• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Trin100 khởi động lên màn hình WM6.1 rồi treo?

Status
Không mở trả lời sau này.

32mobile

mình mới xài nên không rành nhờ các anh em hướng dẫn giùm,máy mình đang xai bình thường mình cài PVlip vào máy bấm phím gọi không được ,không vào được danh bạ cho nên mình gở bỏ pvlip khởi động lại máy bị tình trang như vậy luôn nhờ anh em giúp mình

PhamQuang

Manager
mình mới xài nên không rành nhờ các anh em hướng dẫn giùm,máy mình đang xai bình thường mình cài PVlip vào máy bấm phím gọi không được ,không vào được danh bạ cho nên mình gở bỏ pvlip khởi động lại máy bị tình trang như vậy luôn nhờ anh em giúp mình

Máy đã khởi động lên tới màn hình WM6.1, tức là vào gần căn chỉnh, là bình thường rồi, không sao cả.
Có lẽ bản PVLip bạn xóa đi có vấn đề gì đó liên quan xóa cả file hệ thống chăng?
Bạn nên sử dụng phím cứng HR lại máy, sẽ bình thường thôi.

PhamQuang

Manager
sử dụng phím nào vây hướng dẫn mình nhé,thanks

Press and hold the Left SOFT K.E.Y and Right SOFT K.E.Y, and at the same time, use the stylus to press the RESET button at the bottom of your device. You will be presented with a menu saying 'press SEND to restore factory default, press END to exit', if you press SEND Your device will be set back to factory default settings.than Press "OK" to boot
(The L/R soft keys are the "--" keys just above the the Green phone and Red phone buttons) You can also use clear storage in settings. WARNING!!! HARD RESETTING WILL ERASE EVERYTHING ON YOUR DEVICE. MAKE SURE YOU HAVE A BACKUP!

HR, SR, vào Bootloader là những khái niệm cơ bản khi dùng PPC, bạn phải thuộc chứ?
Ngắn gọn nhé: giữ 2 núm 2 bên (-) đó, chọc nhả Reset
Sẽ xuất hiện những dòng chữ, nhấn núm SEND và OK!!!
Có hướng dẫn các bước cả đó.

32mobile

mình chọc bút vào lỗ dưới máy reset lại vẫn vào tới window mobile version 6.1 rồi dưng luôn

được rồi mình cảm ơn nhiều nhé ,thanks

PhamQuang

Manager
mình chọc bút vào lỗ dưới máy reset lại vẫn vào tới window mobile version 6.1 rồi dưng luôn

- Giữ 2 núm chỗ đánh dấu đỏ X đấy
- Chọc Reset nhưng vẫn giữ tiếp 2 núm trên 1 chút nữa.
Màn hình sẽ xuất hiện....
Không làm được nữa thì .... bó tay !!!

Status
Không mở trả lời sau này.