bác nhiều!
Lạ thật, mình xài gần 2 tuần nay nhưng ko bị lỗi như bạn :-? không bị nên không biết làm sao để khắc phục, bạn thông cảm để mình thử up lên máy của đứa bạn rồi nhờ test giùm xem sao b-)

thanhsu73

Vì đa số mọi người đều nhắn tin bằng t.Việt không dấu cho nhanh hoặc t.Anh nên mình chỉnh mặc định không sử dụng Unicode (nếu có Unicode thì khi tin nhắn có 1 số ký tự đặc biệt sẽ không được 160 ký tự).
Nếu bạn có nhu cầu phải nhắn tin bằng t.Việt có dấu thường xuyên thì vào tin nhắn, chọn Menu\Tools\Options, mục Accounts, tap vào Text Mesages, đánh dấu check vào "Use Unicode when neccessary"!

Mình có 2 con NEO G4 up chung ROM PDAV1.0 này nhưng cả 2 máy chọn như trên, nhưng máy kia thì nhận được tiếng việt còn máy mình thì không nhận được không hiểu tại sao. Dùng 2 máy nhắn tin cho nhau:O
Để các máy o2 khác luôn nhận được tiếng việt có dấu thì máy của mình phải chọn chế độ "Use Unicode when neccessary" các bạn thử xem sao nhé.

Chỉnh sửa cuối:

thanhsu73

Bác che1982 thân mên !

Mình củng bị trường hợp như bạn ở những bản rom trước theo mình bạn nên gỡ bỏ từng ứng dụng và kiểm tra lại xem, theo mình thì rom này đã có X-Button rồi thì không cần dùng đến spb pocket plug đâu. Bạn thử xem sao nhé.

che1982

Lạ thật, mình xài gần 2 tuần nay nhưng ko bị lỗi như bạn :-? không bị nên không biết làm sao để khắc phục, bạn thông cảm để mình thử up lên máy của đứa bạn rồi nhờ test giùm xem sao b-)

Mình cũng không hiểu nữa, hôm qua up lên PV_v1.1 thì không thấy bị hiện tượng này nữa.
Dù sao cũng cảm ơn bác rất nhiều về lòng nhiệt tình và những bản rom của bác!=D> =D> =D>

Cloudyfa

Banned
Đây là bản Camera 4.03 được tách từ ROM Artemis mình định tích hợp vào PDAViet 1.1 nhưng đang mắc 1 lỗi là giao diện tương tác bị quay 180* nên đành để file cab rời cho bạn nào thích sử dụng thì cài đặt riêng vậy!
P/s: Hình chụp đẹp, frame hình cao, khắc phục phần nào điểm yếu của Prophet về camera hơi giật!

Vitdao

Well-Known Member
WM06_Crossbow_PV

Xin giới thiệu với các bạn Rom mới mình cook mấy hôm nay, hy vọng các bạn sẽ thích.
Những đặc điểm chính của Rom:
Chủ yếu thay đổi giao diện soft và bổ xung soft cần thiết
* Thêm 1 số soft Việt hóa:
+ PV ATM 1.4
+ Pocket Rar
+ CallLogManager
+ XCPUScalar
* Thay icon (tự làm) cho mấy soft Rar, CallLogManager
* Thay đường dẫn và bỏ mấy soft ko cần thiết
* Thay BootImage PDA Việt
* Thay Icon ở bên dưới màn hình Today nhìn đẹp hơn phải ko?:)
Một số thay đổi khác.....

:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

Download:

Pass giải nén: pdaviet.net
Các bạn nhớ up Step1 trước nha, đã có link ở mấy bài trước.

Chỉnh sửa cuối:

DonMetal

Hix..em chỉ băn khoăn một điều: khi up rom 06 (Crossbow) mới xong, em back up bằng bản back up của rom 06 cũ có ổn định không ah ?
Nếu không được thì ngại thử Rom mới lắm !!! Mà dạo này các pro liên tục cho ra những đứa con tinh thần . hix hix .

