• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

hellmen

Mình vừa mua máy ngày hôm nay, ở cửa hàng cho sử dụng trong 3 ngày nếu có lỗi sẽ đổi máy mới (hàng xách tay). Nhưng đây là lần đầu tiên mình sử dụng Android trong đời nên thành ra có nhiều điều chưa nắm vững để check máy trong thời gian 3 ngày (1 đổi 1). Vì thế mình muốn mời Anh em nào ở HCM 1 chầu cafe ăn uống gì đó, trước là quen biết nhau và sau đó là truyền kinh nghiệm cho mình với ạ. Cảm ơn Anh em nhiều lắm ;)

batanguyen

Mình vừa mua máy ngày hôm nay, ở cửa hàng cho sử dụng trong 3 ngày nếu có lỗi sẽ đổi máy mới (hàng xách tay). Nhưng đây là lần đầu tiên mình sử dụng Android trong đời nên thành ra có nhiều điều chưa nắm vững để check máy trong thời gian 3 ngày (1 đổi 1). Vì thế mình muốn mời Anh em nào ở HCM 1 chầu cafe ăn uống gì đó, trước là quen biết nhau và sau đó là truyền kinh nghiệm cho mình với ạ. Cảm ơn Anh em nhiều lắm ;)
Mình xin chia sẽ nhưng thông tin mà mình search được trên google - các bác ai có máy thì test xem code nào xài được cho sensation được :

Nguồn từ trang http://www.gsm4share.com
##775# - EPST/PRL - PRL Settings
##786# - EPST - Status Menu
##3282# - EPST - Data Programming Menu (User Name, Advanced, Restore, Enable HFA, DSA Server, MMSC URL)
##33284# - Debug - Debug Menu – (Debug Screen, Test Calls, RC Data, HDR/1X Selection, Voice Privacy, DTMF Set, Korea Mode Set)
##3424# - Diagnostic - Connect to phone in diag mode
##2539# - EPST/A-Key - Data A key menu
##7738# - EPST/P_Rev - Protocol Revision
##8626337# - EPST/Vocoder - Unsure
##4772579# - Reset the GPS
##72786# - changes DSA back to Factory
##889# - enables TTY
----- Was only able to get the following working on CM6 Rom -----
*#*#4636#*#* - Phone Information - "Phone information, Battery information, Battery history, Useage statistics, Wifi information"

Confirmed not Working:
##UPST# - modem directory
##778# - EPST - Advanced Programming

Unverified:
##37872# - Full Speed USB Mode - Enable/Disable
##3386# - DDTM - Enable/Disable
*#0*# - Test Utility - SAFE TO PLAY WITH
*#0011# Service menu
*#0228# Battery Status
*#0283# Receiver Packet loopback
*#0289# Melody Test again?
*#0673# Melody Test SAFE TO PLAY WITH
*#0782# RTCTimeRead displays time (and seconds)
*#0842# Vibration test SAFE TO PLAY WITH
*#147852# Allows you to access many screens including CDMA DATA Connections
*#1472365# GPS Setup
*#1575# Service menu
*#197328640# Service menu
*#2263# ??
*#232331# Bluetooth RF Test Mode
*#2454# Low Battery Power Off
*#2580# Service menu
*#2663# Touchscreen Accuracy Test SAFE TO PLAY WITH
*#2664# Touchscreen Firmware Version
*#2664# Main Firmware Update
*#2767*2878# Service menu
*#32489# Service menu
*#3264# RAM Version
*#3282*727336*# Current Data State
*#369852# Allows you to access many screens including CDMA DATA Connections
*#4238378# Service menu
*#6984125*# Service menu
*#7284# Service menu
*#745# Sec_RIL_Dump allows you to copy to phone memory, clear ril log, (greyed out copy to SDcard and view RIL log), exit
*#7450# Phone Dump Mode Disable
*#7451# Phone Dump Mode Enable
*#767*3855# Factory Format – CRAP!! WARNING!!!
*#7780# Factory Reset
*#9090# Service menu
*#9900# SysDump copy logcat/dumpstate/dumpsys, enable debug log, copy watchdogdumpstatelog)

Nguồn từ trang http://myhtcdesire.com
Secret Codes For Your Android Phone

I found this article last week, which list a series of secret commands for Android phones. Bear in mind that that codes were obtained from a Samsung Galaxy i7500 so some may not work on the HTC Desire.

Please be careful as it’s not always possible to undo the effects of a code (e.g. factory reset).

