• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - WM5

robocon84

Thanks !

Tình trạng SIM LOCK như cậu nói thì tớ chưa gặp bao giờ nhưng số IMEI thì cho tới giờ chưa có cách nào thay đổi đc = phần mềm, chỉ có thay mainboard đi thì mới đổi đc IMEI thôi. Máy cậu mua mới hay mua 2nd hand?
Máy mình là 2nd vì thấy máy chạy kô ổn định hay bị treo nên quyết định up bản rom khác nên bị tình trạng sim lock . Cậu có thể vào đây xem để rõ hơn vì vấn đề hơi phứt tạp:D.

Wantoknow

các bạn cho mình hỏi, so sánh giữa wm5 và wm6 thì thằng nào chạy nhanh hơn ? mình chỉ khoái wm6 ở cái đồng hồ và giao diện thực hiện call thôi, giúp mình quyết định bản rom cái nhé.
thanks
Để trả lời chính xác cho câu hỏi này của bạn có lẽ phải dùng BenchMark để đánh giá. Còn theo cảm nhận cá nhân thì WM6 cũng same same với WM5. Ngoài ra còn do từng bản ROM quyết định. Khác chăng là WM6 có cái giao diện mới đẹp hơn, phù hợp với trào lưu hơn. Với các bản ROM cook hiện nay thì thường bản sau tiến bộ hơn bản trước, đặc biệt với tài năng vốn có của Cloudyfa thì ROM Prophet của PDAViet có cải thiện rõ rệt.

P/S: Lâu lâu mới online được! Xin phép nổ 1 phát :D

bác nào có bản ROM WM5 của Qtek S200 phiên bản : 2.15.0000. thì pos lên cho em xin với em đang rất cần thank các bác nhìu...

chithanh411

Máy của bạn thuộc hệ G3 đó :), vào xem thêm thông số chip Flash: M-System hay M-systems nhé, đễ tiến hành loại bỏ phần KT unlock CID trong bản rom cần up bạn nhé, bạn tham khảo kỹ ở đầu trang Thread Up Rom WM6 cho Prophet, bài viết của TMod Wantoknow đấy :p
Thân !!

Anh cho em hỏi tí nha.
Với
IPL.1.00
SPL.2.15.0000
Là G3 phải không anh.
thì minh có thể up lên WM6 hay không vậy.Nếu có anh có thể chỉ em được không.
Nếu không thì em chỉ có thể up những Rom nào.

Edwards

Em down được bản AKU3.3.13.ASERG-us rồi, unzip ra thì chỉ thấy mỗi file Upgrade_rom.bat, ko thấy nói rõ là cho bản G3 hay G4 cả, thế là sao hả các bác ??

nin1009

làm ơn giúp dùm em,em mới mua con o2 neo.lúc em mới mua ở ngoài tiệm nó cài săng cho em win 2006 PDAViet 4.0.0.0.6 Touch rồi.nhưng way phim cái man hinh nho xíu hà và xem video đuôi wmv bị đứng hình hoài,chạy game nặng lắm chơi không được,có cách nào không giúp em với

the_call

Pro nào biết trả lời giùm em cái. sau khi up thì con Neo của em không chạy được Camera. có biểu tượng nhưng khi chạy vào thì không thấy gì cả ? Cái này do lỗi phần cứng hay phầm mềm hả bác.

bodies

sao mình up lại rom 5 trong đó có chương trình khóa màn hình nhưng ko có key xài , nhán vào khóa luôn ko cho xài nữa??

huutri

Tri có 1 con xdaii hôm trước bị vô nước nên, tự đi mua về thay tấm cảm biến, xong may hoạt động ok, nhưng , sau đó mình backup chuong trinh của xdaiis, vào máy mình, thì bị lệch. Không biết do rom hay do vỉut vi mình hay connection với máy tính. mong sớm được hối âm cám ơn nhé các bạn

XuanTruong

Super V.I.P
Tri có 1 con xdaii hôm trước bị vô nước nên, tự đi mua về thay tấm cảm biến, xong may hoạt động ok, nhưng , sau đó mình backup chuong trinh của xdaiis, vào máy mình, thì bị lệch. Không biết do rom hay do vỉut vi mình hay connection với máy tính. mong sớm được hối âm cám ơn nhé các bạn

Bạn xem miếng cảm ứng đặt có chuẩn không??? Thường thì các máy bị vô nước chỉ chạy được mấy ngày đầu còn sau đó chạy kiểu "Ba sôi hai lạnh" lắm nên khó xác định được là do Rom hay phần cứng!!! Thân!:-?:-?:-?

CongNam

Điện thoại mà vô nước thì gì cũng ảnh hưởng đến phần cứng, máy của bạn có thể bị màn hình rồi đó.

vangayeu

Các bác up Rom này xem sao nhé:
- Program Memory: ~25M
- Radio: 2.69.21
- Có hỗ trợ font tiếng Việt
- Logo khởi động O2
- Chú ý: kiểm tra xem máy là G3 hay G4 để chạy tool upgrade ROM cho đúng. Trước khi up, nên đưa máy về bootloader và sync GUEST với PC.

Link tải ROM: http://www.4shared.com/file/15421669/bd8eb8cf/AKU22_WM5_Prophet_G3_G4.html

Nếu bác nào cần logo khởi động cho Dopod818 thì up thêm phần này nữa nhé:
http://www.4shared.com/file/14167493/ff16fa6b/Splash_Dopod_G3_G4.html
Cách up như up với ROM trên!

VIP và anh em làm ơn Fix lại link bản Rom AKU 2.2 giúp em với >>> Seach trên 4rum link die hết rồi ....

EM cám ơn nhiều !!!