• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Sensation có hàng dỏm không?

tigerxxx

Các bạn cho mình hỏi là HTC Sensation có hàng dỏm của Trung Quốc không? Vì mình mới tậu một con Sen nhưng thấy phía trong máy ghi là Made in China, trong khi đa số máy mình đi coi (sau khi đã mua em này) thì thấy ghi là Made in Taiwan. Thêm nữa là phía trong nắp ốp lưng của máy chỉ có 1 ô vông trắng (không biết gọi là cái gì, giống như miếng sơn vậy) còn các may khác thì có 3 ô vuông. :-?
Các bạn cho mình ý kến với! Thanks! X_X

dienluc510

Mình nghĩ đã là hàng chính hãng là phải "Made in Taiwan", chứ theo mình biết là HTC đâu có ở TQ? :D

ancola66

Super V.I.P
Mình nghĩ đã là hàng chính hãng là phải "Made in Taiwan", chứ theo mình biết là HTC đâu có ở TQ? :D
Cũng chưa chắc :-? HTC HD2 Tmobile đều ghi là Made in China. Trong khi đó HTC HD2 thường là Made in Taiwan.

twantoan

không sợ đâu.mình cũng đã gặp phải máy made in china rồi.đấy là máy sx cho thị trường đông nam á ( theo thiển ý của em ) :))

coizi_mattihi

Máy e cũng Made in China đây, dùng hơn 1 tháng, đợt này cũng xxx các kiểu mà chưa thấy dỏm lắm :D

batanguyen

Mua hàng xt ở VN nói chung phải mua ở cửa hàng có uy tín thì mới an tâm được
Ngoài ra, còn bị tình trạng luộc linh kiện để giảm giá thành -> tình trạng này là hầu hết đều gặp vì chỉ cần thay cái phone và sạc là đã gần 1tr rồi thêm cục sạc nữa là hơn 1tr ... chổ nào không có lương tâm thì quất luôn cái thẻ nhớ và pin :D

batanguyen

Nếu không có kinh nghiệm mua hàng xt or không bik mua ở đâu thì hàng chính hãng là lựa chọn tiên quyết ...

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Mua hàng xt ở VN nói chung phải mua ở cửa hàng có uy tín thì mới an tâm được
Ngoài ra, còn bị tình trạng luộc linh kiện để giảm giá thành -> tình trạng này là hầu hết đều gặp vì chỉ cần thay cái phone và sạc là đã gần 1tr rồi thêm cục sạc nữa là hơn 1tr ... chổ nào không có lương tâm thì quất luôn cái thẻ nhớ và pin :D
Chính xác, cái dễ bị quất và mọi người ít để ý nhất chính là cái THẺ NHỚ
Như hình trên diễn đàn PV cũng có người đã dính bị đổi cục sạc rồi thì phải:-?

manhquanstar

Theo mình biết thì HTC ko có nhà máy SX ở lục địa. Nếu là made in China thì nhất định là dỏm rồi.

Snownee91

Rất nhiều máy HTC có ghi ở sau là Made In China. Điển hình là Desire thường của nhà mạng Orange, hay HD2 T-mobile... Hầu như những máy sx cho các nhà mạng ở nước ngoài(hay còn gọi là bản lock) thì rất hay là Made In China, còn máy bản quốc tế thì là Made In Taiwan. TQ nó là thị trường nhân công lớn, chi phí rẻ, nên chắc chẳng có hãng nào ko muốn sx ở TQ để giảm giá thành đâu. Quan trọng là chất lượng thế nào thôi

Nguyenson318

Theo mình biết thì HTC ko có nhà máy SX ở lục địa. Nếu là made in China thì nhất định là dỏm rồi.

Ông này phát biểu hơi liều, các điện thoại khủng của HTC đều có máy Made in China. Dùng vẫn vô tư đấy nhé!

tigerxxx

Em đã gởi số ÊMI và serial number sang hang HTC thì đuợc xác nhận là hàng chính hãng (genuine).

batanguyen

Sao con HD2 TMOUS của mình lại Made in Taiwan nhỉ???:-?

Chà sao tùm lum nơi sx hết vậy nhỉ haha :( nhức cái đầu lâu quá
Để khi nào vượt qua cơn khủng hoảng chạy lên Showroom HTC mua hàng chính hãng xem thế nào 8-|

batanguyen

Chính xác, cái dễ bị quất và mọi người ít để ý nhất chính là cái THẺ NHỚ
Như hình trên diễn đàn PV cũng có người đã dính bị đổi cục sạc rồi thì phải:-?

Nhớ ở bên topic "Thảo luận .." có bạn bị tình trạng lệch cảm ứng khi đang cắm sạc rút ra thì lại hết -> bị quất cục Sạc, tình trạng quay phim or chụp hình xong mở lên xem liền bị lên màn hình đen chỉ có tiếng -> phải tắt máy mở lại mới hết => bị quất cái thẻ nhớ :D
Còn cable truyền dữ liệu thì không bị ảnh hưởng gì nhiều lắm chỉ cái cable mau hư và đứt, truyền dữ liệu hay bị hư file :D
Còn headphone thì nếu ai hay nghe nhạc bằng headphone sẽ thấy rõ về chất lượng - cái nữa là gắn tai nghe lên dễ rớt ra và đau tai .... etc

Đối với Pin thì chỉ cần kiểm tra xem dung lượng đúng với spec do nhà sx đưa ra không or test bằng cách dùng wifi lướt web + Bluetooth "ON" + Chạy đa nhiệm nhiều chương trình một lúc là sẽ thấy ngay.......

Trên đây là một số cái cần lưu ý khi mua hàng xách tay nhưng chính xác chỉ ở khoảng 80% -> những kinh nghiệm của mình thôi.

