• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

nhatha311

Thì em cũng UP lên ROM WM 06 nhưng ko hiểu vì sao mà khi up xong rồi, soft-reset lại máy nó lại về cái màn hình lúc bootloader đầu tiên ( tức là nó lại hiện lên chữ Serial ở trên và chữ V1.00 ở dưới ). Em đã đợi phải đến gần 1 tiếng nhưng ko hiểu sao máy vẫn không chạy hay thay đổi cái gì hết.

Em dùng Exec, đã up đúng bản ROM tải từ pdaviet.net fix4, nhưng ko hiểu sao lại ko chạy được và bị trường hợp như trên.

Hôm trước có 1 bác gặp đúng trường hợp như em mà hỏi ko có ai trả lời, em cũng muốn hỏi để có câu trả lời thỏa đáng thôi mà.

Thanks

Hiện tại mình đang xài 1 con Exec và đã up lên bản Fix 4 , xài cũng ngon lắm .Lúc up đâu có vấn đề gì đâu hả bạn ? Chắc bạn làm sai qui trình up rồi .. Thân !!

Bác Quang ơi ! Sao e ko chuyển file từ PPC wa PC được nhỉ ? Chiều ngược lại vẫn ngon lành .. Hay là tại em không biết chuyển trong WM6 nhi? ( luc e xài WM5 e vẫn chuyển được .. ) Cám ơn bác trước nhé ...

18S67705

mình đang dùng bản fix 4, muốn đưa phần xoay màn hình và phần pin xuống Tray như bản fix3 thì làm như thế nào, giúp mình với....
Thanks !!!

longnhi88

Hiện tại mình đang xài 1 con Exec và đã up lên bản Fix 4 , xài cũng ngon lắm .Lúc up đâu có vấn đề gì đâu hả bạn ? Chắc bạn làm sai qui trình up rồi .. Thân !!

Bác Quang ơi ! Sao e ko chuyển file từ PPC wa PC được nhỉ ? Chiều ngược lại vẫn ngon lành .. Hay là tại em không biết chuyển trong WM6 nhi? ( luc e xài WM5 e vẫn chuyển được .. ) Cám ơn bác trước nhé ...

:-o làm gì có chuyện đó,các bản ROM WM6 bây h đã phải chính thức đâu nên có khác gì WM5 đâu ngoài phần giao diện,chuyện khác nhau những phần cơ bản như vậy là ko thể có. Khi bạn chuyển file từ PPC->PC nó báo lỗi ntn mà ko chuyển được,chụp lại cái pic cho lên mọi người xem xem sao???

trungtiep

Thì em cũng UP lên ROM WM 06 nhưng ko hiểu vì sao mà khi up xong rồi, soft-reset lại máy nó lại về cái màn hình lúc bootloader đầu tiên ( tức là nó lại hiện lên chữ Serial ở trên và chữ V1.00 ở dưới ). Em đã đợi phải đến gần 1 tiếng nhưng ko hiểu sao máy vẫn không chạy hay thay đổi cái gì hết.

Em dùng Exec, đã up đúng bản ROM tải từ pdaviet.net fix4, nhưng ko hiểu sao lại ko chạy được và bị trường hợp như trên.

Hôm trước có 1 bác gặp đúng trường hợp như em mà hỏi ko có ai trả lời, em cũng muốn hỏi để có câu trả lời thỏa đáng thôi mà.

Thanks
Bạn xem lại phần kỹ thuật ROM đi ,theo tôi máy của bạn không sao cả va bạn sử dụng
ACTIVE SYNC 4.5 Chú bạn thành công

nhatha311

:-o làm gì có chuyện đó,các bản ROM WM6 bây h đã phải chính thức đâu nên có khác gì WM5 đâu ngoài phần giao diện,chuyện khác nhau những phần cơ bản như vậy là ko thể có. Khi bạn chuyển file từ PPC->PC nó báo lỗi ntn mà ko chuyển được,chụp lại cái pic cho lên mọi người xem xem sao???

