• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - WM5

tuanvinh

máy 02neo của em vao bootload dược nhưng không áp rom được là sao vậy mong các bác chỉ giúp cho em với

tuanvinh

hiện nay máy treo cứng ở màn hình QTEK IPL.2.15.0001 SPL.2.20001 ,nhưng cứ chạy rom là k được ,kể cả chạy rom gốc cùng vậy

NhatNguyen

có thể thao tác trả về BL của bạn chưa đúng thôi, bạn ấn giử 2 nút power và camera vh1s sau đó chọc reset và giữ nguyên 2 nút như vậy đến xuất hiện màn BL 3 sọc màu. Sau đó nối Cáp USB và up step 1 theo Hdẫn đc rồi . Thân

tuanvinh

mình làm thử rồi vần k được bl ok rồi vấn k ấp rom được ,nhưng ấp radio thì vần ok ,xong màn hình vần treo cứng 02 theo bạn cò cách nào k

tuanvinh

IPL.2.150001
SPL.2.20.0001
GSM.02.47.21
0S.1.0.13.21
thế máy của mình là G3,,HAy,,G4 hộ mình với.thanh

dammeppc

tuanvinh

mình hỏi anh bạn mình củng làm máy thì anh bỏa là máy bị mất phần mềm tên là.aimet gì đó mình cùng k rỏ lắm bạn chỉ giùm mình mới.thanh

NhatNguyen

IPL.2.150001
SPL.2.20.0001
GSM.02.47.21
0S.1.0.13.21
thế máy của mình là G3,,HAy,,G4 hộ mình với.thanh

Dòng máy của bạn là G4 đó, ko phải lỗi gì đâu, mình bị 1 lần rồi kinh nghiệm xương máu .

khi bạn up rom , dung lượng pin cần phải đủ 50% trở lên, giờ bạn cắm usb vào sạc chừng 1 tiếng. Sau đó thao tác trả về BL rồi up lại nhé :)

Lamson

Well-Known Member
máy 02neo của em vao bootload dược nhưng không áp rom được là sao vậy mong các bác chỉ giúp cho em với
Bootloader là phải bấm phím cammera rồi chọc reset rồi bỏ reset ra một lúc là hiện lên vạch 3 màu liền, như Nhatnguyen chắc là nhầm sang O2 mini rồi
Dòng HTC Prophet (O2 NEO, Dopod 818 Pro,QtekS200, i-Mate JAMin, SPV M600,...)
- Hard Reset: Camera + Comm manager + Reset, sau đó nhấn Call/(Send) (xác nhận) hoặc vào Start/Settings và chọn Clear Storage.
- Bootloader: Nhấn và giữ Camera + Reset
chúc bạn thành công

Chỉnh sửa cuối:

NhatNguyen

Trời ạ, cậu Lamson này !!! :p. HR là nhấn phím Camera + Comn rồi chọc reset mà :-??. Cách BL mình hướng dẫn đúng rồi mà !!!

thanhsu73

Bootloader là phải bấm phím cammera rồi chọc reset rồi bỏ reset ra một lúc là hiện lên vạch 3 màu liền, như Nhatnguyen chắc là nhầm sang O2 mini rồi
Dòng HTC Prophet (O2 NEO, Dopod 818 Pro,QtekS200, i-Mate JAMin, SPV M600,...)
- Hard Reset: Camera + Comm manager + Reset, sau đó nhấn Call/(Send) (xác nhận) hoặc vào Start/Settings và chọn Clear Storage.
- Bootloader: Nhấn và giữ Camera + Reset
bạn tham khảo cách HR,BL các dòng máy mình gửi kèm theo đây
chúc bạn thành công

Cách của Lamson là đúng rồi đó bạn ạ, vì mình up Rom hàng ngày mà bạn cứ yên tâm nha.

NhatNguyen

Và mình cũng ko có bảo cách của Lamson sai đâu :), mình BL theo cách này quen rồi, nhưng khi Lamson đưa ra thì mình mới biết là nút Power bị thừa :p

Quả thực cách BL của mình thực hiện vẫn được, cái đáng nói là Lamson bảo cách mình đưa ra là HR :-??