Còn Imei trên hộp có thể kéo lụa lên được và seal hộp thì khỏi phải bàn dễ đến nổi con nít cũng làm được trừ seal void của máy thôi :D

Ngoài ra, còn các trường hợp máy dựng hàng fake nữa ...... đủ thứ cái trên đời

Chỉnh sửa cuối:

qadung

Các bạn cho mình hỏi là HTC Sensation có hàng dỏm của Trung Quốc không? Vì mình mới tậu một con Sen nhưng thấy phía trong máy ghi là Made in China, trong khi đa số máy mình đi coi (sau khi đã mua em này) thì thấy ghi là Made in Taiwan. Thêm nữa là phía trong nắp ốp lưng của máy chỉ có 1 ô vông trắng (không biết gọi là cái gì, giống như miếng sơn vậy) còn các may khác thì có 3 ô vuông. :-?
Các bạn cho mình ý kến với! Thanks! X_X

Bên phongcachmobile trả lời rằng hàng htc mới ra đợt 1 thì made in taiwan sau 3 tháng thì chuyển cho các nhà máy của Tq sản xuất nên có made in china. Tất cả đều là hàng thật bạn yên tâm nhé!

minhdakai

Mình cũng đọc trên 1 số diễn đàn trong nước và nước ngoài, cũng thấy rằng HTC có cả Made in china lẫn Made in Taiwan. Tuy nhiên, mình cũng có email cho HTC service, hy vọng họ trả lời sớm để giải đáp thắc mắc của các bác cũng như thắc mắc của chính mình.

Update: đây là mail của HTC trả lời sau khi mình gửi thông tin IMEI, S/N, P/N

Thêm 1 số thông tin cho các bác:

First you go to "manila settings" then go to "About phone" after go to "phone identity".you will find the S/N number,so chick the s/n number first two bit.
SZ is china shenzheng
SH is china shanghai -> máy tôi là SH
HT is taiwan xinzhu
CH is china wuhan
The best way is you send email to HTC service central confirm it.

Suy ra: các bác có thể yên tâm nhé, dựa vào số S/N các bác có thể biết hàng sx ở nhà máy nào. Và có thể nói rằng HTC có tổng cộng tới 4 nhà máy chứ không phải chỉ có 1 ở taiwan.

Một thông tin thêm nữa là: khi tôi chat với customer service thì trả lời rất lung tung. Tôi hỏi rằng HTC có made in china không, vì theo 1 số thông tin trên diễn đàn thì HTC chỉ có sản xuất ở Taiwan. Anh ấy trả lời "đúng, theo lẽ thường thì chỉ có ở Taiwan" và anh ta tỏ ra ngạc nhiên khi tôi nói là phone của tôi là made in china. Anh ta hỏi lại thì "made in china" thấy ở đâu, trên thân máy hay là Pin, tôi trả lời cả 2, cuối cùng anh ta không biết thế nào nữa. Sau đó anh ta bảo rằng chụp hình gửi cho anh ta để xem thế nào để có câu trả lời chính xác hơn. Nhưng khi tôi chat với anh technical service thì anh anh trả lời rất nhanh là máy tôi là hàng gì, phân phối ở đâu. Sau đó anh ta còn reply mail như ở trên như đê xác nhận điều đó.

Chỉnh sửa cuối:

skychapter

hi.. today mới thấy cái topic này hay wa.
các bác có kinh nghiệm cho e hỏi xíu. e thấy có ông kia đăng bán HTC Sensation XL hàng full box nguyên seal, xách từ mỹ, ổng bảo là cửa hàng ổng đang giảm giá,: 6tr5.
khi liện hệ thì duoc biết cửa hàng ờ Buôn Me Thuộc, yêu cầu mình phải chuyển 50% tiền trước, họ ship hàng xong mình sẽ chuyen 50% còn lại. khi e yêu cầu dùng dịch vụ thu tiền hộ (thu trực tiếp khi nhận hàng, e sẽ chịu phí dịch vụ thì ổng ko chịu)
....
các bác có kinh nghiệm cho e hỏi là sensation XL có hàng nhái ko? tại thấy ông này bán giá rẻ quá. Dù rất thích nhưng ớn ớn. Hàng full box nguyên seal mà giá 6tr5 ???

skychapter

hi.. today mới thấy cái topic này hay wa.
các bác có kinh nghiệm cho e hỏi xíu. e thấy có ông kia đăng bán HTC Sensation XL hàng full box nguyên seal, xách từ mỹ, ổng bảo là cửa hàng ổng đang giảm giá,: 6tr5.
khi liện hệ thì duoc biết cửa hàng ờ Buôn Me Thuộc, yêu cầu mình phải chuyển 50% tiền trước, họ ship hàng xong mình sẽ chuyen 50% còn lại. khi e yêu cầu dùng dịch vụ thu tiền hộ (thu trực tiếp khi nhận hàng, e sẽ chịu phí dịch vụ thì ổng ko chịu)
....
các bác có kinh nghiệm cho e hỏi là sensation XL có hàng nhái ko? tại thấy ông này bán giá rẻ quá. Dù rất thích nhưng ớn ớn. Hàng full box nguyên seal mà giá 6tr5 ???

thaingocduan

ông chủ 2 pic thông minh thật biết đường gửi mail cho bọn htc .lúc trước mình cùng mua 1 em sen xe của made in china bị lỗi rom mà tìm 3 ngày 3 đêm không thể nào thấy nổi cái rom gốc của nó sau phải đổi sang máy made in taiwan dùng thấy sướng hơn chất liệu của bọn made in taiwan mình thấy có sự khác biệt nhất là cái vỏ ốp cảm nhận rõ ràng .nếu thông mình như bác này gửi mail xin rom gốc của nó là xong đỡ mất tiền đổi máy.:((