• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

dkchoi

Con này chẳng mấy chốc mà root được thôi.
Mình chưa dùng nhưng thấy Xperia Arc có tool root không làm mất Bootloader. Không biết có cao nhân nào làm tool như vậy cho Sensation không nhỉ?

boybeckham

ngốn ram va pin hơi nhiều,vậy cho hỏi nhều là bao nhiêu,có cải thiện hơn HTC Desire HD không???

boybeckham

mình xài ko thấy hiên tượng mất sóng , máy ko có cổng HDMI nhé , loa ngoài thì hơi nhỏ thật , màn hình hơi lõm nên chưa có tấm dán nhé . Sense 3.0 ngốn RAM và pin hơi nhiều . Game nặng cần tải dât phần lớn chưa chơi được hoặc được nhưng ko full màn hình . ứng dụng thì chơi được gần như đầy đủ . Giờ chỉ đợi S-off , root rùi uprom thui .

ngốn ram va pin hơi nhiều,vậy cho hỏi nhều là bao nhiêu,có cải thiện hơn HTC Desire HD không???

KennyRyan

Con này được HTC chăm chút lắm đấy. Từ cái video quảng cáo, thiết kế, màn hình, hệ thống âm thanh đến buổi giới thiệu chứ ko như tụi Desire S, Incredible S, Wildfire S. Mà mình thấy con này cũng đẹp long lanh như X10 vậy đó. :D bao h mới mua được đây :D nhưng rớt giá hơi nhanh căn bản do màn hình qHD nên ít ứng dụng sẽ full màn hình :(

roseghost

DHD chạy sense 2.1 ít hao pin hơn và ít tốn ram hơn sensation chạy sense 3.0 nhé . Pin sensation chạy được khoảng hơn 2 ngày với màn hình có widget system infor , android sýtem infor nhé . Chạy thử game PVZ bản 2.5 ( dung lượng 48Mb ) thì full màn hình nhưng hay treo máy hoặc giật giật phải reset lại mơi được nhưng vẫn hơi giật mặc dù bản này chạy trên DHD và GS2 ok nhé . Thử game NOVA , GTRacing bản HD thì chơi ok nhưng ko full màn hình , brother in arm thì ok , những game HD khác phần lớn chưa chơi được cú xong phần video giới thiệu là màn hình đen thui , ứng dụng thì chạy ok hết . Game java cũng ok . Hy vọng mấy bản custom rom có sớm sẽ đỡ hao pin và ram free nhiều đặc biệt là MIUI như mấy bản của bác Ancola cho DHD chẳng hạn . (-!-)
Mới thử Dungeon Hunter HD chơi tốt và full màn hình nhé

Chỉnh sửa cuối:

boybeckham

DHD chạy sense 2.1 ít hao pin hơn và ít tốn ram hơn sensation chạy sense 3.0 nhé . Pin sensation chạy được khoảng hơn 2 ngày với màn hình có widget system infor , android sýtem infor nhé . Chạy thử game PVZ bản 2.5 ( dung lượng 48Mb ) thì full màn hình nhưng hay treo máy hoặc giật giật phải reset lại mơi được nhưng vẫn hơi giật mặc dù bản này chạy trên DHD và GS2 ok nhé . Thử game NOVA , GTRacing bản HD thì chơi ok nhưng ko full màn hình , brother in arm thì ok , những game HD khác phần lớn chưa chơi được cú xong phần video giới thiệu là màn hình đen thui , ứng dụng thì chạy ok hết . Game java cũng ok . Hy vọng mấy bản custom rom có sớm sẽ đỡ hao pin và ram free nhiều đặc biệt là MIUI như mấy bản của bác Ancola cho DHD chẳng hạn . (-!-)

nghe bác phân tích mà lòng đao đớn,mất ăn mất ngủ vì em này,nhưng mình nghỉ thì sen đc chấm theo tỉ lệ màng hình 16.9 độ phân giải 540 x 960 pixels nên nhiều game chơi ko Full màng hình
chắc thời gian ko lâu sẽ có nhiều game hổ trợ độ phân giải này,lúc đó tha hồ chiến những game có Carl đồ hoạ đỉnh,hjhj
cho mình hỏi thêm,nghe nói loa ngoài sen nghe rất nhỏ phải ko ạ,hay là chỉ hơi nhỏ nhưng có thể chấp nhận đc,thanks!!!!!!!!

roseghost

Loa nghe được ko đến nỗi , khi nghe nhạc lần đầu kích hoạt chế độ SRS lên sẽ nghe to hơn .

