• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC:Touch HD sắp ra mắt

Status
Không mở trả lời sau này.

ntviet

HTC:Touch HD sắp ra mắt

- HTC sắp sửa cho ra mắt thành viên mới của dòng HTC Touch, đó là Touch HD.

Model này có màu đen lạnh lùng, quý phái, thân máy mỏng vừa phải, chắc tay, rất nam tính, tuy nhiên có phần hao hao giống những model cảm ứng như iPhone, Samsung Omnia…Touch HD là "dế" 3G, ngoài ra còn chạy trên 4 băng tần. Màn hình khá rộng (3.8 inch) tuy nhiên chỉ đạt độ phân giải 65K màu, 480x800 pixel. Đây là model dùng bộ xử lý của Qualcomm MSM 7201A, 528MHz CPU. Sử dụng phần duyệt web 9.5 Opera Mobile, phiên bản windows mobile 6.1 Professional. Touch HD có hai camera: 5.0MP, quay phim định dạng CIF và camera phụ phía trước chuẩn VGA phục vụ thoại video.

Máy sử dụng những kết nối như bluetooth, USB, WiFi, GPS. Và hỗ trợ jack cắm tai nghe 3.5mm thông dụng.

Điểm nổi bật của các dòng HTC là giao diện 3D rất ấn tượng. Hiện chưa có thông tin gì về giá của HTC Touch HD.

Bảng thông số kĩ thuật:

Định dạng 2G Network Quad-band (GSM 850/900/1800/1900 MHz)
3G Network HSPDA, 2100MHz
Kích thước Kích thước 115 x 62 x 12 mm
Cân nặng 146 gam
Màn hình Loại TFT, 65K màu
Kich thước 480 x 800 pixels
Bộ nhớ Danh bạ 1000 số
Cuộc gọi 30 số
Mở rộng Hỗ trợ thẻ nhớ lên đến 8 GB
Dữ liệu GPRS Class 10 (4+1/3+2 slots), 32 - 48 kbps
Bluetooth có
USB Có, USB 2.0
Khác WiFi, GPS
Tính năng Tin nhắn SMS/EMS/MMS/Email
Browser Opera Mobile 9.5 – Windows Mobile 6.1
Màu sắc Đen
Camera 5.0 MP, camera phụ VGA (video call)
Pin Li-Ion 1350mAh,
Pin chờ 450h
Thời gian đàm thoại 6h30

(theo Mobilenet)

Last edited by a moderator:

hcqp

Không có bàn phím cứng đầy đủ nên không khoái lắm!

Thrall

Có bàn phím rời mà bác (như Atom exe vậy). Còn bàn phím gắn liền thì HTC sắp ra dòng khác đáp ứng cho bác rùi, ráng đợi chút nhé, chắc ra Tết là có

LEDU

Em từ khi thấy con HTC Shift thì em hết muốn bán wừn...x!p rùi. Vì thấy nó chà bá lửa, bự vậy thì khi đi nhậu sao mà mang theo?

Giờ em chuyển qua em Touch HD này. Gì chứ màn hình mà to hơn Iphone là em khoái à. Lúc trước em dùng Exec bao lâu...chán cái bàn phím bé xíu của nó rồi. Giờ là công nghệ Touch hết rùi...dùng ngón tay với bút chọt đi cho nhanh.

Em hứa với các bác là em sẽ tậu em này ngay khi hàng về VN.

PhamQuang

Manager
Không có bàn phím cứng đầy đủ nên không khoái lắm!

Dự án sản xuất Touch HD Pro hình như sẽ bắt đầu vào quý 1/2009.
Một vài hình ảnh quảng cáo Touch HD Pro đã xuất hiện, tuy nhiên mới là dự án, chưa có sản phẩm thật sự.