Cụ thể là mình vào Bluetooth setting >>> Add new devide, nó đã có thể nhận ra
cái PC nhưng ko thể gửi file wa PC được, trong khi cái Pc vẫn gửi file qua nó được . .Và trong phần Com port , mình vẫn ko thấy có cái port nào ở đó ( ở bản WM5 mình vẫn có thể thấy 1 cái list những port )
Các bước mình gửi file như sau :
Mở 1 file , Beam file , nhìn thấy cái PC rùi , Tap to send >>>> Failed . :D
Đã làm thử nhiều lần rùi , ko biết có sai gì ko ? Tại vì mình thường làm như vậy đối với WM5 và chuyển bình thường ..
Giúp mình nhé, cám ơn các bạn ...
À quên, sao khi mình beam file, mình ko thể thấy được quá trình gửi file nó chạy được bao nhiêu % rồi nhỉ ? Mình nhìn thấy được nó đã send bao nhiêu % rồi thì mình sẽ cảm thấy đỡ sốt ruột hơn .Nếu mà các bản Rom sau các bác tích hợp cái chức năng đó vào thì sẽ good lắm ..Tks nhiều .

Chỉnh sửa cuối:

LamAnhThu

Không có chuyện ROM WM6 không thích hợp với bản radio 1.13 đâu bạn. Trước đây mình vẫn dùng bản đó với WM6 tốt mà. Bạn kiểm tra lại xem bản Radio bạn down về có tốt không hay là nó bị lỗi. Đã làm đúng các bước up Radio chưa?? Nếu không bạn có thể vào đây để down lại
ftp://ftp.xda-developers.com/Universal/Radio
User name : xda
Pass : xda
Nếu vẫn không được thì bạn đưa hình cái lỗi mà bạn gặp phải lên cho mọi người biết là lỗi gì để có cách giúp bạn

Link này em không vào được! Anh viết lại cho em với!!!

nhatha311

À, e mới phát hiện ra các Exec của e ( fix 4 ) cái phần Program nó nhảy lung tug lắm . Mình chạy chương trình 1 hồi là nó giảm xuống còn khoảng 10M ( có khi xuống còn 7M ) , nhưng em cảm giác tốc độ của nó vẫn không giảm nhiều .Cho dù sau đó mình đã dùng Task Manager để End Progran nhưng bộ nhớ program nó cũng vẫn chỉ có 10 hoặc 7M .. Lý do tại sao vậy các bác ? E nghi nó bị Virus quá ...

TuanQuang

À, e mới phát hiện ra các Exec của e ( fix 4 ) cái phần Program nó nhảy lung tug lắm . Mình chạy chương trình 1 hồi là nó giảm xuống còn khoảng 10M ( có khi xuống còn 7M ) , nhưng em cảm giác tốc độ của nó vẫn không giảm nhiều .Cho dù sau đó mình đã dùng Task Manager để End Progran nhưng bộ nhớ program nó cũng vẫn chỉ có 10 hoặc 7M .. Lý do tại sao vậy các bác ? E nghi nó bị Virus quá ...

bệnh này là bệnh tụt Ram thôi mà. bệnh này thì hầu như 2k6 thì room nào cũng bị bạn ạh. để khắc phục thì chỉ có dùng sktools để giải phóng ram,hoặc tắt tất cả các chương trình đang chạy đi nhưng cũngko ăn thua đâu.chỉ có SR là Ram lại hồi phục thôi.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
To cuunon:mình chưa có điều test con i-tech S38,nhưng con này là bluetooth stereo,cũng như con nokia bh 501 của mình mà,với lại còn tùy hãng tai nghe nữa,hay bạn thử up rom khác xem được không,nếu không được thì bạn dùng phần mềm bluemusic hỗ trợ nhé,dùng tốt cho các tai nghe đấy,và tránh hỏi về tai nghe nhiều ở chủ đề này,có thể qua chủ đề tảo luận sử dụng tai nghe bluetooth,để tránh làm loãng chủ đề.

Born2loveU

Member
Mình đã up bản fix 4 - không có gì phàn nàn cả. Chỉ đáng tiếc là không còn phần mềm bảo mật cho Contact, Messenger ... như các bản trước.

PhamQuang

Manager
Mình đã up bản fix 4 - không có gì phàn nàn cả. Chỉ đáng tiếc là không còn phần mềm bảo mật cho Contact, Messenger ... như các bản trước.

