• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0

NhatNguyen

Cảm ơn bác nhiều, để em thử xem sao. Tại lúc em thử thì nó báo version của em là 4.0.0.3 mà cái logo o2 thì hình như là 2.x nên em sợ nó teo luôn thì chết. :-/ bác dùng rom 4.x luôn ạ?

Thay đổi Boot Image về căn bản thì không hề dính líu đến rom đâu bạn, yên tâm nhé hi, Boot Image chỉ là thành phần phụ của bạn rom được các Cooker chiết xuất để thay đổi theo ưa thích của người dùng nếu không thích hình mặc định, bạn có thể thay cả hình cá nhân của mình vào đó nữa cơ, cứ yên tâm bạn nhé :p
Thân :D

kabivn

sau khi cài bản 4.0.0.3 vào chạy được 1 thời gian từ lúc mới co rom đến giờ thời gian đâu chạy rất tốt nhưng 1 thời gian sau này các ứng dụng có sẵng trong rom chạy rất chậm VD hư message,picture, contact, phone và các phần mền khác chạy trên Card cũng bị nữa. nhắn tin chọt 1 chữ nó bị delay khoản 5 s rùi mới xuất hiện. contact khoản 5s, còn phone thì lâu hơn 8s hay 10 s gì đó không biết có bác nào bị vậy không. mình cài nhiều soft nhưng trên card hết máy lúc nào cũng còn dư 24 dến 25 M

mong tin các bác

cuctot

Tôi mới up rom 4.0.0.3a thì có hiện tượng lúc kết nối được với PC qua USB, lúc thì không. Khi vao device manager thì thay báo phan USB có một Unknow device. Không biết có ai gặp trường hợp cổng USB không nhân được như tôi không? có giải pháp nào không? Tôi bị hiện tượng này kể cả khi dùng filewall của zonealarm cũng như khi không dùng.
Mong các bác có chỉ dẫn sớm cho cuctot tôi.

NhatNguyen

sau khi cài bản 4.0.0.3 vào chạy được 1 thời gian từ lúc mới co rom đến giờ thời gian đâu chạy rất tốt nhưng 1 thời gian sau này các ứng dụng có sẵng trong rom chạy rất chậm VD hư message,picture, contact, phone và các phần mền khác chạy trên Card cũng bị nữa. nhắn tin chọt 1 chữ nó bị delay khoản 5 s rùi mới xuất hiện. contact khoản 5s, còn phone thì lâu hơn 8s hay 10 s gì đó không biết có bác nào bị vậy không. mình cài nhiều soft nhưng trên card hết máy lúc nào cũng còn dư 24 dến 25 M

mong tin các bác

Tôi mới up rom 4.0.0.3a thì có hiện tượng lúc kết nối được với PC qua USB, lúc thì không. Khi vao device manager thì thay báo phan USB có một Unknow device. Không biết có ai gặp trường hợp cổng USB không nhân được như tôi không? có giải pháp nào không? Tôi bị hiện tượng này kể cả khi dùng filewall của zonealarm cũng như khi không dùng.
Mong các bác có chỉ dẫn sớm cho cuctot tôi.

Mình chưa hề gặp hiện tượng này từ khi up bản rom PV 4.0003 đã gần nữa tháng, có lẽ do thiếu sót trong quá trình up rom(như thực hiện không đúng or không đủ cách cũng dẫn đến lỗi trên) bản rom này theo đánh gía là ngon nhất tính tới thời điểm hiện tại đó bạn :p
Hai bạn chịu khó up lại or HR rồi chạy thử từng phần mềm rồi mới đưa ra kết luận được
@Cuctot : Firewall cũng làm ảnh hưởng đến quá trình syns đấy( kể cả thiết lập từ phần mềm và hệ thống Window, nên mình khuyên khi Syns bạn thoát ra cho quá trình đc trôi chảy :)
Thân !!!

cuctot

Mình dùng filewall là zonealarm. Sau khi có lỗi không connect được thì mình dùng troubleshooting cua microsoft để tìm lỗi thì mình đã khắc phục theo hướng dẫn thì kết nối được ngay nhưng không ổn định vì lúc được lúc không. Mình nghĩ là vấn đề của filewall đã được giải quyết. Mình chỉ không hiểu là cổng usb tại sao lúc nhận được lúc không nhận được. Nó đặc biệt không ổn định nếu mình mark vào dấu advance ... trong phần setting/usb connecting ở trong phần setting.
Không biết là vấn đề cần giải quyết ở chỗ nào?
Mình dùng rom 4.0.0.3a chứ không phải 4.0.0.3. Các bác xem lại giúp tôi được không?

anhmt

=))
Mình dùng filewall là zonealarm. Sau khi có lỗi không connect được thì mình dùng troubleshooting cua microsoft để tìm lỗi thì mình đã khắc phục theo hướng dẫn thì kết nối được ngay nhưng không ổn định vì lúc được lúc không. Mình nghĩ là vấn đề của filewall đã được giải quyết. Mình chỉ không hiểu là cổng usb tại sao lúc nhận được lúc không nhận được. Nó đặc biệt không ổn định nếu mình mark vào dấu advance ... trong phần setting/usb connecting ở trong phần setting.
Mình dùng rom 4.0.0.3a chứ không phải 4.0.0.3. Các bác xem lại giúp tôi được không?

theo mình bạn nên HR lại, cứ HR lại xong rồi kết nối bạn sẽ thấy như thế nào, chỉ sợ lúc dó lại không muốn rút cáp ra thôi :)), nói vậy thôi, bản rom này không bị lỗi kết nối qua cáp đâu bạn, theo kinh nghiệm của mình, vấn đề đó đơn giản lắm, HR lại là bệnh của nó khỏi ngay thôi=))

jupiterv

Hôm trước mình cũng bị hiện tượng như bạn, ko sync dc voi PPC, mình thử Remove Microsoft ActiveSync và cài lại thì ok. ban thử xem sao

cuctot

Hôm trước mình cũng bị hiện tượng như bạn, ko sync dc voi PPC, mình thử Remove Microsoft ActiveSync và cài lại thì ok. ban thử xem sao

Mình đã thử nhưng không khắc phục được hoàn toàn. Bạn có cách nào khác không?

