• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC TyTNII (KAISER) - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19199.1.0.0)

amk

mình cũng vừa sang kaiser, cha biết gì nhìu nhưng cứ thấy mới là beng, bác tìm bàn V16 mình đang dùng thấy chả có gì phàn nàn... :)

copcon86

sao em up bản rom này thì loa fone không nghe được, loa ngoài nghe ok. e phải làm sao bây giờ???

NhatToai

Super V.I.P
sao em up bản rom này thì loa fone không nghe được, loa ngoài nghe ok. e phải làm sao bây giờ???

Phải up Radio lại bạn à.Bản ROM này thì dùng Radio 1.64.xx.xx như trong screenshot ở trên ấy.

copcon86

Phải up Radio lại bạn à.Bản ROM này thì dùng Radio 1.64.xx.xx như trong screenshot ở trên ấy.
vẫn không được bác à, e chay radio 1.64.xx.xx cũng vậy, không nghe fone được, chĩ có loa ngoài và camera ok, e up lên 1.65.xx.xx thì chẵng nghe được loa nào và camera cũng không chụp được, sao đây các bác!!!

TranMinhMan

Super V.I.P
vẫn không được bác à, e chay radio 1.64.xx.xx cũng vậy, không nghe fone được, chĩ có loa ngoài và camera ok, e up lên 1.65.xx.xx thì chẵng nghe được loa nào và camera cũng không chụp được, sao đây các bác!!!

Trước đây bạn dùng bản ROM nào, có bị hiện tượng này ko!? Nếu ko bị thì bạn nên up lại bản ROM đó và test lại xem sao! Nếu up trở lại ROM cũ vẫn bị tình trạng này thì theo mình bạn nên kiểm tra lại phần cứng:
1/ Loa phone của bạn có vấn đề.
2/ Bạn có hay dùng tai nghe ko, gắn tháo tai nghe thường xuyên cũng hay bị chập jack cắm lắm.
Thân!;)

copcon86

Trước đây bạn dùng bản ROM nào, có bị hiện tượng này ko!? Nếu ko bị thì bạn nên up lại bản ROM đó và test lại xem sao! Nếu up trở lại ROM cũ vẫn bị tình trạng này thì theo mình bạn nên kiểm tra lại phần cứng:
1/ Loa phone của bạn có vấn đề.
2/ Bạn có hay dùng tai nghe ko, gắn tháo tai nghe thường xuyên cũng hay bị chập jack cắm lắm.
Thân!;)

Hiện tại e đang xài bản ROM của bác nè, 6.1 WWE PDAVIET, e up radio rồi: 1.65.24.36, nhưng chỉ có fone la không nghe được, camera, loa ngoài thì OK. e cắm tai nghe vào rồi mà nó chỉ phát loa ngoài, cắm tai nghe cũng như không. chắc do phần cứng quá.

Chỉnh sửa cuối:

teachya

Chào Bạn
Mình cũng mới dùng HTC Tilt 8925 nhưng hiện đang xài bản 6.5 nên chậm lắm
bây giờ nên dùng bản nào thì hay nhất vậy bạn.
Cám ơn nhiều nhé.
New-user

nguyentrands

hi,
mình up thử ROM nhưng không hiểu sao tất cả thao tác của máy đều rất chậm, người ta gọi tới không nghe được, camera không hoạt động, mở lên chỉ thấy 1 màu đen thui thôi.
Thông số:
ROM: 3.08.61.02 WWE
RADIO:1.65.24.36
Protocol; 25.94.40.06W

Chỉnh sửa cuối:

nguyentrands

Hi there!
Sau khi up lại RADIO bản 1.64.08.21 thì mọi thứ lại bình thường tuy nhiên có 2 vấn đề em đang gặp phải:
1) Camera chuyển động khó khăn, nhòe và chụp hình ko good nữa.
2) Lâu lâu máy bị đơ, chỉ hiện 1 màn hình đen thui, soft reset thì ok lại.

Có ai bị vậy không nhỉ, có thể chỉ mình cách fix ko?