• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC TOUCH (ELF) - USPL & UnlockSIM

nguyendaika

Tiện đây hỏi luôn sau khi unlock CID lần đầu sau này có cần chạy lại nữa không khi up rom mới ? Trên kia có bác bảo ko cần tôi cũng thử thấy vẫn OK nhưng ko biết có ổn ko bác Quang ?

Bác chỉ cần unlock CID 1 lần duy nhất thôi...các lần sau up thoải mái mà...có nói ở những bài trước rồi!:|

nguyendaika

Bác Quang cho hỏi cái,trong file đính kèm ở trang 1 khi bung ra nó có cả chương trình RUU,dùng up ROM luôn đúng ko bác

Qvip

anh ơi link hỏng rồi làm ơn up lại giúp em với thanks!

lambo

Bác Quang ơi bạn Em có con ELF, hiện tại cắm sim Vina và Mobile vào no search sóng mãi mới lên được mấy vạch nhưng ko nghe gọi được,khi vừa gọi thử nó lại search sóng. Em đã up lại bản rom gốc rồi mà vẫn chưa được và em đã thử tool Simunlock rồi vẫn vậy. Bác có các nào ko giúp em với
Thanks!

Taki7610

Unlock_GSM
Bác Quang ơi bạn Em có con ELF, hiện tại cắm sim Vina và Mobile vào no search sóng mãi mới lên được mấy vạch nhưng ko nghe gọi được,khi vừa gọi thử nó lại search sóng. Em đã up lại bản rom gốc rồi mà vẫn chưa được và em đã thử tool Simunlock rồi vẫn vậy. Bác có các nào ko giúp em với
Thanks!

Bạn chạy lại Tool UnlockCid 1 làn nữa,nếu bỏ sim mà có "1-2 vạch" thì khỏi chạy Tool unlock SIM,mà chạy lại bản này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=22733

Mình nghĩ nó sẽ hết,hiện tại mình thấy bản này "khá ổn định".

nguyenngocbau

Active Member
E có 1 con ELF e chạy cái tool của bác Quang đến bước ROMUpdateUtility.exe thì nó thoát ra ngoài kô chạy được nữa xin các bác giúp e với!

Taki7610

Unlock_GSM
E có 1 con ELF e chạy cái tool của bác Quang đến bước ROMUpdateUtility.exe thì nó thoát ra ngoài kô chạy được nữa xin các bác giúp e với!

Xem quá trình kết nối - Xem copi 2 file Cert_SPCS.cab và EnableRapi.cab vào PPC chưa,lưu ý tháo thẻ nhớ ra nhé-màn hình chuyển qua màu trắng là ok.

hanoi_toulouse

các bác giúp với-TOUCH ELFIN lock sim

tui vừa sắm cho bà xã 1 Touch ELFIN, tui đã làm unlock theo hướng dẫn ở trên diễn đàn, lấy đc số để unlock rồi, nhưng khi nhét sim vào thì máy hiện thông báo "SIM LOCK - you have tried 7 times and you have to wait to try again" và không cho nhập mã unlock nữa, mặc dù trước đó chưa bao giờ nhập mã. Mong các bác cao thủ chỉ giúp. Cám ơn các bác đã đọc tin.

vienchinh

mình là thành viên mới hỏng rành về up rom .bác quang cho biết địa chỉ nhà hay số dt của bác đi hôm nào rãnh nhờ bác xem hộ con htc touch của mình nhé .số là hôm trước mình mua một em touch bản rom tiếng trung kg biết tiếng trung nên vào xem kg biết chính xác kg hình như là touch 2 nhưng khi ra tiệm up rom xong thì bây giờ là 128M và 64M bây giờ kg biết con của mình là touch 2 hay 1 nữa hộp của minh là touch 2 .Rất cảm ơn nêu bác Quang vui lòng giúp đỡ .
Trần Viễn Chinh
dt :0908187888

Taki7610

Unlock_GSM
mình là thành viên mới hỏng rành về up rom .bác quang cho biết địa chỉ nhà hay số dt của bác đi hôm nào rãnh nhờ bác xem hộ con htc touch của mình nhé .số là hôm trước mình mua một em touch bản rom tiếng trung kg biết tiếng trung nên vào xem kg biết chính xác kg hình như là touch 2 nhưng khi ra tiệm up rom xong thì bây giờ là 128M và 64M bây giờ kg biết con của mình là touch 2 hay 1 nữa hộp của minh là touch 2 .Rất cảm ơn nêu bác Quang vui lòng giúp đỡ .
Trần Viễn Chinh
dt :0908187888

Touch thường còn gọi là ELF có ROM/RAM là 128Mb/64Mb <EFF I>
- Touch Enhanced còn gọi là ELFin có ROM/RAM 256Mb/128Mb.<ELF II>

Trường hợp của bạn có thể chỗ đó chạy "nhầm Tool",không lấy pin ra,lấy bản ROM "zin" up lại nhé.

