• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC TRINITY - PDAVIET ROM WM6.1 V29 & V30 (Build 19199.1.0.0)

tda

Chào bạn,

Thực tế đây không phải ROM như khi mới mua máy về, nhưng theo kinh nghiệm của mình thì đây là bản ROM ổn định và thích hợp với dòng SFR S300+, dùng ROM này để khôi phục máy mỗi khi Up ROM có vấn đề.

http://rapidshare.com/files/22940185/RUU_Trinity_HTC_FRA_1.23.406.2_103_6275_1.38.00.11_108_GPS.exe

Thân

Chào bạn, bản ROM gốc của SFR S300+ đây :

http://rapidshare.com/files/99931239/SFR_S300__ROM_French_1.23.163.2_Only_OS

Mình cũng đang tính upRom cho con SFR S300+ của mình, và mình đang tìm hiểu những thông tin trên diễn đàn. Bạn có file HTC_Trinity_SIM_CID_Unlock_v1.zip ko, cho mình xin vì serve fpt của xda-developers.com bị lỗi nên mình không tải được. Ko có cái này thì khỏi unlock CID và upROM luôn.

PhamNhatThanh

Chào bạn, bản ROM gốc của SFR S300+ đây :

http://rapidshare.com/files/99931239/SFR_S300__ROM_French_1.23.163.2_Only_OS

Mình cũng đang tính upRom cho con SFR S300+ của mình, và mình đang tìm hiểu những thông tin trên diễn đàn. Bạn có file HTC_Trinity_SIM_CID_Unlock_v1.zip ko, cho mình xin vì serve fpt của xda-developers.com bị lỗi nên mình không tải được. Ko có cái này thì khỏi unlock CID và upROM luôn.
Bạn qua đây download nha
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=286683&posted=1#post286683

Mobifuns

Super V.I.P
Trên trang 1, bài số 5 đã đưa giới thiệu và link tải cho bản V30 (3.08.61.30) với giao diện BLACK dành cho HTC Trinity.

diaramja

Hello, It's the best ROM I tried but why don't use a newer version of HTC TASK MANAGER (with working X-button) ? Thanks

Son_Nguyen

Trục trặc với ROM PDAVIET v3.08.61.30 ngày 18/03/2008...

mình hôm trước,sau khi up xong rom thì thấy mấy vấn đề như sau...

- khi mình bấm vào chỗ chỉnh volumn ở ngoài màn hình Today thì nó hiện ra 1 cửa sổ nhỏ có 1 cụm 4 cái icon setting...chứ ko hiện ra từng setting riêng lẻ...cái đó rất khó chịu...
- thứ 2, ở cái LG menu, 1 số icon ko hoạt động, và có vẻ như link dẫn ko đúng...vậy mình hỏi, làm sao để chỉng lại link cho các icon ở trong LG menu???

Cám ơn rất nhìu...

ROM version 2.08.61.30 wwe
rom date 03/18/08
radio version 1.50.08.11
protocol version 32.83.7020.20H
ExtRom version V30 by PDAVIET

8-|

PhamQuang

Manager
Bạn cần tham khảo về các sản phẩm phần mềm hơn trước khi thắc mắc.

- Cái mà bạn nói chọc vào hiển thị ra 4 cửa sổ đó chính là HTC Large TitleBar, 1 phần mềm của HTC được ưa chuộng và dùng nhiều trong các ROM mới hiện nay.

- Với LG Today Buttons, 1 số Shorcut dành cho Contacts (PCM Contacts),... muốn sử dụng thì phải cài thứ đó.
Hơn nữa đây cũng chỉ là Plugin beta của các KTV trên WiKi làm ra, chưa phải bản chính thức có Option để điều chỉnh đâu bạn ạ.

Nói chung bản V30 không phải là trục trặc mà tác giả cố tình làm vậy đó.

Thắc mắc về ROM nào, hãy post bài trong ROM đó nghe. Topic này sẽ gộp lại sau ít giờ.

Son_Nguyen

Bạn cần tham khảo về các sản phẩm phần mềm hơn trước khi thắc mắc.

- Cái mà bạn nói chọc vào hiển thị ra 4 cửa sổ đó chính là HTC Large TitleBar, 1 phần mềm của HTC được ưa chuộng và dùng nhiều trong các ROM mới hiện nay.

