• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0

DonMetal

Ngoài những soft tích hợp với rom em cài những soft sau :
spb plus (device)
Lịch phù đổng bản free (device)
coolcamera (device)
O2 sms plus (device)
PV camera 4.3 (device)
Resco ex, keyboad, photo (SD)
Novi remote (SD)
Smart movie (SD)
Pocket music (SD)
IR tắt,bluetooth tắt, độ sáng màn hình để ở mức trung bình, không có chương trình lạ nào chạy ngầm.!.
So với những Rom trước của bác Cloudyfa và Man Quang em không có cài thêm soft lạ nào cả...vạy mà pin tụt ầm ầm ạh !!!

kabivn

bực mình với máy vụ hao pin nên làm 1 Vd. reset về default rồi không cài them gì nữa nạp pin lên 100%. off máy luôn mà mới có 2 h mà đã tuột còn 90% chẳng hiểu sau.lúc trước sài bản 1.0 đâu có bị vậy sài 2 ngày chọt nghe nhạc xem phim búa xua mới hết.thiệt hổng biết bị gì các bác xem lại với.

AnhChang1102

Em post bài trước cách đây 4 tiếng rưỡi lúc đấy Pin là 33% off từ lúc đó bây giờ mở máy lên Pin mới thấy 32% :| Các bác kiểm tra lại các phần mềm mình cài đi :|

DonMetal

Em post bài trước cách đây 4 tiếng rưỡi lúc đấy Pin là 33% off từ lúc đó bây giờ mở máy lên Pin mới thấy 32% :| Các bác kiểm tra lại các phần mềm mình cài đi :|
Em biết kiểm tra thế nào thì em đã kiểm tra rồi...
Vẫn những soft như rom cũ thôi nhưng lại có vấn đề thì chắc một lỗi gì đó của rom chứ ( Cũng có thể một phần do máy, nhưng máy thì em không thể đổi được như Rom)
Liệu G3 với G4 có ảnh hưởng gì tới vấn đề pin không mà máy bị,máy không bị hả các bác !!!
:((

PhamQuang

Manager
Em biết kiểm tra thế nào thì em đã kiểm tra rồi...
Vẫn những soft như rom cũ thôi nhưng lại có vấn đề thì chắc một lỗi gì đó của rom chứ ( Cũng có thể một phần do máy, nhưng máy thì em không thể đổi được như Rom)
Liệu G3 với G4 có ảnh hưởng gì tới vấn đề pin không mà máy bị,máy không bị hả các bác !!!
:((

Thôi thôi !!! Tạm thời dẹp vụ "Hao PIN" sang một bên đi. Người nói hao, người nói không hao. Không biết thế nào nữa. b-)b-)b-)

Tối qua tôi và Cloudyfa đã có thảo luận và bàn bạc qua. Chắc chắn trong ngày hôm nay Cloudyfa sẽ đưa thêm bản Fix nữa.
Các bạn dùng và thảo luận nhé.
ROM này sẽ có Xip mới, như tôi đã giới thiệu trang bên.

DonMetal

Tối qua tôi và Cloudyfa đã có thảo luận và bàn bạc qua. Chắc chắn trong ngày hôm nay Cloudyfa sẽ đưa thêm bản Fix nữa.
Các bạn dùng và thảo luận nhé.
ROM này sẽ có Xip mới, như tôi đã giới thiệu trang bên.
Mong quá..mong quá !!! Nhưng Store va Ram vẫn phải cao đây bác nhé !!! Iu các bác quá ^.~ (em nhìn tài sản của Man Quang mà phát mê lên $_$).
Ah, em thấy cái kiểu rom mà up xong không phaỉ up lại radio và bootscreen rất hay..Rom này có vậy không àh ?

DonMetal

làm sao để tắt IR của bản Rom PDA VIET v1.0 hả các bác?

Bác vào Comm Manager nhìn xuống cái chỗ có hinh dưới có chữ Ir/Beam ( nằm dưới hình cái thư ấy) Nếu nó nổi lên và màu xanh tức là on. Bác chấm vào để nó chìm xuống hiện dấu X đỏ tức là Off
Khi bác muốn nhận file bằng Blu hay IR thì phải bật nó lên nhé. !!!

Boykinhdi

Mình dùng Qtek S200.Cài bản rom PV 1.0.Cũng thấy hao pin lắm,radio 2.47.21.Nó còn bị mất rung khi có tin nhắn hay cuộc gọi đến nữa.Mình up rom theo đúng trình tự luôn đó.Lúc đầu chỉnh rung+chuông nó vẫn hoạt động tốt nhưng chỉ được 1 thời gian lại mất rung.HR lại có.Có bác nào bị như mình ko vậy?

toanh04

Vẫn cài ngần ấy soft nhưng mình cũng cảm thấy PDAViet 1.1 hao pin hơn bản 1.0...

Wantoknow

Như "đại sư" PhamQuang đã nói, anh em gắng đợi bản ROM WM6 mới với cách up một bước (bỏ qua bước đệm Step1) giảm thời gian flash ROM. Lúc đó mọi người cùng test và đưa lên những nhận xét đánh giá một cách khách quan, hoặc những giải pháp khắc phục các lỗi phát sinh trong quá trình test giúp nhóm làm ROM PV hoàn thiện hơn nữa.