Wantoknow

Hoan hô Cloudyfa, đã debug được lỗi charging của battery cho ROM Prophet WM6, dưới đây là hình minh họa sau khi đã fix lỗi:

tubua

Hoan hô Cloudyfa, đã debug được lỗi charging của battery cho ROM Prophet WM6, dưới đây là hình minh họa sau khi đã fix lỗi:

Đúng thật! Những bản Rom trc ko có bản nào hiện thị đc thông số của Pin khi sạc cả! hehe... Em thấy rom PV 4.0.0.0.4 sắp ra này thật hứa hẹn và thật đáng để Mọi Người mong đợi ! Bác Cloudyfa cố nhanh cho ra mắt 4.0.0.0.4 nhé!( Em chịu hết nổi rồi hihi...) Cám ơn Bác Cloudyfa nhiều !

Shooter

Mình đã thử nhưng không khắc phục được hoàn toàn. Bạn có cách nào khác không?

Remove xong cài lại thì AS vẫn còn chứa những thông số của lần cài đặt trước (như trường hợp update) nên vẫn không thể khắc phục triệt để trừ khi xóa sạch tận gốc. Bạn hãy làm như sau: Mở ASync lúc chưa kết nối PPC, mở File/Delete hết các Mobile Devices có trong List để không còn chứa các thông số cài đặt của PPC cũ (đã khác nhiều so với cái bạn đang xài hiện giờ sau khi "vọc nát"). Cắm kết nối PPC lại, thiết lập các thông số sync theo ý, sẽ khắc phục được trục trặc kết nối như bạn nói, rất ít gặp nếu quá trình up rom diễn ra hoàn hảo . Theo kinh nghiệm, để tránh xung đột dữ liệu đồng bộ không cần thiết sẽ kéo dài thời gian sync có thể gây chập chờn, chỉ nên set syncronize date và time theo PC (có ích cho việc up Rom mới liên tục :D), ngoài ra bỏ chọn toàn bộ các nội dung sync với Outlook vì thực sự không cần thiết, đã có backup ngay trên PPC.

Hoan hô Cloudyfa, đã debug được lỗi charging của battery cho ROM Prophet WM6...
Nhưng hình như lỗi này chỉ là không hiển thị chỉ số dung lượng pin lúc xạc thôi, chứ đâu phải lỗi không xạc pin, phải không Wantoknow? Xạc qua USB hay Charger đều bình thường mà ...

Chỉnh sửa cuối:

minhlamdr

Banned
cho e nhắc lại ý kiến của e là bản Rom mới này nên chia làm 2 version:

1. 8mb pagepool dành cho những người chỉ cần xài soft khởi động nhanh là lướt web nhanh nói chung là ứng dụng văn phòng (điển hình là e nè :D)

2. 4mb pagepool cho những bạn thích chơi game

Xin cám ơn các mod đã hết sức vì "nhân dân" trong thời gian vừa wa.

p.s: ah, còn nữa, vì mỗi người mỗi sở thích nên các man có lòng hảo tâm đã giúp thì giúp cho trót: các man nên cho kèm thêm 1 gói các skin cho keyboard và dialpad lun nhe.thanks

Utxd

Dòng Prophet đã được Admin ưu ái cho 1 sub box dành riêng nên mỗi phiên bản Rom sẽ được lập thành 1 thread cho các bạn dễ thảo luận.

Thread này được Lock và sẽ thay bằng nhiều thread về các dòng Rom.

Chúc các bạn vọc Rom mới vui vẽ.

dathero

up ROM on Vista

cho mình hỏi ca'ch up ROM trên Vista?
???Thread này locked rồi mà???
up Rom, nhưng mà Rom gì? Hỏi phải rõ ràng và hỏi có nơi có chốn chứ bạn ?

Last edited by a moderator:

tubua

cho mình hỏi ca'ch up ROM trên Vista?
???Thread này locked rồi mà???
up Rom, nhưng mà Rom gì? Hỏi phải rõ ràng và hỏi có nơi có chốn chứ bạn ?
Up rom trên vista Bác hãy qua đây tham khảo nhé :
http://pdaviet.net/showthread.php?t=9798
Mà đây kô phải là thread thảo luận đâu nên muốn hỏi gì thì vào thread thảo luận Bạn nhe! vì bạn là New nên ko tính là Spam đó. Chúc vui !
PS : ma thread này đúng thật đã khóa rồi ,nay đc mở lại hơi bất ngờ ???̀ hehe...

Chỉnh sửa cuối:

minhlamdr

Banned
Bất ngờ thiệt. Bi giờ lại hok bít thảo luận bên nào nữa đây. bên này hay bên kia???????

bienxanhconson

Các pác cho hỏi mình xài con Qtek S200 đang tính Up ROM lên bản 4.0.0.4 nhưng mình ko biết là máy mình G3 hay G4. Máy mình có IPL/IPS như sau:
IPL 2.15.0001
SPL 2.20.0001
Mong các pác chỉ giúp nha. Thanks