• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch Dual (Emonster lite S12HT Japan's Version)

nguyenten

Hiện em đang dùng máy như trên nhưng ko thể đổi đc ngôn ngữ từ tiếng Nhật qua tiếng Anh đc.(Sau khi đổi thì máy vẫn ko hiển thị tiếng Anh).Khi cài đặt PVLIP cho WM6 thì máy ko bắt đc sóng của nhà cung cấp mạng.Chuyển ngôn ngữ qua tiếng Anh thì sau khi cài Resco Explorer v7.05 thì ko thể chạy đc file resco explorer.exe
(Máy đã up SSPL 1.06 Hard):((
Sẽ up hình chụp màn hình sau.Mong mọi người giúp đỡ.Thanks

090000090

Bạn up lại ROM của A Tom hoặc bác PhamQuang là sẽ đc ngay thôi ! Đừng dùng cái j` change ngôn ngữ !

PhamQuang

Manager
Hiện em đang dùng máy như trên nhưng ko thể đổi đc ngôn ngữ từ tiếng Nhật qua tiếng Anh đc.(Sau khi đổi thì máy vẫn ko hiển thị tiếng Anh).Khi cài đặt PVLIP cho WM6 thì máy ko bắt đc sóng của nhà cung cấp mạng.Chuyển ngôn ngữ qua tiếng Anh thì sau khi cài Resco Explorer v7.05 thì ko thể chạy đc file resco explorer.exe
(Máy đã up SSPL 1.06 Hard):((
Sẽ up hình chụp màn hình sau.Mong mọi người giúp đỡ.Thanks

Thực hiện các bước sau:
- Vào Topic "HardSPL" chạy HardSPL, v1.15MFG ấy, trong bài thứ 2 hay 3 của mình đưa lên đó. Phiên bản 1.15MFG chạy ổn định hơn.
- Chạy xong thì khi đó máy của bạn sẽ có HardSPL, Update ROM nào cũng được hết, không chỉ ENG
.

nguyenten

sau khi chuyển qua Up thành HardSPL 1.15 và Up lên rom Niki Project WM6.1 của Tom_codon thì máy gặp một số lỗi sau:
+)Ko khởi động đc Camera(Video call cũng tịt luôn.)
+)Báo dung lượng Battery thì luôn la 100% mặc dù thực ra lượng Pin còn lại ko phải như thế.
+)Tất cả cuộc gọi đến ,gọi đi,các ứng dụng hình và tiếng đều trở nên vô tác dụng(người khác gọi đến có khi báo có khi ko báo.Nhưng hoàn toàn ko có tiếng)(Gọi đi thì hoàn toàn im lặng)
+)và còn một số lỗi linh tinh khác sẽ cập nhật sau...
À có một điểm quan trọng là sau khi up rom thì máy mất hoàn toàn khả năng truy nhập mạng :((

PhamQuang

Manager
sau khi chuyển qua Up thành HardSPL 1.15 và Up lên rom Niki Project WM6.1 của Tom_codon thì máy gặp một số lỗi sau:
+)Ko khởi động đc Camera(Video call cũng tịt luôn.)
+)Báo dung lượng Battery thì luôn la 100% mặc dù thực ra lượng Pin còn lại ko phải như thế.
+)Tất cả cuộc gọi đến ,gọi đi,các ứng dụng hình và tiếng đều trở nên vô tác dụng(người khác gọi đến có khi báo có khi ko báo.Nhưng hoàn toàn ko có tiếng)(Gọi đi thì hoàn toàn im lặng)
+)và còn một số lỗi linh tinh khác sẽ cập nhật sau...
À có một điểm quan trọng là sau khi up rom thì máy mất hoàn toàn khả năng truy nhập mạng :((

Trước hết bạn hãy HR lại máy thử xem sao !!!
Làm sao lắm lỗi như vậy được. :D

Riêng bệnh Camera bị "BLACK" là bệnh rất hay xảy ra sau khi Up ROM mới của dòng Touch Dual. Lỗi này trên WiKi khá nhiều người kêu.
Cách giải quyết khá đơn giản:
- Tải bản ROM Ship nào đó của Touch Dual và Up lại cho máy.
- Sau đó Up lại các bản WM6.1 mà bạn thích và chọn.

Riêng bệnh Camera không phải lỗi do ROM, lỗi phần cứng của máy dòng này như vậy.

090000090

LINK SHIP ROM:

Mã:
http://rapidshare.com/files/75629679/RUU_Nike_HTCASIA_WWE_1.31.707.09_Radio_Nike_1.58.16.27_signed_Ship.exe

Link Rom Ship của bác Quang :D
^^!

nguyenten

Nhờ các anh kiếm hộ em Rom WM6.X Bản tiếng nhật cái :(( bản của Emobile thì càng tốt ko thì chỉ cần bản tiếng Nhật thôi cũng đc.Thanks....

090000090

Tiếng nhật thì bó hand rùi T_T Tui chỉ có bản ROM chinese PRC or English thui *_*

nguyenten

Ai có Rom WM 6.x tiếng Nhật hoặc có ct Network Wizard cho Emobile của Nhật bản ko?Share em với :((.Máy em giờ thành cục gạch rồi

nguyenten

Hiện tại em có một Rom của Emobile Japan WM 6 nhưng lại là của dòng máy khác.
Của máy Emonster S11HT (Hình đi kèm)

Ai có thể viết lại cho nó cài đc trên HTC Touch Dual (Emonster lite S12HT) mà vẫn giữ nguyên phần Network Wizard + Logo công ti...Nói chung giữ nguyên chỉ chỉnh sửa sao cho nó tương thích với HTC Touch Dual
Em cài nó vào máy nhưng mà nó báo lỗi ko đúng phiên bản :((.Ai thạo về phần này thì giúp em với
Máy em đang dùng :

Hiện tại em có một Rom của Emobile Japan WM 6 nhưng lại là của dòng máy khác.
Của máy Emonster S11HT (Hình đi kèm)

Ai có thể viết lại cho nó cài đc trên HTC Touch Dual (Emonster lite S12HT) mà vẫn giữ nguyên phần Network Wizard + Logo công ti...Nói chung giữ nguyên chỉ chỉnh sửa sao cho nó tương thích với HTC Touch Dual
Em cài nó vào máy nhưng mà nó báo lỗi ko đúng phiên bản :((.Ai thạo về phần này thì giúp em với
Máy em đang dùng :
May cho bạn là con máy Touch Dual không bị sao, bạn mà làm liều là con Touch Dual thành cục chặn giấy đắt tiền đó. Bạn hãy tìm Rom cho Touch Dual trên Forum để có được nét tương đồng.

nguyenten

Ko chính xác giờ nó gần thành cục chặn giấy rồi.Giờ chỉ nghe nhạc,chụp ảnh đc thôi.Còn ko có Network Wizard nên nó ko nhận mạng :((...Ai có thể viết lại Rom đc ko ?Có gì lên tiềng để em share Rom sau. Giúp em nhanh ko sắp hết hè rồi mà ko có điện thoại để liên lạc đăng kí học phần...

nguyenten

Quyết định ra cửa hàng Up lại Rom chính hãng ^^.Ko chờ cả nhà đc.Em hết hè rùi..Dù sao cũng thanks cả nhà nhiều nhiều...

luanminhvopy

Em đang dùng NIKi100 nhưng không mà bảng tiếng Nước khác chứ không phải tiếng anh, chỉ em chuyển sang ngôn ngữ tiếng anh với.