- Người thích đưa vào, người thích bỏ ra.
- Bó tay !!!
Bản Fix4 chính là phục vụ các đối tượng thích ROM "trơn tru" đó.
Khó làm lắm bạn ạ, không thể hài lòng tất cả được. :O:O:O

gacondangyeu

Anh Quang.... có thể ko cần cài những trình đó vào củng dc, mọi người có thể DOWN nhưng thêm trương trình ATM VN gì đó, thật khó chịu, tại vì nếu tụi em ở nước ngoài, thật sự ko thể use cái đó tốt dc, nếu anh muốn là ROM do người Việt làm, đơn giản anh PLUG vào VNES keyboard dc rồi, ko lẽ thằng TÂY xài keyboard Việt, eck.....
Thật sự thế giới này ko thể vẹn toàn 10/ 10 dc, anh củng đừng quan tâm nếu có nhiều ý kiến nghịch nhau, thậm trí WINDOW của MICROSOFT, ai nói luôn luôn tốt hơn MAC ? .....
Anh chỉ cần FIX lỗi tối, test ROM tối đa trước khi UP lên, nếu bỏ, thi bỏ hết tt, còn nếu lấy thì lấy lại giao diện cũ, vậy thôi, chúc anh luôn gặt hái nhiều khám phá hơn nửa

connguab

A Quang ơi ! Sao bản Rom mới của a lâu xuất hiện quá vậy.
Mọi người ai cũng trông hết đó !
A Quang mau đưa lên cho mọi người cùng thưởng thức đi !!!

nhatha311

bệnh này là bệnh tụt Ram thôi mà. bệnh này thì hầu như 2k6 thì room nào cũng bị bạn ạh. để khắc phục thì chỉ có dùng sktools để giải phóng ram,hoặc tắt tất cả các chương trình đang chạy đi nhưng cũngko ăn thua đâu.chỉ có SR là Ram lại hồi phục thôi.

hix, nếu mà như vậy thì nó có ảnh hưởng tới tốc độ của máy bác nhỉ ? Rồi chẳng hạn như PM core player cũng sẽ ko chạy nổi với 1 thằng RAm như thế ! Hiện thời thì RAM của e đang đứng ở mức 5M ( pó tay ) . Chẳng lẽ cứ mỗi lần muốn chạy Core thì em lại phải SR sao hả bác ? Thế thì tội nghiệp cho con pin chai của em quá . huhu:((.. Các bác cook yêu dấu của PV ơi, nhớ đưa cái lỗi này vào danh sách cần khắc phục nhé . Thks các bác nhiều lắm !;)

cachep2006

A Quang ơi ! Sao bản Rom mới của a lâu xuất hiện quá vậy.
Mọi người ai cũng trông hết đó !
A Quang mau đưa lên cho mọi người cùng thưởng thức đi !!!

Như Bác Quang đã nói rùi bạn ah ! đợi cuối tháng xem sao ! đừng nóng vội ! Hy vọng phiên bản sắp tới sẽ hoàn hảo hơn !

Thân chào !

acer

Hichic, mình đang xài bản fix4 này ổn định và đả cài đặt khá nhiều fan mềm cần thiết rùi...hcihchic....làm biếng up lại đó. Mấy chương trình mà bạn cần ở mấy bản Rom trước đều có trên diễn đàn hết đó, bạn cứ down về mà tự cài...là xong, mình cũng thíc mấy chương trình bảo mật của bản Fix 3 lắm...hihi2....1

banhbaonong

Mình thấy như bản fix4 là tốt rồi. Một ROM nhẹ nhàng phù hợp cho tất cả mọi người. Ai thích cài thêm gì thì cài thêm vào, điều này dễ hơn nhiều so với việc gỡ bỏ các ứng dụng có sẵn trên ROM không biết mọi người còn phàn nàn gì nữa nhỉ :|
Em thấy nên phát triển những ROM như fix4. Hi vọng bản ROM mới cũng sẽ như thế và sẽ nhanh chóng được ra mắt thỏa lòng mong đợi bấy lâu của mọi người :D

LamAnhThu

vẫn vào đc mà bạn.bạn vào file--- login thì bạn điền vào user name và password là xda nhé

Không vào được anh ạ:((! Nó toàn báo là :" 530 permission denied" Anh có thể up lại giúp em không? em cảm ơn!

banhbaonong

Không vào được anh ạ:((! Nó toàn báo là :" 530 permission denied" Anh có thể up lại giúp em không? em cảm ơn!

Mình mới down từ trên đó về vẫn được mà. Up lại cho bạn lên 4shared down tạm vậy nhé

Download :

Status
Không mở trả lời sau này.