• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0

tubua

Các pác cho hỏi mình xài con Qtek S200 đang tính Up ROM lên bản 4.0.0.4 nhưng mình ko biết là máy mình G3 hay G4. Máy mình có IPL/IPS như sau:
IPL 2.15.0001
SPL 2.20.0001
Mong các pác chỉ giúp nha. Thanks
hehe...Bác này ở box thảo luận cũng đã hỏi rồi mà??? Bác phải chịu khó đọc và tìm hiểu chứ,đừng post bài nhiều vậy hỏi về một vấn đề ! Để tránh Chủ Đề của Chúng Ta bị loãng,mong Bác giúp kinh nghiệm nghe ! A nếu BÁc có cái gì ko hiểu về up Rom thì Bác quay lại trang 1 ,ở đó hướng dẫn rất chi tiết và tỉ mỉ cách UpRom rồi. hehe...Chúc vui !

evil1982

em up lên v4.0.0.0.4 thì cắm xạc vẫn báo và chạy bình thường nhưng pin không vào điện mà lại bị hao rất nhanh. Up thử lại wm05 thì OK. Em lại up lại 4.0.0.0.4 lại vẫn như thế. Các bác xử lý giúp em với

saigon198

Xin hỏi ban rom nào là đầy đủ và ổn định hiện của bản prophet W2006 vậy? Cám ơn

NhatNguyen

Xin hỏi ban rom nào là đầy đủ và ổn định hiện của bản prophet W2006 vậy? Cám ơn

Hiện forum chúng ta cho đời khá nhiều bản rom mới, khá nhất hiện nay là bản rom 4.0.0.04SSE của Tmod Shooter Cook lại từ OS Rom PV 4.0.0.03 đó bạn, bản này chạy khá nhanh và ổn định, down về dùng :p

destructor

em up lên v4.0.0.0.4 thì cắm xạc vẫn báo và chạy bình thường nhưng pin không vào điện mà lại bị hao rất nhanh. Up thử lại wm05 thì OK. Em lại up lại 4.0.0.0.4 lại vẫn như thế. Các bác xử lý giúp em với

Thử up lại bản rom wm06 khác xem bạn

bienxanhconson

Giúp em với các pác ơi. Hồi sáng em vừa up ROM 4.0.0.4 cho con Qtek S200 xong (theo đúng các thao tác mà diễn đàn đã hướng dẫn). Sau khi đã up xong không hiểu sao máy em bây giờ màn hình vẫn hiện lên màu xanh hơi nhợt nhạt (mà không phải là màu đen như trên diễn đàn?). Với lại em xem trong phần hệ thống hình như bản này cũ hơn bản 4.0.0.2 trước của em.

Trước khi up ROM 4.0.0.4:
Rom version: 4.0.0.0 WWE
Rom date: 2/25/07
Radio version: 02.47.21
Protocol version: 4.1.13.24
Ex ROM Version: 4.0.0.2

Sau khi up ROM:
ROM version: 2.15.13.27 WWE
ROM date: 3/09/06
Các pác cho em hỏi vậy thì phiên bản này là thứ mấy vậy các pác, có phải là phiên bản 4.0.0.4 không? Hay em đã up sai chỗ nào, xin các pác chỉ giáo giúp em 1 tiếng nha, thân chào các pác

blackdoor

Manager
Giúp em với các pác ơi. Hồi sáng em vừa up ROM 4.0.0.4 cho con Qtek S200 xong (theo đúng các thao tác mà diễn đàn đã hướng dẫn). Sau khi đã up xong không hiểu sao máy em bây giờ màn hình vẫn hiện lên màu xanh hơi nhợt nhạt (mà không phải là màu đen như trên diễn đàn?). Với lại em xem trong phần hệ thống hình như bản này cũ hơn bản 4.0.0.2 trước của em.

Sau khi up ROM:
Các pác cho em hỏi vậy thì phiên bản này là thứ mấy vậy các pác, có phải là phiên bản 4.0.0.4 không? Hay em đã up sai chỗ nào, xin các pác chỉ giáo giúp em 1 tiếng nha, thân chào các pác

Theo tôi thì quá trình UP bản ROM 4.0.0.4 của bác có vấn đề rồi. Thông số sau khi UP của bác vẫn chỉ là của bản ROM Temp ở step1 thôi. Bác xem lại trong quá trình up có lỗi gì không?

anhmt

Sau khi up ROM:

Vậy alf bạn bị lỗi trong quá trình up rom rồi, đó không phải là bản 0.4 đâu, bây giừo bạn up lại bước 1 rồi up lại bản 0.4, chắc là thành công thôi, đôi khi up hay bị lỗi, và tránh gặp rỗi bạn nên đưa file up rom lưu vào ổ đĩa C rồi up, như vậy nhiều khi sẽ tránh đựoc lỗi khi up từ ổ D đó!

Lamson

Well-Known Member

mọi người cho mình hỏi chút như evil1982 làm thì sau khi Up lên WM6 thì vẫn có thể Down xuông WM5 phải không ? vì mình nghe nói đã Up lên WM6 thì không thể trở lại WM5 được, cảm ơn nhiều

anhmt

mọi người cho mình hỏi chút như evil1982 làm thì sau khi Up lên WM6 thì vẫn có thể Down xuông WM5 phải không ? vì mình nghe nói đã Up lên WM6 thì không thể trở lại WM5 được, cảm ơn nhiều

Được chứ bạn, bạn up down xuống 05 đơn giản mà, up lại bản rom 05 là được, nếu muốn chắc ăn up lại bản Aku2.3 sau đó up tiếp bản rom 05 nào mà bạn muốn up

Lamson

Well-Known Member
Được chứ bạn, bạn up down xuống 05 đơn giản mà, up lại bản rom 05 là được, nếu muốn chắc ăn up lại bản Aku2.3 sau đó up tiếp bản rom 05 nào mà bạn muốn up
Cảm ơn nhiều, như vậy có cần 2 bước Step1 và step2 không ( chẳng hạn như uprom WM5 )không

NhatNguyen

Cảm ơn nhiều, như vậy có cần 2 bước Step1 và step2 không ( chẳng hạn như uprom WM5 )không

Không cần thiết đâu bạn, cứ trả về Bootloader nối cáp USB vào PC và up 1 trong các bản rom WM5 bạn thấy ưng ý nhất trong nhà của mình là được :p

Chúc vui !

thanhgia123

Nếu bạn up wm6 nên up đủ 2 step vì có mấy bản wm6 các mod đưa vào quá nhiều thứ nên cần làm trắng exrom để đủ chỗ cho exrom đã được cook lại. Còn wm5 thì bạn up bản nào cũng được. Vì step 1 chủ yếu là làm trắng exrom thôi. Chúc vui.

saikimma

Cho mình hỏi với. Mình mới kiếm được mấy chú Neo, đang định up Rom thì thấy mỗi con nào IPL cũng khác với SPL(cụ thể: IPL: 0.49; 1.09;2.09; SPL:2.09.000). Theo mình nghĩ thông thường IPL và SPL phải giống nhau thì mới biết được là G3 hay G4 có đúng không? Có ai biết con của mình là G mấy thì giúp mình với. Mình đang muốn Up lên 2006.

anhmt

Cho mình hỏi với. Mình mới kiếm được mấy chú Neo, đang định up Rom thì thấy mỗi con nào IPL cũng khác với SPL(cụ thể: IPL: 0.49; 1.09;2.09; SPL:2.09.000). Theo mình nghĩ thông thường IPL và SPL phải giống nhau thì mới biết được là G3 hay G4 có đúng không? Có ai biết con của mình là G mấy thì giúp mình với. Mình đang muốn Up lên 2006.

Bạn phải nói cụ thể là IPL và SPL của bạn là bao nhiêu chú? Không nhất thiết là IPL và SPL giống nhau đâu, cái này có nhiều bài viết rồi, bạn nên tìm lại nhé! hoặc bạn vào đây, sẽ biết rõ hơn: http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=prophet_g3g4_how
Theo số IPL và SPL mà bạn đưa lên thì máy đó là G3.
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

saikimma

Cám ơn bạn nhiều! Mình đã up thành công bản WM6 1.0PV chạy rất mượt, nhưng mình thấy nó không thay đổi Boot Screen. Mình muốn thay đổi boot screen thì phải làm thế nào. Bạn chỉ dùm mình với.

NhatNguyen

Cám ơn bạn nhiều! Mình đã up thành công bản WM6 1.0PV chạy rất mượt, nhưng mình thấy nó không thay đổi Boot Screen. Mình muốn thay đổi boot screen thì phải làm thế nào. Bạn chỉ dùm mình với.

Àh, đây là Splash Sreen của O2 bạn tải về , cắm cáp USB nối AS và chạy file .exe tương tự quá trình up Step1 vậy, quá trình ko ảnh hưởng đến rom :)
Chúc vui

saikimma

Cám ơn bạn. Mình đã chạy phần Splash Screen của bạn nhưng mình thấy nó chỉ thay đổi hình khởi động thứ 2 sau khi mình reset thôi, còn hình đầu tiên khi reset hiện lên vẫn không thay đổi. Bạn có cách nào thay đổi được không?

NhatNguyen

Cám ơn bạn. Mình đã chạy phần Splash Screen của bạn nhưng mình thấy nó chỉ thay đổi hình khởi động thứ 2 sau khi mình reset thôi, còn hình đầu tiên khi reset hiện lên vẫn không thay đổi. Bạn có cách nào thay đổi được không?

Àh, cái bạn nói là logo HTC xuất hiện trước lúc vào Boot image phải ko, cái này tiếc là ko thay đổi được bạn àh, :( chỉ có thể thay đổi màn hình Boot image thoai :)

Thân