*#*#4636#*#*

This code can be used to get some interesting information about your phone and battery. It shows following 4 menus on screen:

Phone information
Battery information
Battery history
Usage statistics

*#*#7780#*#*

This code can be used for a factory data reset. It’ll remove following things:

Google account settings stored in your phone
System and application data and settings
Downloaded applications

It’ll NOT remove:

Current system software and bundled applications
SD card files e.g. photos, music files, etc.

PS: Once you give this code, you get a prompt screen asking you to click on “Reset phone” button. So you get a chance to cancel your operation.

*2767*3855#

Think before you give this code. This code is used for factory format. It’ll remove all files and settings including the internal memory storage. It’ll also reinstall the phone firmware.

PS: Once you give this code, there is no way to cancel the operation unless you remove the battery from the phone. So think twice before giving this code.

*#*#34971539#*#*

This code is used to get information about phone camera. It shows following 4 menus:

Update camera firmware in image (Don’t try this option)
Update camera firmware in SD card
Get camera firmware version
Get firmware update count

WARNING: Never use the first option otherwise your phone camera will stop working and you’ll need to take your phone to service center to reinstall camera firmware.

*#*#7594#*#*

This one is my favorite one. This code can be used to change the “End Call / Power” button action in your phone. Be default, if you long press the button, it shows a screen asking you to select any option from Silent mode, Airplane mode and Power off.

You can change this action using this code. You can enable direct power off on this button so you don’t need to waste your time in selecting the option.

*#*#273283*255*663282*#*#*

This code opens a File copy screen where you can backup your media files e.g. Images, Sound, Video and Voice memo.

*#*#197328640#*#*

This code can be used to enter into Service mode. You can run various tests and change settings in the service mode.

WLAN, GPS and Bluetooth Test Codes:

*#*#232339#*#* OR *#*#526#*#* OR *#*#528#*#* – WLAN test (Use “Menu” button to start various tests)

*#*#232338#*#* – Shows WiFi MAC address

*#*#1472365#*#* – GPS test

*#*#1575#*#* – Another GPS test

*#*#232331#*#* – Bluetooth test

*#*#232337#*# – Shows Bluetooth device address

*#*#8255#*#*

This code can be used to launch GTalk Service Monitor.

Codes to get Firmware version information:

*#*#4986*2650468#*#* – PDA, Phone, H/W, RFCallDate

*#*#1234#*#* – PDA and Phone

*#*#1111#*#* – FTA SW Version

*#*#2222#*#* – FTA HW Version

*#*#44336#*#* – PDA, Phone, CSC, Build Time, Changelist number

Codes to launch various Factory Tests:

*#*#0283#*#* – Packet Loopback

*#*#0*#*#* – LCD test

*#*#0673#*#* OR *#*#0289#*#* – Melody test

*#*#0842#*#* – Device test (Vibration test and BackLight test)

*#*#2663#*#* – Touch screen version

*#*#2664#*#* – Touch screen test

*#*#0588#*#* – Proximity sensor test

*#*#3264#*#* – RAM version

kaka_nd

HTC sensation không cài được bản đồ vietmap. có pro nào giải quyết được vấn đề này không vậy?
thanks!

smile

HTC sensation không cài được bản đồ vietmap. có pro nào giải quyết được vấn đề này không vậy?
thanks!
Banj cài Ndrive đi. Chạy tôt trên Sen, mỗi tội không full màn hình được.
Mình đã thử các loại khác chưa có loại nào chay được trên Sen cả.
Hoặc nếu bạn có code của HTC Location thì dùng cái đó là OK nhất!

yoyocici88

Bác chủ thớt cho em hỏi: Em thường xuyên End All 3 phần cuối(Active Apps/Background Apps/Inactive Apps,còn 2 phần trên e ko đánh dấu) trong chương trình System Panel bác chủ thớt chia sẻ thì có sao không ah! Em công nhận End All trong System Panel ram dư ra cả 200 đến 230.Chứ hồi trước cứ Kill All trong Task Manager mà Ram chẳng dư bao nhiêu cả,mà em nghe nói kill all vậy sẽ hại máy.

kaka_nd

Banj cài Ndrive đi. Chạy tôt trên Sen, mỗi tội không full màn hình được.
Mình đã thử các loại khác chưa có loại nào chay được trên Sen cả.
Hoặc nếu bạn có code của HTC Location thì dùng cái đó là OK nhất!
"code của HTC Location" là gì vậy bạn? mình không biết cái đó. minh có bản quyền Vietmap mà phần mềm đó lại không hỗ trợ con sensation chứ. uổng thật. google map cũng được nhưng không chi tiết lắm.

batanguyen

Đã test code mình đưa chưa
Có gì thì feedback lại cho anh em cùng xử lý ;;)
Cuối tháng đập hộp một em Sen mà thấy phụ kiện app và đồ chơi còn thiếu thốn quá
Có bác nào tư vấn giúp mình cửa hàng nào bán Sensation uy tín và chất
Thấy bên Youtech về mấy con Sensation T-mobile tính ghé đó làm một con.

