• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Pure không cài đặt sử dụng được 3G ở VN!

myangel1292004

Anh Quang và các bạn giúp đỡ với: Tình hình là em có con HTC pure Rom gốc 6.5 được gửi từ USA đã được Unlock sim nhưng không hiểu tại sao không sử dụng được 3G ở VN (nó chỉ hiện biểu tượng chữ E trên cột sóng) mặc dù sim của em đã đăng ký 3G và đã sử dụng OK cho con sony X1. Em đã làm theo đúng hướng dẫn vào setting>connection>connections>add a new modem connection> tạo GPRS mobifine ----> Cellunar Line (GPRS, 3G) --->m-wap ---> user name:mms ----> password:mms

vinani

Hi,

Tin buồn cho bạn. Mình cũng rơi vào trường hợp của bạn http://www.pdaviet.net/showthread.php?83137-3G-cho-mạng-Mobifone-trên-TD2.

Sau khi tìm hiểu thì mình được biết là con HTC Pure của AT&T kô hỗ trợ band HSDPA 900 / 2100 của các nhà cung cấp 3G tại VN.

So sánh Pure và TD2: http://www.gsmarena.com/compare.php3?idPhone1=2956&idPhone2=2689

Do HTC Pure sử dụng chip Qualcomm MSM7201A processor không phải là MSM7200A 528. Cái này thuộc về phần cứng rồi, hiện tại vẫn chưa thấy software hay tweak nào có thể khắc phục được.

Thôi ráng sử dụng được GPRS của các nhà mạng VN bạn à :(

Chỉnh sửa cuối:

myangel1292004

Hix, buồn cho con HTC pure quá, vừa rồi mới bán con Sony X1 để dùng con này, ai dè bây giờ không dùng được 3G, dù sao cũng cảm ơn bạn vinani nhé!

myangel1292004

Bạn cho mình hỏi con touch HD cung su dung chip Qualcomm MSM7201A, 528 Mhz processor va băng tần GSM 850/900/1800/1900; HSDPA 900/2100 do đó vẫn vào được 3G ở VN còn con HTC PURE sao lại không được nhỉ? Vậy có phải là do phần cứng không bạn vì minh để ý thấy chip giống hệt nhau mà

vinani

Bạn cho mình hỏi con touch HD cung su dung chip Qualcomm MSM7201A, 528 Mhz processor va băng tần GSM 850/900/1800/1900; HSDPA 900/2100 do đó vẫn vào được 3G ở VN còn con HTC PURE sao lại không được nhỉ? Vậy có phải là do phần cứng không bạn vì minh để ý thấy chip giống hệt nhau mà

Mình cũng không rõ nữa, nhưng band 3G của HTC Pure là HSDPA 850 / 1900 không phải là HSDPA 900 / 2100 (các nhà mạng VN hỗ trợ band này thôi). Mình tham khảo trên các diễn đàn, họ nói là do phần cứng rồi, hiện giờ pó tay thôi... hic hic hic. Không biết có bác nào có cao kiến hay giải pháp gì ko?

mariachiel

đổi cho em con cái vỏ để em lắp vào diamon 2 cái, kết cái vỏ của anh! nhìn Pro!