Rygar

Nghe nói thấy thông tin là con HD Pro sẽ được cho xuất xưởng sau con HD này khoảng 2 tháng rưỡi :)) ko biết thế nào nữa nhưng có bàn fím vẫn thấy hay hơn.
Còn giá của em HTC HD hiện giờ ở bên China do HTC fân fối là ~ 13tr ~ 15 vnd chứ ko đến 1000USD :D

hungadams

Nghe nói thấy thông tin là con HD Pro sẽ được cho xuất xưởng sau con HD này khoảng 2 tháng rưỡi :)) ko biết thế nào nữa nhưng có bàn fím vẫn thấy hay hơn.
Còn giá của em HTC HD hiện giờ ở bên China do HTC fân fối là ~ 13tr ~ 15 vnd chứ ko đến 1000USD :D
thông tin thật k bạn,thế thì rẻ qáu,tôi k máu bàn phím lắm,bạn có địa chỉ bán con này bên TQ k.thank

Rygar

thông tin thật k bạn,thế thì rẻ qáu,tôi k máu bàn phím lắm,bạn có địa chỉ bán con này bên TQ k.thank

Thật chứ tớ đùa làm gì :)) Còn địa chỉ thì tớ k rõ lắm vì ko để í :)) giá thì ~ 13,5tr :D

spiderman_anhvu

Sao cả một con với cấu hình và bề ngoài ngon như thế này mà bọn HTC nỡ lòng nào để màn hình 65k màu nhỉ? Mấy hãng điện thoại chuyên có kiểu đó, tung ra con model hoàn hảo nhưng lại có 1 khuyết điểm mang tính chất quyết định. Ai máu thì mua, không đủ tiền thì lại hồi hộp, nín thở đợi model sửa lỗi rồi lại mắc phải 1 lỗi khác :D

smartman76

e cũng đồng ý với bác spiderman,bực nhất là lúc chưa có thì hồi hộp,lúc có rồi thì thất vọng như con HTC Diamon vậy e dùng có 2 tuần là li dị luôn,máy chạy châmk dã man mà pin cũng không làm mình hài lòng.

anzudragon87

bác smartman76 yên tâm lun con này cũng pin yếu, mình xài atom lìe pin cũng 1530mAh mà cỡ hơn 3 tiếng chọt chọt đã ngủm rùi, con này màn hình vãi thế mà pin lại 1350 mAh thì chắc được 2 tiếng :|, với lại thằng em nó có khuyết điểm nữa là ko có phím dk 5 chiều mà màn hình lại ko chạm đa điểm, thế là tịt đường dk, chơi game nhiều nút à.:(( thất vọng thất vọng
ps: chắc đợi chừng năm nó xuống giá rùi rinh về nghịch thui, chứ vẫn chưa phải con trong mơ để nhịn ăn mua ngay :). mình đã từng dream về 1 con màn hình to như iphone và có bút (để chọt chi tiết nhỏ nếu cần, ngón tay to wa), chạy wm từ hùi iphone mới ra, nhưng con này thì ...

Chỉnh sửa cuối:

hungadams

Các bác đúng là đc voi đòi bà Triệu:|,mà sao cứ phải chạm đa điểm nhỉ,lại hội chứng Iphone à:-??,theo mình con này qáu ngon,về Vn là tui chén ngay.

kain87

Sohoa.net đưa tin giá HD là 930$ kìa, về VN chắc hơn 1000 nhé. Chắc nhiều bác nản.

caumuc

chào các Pác!
Em mới tham gia vào gia đình mình nên muốn chào các Pác một tiếng.
E đang ôm một em HTC Touch Cruise, nhưng chán rồi. Bây giờ E mê con HTC Touch Pro hơn. Không biết các Pác thế nào?

hungadams

Bác nên nghiên cứu con HTC touch HD xem,có lẽ bác sẽ chán luôn con HTC Touch Pro:p,bên handheld có 1 bác đã sơe hữu 1 con touch HD,nhìn phê quá,ngưỡng mộ quá vì giá em nó là 12008-|,dợi giảm xuống rồi sẽ mua keke

ThaiKien

Super V.I.P
Touch HD tại Việt Nam giá 19 triệu đồng

Tính đến thời điểm hiện nay, Touch HD đã xuất hiện nhưng giá lại khá cao 19 triệu đồng, hy vọng trong thời gian tới giảm giá. Càng nhìn càng thấy đẹp!
Mã:
http://sohoa.vnexpress.net/News/Dien-thoai/2008/11/3B9AF8E0/

LEDU

Em thấy màn hình 65K màu thì có bị làm sao đâu mà các bác cứ chê ỏng chê eo nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.