Chỉnh sửa cuối:

smile

"code của HTC Location" là gì vậy bạn? mình không biết cái đó. minh có bản quyền Vietmap mà phần mềm đó lại không hỗ trợ con sensation chứ. uổng thật. google map cũng được nhưng không chi tiết lắm.
Khi bạn mua Sen thì trong máy đã pre-íntall sẵn soft Location của HTC, mặc định dùng thử là 30 ngày. Soft này dùng khá hay, dữ liệu bản đồ chi tiết. Nếu box của bạn đầy đủ thì sẽ có quyển qụick guide (hay tên gì thì mình không nhớ chính xác) trong đó có ghi Voucher..., chứa Code của chương trình Location đó. Bạn nhập code đó cùng đc email của bạn vào phần đăng ký của Location là OK.

doquangduc

Well-Known Member

Vậy Bác để lại cho em cái Vietmap được không nè.

yoyocici88

Bác chủ thớt cho em hỏi: Em thường xuyên End All 3 phần cuối(Active Apps/Background Apps/Inactive Apps,còn 2 phần trên e ko đánh dấu) trong chương trình System Panel bác chủ thớt chia sẻ thì có sao không ah! Em công nhận End All trong System Panel ram dư ra cả 200 đến 230.Chứ hồi trước cứ Kill All trong Task Manager mà Ram chẳng dư bao nhiêu cả,mà em nghe nói kill all vậy sẽ hại máy.
bác chủ thớt ơi đâu rùi

asus230887

cảm nhận đầu tiên về em này hình thức quá đẹp , màn hình miễn chê , chụp ảnh thì khỏi phải bàn , các chức năng ok . Nhưng pin yếu , dùng lâu bị nóng máy kinh khủng , ko gọi đc videocall sang máy khác như nokia hay sony , rung có tin nhắn thì đc mấy giây là hết rôi sang nhạc

Của mình vẫn gọi videocall binh thuong, goi bang yahoo video call vẫn được mà.

tommy_trant20

các pac ơi cho e hỏi tí
tại sao e dùng chương trình multiooth test số điểm cảm ứng trên sensation chỉ có 4 điểm toạ độ còn test trên lg 2x thì wa trời điểm các pac có bik lý do vì sao ko.thanks

hellmen

Anh em cho mình hỏi, mình dùng Win 7 64bit, khi chưa kết nối với Sensation thì HTC Sync chạy trên máy tính bình thường. Nhưng khi kết nối với Sensation và sync dữ liệu là ngay lập tức HTC sync bị lỗi ngay. Thử đi thừ lại nhiều lần mà phần mềm này vẫn ko sync được với Sensation. Có cách nào giải quyết ko mấy Anh? :(

txdv84

Các bác cho hỏi chút, tình hình là e mới cưới em Sensation về, nhưng dòng chờ của máy lúc nào cũng tầm 200ma, máy dùng khá nóng. Hiện máy đã up rom ship bản update nhất rồi

dienluc510

Em cũng mới cưới em nó về hì hục mất 2 ngày ngâm cứu mãi ở ĐÂY và làm theo giờ máy cứ là mát rượi !

yoyocici88

Các bác ơi sao đăng nhập vô tài khoản HTC Sense nó bảo "Phiên đăng nhập đã hết hạn." Mà e lấy dien thoại đăng nhập trên HTC hub lại đc. Vậy là sao hả cac bac! hic hic

kaka_nd

Opera mini 6.1 không dùng được cho HTC Sensation. Cài đặt bình thường nhưng khi nhập địa chỉ để vào web thì nó báo đóng ứng dụng ngay vì gặp sự cố không mong muốn, Bạn nào có cách khắc phục không chỉ mình với.dùng trình duyệt mặc định của máy lướt web mà dùng 3G thì tốn dung lượng GPRS lắm. mình thử rồi. thanhks

anphubds

Opera mini 6.1 không dùng được cho HTC Sensation. Cài đặt bình thường nhưng khi nhập địa chỉ để vào web thì nó báo đóng ứng dụng ngay vì gặp sự cố không mong muốn, Bạn nào có cách khắc phục không chỉ mình với.dùng trình duyệt mặc định của máy lướt web mà dùng 3G thì tốn dung lượng GPRS lắm. mình thử rồi. thanhks
Bác thử dùng Trình duyệt Maxthon xem?