hoangan123

ạc sao mà lắm rom thế mình sợ up lắm rồi ,vừa up ban pdaviet 1.1 xong giờ lại có rom mới.mình thấy cũng như nhau chỉ thay đổi chút xíu ah`,mình up bản pdaviet 1.1 thấy ổn rồi có lẽ mình không mạo hiểm để up tiếp đợi khi nào ra rom thật sự mới v của năm 2007 này mới up típ ^^,cảm ơn các bác đã nhiệt tình cook cho anh em ^^

tubua

Hix..em chỉ băn khoăn một điều: khi up rom 06 (Crossbow) mới xong, em back up bằng bản back up của rom 06 cũ có ổn định không ah ?
Nếu không được thì ngại thử Rom mới lắm !!! Mà dạo này các pro liên tục cho ra những đứa con tinh thần . hix hix .
Hehe việc Back up lại Bạn cũng phải bạn tâm cho lắm đâu,vì cùng là rom 06 khi back up lại cũng ko ảnh hưởng nhiều,nhưng tốt nhất là Back up file cùng bản rom verson là ổn định nhất ( VD Backup up từ PdaViet 1.0 cho PDAViet 1.1 thì chắc chán là ổn định) Chúc vui vẻ!

hoangan123

Hehe việc Back up lại Bạn cũng phải bạn tâm cho lắm đâu,vì cùng là rom 06 khi back up lại cũng ko ảnh hưởng nhiều,nhưng tốt nhất là Back up file cùng bản rom verson là ổn định nhất ( VD Backup up từ PdaViet 1.0 cho PDAViet 1.1 thì chắc chán là ổn định) Chúc vui vẻ!

mình không chắc như vậy đâu,mình cũng đã từng Backup tương tự như vậy,nhưng khi backup thì ở bản 1.1 loại bỏ 1 số chương trình hoặc thêm chương trình khi backup lại sẽ báo lỗi nhưng chương trình mà không có ở v1.0..theo mình tốt nhất bạn cài lại.mình cũng đang cài lại đây^^

minhlamdr

Banned
WM06_Crossbow_PV

Xin giới thiệu với các bạn Rom mới mình cook mấy hôm nay, hy vọng các bạn sẽ thích.
Những đặc điểm chính của Rom:
Chủ yếu thay đổi giao diện soft và bổ xung soft cần thiết
* Thêm 1 số soft Việt hóa:
+ PV ATM 1.4
+ Pocket Rar
+ CallLogManager
+ XCPUScalar
* Thay icon (tự làm) cho mấy soft Rar, CallLogManager
* Thay đường dẫn và bỏ mấy soft ko cần thiết
* Thay BootImage PDA Việt
* Thay Icon ở bên dưới màn hình Today nhìn đẹp hơn phải ko?:)
Một số thay đổi khác.....

:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

Link tải Rom:
http://www.4shared.com/file/16241351/f642adf5/WM06_Crossbow_PV.html
Pass giải nén: pdaviet.net
Các bạn nhớ up Step1 trước nha, đã có link ở mấy bài trước.

hix. sáng nay mới up rom v1.1 của cloudyfa giờ bác ra rom mới nữa làm sao e theo kip chứ.
mà bản rom này tạm gọi vậy ngon hơn bản 1.1 ko? vì e mới up có 1 ngày chưa test xong nữa.

PhamQuang

Manager
Nhìn cái hình ảnh khởi động "Chào..." trong ROM của Vitdao khá ấn tượng đấy. :d

Nhưng nếu dấu hiệu để phía dưới và nhỏ đi chút thì khiêm tốn hơn. :D

thanhsu73

Mình Đang dùng rom pdav1.0 nếu muốn up pdav1.1 thì có cần phải up lại bước 1 không anh Quang?
Em có 2,3 đứa bạn dùng NEO mà up cho tụi nó text không kịp thở luôn, ROM mới nhiều thiệt.

Chỉnh sửa cuối:

Cloudyfa

Banned
Mình Đang dùng rom pdav1.0 nếu muốn up pdav1.1 thì có cần phải up lại bước 1 không anh Quang?
Em có 2,3 đứa bạn dùng NEO mà up cho tụi nó text không kịp thở luôn, ROM mới nhiều thiệt.
Đương nhiên rồi thanhsu73 ạ, bất kể bản ROM Wm6 nào muốn up bản khác cũng đều phải up bước 1 lấy OS đệm!

Cloudyfa

Banned
Đang nghiên cứu và test một Xip, không cần qua STEP1 nữa.
Up thẳng luôn, OK ngay. :D
Chú cháu mình lại đồng ý tưởng lần nữa rồi, cháu cũng đang nghiên cứu vấn đề đó đây chú ạ :D