@Lamson: Mình ko có ý gì đâu, mong bạn đừng hiểu lầm nhé :). Chẳng qua mình cần bảo vệ quan điểm của mình - 1 trial Mod trả lời thắc mắc cho thành viên mà lại sai thì kì lắm !!

Chỉnh sửa cuối:

robocon84

Không thể nào làm cách nào khác sao Vitdao vì mình ở Đức lên mới không muốn Up Rom tiếng anh. đúng là lỗi của rom vì bản tiếng anh gốc thì không bị vậy. híc phải dùng lại tiếng anh seo. chán chết híc. dù sao cũng cám ơn bạn nhiều lắm. thanks=D> =D> =D> =D> =D>

Bạn ơi mình đang cần bảng rom gốc của O2 neo bằng English đây, bạn có thể cho mình link tải bảng rom đó kô.
SPL:2.20.0001
IPL:2.15.0001
GMS:02.47.21
Trên đây là cấu hình của máy mình. Rất mong nhận được sự phản hồi của bạn!:|

Bạn ơi mình đang cần bảng rom gốc của O2 neo bằng English đây, bạn có thể cho mình link tải bảng rom đó kô.
SPL:2.20.0001
IPL:2.15.0001
GMS:02.47.21
Trên đây là cấu hình của máy mình. Rất mong nhận được sự phản hồi của bạn!:|
Bạn sang topic HTC-Prophet WM6 tìm bản Prophet PV Temp ấy, nhưng nhớ là phải dùng đúng của G4 nha, máy bạn thuộc dòng G4, up lộn G3 là lên đường đó!

robocon84

Gởi bạn Đạt

:D
Bạn sang topic HTC-Prophet WM6 tìm bản Prophet PV Temp ấy, nhưng nhớ là phải dùng đúng của G4 nha, máy bạn thuộc dòng G4, up lộn G3 là lên đường đó!

Bạn ơi hình như bản Prophet PV Temp ấy dùng để làm step 1 để up lên Win 6.0 mà. Bạn xem lại thử. Tiện đây cho mình hỏi mình đã làm đúng cách như trong hướng dẫn và up lên Win 6.0 như trong diễn đàng.Nhưnh khi lắp sim vào thì máy báo bị Sim lock. Vậy thì phải làm sao. Mình dùng O2 neo, à mà trước khi copy phần OS của Win 6.0 vào trong máy mình đã up thử bản Radio 02.47.11 không biết là có phải do vậy nên khi up lên W6.0 mới bị khóa sim. Lúc bị khóa sim thì máy hiện lên khung màn hình màu trắng và có dòng chữ Crashed Data... mình không nhớ rõ. À cũng tiện đây bạn cho mình hỏi bạn đã up bản 6.0 nào chưa mình up bản Prophet_4.0.0.0.4_PV nếu dùng trong tình trạng không có sim thì thấy lâu lâu màn hình cảm ứng bị đơ, Pin đan dùng ỏ mức 60% khi đa chơi game thì tự khởi động lại và khi vào trong win thì có đèn đỏ nháy báo gần hết pin, kiểm tra thì thấy còn 2% :-/ nhưng thử tháo pin ra và cho khởi đọng lại thì kiểm tra vẫn là mức 60%.
Mình hỏi hơi nhiều mong bạn thông cảm! Rất mong sự giúp đỡ của bạn !

HeroHP

Bạn ơi hình như bản Prophet PV Temp ấy dùng để làm step 1 để up lên Win 6.0 mà. Bạn xem lại thử. Tiện đây cho mình hỏi mình đã làm đúng cách như trong hướng dẫn và up lên Win 6.0 như trong diễn đàng.Nhưnh khi lắp sim vào thì máy báo bị Sim lock. Vậy thì phải làm sao. Mình dùng O2 neo, à mà trước khi copy phần OS của Win 6.0 vào trong máy mình đã up thử bản Radio 02.47.11 không biết là có phải do vậy nên khi up lên W6.0 mới bị khóa sim. Lúc bị khóa sim thì máy hiện lên khung màn hình màu trắng và có dòng chữ Crashed Data... mình không nhớ rõ. À cũng tiện đây bạn cho mình hỏi bạn đã up bản 6.0 nào chưa mình up bản Prophet_4.0.0.0.4_PV nếu dùng trong tình trạng không có sim thì thấy lâu lâu màn hình cảm ứng bị đơ, Pin đan dùng ỏ mức 60% khi đa chơi game thì tự khởi động lại và khi vào trong win thì có đèn đỏ nháy báo gần hết pin, kiểm tra thì thấy còn 2% :-/ nhưng thử tháo pin ra và cho khởi đọng lại thì kiểm tra vẫn là mức 60%.
Mình hỏi hơi nhiều mong bạn thông cảm! Rất mong sự giúp đỡ của bạn !

Bản Prophet Temp là ROM WM5 clear bạn nhé, nghĩa là ExtROM của nó trắng ko có soft gì (ExtROM dùng để cài 1 số soft mặc định sau khi up ROM, ví dụ ROM WM6 4.0.0.6 Touch thì trong ExtROM có cài sẵn TouchFLO, 3D Cube...). Rom Prophet Temp chính là 1 bản ROM WM5 chuẩn và đc dùng làm Step 1 để up các bản ROM WM6 với tác dụng làm sạch ExtROM, đảm bảo ExtROM có trạng thái sạch, tốt nhất trước khi up ROM WM6 mới.

Thân!

robocon84

Sim lock

Bản Prophet Temp là ROM WM5 clear bạn nhé, nghĩa là ExtROM của nó trắng ko có soft gì (ExtROM dùng để cài 1 số soft mặc định sau khi up ROM, ví dụ ROM WM6 4.0.0.6 Touch thì trong ExtROM có cài sẵn TouchFLO, 3D Cube...). Rom Prophet Temp chính là 1 bản ROM WM5 chuẩn và đc dùng làm Step 1 để up các bản ROM WM6 với tác dụng làm sạch ExtROM, đảm bảo ExtROM có trạng thái sạch, tốt nhất trước khi up ROM WM6 mới.

Thân!
Mình đã làm theo như cách của bác Want to Known chỉ là phải cài PV_Temp trướt rồi mới cài bản khác như 4.0.0.0... hoặc có thể cài rom radio để có GMS. Có như vậy mới kô bị khóa ở bootLoader. Nhưng mình vẫn bị tình trạng SIM LOCK như vậy kô thể sư dụng bất kỳ chương trình nào của máy hoặc bấm vào phím nào đó vì cứ bấm vào lại nhảy ra màn hình SIM LOCK, chỉ có thể dùng mayds khi tháo sim ra rồi khởi động lại máy mà dùng. Mà có cái lạ khi mình kiểm tra số imei thì nó khác hẳn so với lúc máy mới mua về, có phải là do khi bị lock sim nó đôit luôn cả imei vậy. Có ai biết vấn đề này thì giúp mình với.:-??

HeroHP

Mình đã làm theo như cách của bác Want to Known chỉ là phải cài PV_Temp trướt rồi mới cài bản khác như 4.0.0.0... hoặc có thể cài rom radio để có GMS. Có như vậy mới kô bị khóa ở bootLoader. Nhưng mình vẫn bị tình trạng SIM LOCK như vậy kô thể sư dụng bất kỳ chương trình nào của máy hoặc bấm vào phím nào đó vì cứ bấm vào lại nhảy ra màn hình SIM LOCK, chỉ có thể dùng mayds khi tháo sim ra rồi khởi động lại máy mà dùng. Mà có cái lạ khi mình kiểm tra số imei thì nó khác hẳn so với lúc máy mới mua về, có phải là do khi bị lock sim nó đôit luôn cả imei vậy. Có ai biết vấn đề này thì giúp mình với.:-??

Tình trạng SIM LOCK như cậu nói thì tớ chưa gặp bao giờ nhưng số IMEI thì cho tới giờ chưa có cách nào thay đổi đc = phần mềm, chỉ có thay mainboard đi thì mới đổi đc IMEI thôi. Máy cậu mua mới hay mua 2nd hand?