smile

Con Sensasion của mình tự nhiên bị 1 hiện tượng: đang để trên xe không đụng gì đến tự nhiên nghe thấy có âm thanh khởi động của máy, mình cầm lên xem thì thấy đã hiện màn hình khởi động lại rồi. Ko hiểu vì sao? Có bạn nào biết không?

roseghost

Các game chạy được trên sensation đã test :
Brother in arm 2 .
Starfront collis HD .
Dungeon Hunter HD .
NOVA 2
PVZ HD bản 1.0 .
Robo defense .
Zenonia 1 và 2 .
NOVA ( ko full màn hình ) .
GTRacing HD ( ko full màn hình ) .
Cystaldefenders ( ko full màn hình ) .
Real Football 11 ( ko full màn hình ) .
The settler ( ko full màn hình ) .
HOS ( ko full màn hình ) .
Retro defense ( ko full màn hình ) .

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Con Sensasion của mình tự nhiên bị 1 hiện tượng: đang để trên xe không đụng gì đến tự nhiên nghe thấy có âm thanh khởi động của máy, mình cầm lên xem thì thấy đã hiện màn hình khởi động lại rồi. Ko hiểu vì sao? Có bạn nào biết không?
Desire : Lỗi Main
Desire HD : Lỏng Sim hoặc thẻ nhớ có vấn đề
Sensation : Chưa gặp nên chưa biết do đâu:-?

lebinh__hung

Game ko full màn hình thì thử spare pack đi nhé, bữa giờ chơi phê lòi game hd

Phải công nhận 1 điều là mấy cái vụ như web, tin nhắn, bàn phím...phê hơn con s2 nhiều, web chạy nhanh dã man hơn s2, hehe

ancola66

Super V.I.P
Chưa có em nào HOT như em SENSATION này :

[video=youtube;LuG1gf_U-Ko]http://www.youtube.com/watch?v=LuG1gf_U-Ko[/video]

HighTech

Chưa root đc thì chuyển qua tiếng anh dùng ban nhé
Em vừa ra ngàoi chợi hỏi còn 11200. Chưa có thẻ nhớ. Hjx, bó tay sao con nayf rớt giá mạnh vậy.
Vậy là giảm nữa rồi hả bác?.Đang quan tâm em này,bác có thể cho em xin địa chỉ chỗ bán được không bác?,để tuần sau em gom thóc lúa,hy vọng nó xuống tí nữa em rước luôn.cám ơn bác trước

blackdoor

Manager
Vậy là giảm nữa rồi hả bác?.Đang quan tâm em này,bác có thể cho em xin địa chỉ chỗ bán được không bác?,để tuần sau em gom thóc lúa,hy vọng nó xuống tí nữa em rước luôn.cám ơn bác trước

Bác ở đâu vậy, không khéo chi phí ra đến chợ lại gần bằng nửa giá em Sensation ấy chứ.

italia1984

cảm nhận đầu tiên về em này hình thức quá đẹp , màn hình miễn chê , chụp ảnh thì khỏi phải bàn , các chức năng ok . Nhưng pin yếu , dùng lâu bị nóng máy kinh khủng , ko gọi đc videocall sang máy khác như nokia hay sony , rung có tin nhắn thì đc mấy giây là hết rôi sang nhạc

bacmeogia1

hix,hum nay e cũng mới cưới e này.nhưng quả thật chạy sense3.0 ngốn ram kinh khủng.k biết bao giờ thì có bản root cho e nó nhỉ các bác.chứ tình hình ram free thấp như thế này thì cũng chẳng làm gì đc thật.hix...

caothanhhai

Vài điểm kém của Sensation so với các Rom Cook của DHD
- Quay phim thiếu hiệu ứng Panorama - Chờ UpDate
- Bàn phím thiếu phím điều hướng - Chờ Update

Vài điểm cần Mod ngay khi Root được
- Hiển thị % pin
- Lỗi font tại màn hình khóa
- Thay Kernel để có ghi âm cuộc gọi

Voucher dẫn đường cao cấp đi kèm máy xách tay không có lựa chọn Việt Nam ( có Sing, Mã, Thái, Phi ). Dùng Voucher đó nhập vào máy DHD - OK luôn ( tất nhiên là Thailan) do đó chắc chắn Voucher đó không cố định theo Imei máy mà có thể kích hoạt cho máy khác - Có thể mua, bán, cho , tặng .... Bạn nào mua máy chính hãng tại VN không có nhu cầu dùng dẫn đường thì bán lại nhé - 10$