Chỉnh sửa cuối:

vuanhthang

Chào cả nhà,
Mình thấy nhiều diễn đàn nói tool unlocksim ở trên chỉ áp dụng được cho Touch ELF thôi, không dùng được cho Elfin.
Mình unlocksim cho 3 con ELF ngon lành nhưng đến con Elfin thì chạy ra code nhưng khi nhập vào thì máy báo không được (thử 3 lần rồi).
Vậy muốn unlocksim cho Elfin thì phải làm thế nào?
Ai biết chỉ giùm với.
Merci.

yehyeh

cho iem hỏi tí , em chạy cái USPL đến step 3 thì nó hỏi enter hay ko ? Em enter thì nó chạy cái RomUpdateUtiliti, xong oy` báo lỗi là ko kết nối cáp USB được? Con touch efl nhà e sắp thành cục chặn giấy oy`, ko wifi ko sóng đt, ko nhận thẻ nhớ :((

yehyeh

em đã cài thành công bản rom 6.1 của bác pham quang ( con elf ) nhưng nó vẫn ko nhận wifi, radio searching ko tìm ra mạng, thẻ nhớ ko nhận ra ....:((

Beneath

Xin hỏi,

HTC Touch up ROM gốc:

RUU_Elfin_DOPODASIA_WWE_2.20.707.1B_4.1.13.51_03.07.90_BLUE_Ship_Reduced

Có cần phải thực hiện bước này không?

Câu hỏi thứ 2 nhờ các bạn chỉ giúp. Là làm sao để biết CID và SIM có bị lock hay không?

Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

Xin hỏi,

HTC Touch up ROM gốc:

RUU_Elfin_DOPODASIA_WWE_2.20.707.1B_4.1.13.51_03.07.90_BLUE_Ship_Reduced

Có cần phải thực hiện bước này không?

Câu hỏi thứ 2 nhờ các bạn chỉ giúp. Là làm sao để biết CID và SIM có bị lock hay không?

Thanks!
1. ROM gốc: khỏi cần. Mà nếu máy bạn là mới tinh thì ROM hiện thời là bản gốc
2. cách kiểm tra:
- Nếu bị lock SIM: khi nhét SIM của các mạng VN máy sẽ yêu cầu nhập CODE và tất nhiên không thể gọi được
- Nếu bị lock CID(thông thường máy nguyên bản) thì không thể up ROM khác ngoài bản gốc(máy sẽ báo lỗi hoặc break luôn). Nếu không rõ đã có công cụ kiểm tra MTTY

PhamHien

cho iem hỏi tí , em chạy cái USPL đến step 3 thì nó hỏi enter hay ko ? Em enter thì nó chạy cái RomUpdateUtiliti, xong oy` báo lỗi là ko kết nối cáp USB được? Con touch efl nhà e sắp thành cục chặn giấy oy`, ko wifi ko sóng đt, ko nhận thẻ nhớ :((

- Bạn nên tháo thẻ nhớ, khởi động lại và chạy lại tool một lần nữa. Chú ý làm từng bước theo hướng dẫn trên PC! unlock CID hoàn chỉnh xong hãy nghĩ tới việc up ROM. Có thể dùng công cụ MTTY để kiểm tra xem CID đã unlock chưa
- Nếu vẫn không được là có vấn đề đó. Khi đó bạn nên quay lại bản ROM gốc ...

HungManh

Trên máy của mình khi bootloader các chỉ số là :
IPL 2.20.0002
SPL 2.20.0000
Vậy thì muốn uprom có phải tiến hành các bước nào nữa không ?

nik3c

Chào cả nhà,
Mình thấy nhiều diễn đàn nói tool unlocksim ở trên chỉ áp dụng được cho Touch ELF thôi, không dùng được cho Elfin.
Mình unlocksim cho 3 con ELF ngon lành nhưng đến con Elfin thì chạy ra code nhưng khi nhập vào thì máy báo không được (thử 3 lần rồi).
Vậy muốn unlocksim cho Elfin thì phải làm thế nào?
Ai biết chỉ giùm với.
Merci.

e cũng bị tình trạng như anh này, read code ra đc nhưng nó kô cho nhập nữa, trên máy báo đã nhập 8 lần rồi, mấy anh cho e xin ý kiến với!