- Với LG Today Buttons, 1 số Shorcut dành cho Contacts (PCM Contacts),... muốn sử dụng thì phải cài thứ đó.
Hơn nữa đây cũng chỉ là Plugin beta của các KTV trên WiKi làm ra, chưa phải bản chính thức có Option để điều chỉnh đâu bạn ạ.

Nói chung bản V30 không phải là trục trặc mà tác giả cố tình làm vậy đó.

Thắc mắc về ROM nào, hãy post bài trong ROM đó nghe. Topic này sẽ gộp lại sau ít giờ.

nhưng mình xin phép đc nói thế này nhé...

nếu tác giả cố ý ừ, miễn ý kiến, nhưng mình xin đc hỏi, cái icon Power ở cái Tab cuối cùng á...

Là link dẫn tới chỗ chỉ Pin và config 1 số thứ...rất nguyên thủy của WM6...

Bạn nói sao đây? Bấm cái icon "Backlight" thì cũng ko hoạt động luôn...

đành rằng là PocketCM mình chưa cài, nhưng những thứ kinh điển và có sẵn của Wm6 mà cũng ko hoạt động thì liệu có phải la do "thiếu xót" của tác giả ko? chứ ko phải do "tác giả cố ý muốn thế" ???

Kính thư.Bạn nên dùng thử và test kỹ ROM đó đi rùi chúng ta bàn tiếp...

tiện đây mình list 1 loạt các icon link ko hoạt động để bạn tiện xem xét nhé...

tab 1 : Contacts (do PocketPM chưa cài)
tab 3 : Audio Manager = Windows media trong khi Audio Manager có sẵn ...ko hiểu gì cả...
java manager (chưa cài) live messenger (chưa cài)

tab 4 : backlight(ko hoạt động)
USB Stick(ko hoạt động-chưa cài luôn)
Bluetooth(ko hoạt động)
power (ko hoạt động)

Hết. tùy bạn phán quyết.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Tất cả các chức năng bạn liệt kê trong LG không hoạt động đã được cắt đi bởi HTC cũng đã có các chức năng đó dùng tiện hơn.
Nếu không thích dùng LG bạn có thể tắt nó đi.
Cả Lagre Titlebar cũng vậy, bạn có thể tắt qua registry.

Tất cả các bản ROM đều có thể thay đổi để biến nó thành "của mình", theo ý mình,... Không thể tạo các bản khác nhau theo ý thích của từng người 1 được.

Son_Nguyen

Sorry, at last...bạn nói "Cả Lagre Titlebar cũng vậy, bạn có thể tắt qua registry." vậy giúp mình 1 tý đc ko? mình google nãy giờ rùi. cám ơn nhìu.nếu cần có thể del topic nàu đi cũng đc,

Medkid

Ha ha, xì pam, funny, bạn nói chính tác gia phải test rom của mình à ?
Man Quang đã giải thích cho bạn hiểu rồi mà bạn còn không chịu sao ? nếu ko thích thì bạn hãy dùng bản rom nào mà bạn cho là thực sự ổn định nhất nhé.

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Services\LargeTitleBar]
"Keep"=dword:00000000

Bạn thử sửa reg như thế này xem :D funny

Còn Lg menu thì vào settings\today\items bỏ chọn LG menu đi xem có được ko ?

Son_Nguyen

mình nói rùi mà, nếu bạn coi mình là spammer thì cứ việc xóa đi...del nick của mình luôn cũng đc. nhưng giúp mình disable cái HTC Lagre Titlebar đi cái.

Mình cũng xin lỗi tác giả của bản ROM này nhé. Mình luôn tôn trọng các bạn thôi.

p/s : rùi, nhưng ko đc...thậm chí mình xóa lun cả cụm reg rùi mà vẫn thía.

Chỉnh sửa cuối:
Theo kinh nghiệm của mình, trong lúc up Rom có thể bị lỗi nên khi PPC hoạt động có thiếu xót. Nếu được, bạn có thể Up Rom lại thêm lần nữa xem sao? Trường hợp này mình gặp nhiều lần lắm rồi.
Tâm lý người làm Rom mong các bạn hiểu cho, sản phẩm mình làm ra và chia sẻ cho mọi người thưởng thức (Thật sự chẳng lợi lộc gì) chỉ mong mọi người hài lòng và thích thú với sản phẩm của mình và cũng chính là niềm vui, say mê, yêu PPC.
Chúc vui.