P/S: cho đến thời điểm hiện nay, vẫn chưa có công bố chính thức về việc phát hành official WM6 cho Prophet, thật đáng buồn :(

elmi

Mình dùng bản PDAViet 1.0 thấy cool thật. Nhưng hơi buồn vì thấy nhiều dòng máy khác đã có bản WM6 chính thức vậy mà Prophet lại chưa thấy có dự định gì phát hành. Không biết bác Bill định bỏ rơi anh em Prophet rồi hay sao. May mà chúng ta lại có các bác trong PDAViet không thì không biêt như thế nào. Hằng ngày vẫn vào PDAViet để ngóng trông bản Rom không cần up Step 1 mà chưa thấy. Không hiểu nếu Rom up mà không cần step1 thì có ưu điểm gì hơn không các bác nhỉ. Chưa biết nên hỏi nhờ các bác chỉ giáo
À quên mình cũng dùng Qtex S200 như BOYKINHDI mà không thấy lỗi như bác BOYKINHDI. Dùng PDAViet 1.0 cũng bản rom radio 2.47.21 nhưng pin nếu không nghịch thì được 2 ngày còn nếu nghịch thì tùy nghịch nhiều thì 1 buổi nghịch ít thì được 1 ngày. Chưa thấy mất rung chuông như bạn. Không hiểu có lỗi gì khi up không hay là có khi do máy đó bạn

PhamQuang

Manager
Như "đại sư" PhamQuang đã nói, anh em gắng đợi bản ROM WM6 mới với cách up một bước (bỏ qua bước đệm Step1) giảm thời gian flash ROM. Lúc đó mọi người cùng test và đưa lên những nhận xét đánh giá một cách khách quan, hoặc những giải pháp khắc phục các lỗi phát sinh trong quá trình test giúp nhóm làm ROM PV hoàn thiện hơn nữa.

P/S: cho đến thời điểm hiện nay, vẫn chưa có công bố chính thức về việc phát hành official WM6 cho Prophet, thật đáng buồn :(

Test từ hôm qua tới nay rồi.
Tuy nhiên xác xuất không phải qua STEP1 là khá cao. Trên máy i-Mate G4 của mình thì 10 lần có tới 8-9 là OK.
Nhưng Cloudyfa lại thông báo là vẫn phải dùng STEP1.

ROM đang được Cloudyfa hoàn thiện thêm và sẽ đưa giới thiệu.

Lưu ý chung là chúng ta cũng không nên quá mong đợi nhiều vào các phiên bản ROM. Mỗi phiên bản chỉ Fix những lỗi nho nhỏ mà thôi. Về cơ bản ngay cả bản SHIP vẫn có những lỗ hổng kia mà.
Không có ROM nào là hoàn thiện mỹ mãn cả !!!

quang10ntp

Mình thấy pin vẫn bình thường, không hao nến nổi như của các bác trên, từ 9h-22h hết có 10%.
Mình có vấn đề với bản PDAViet 1.1 là không thể cài soft HTC_Camera4.03, mình rất thích bản camera này nhưng từ khi up xong PV1.1 thì chịu.
Kính để nghị Man PhamQuangCloudyfa nghiên cứu để tích hợp cái camera này vào bản Rom WM6 tiếp theo

YonexRDS_001

bác PQ có cái Flash hot quá. bác còn cái nào kô up lên cho anh, em với. muốn làm Flash thì làm như thế nào hả bác PQ? bác hướng dẫn e với.

hoangan123

bác PQ có cái Flash hot quá. bác còn cái nào kô up lên cho anh, em với. muốn làm Flash thì làm như thế nào hả bác PQ? bác hướng dẫn e với.

mình cũng thấy vậy,bác pQ chỉ giáo cách làm cái flash cho mọi người có được không,em muốn cho picture mà mình thích thì như thế nào vậy.mong bác chỉ giáo dùm^^

PhamQuang

Manager
mình cũng thấy vậy,bác pQ chỉ giáo cách làm cái flash cho mọi người có được không,em muốn cho picture mà mình thích thì như thế nào vậy.mong bác chỉ giáo dùm^^

Up thì không khó, giống như Up ROM mà thôi.
Trong File gửi cái hình "bốc" đó các bạn cứ chạy Tool là xong.

Tuy nhiên bước làm từ hình ảnh thành *.nb >>> thành nk.nbf đòi hỏi phải có chút kinh nghiệm về Hex và tỷ mỷ một chút.
Khi rảnh rỗi mình sẽ viết bài hướng dẫn để các bạn tự làm.
Tạm thời ai thích hình nào có thể đặt hàng nhé. :D
Tiền công tính bằng PVD. :))

Cloudyfa

Banned
ROM CrossBow for Prophet
4.0.0.0.1 PDAViet

Với sự trợ giúp của chú Quang và Tom, đã xip thành công OS có version mới. Có thể up bỏ qua Step1, nhưng xác xuất không phải 100%. Nhóm vẫn đang nghiên cứu để hoàn thiện tính năng này. Trong lúc đó, nếu bạn nào bị lỗi thì nên up lại từ PV Temp !

Một số tính năng chính:
- PIM Backup 1.9
- BatteryStatus 4.02 build 206 (nằm trong ExtROM)
- CommManager 1.6 (9 phím + skin CrossBow)
- Tích hợp Macromedia Flash ActiveX 6
- Loại bỏ Voice Command
- Loại bỏ Market Place và Windows Update
- Mặc định tắt IR
- Giữ nút Power 3s sẽ kích hoạt psShutXP
... Chặt chẽ hóa hệ thống reg !

Cách up:
- ROM PDAViet Temp (khi up trực tiếp ko thành công)
- ROM 4.0.0.0.1 PDAViet
- Hard reset

Link download:
Prophet 4.0.0.0.1 PDAViet

Pass giải nén:
PDAVIET

P/s: Các bạn ko nên cài HTC Camera 4.03 khi ko thực sự cần thiết, vì đây chính là nguyên nhân dẫn đến hiện tượng hao pin vừa qua !