• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

nhatha311

Cụ thể là mình vào Bluetooth setting >>> Add new devide, nó đã có thể nhận ra
cái PC nhưng ko thể gửi file wa PC được, trong khi cái Pc vẫn gửi file qua nó được . .Và trong phần Com port , mình vẫn ko thấy có cái port nào ở đó ( ở bản WM5 mình vẫn có thể thấy 1 cái list những port )
Các bước mình gửi file như sau :
Mở 1 file , Beam file , nhìn thấy cái PC rùi , Tap to send >>>> Failed . :D
Đã làm thử nhiều lần rùi , ko biết có sai gì ko ? Tại vì mình thường làm như vậy đối với WM5 và chuyển bình thường ..
Giúp mình nhé, cám ơn các bạn ...
.

Hix, ko ai thèm giúp em cả ! Cho tới now em vẫn chưa gửi được file từ PPC wa PC bằng bluetooth nữa ...:(( Po' tay

redlion

Hix, ko ai thèm giúp em cả ! Cho tới now em vẫn chưa gửi được file từ PPC wa PC bằng bluetooth nữa ...:(( Po' tay

Có lẽ là Bạn chưa cài RescoExplorer Đa số Các Loại PPc nếu không Mở Files Bằng RescoExplorer Thì không gửi File được. Vì khi sử dụng công cụ này Nới tìm được mục "Send To bluetooth" Thân chào

PhamQuang

Manager

Nhắc nhở nhiều lần rồi.
Đây là khu vực thảo luận về ROM WM6.0 chứ không phải để thắc mắc sử dụng Bluetooth.
Bạn sang khu vực thảo luận sử dụng PPC. Người ta đã thảo luận chủ đề này từ lâu rồi.

XuanTruong

Super V.I.P
Rom 2.02.02 WWE & Rom 2.10.05 FIX4 PDAVIET

Nhắc nhở nhiều lần rồi.
Đây là khu vực thảo luận về ROM WM6.0 chứ không phải để thắc mắc sử dụng Bluetooth.
Bạn sang khu vực thảo luận sử dụng PPC. Người ta đã thảo luận chủ đề này từ lâu rồi.

Mình thấy chủ đề này hơi loãng vì không thấy tập trung vào Rom WM6....
Sao không thấy Bác nào nói về các Rom khác. Mình up rom 2.02.02WWE so với rom của PhamQuang Fix4 thấy thằng wwe khởi động khó hơn có khi 3-4 lần mới được, ram tụt nhanh hơn dùng các ct hồi ram cũng không khả quan lắm. wifi kết nối hơi chậm chất lượng thoại lúc to lúc nhỏ và hơi rè. nhưng chạy cũng khá ổn định ít bị treo máy giữa chừng kể cả khi cài chương trình trên main bộ nhớ chỉ còn 8mb....Còn rom của PhamQuang thì ram tốt hơn nhiều và hồi tốt tuy nhiên thỉnh thoảng hay bị treo khi chạy các chương trình nặng.... theo riêng Tôi đánh giá là ngang ngửa với các rom của diễn đàn Bạn. và ý nữa là khi Cook rom phải theo tiêu chí: Tính ổn định,ít xảy ra lỗi khi cài Soft,ram tốt,giao diện đồ họa đẹp,các Soft cơ bản HDH phải có Version mới...
Còn các ứng dụng khác không cần tích hợp vào rom kiểu như HDH Windows XP Hầu như không tích hợp bất cứ CT nào ngoài những ứng dụng cơ bản. Bác PhamQuang vất vả đấy vì Bác giống như làm Dâu thiên hạ mà.....
Chúc PhamQuang khỏe và làm người con Dâu tốt của PDAVIET!!!!

longgiang81

Super V.I.P
Mình thấy chủ đề này hơi loãng vì không thấy tập trung vào Rom WM6....
Sao không thấy Bác nào nói về các Rom khác. Mình up rom 2.02.02WWE so với rom của PhamQuang Fix4 thấy thằng wwe khởi động khó hơn có khi 3-4 lần mới được, ram tụt nhanh hơn dùng các ct hồi ram cũng không khả quan lắm. wifi kết nối hơi chậm chất lượng thoại lúc to lúc nhỏ và hơi rè. nhưng chạy cũng khá ổn định ít bị treo máy giữa chừng kể cả khi cài chương trình trên main bộ nhớ chỉ còn 8mb....Còn rom của PhamQuang thì ram tốt hơn nhiều và hồi tốt tuy nhiên thỉnh thoảng hay bị treo khi chạy các chương trình nặng.... theo riêng Tôi đánh giá là ngang ngửa với các rom của diễn đàn Bạn. và ý nữa là khi Cook rom phải theo tiêu chí: Tính ổn định,ít xảy ra lỗi khi cài Soft,ram tốt,giao diện đồ họa đẹp,các Soft cơ bản HDH phải có Version mới...
Còn các ứng dụng khác không cần tích hợp vào rom kiểu như HDH Windows XP Hầu như không tích hợp bất cứ CT nào ngoài những ứng dụng cơ bản. Bác PhamQuang vất vả đấy vì Bác giống như làm Dâu thiên hạ mà.....
Chúc PhamQuang khỏe và làm người con Dâu tốt của PDAVIET!!!!

Các ROM khác thì đã thảo luận rất lâu từ các bài trước cơ mà,còn những nhận xét của bạn chỉ là chung chung về bản ROM,cũng đã đc nhắc tới rất nhiều lần. :)

hiveman

Các bác trong quá trình build ROM có biết file nào quản lý bàn phím cứng ko ? cho mình biết thông tin về nó ? Liệu có thể sử dụng tổ hợp phím trên bàn phím này đc ko nhỉ đc không nhỉ ?

nodanka

Sry trước, vừa lấy con Exec up ban fix4 cua PQ. Van không thể kết nối với tai nghe Bluetooth Itech R35. Không theo dõi kịp nên bạn nào biết có thể giúp cách sử dụng hay bản room nào fix lỗi tai nghe bluetooth nhé (da sử dụng BTaudio, Bluetoothmusic đều không được). CHỉ dùm mình bản rom khác nhé

Status
Không mở trả lời sau này.