• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC T-Mobile MDA (O2 MiniS) không cho Unlock SIM

tbc

Các bạn ơi cho mình hỏi . Mình mới có một máy HTC T-Mobile MDA (O2 MiniS) dòng Wizard và nó đang bị khóa SIM, mình đã dùng Lokiwiz để unclok rồi nhưng trên phone khi khởi động có SIM thì có hiện lên cái khung để đánh code unclok mà mình kg thể nào đánh code vào được, có bác nào gặp qua cái này xin chỉ giáo ,xin cám ơn trước.
thông số về Room như sau :
IPL 2.26
SPL 2.26
GSM 02.25.11
OS 2.26.10.2

bkvn46

Các bạn ơi cho mình hỏi . Mình mới có một máy HTC T-Mobile MDA (O2 MiniS) dòng Wizard và nó đang bị khóa SIM, mình đã dùng Lokiwiz để unclok rồi nhưng trên phone khi khởi động có SIM thì có hiện lên cái khung để đánh code unclok mà mình kg thể nào đánh code vào được, có bác nào gặp qua cái này xin chỉ giáo ,xin cám ơn trước.
thông số về Room như sau :
IPL 2.26
SPL 2.26
GSM 02.25.11
OS 2.26.10.2

Máy bạn là G3 hay G4 vậy, nếu là G3 thì chắc chắn không phải hướng dẫn rùi đúng không(http://pdaviet.net/showthread.php?t=9677)..:D, G4 thì vào đây tham khảo nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=15131

Goodluck..

dinhhung_dcn

Máy bác này là G3.Ipl/Spl là 2.26 thì hình như không unlock cid đc thì phải.Em nhớ là Ipl/Spl phải là 1.xx thì mới unlock đc.bác thử dùng aWizard xem có đc không.chúc bác may mắn

tbc

Xin nói lại cho đúng

Mình cám ơn các bác đã góp ý . Nhưng mình xin nói lại cho các bác rỏ, mình đã dùng Lokiwiz và đã lấy được mã số đề unclok SIM rồi nhưng trên PPC khi khởi động xong có hiện lên cái khung để đánh mã số nhưng mình không thể nào nhập đựơc mã số vào, nó cứ lỳ ra đó hoài, khong báo lỗi gì cả, mong các bác góp ý giúp.

tbc

Mình xài Lowikiz03, vậy để mình thử tìm Lowikiz02b chạy lại xem,mình đã dùng đủ loại sim rồi.

PhamNhatThanh

Bạn Fomat lại máy vả làm lại tư đầu,chạy xong gắn Sim vào điền code vào xem sao.hồi mình củng sài Cingular 8125 cùng bị nhụ vậy
Chứ máy G3 hây G4 ko ăn nhậu gì ở unclok SIM .G4, G3 chỉ là unclok CID thôi

chuotcon_86

em hỏi

máy em up lên 2006 lõi bây giờ muốn up về 2005 để up lại 2006 các anh dây em với
mà bây giờ em up thế nào no cũng trở lại
IPL:1.05
SPL:1.05
GSM:01.09.10
và nhất là không nhận ActiveSync 4.5

Chỉnh sửa cuối:

ankhang2001

anh ơi em có con wizard 200, chưa unlock sim, cũng giống như của pác nào đã nêu ở trên rồi đó. Nhưng em làm hoài mà không được, điệu này chắc tiêu rồi mấy pác ơi, em không tài nào làm được hết, em mò mẫn hồi sớm tới giờ mà cũng vấn không làm được. Help Me

mutsutachi

bác ko hướng dẫn cụ thể cách làm lun để anh em học hỏi.có dnày cóm rất nhiều thành viên bị vụ này lắm.

lamlcd

Member
Mình cám ơn các bác đã góp ý . Nhưng mình xin nói lại cho các bác rỏ, mình đã dùng Lokiwiz và đã lấy được mã số đề unclok SIM rồi nhưng trên PPC khi khởi động xong có hiện lên cái khung để đánh mã số nhưng mình không thể nào nhập đựơc mã số vào, nó cứ lỳ ra đó hoài, khong báo lỗi gì cả, mong các bác góp ý giúp.

bạn kéo bàn phím ra và đánh code vào là ok

3gphone

Mình xài Lowikiz03, vậy để mình thử tìm Lowikiz02b chạy lại xem,mình đã dùng đủ loại sim rồi.

bạn hãy dowload bản rom góc có ipl/spl là 1.05 về úp lại cho máy
rồi dùng sever tool unlock cid và sim chắc chắn là được vì máy bạn là g3. ( unlock cid làm theo hướng dẫn bài đã có có trong forum)

hung007008

Máy mình là O2 MIniS cũng bị tình trạng tương tự. KG thể nhập SIM code vì nó báo "you have tried 8 times,Please wait for retry". Rất mong được hướng dẫn cụ thể.

hung007008

OK, mình làm đc rồi. Hơi lâu 1 tý.Bạn nào cần PM mình YM! hung19832009 hoặc 0905.009.036. Hôm nào có thời gian mình sẽ chụp ảnh màn hình và hướng dẫn cụ thể.