• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch (RAM 128 ROM 256) sau khi chạy TOOL UNLOCKCID V1 thì còn 64RAM?

bestofstrongman

em vừa mới xách con htc touch ram 128mb và rom 256mb về. ngồi táy máy cho chạy TOOL UNLOCKCID V1 CHO HTC ELF của bác phạmquang thì RAM chỉ còn 64 và ROM là 128( em xem trong divice information) nhưng coi trong mục memory thì rom vẫn là 256( vì trống đến gần 100mb lận) nhưng ram thì chỉ có 64 thui( trống 15mb) hix, anh em nào có thể chỉ em cách làm sao cho nó trở về như cũ không? em tìm hoài mà chả thấy ROM gốc của con này ở đâu nữa

bestofstrongman

có ai giúp em không??? bi giờ con touch của em chỉ mở lên hiện chữ smart mobility là tắt cái phụt liền. giúp em với.............

bestofstrongman

có bác nào có bản ROM gốc của con này ko, share cho em với. con này là HTC touch omap 200mhz 128MB ram 256mb ROM. dòng nó hình như là ELFin á. em ko vào htc down đc. các anh giúp giùm em với..........

PhamQuang

Manager
có ai giúp em không??? bi giờ con touch của em chỉ mở lên hiện chữ smart mobility là tắt cái phụt liền. giúp em với.............

Tool USPL V1 của Pof là dành cho HTC Touch (64Mb-128Mb) - Elf, máy của bạn là HTC Touch (Enhanced Version), còn lại là HTC Vogue
Hình nó dưới đây:

Có đúng ko?

Hiện tại dòng này Unlock cho chúng còn là ẩn số. Bạn không đọc kỹ, lấy Tool của HTC Elf chạy thì sao không bị lỗi? Ai mà giúp được?
Cách duy nhất là hãy vào trang chủ HTC, tìm ROM chuẩn cho nó, Up từ Bootloader thử coi, may ra cứu được.

bestofstrongman

Tool USPL V1 của Pof là dành cho HTC Touch (64Mb-128Mb) - Elf, máy của bạn là HTC Touch (Enhanced Version), còn lại là HTC Vogue
Hình nó dưới đây:

Có đúng ko?

Hiện tại dòng này Unlock cho chúng còn là ẩn số. Bạn không đọc kỹ, lấy Tool của HTC Elf chạy thì sao không bị lỗi? Ai mà giúp được?
Cách duy nhất là hãy vào trang chủ HTC, tìm ROM chuẩn cho nó, Up từ Bootloader thử coi, may ra cứu được.

2 con này hình ở ngoài y chang nhau( chắc chỉ khác nhau màu) con em màu đen và con em vẫn chỉ là chip omap thui. ko fải qualcom đâu.

em đã up rom Blue_ELFin_ROM_V2.01 cho ELFin thì đã up thành công, cho xài bình thường nhưng khi để máy 1 thời gian, đến thời gian máy turn off thì nó start lại máy. em tháo pin ra 1 lúc rồi gắn vô lại thì nó ko còn khởi động đc nữa, chỉ đứng ở màn hình "smart mobility" thôi. em mò trong trang htc rồi, đăng kí và register rồi mà ko thấy chỗ down rom của nó đâu cả, chỗ update software gì đó nó ko có 1 tí gì trong đó cả. chết em rồi.........

bestofstrongman

thanks moi ngừơi, em vừa vào boot loader và up lại bản rom gốc. mọi thứ bi giờ đã trởi lại bình thường rồi. thank mọi người

chienanh

thanks moi ngừơi, em vừa vào boot loader và up lại bản rom gốc. mọi thứ bi giờ đã trởi lại bình thường rồi. thank mọi người

Chàb bạn,
Mình cũng vừa bị y hệt vậy, bạn có thể gửi cho mình ROM cho enhanced version ko?
Thanks ban trc.

BaraChampion

Cho mình hỏi, con HTC TOuch Dual của mình là dòng chip Quancom 400 MSm, Rom 256, Ram 128, vậy nó là dòng gì vậy, mình vừa mua và đang định nghịch, THanks

BaraChampion

Bác nào biết vào chỉ giáo e với nào, đang cần mà ko dám nghịch chỉ sợ tèo máy...

thanhbg

Cho mình hỏi chút : mình có con HTC P3452 có các thông số như sau:
model no: ELF0100
IPL : 2.20.222
SPL: 2.20.222
Ram : 128 Mb
Rom : 256 Mb
Vậy các mod cho mình hỏi con này thuộc dòng nào , uprom thế nào là an toàn. vì mình cũng ít dùng dòng này nên cũng không rành lắm . rất mong được các mod giúp

PhamHien

Cho mình hỏi chút : mình có con HTC P3452 có các thông số như sau:
model no: ELF0100
IPL : 2.20.222
SPL: 2.20.222
Ram : 128 Mb
Rom : 256 Mb
Vậy các mod cho mình hỏi con này thuộc dòng nào , uprom thế nào là an toàn. vì mình cũng ít dùng dòng này nên cũng không rành lắm . rất mong được các mod giúp

Con này thuộc dòng HTC Touch (ELFIN). Bạn cần unlock CID trước khi up ROM. Tất cả các chủ đề đã có hướng dẫn.

thanhbg

thanks! mod Phamhien mình vừa nghiên cứu và uprom cho no xong , cơ bản thấy nó chạy vẫn tôt, mình theo dõi thêm vài ngày xem có vấn đề gì không?
cảm ơn các mod nhiều