Son_Nguyen

rùi, xóa đc cái HTC grand titlebar thì giờ đến lượt các lỗi khác...

Thông báo lun : mất setting cho password...hay còn gọi là ko vào đc máy vì password luôn báo sai pass...sau khoảng 2-3 lần reboot(mặc dù mình ko quên pass)

Lỗi thứ 2 là sau khi chụp 1 tấm hình xong thì tự nhảy ra ngoài Today luôn...

ko có review và hơn thế, ko chụp đc nữa cho đến khi reboot...Khi bấm chọn vào camera thì luôn đc thông báo là

"Camera"
"Unable to start camera."
"Camera device is in used".

Nhưng tớ check trong task manager thì ko có cái nào đang chạy hết...kể cả phần Application và Processes...

Thế nhé...lỗi này hay ho đấy...có thể gọi là Unstable đc roài ,hihihihi

tối qua mất contact của em yêu vì cái tội set password cho máy pda rùi khởi động lại soft reset ý...

Giờ ko biết gọi đth cho em yêu ra làm sao đây huhuhuhu :((

Theo kinh nghiệm của mình, trong lúc up Rom có thể bị lỗi nên khi PPC hoạt động có thiếu xót. Nếu được, bạn có thể Up Rom lại thêm lần nữa xem sao? Trường hợp này mình gặp nhiều lần lắm rồi.
Tâm lý người làm Rom mong các bạn hiểu cho, sản phẩm mình làm ra và chia sẻ cho mọi người thưởng thức (Thật sự chẳng lợi lộc gì) chỉ mong mọi người hài lòng và thích thú với sản phẩm của mình và cũng chính là niềm vui, say mê, yêu PPC.
Chúc vui.

tối qua đã up lại ROM tổng cộng là 3 lần rùi...những ai có lỗi như mình thì ktra hộ mình cái...chứ mình điên lắm rùi...nhất là cái vụ mất số đth ...:|

Last edited by a moderator:

PhamNhatThanh

tối qua đã up lại ROM tổng cộng là 3 lần rùi...những ai có lỗi như mình thì ktra hộ mình cái...chứ mình điên lắm rùi...nhất là cái vụ mất số đth ...:|

Bạn muốn thấy danh sách contact thì cài Schaps_AdvancedConfig
Advandced config =>Show Sim contact đổi Yes =>Done => yes
là thấy contact SIM
LINK:Schaps_AdvancedConfig_v2.0.2.0.CAB
http://www.4shared.com/file/4186479...ncedConfig_v2020.html?dirPwdVerified=7ed9855d

Medkid

Thông báo lun : mất setting cho password...hay còn gọi là ko vào đc máy vì password luôn báo sai pass...sau khoảng 2-3 lần reboot(mặc dù mình ko quên pass)

............................
tối qua mất contact của em yêu vì cái tội set password cho máy pda rùi khởi động lại soft reset ý...

Giờ ko biết gọi đth cho em yêu ra làm sao đây huhuhuhu :((

xin lỗi mình lại xì pam tí xíu,

Mình hi vọng cách này có thể giúp được bạn, thông thường khi bạn cài 1 chương trình password nào đó thì nó sẽ tạo 1 shortcut tới thư mục \Windows\Startup để khởi động cùng với máy sau khi softreset, trong trường hợp bạn quên password thì sao ? đơn giản thôi, sync nó với PC, tìm tới cái thư mục ấy trên PC thông qua active sync rồi xóa cái shortcut của chương trình password ấy đi, hoặc là dùng active sync để remove nó đi luôn sau đó soft reset thì hi vọng sẽ ok. >:) >:)

Hi hi, còn chuyện flash rom ngày 3 lần là chuyện cơm bữa của các cooker trước khi giới thiệu bản rom của mình lên diễn đàn. :D :D :D
Còn muốn biết sdt của em yêu thì đơn giản thôi, chờ "nó" gọi cho mình ,mấy ngày này có nghe điện thoại thì đừng "alo, ai đó ? ? ?" là được, he he funny !!!!