• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC TouchII WM6.1 - ROM v2.20.707.32B (ELFin)

PhamQuang

Manager
Minh tải bản rom do bác Phạm Quang cook có PP = 24MB nhưng chả hiểu sao khi up chỉ được đến 3% là tự động thoát ra. Hix, chả hiểu sao nữa. Bác giúp em cái. Thanks bác.

Trước khi Up ROM cho máy hãy đọc Topic UnlockCID cho máy đi đã bạn ạ.
Máy của bạn chưa UnlockCID thì Up sao được? :-?:-?:-?

chipzin

Bác ơi theo như bác nói thì sau khi chạy USPL thì vào Bootloader sẽ thấy IPL = 2.20.0002, SPL = 2.20.0000 đúng không ạ. Em vào bootloader thấy thông số IPL & SPL của máy em đã như thế rồi nên em mới nghĩ là kô cần chạy USPL nữa. Em cũng vừa chạy thử USPL theo hướng dẫn của bác nhưng đên bước cuối cùng lại báo lỗi & thoát ra ngoài. Theo bác em có nên chạy lại USPL kô ạ ? Mong bác chỉ giáo. Lần nào em chạy USPL đến bước 3 ( Update rom ) cũng đều bị báo lỗi Device not responding bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Bác Phạm Quang ơi đã download bản ROM WM6.1 2.20.707.32B (ELFin)
pp24 về rồi nhưng cài vào bị lỗi ở 3% và bị báo error, bác coi lại giúp em nhé.thanks pác

XuanTruong

Super V.I.P
Bác Phạm Quang ơi đã download bản ROM WM6.1 2.20.707.32B (ELFin)
pp24 về rồi nhưng cài vào bị lỗi ở 3% và bị báo error, bác coi lại giúp em nhé.thanks pác

Bạn xem lại bài trả lời của Man ngay ở trên nhé! Lần sau đọc kỹ trước khi hỏi!:|

Pác ơi cho mình hỏi khi uprom lên thi máy mình bị mất sóng, còn khi up trở về rom gốc thì máy có sóng bình thường vậy cho mình hỏi là tại sao bị như vậy mình đã up thử các bản rom khác và cả bản mới nhất là 19900 luôn mà cũng bị mất sóng, xin cho mình biết nguyên nhân...thanks

Hỏi một nơi thôi Bạn nhé!!!

Last edited by a moderator: