• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

nthanhtrung_a

Các anh à.
Sắp tới ra Rom mới, em thấy File Explorer trong WM không có hỗ trợ được nhiều. Sao mình không gỡ bỏ nó đi và thay vào đó là chương trình Resco Explorer.
Liệu có được không các anh. Em thấy các anh làm giống như chương trình nghe nhạc TCPMP là được mà. Như vậy sẽ đỡ tốm bộ nhớ để cài Resco.

À mà còn Windows Media nữa. Sao các anh không phát triển nó như Windows Media trên PC đó. Sẽ rất tuyệt để nghe nhạc, nếu như nó có thêm phần Repeat, Shuffe, và Add now playing.]
Mong rằng Rom mới sẽ được dùng.
Chúc các anh sức khỏe, vui vẻ để tạo ra những bản Rom tuyệt vời.

Last edited by a moderator:

Tom_codon

Super V.I.P
Các anh à.
Sắp tới ra Rom mới, em thấy File Explorer trong WM không có hỗ trợ được nhiều. Sao mình không gỡ bỏ nó đi và thay vào đó là chương trình Resco Explorer.
Liệu có được không các anh. Em thấy các anh làm giống như chương trình nghe nhạc TCPMP là được mà. Như vậy sẽ đỡ tốm bộ nhớ để cài Resco.

À mà còn Windows Media nữa. Sao các anh không phát triển nó như Windows Media trên PC đó. Sẽ rất tuyệt để nghe nhạc, nếu như nó có thêm phần Repeat, Shuffe, và Add now playing.]
Mong rằng Rom mới sẽ được dùng.
Chúc các anh sức khỏe, vui vẻ để tạo ra những bản Rom tuyệt vời.

Đương nhiên là bất kì phần mềm nào cũng có thể gỡ bỏ được cả.Nhưng Resco là phần mềm thương mại nên không ai đưa nó vào rom cả.Với lại những thành phần ko thể thiếu của Windows mobile như File Explorer thì ko ai gỡ nó đi cả.
Nếu bạn thích có thể sang bên Topic chỉnh sửa Rom WM5 và WM6 để tự tạo cho mình 1 Rom.Nếu thiếu module Resco thì PM cho mình mình sẽ gửi cho.

Windows media player chỉ có microsoft mới phát triển được thôi vì nó thuộc bản quyền sở hữu của microsoft.Nếu ai có tài cũng chẳng dám phát triền đâu :D :D :D
Chúc vui

nthanhtrung_a

Mình vừa unlock và unhide nhưng không hiểu sao trong thông tin Device Information/ExtROM version vẫn hiện thị là NONE.
Mình làm đi làm lại nhiều lần, nhưng vẫn không được.
Sao mình không kết hợp unlock và unhide này vào Rom luôn để khỏi phải cài đặt tới lui mấy anh nhỉ ???
Mong mọi người chỉ giáo.

Cám ơn anh Tom. Em định cám ơn anh bằng nút Thanks nhưng không thấy. Em nghĩ đây là Forum chỉ danh riêng cho các Fans của PDA thôi. Chứ không nghĩ còn liên quan đến các bản quyền nữa. Mong anh thông cảm nhé.
Vậy anh có thể gửi cho em Module Resco không ???
Trước mặt là vậy thôi, có gì không hiểu em sẽ hỏi thêm anh.
Giúp em anh nhé. Thanks anh rất nhiều.

ChauAnh

Các ver ROM của WM6 hiện nay gần như không có ExtRom thì lấy đâu ra ver của nó chứ? :-??
Còn bạn muốn hiện thông số ExtRom theo ý bạn với thông số bất kì thì dùng Registry đã nói khá nhiều rồi!
Bạn xin module của Resco mà để dùng được thì phải tìm hiểu và học cách build Rom đi đã không lấy về làm chi? :D

timur

Mình có 2 thắc mắc nhỏ :
1. Em đã chỉnh trong Registry nhưng không đổi tên Ext_ROM được. Có cách nào để đổi tên Ext_ROM không?
2. Mình cài SpriteBackup để backupđữ liệu, nhưng khi chỉnh để file backup lưu vào thẻ nhớ nhưng không được. nó cứ bắt vào ext_ROM, mà ext_ROM có 10Mb thì làm sao đủ được -->không backup được. Bây giờ làm sao để lưu file backup sang thẻ ?
Mình đang dùng fix4. Thanks for reading!

Nemmatlanh

Mình có 2 thắc mắc nhỏ :
1. Em đã chỉnh trong Registry nhưng không đổi tên Ext_ROM được. Có cách nào để đổi tên Ext_ROM không?
2. Mình cài SpriteBackup để backupđữ liệu, nhưng khi chỉnh để file backup lưu vào thẻ nhớ nhưng không được. nó cứ bắt vào ext_ROM, mà ext_ROM có 10Mb thì làm sao đủ được -->không backup được. Bây giờ làm sao để lưu file backup sang thẻ ?
Mình đang dùng fix4. Thanks for reading!

Anh Nguyên sao mà không đổi được tên ExtRom thế?Em vẫn làm hàng ngày mà.Anh làm y hệt các bước em đã hướng dẫn rồi SR máy chắc chắn sẽ được thôi.
Còn Backup thì em ít dùng Spite,em thấy dùng SPBBackup vẫn hay anh ạ.Anh dùng thử xem,có chọn chế độ Backup lên thẻ nhớ đó.Nếu chưa làm được thì hôm nào anh em mình đi Cafe em làm trực tiếp cho nhé.

hatito

các bác ơi cho em hỏi chút, em có chú MDA Pro, down rom 2006 về up lên, lúc up xong HR lại thì nó chỉ hiện ở màn hình đầu tiên mà không khởi động tiếp. Thử nhiều bản rom rồi nhưng kết quả cũng tương tự đành quay lại 2005, thì vẫn ok. Các bác lý giải hộ em trường hợp này cái. Nhìn mấy ông cùng phòng dùng imate chạy 2006 mà tức nổ đom đóm mắt. Xin chân thành cảm ơn!!!!!!!

hieutq

Các bác cho em hỏi. Thằng bạn em nó có chú exec nhờ em up lên 2006 (em up bản 2.0.0.6 PV của bác Tom) nhưng chẳng hiểu thế nào mà nó cứ bác kô đúng phiên bản. Đến đoạn click Update rồi load 1 lúc là báo lỗi kô đúng phiên bản.
Em đã đọc rất kỹ lại topic hướng dẫn uprom cho Uni của Man Pham Quang rồi và làm rất tuần tự. Và trước đó em cũng đã từng up thành công bản này cho chú exec của em rồi mà. Chẳng hiểu sao nữa
Em đưa về Bootloader thì nó báo "S E R I A L 1.0.0" nhưng cắm USB Sync thì nó kô chuyển chứ S_erial ->USB (như bài hướng dẫn của Man PQ).
Kô biết đây có phải là nguyên nhân dẫn đến bản UPROM kô nhận ra đúng dòng máy kô ạ. Liệu có phải up bản Rom nào trước khi up bản này kô ạ. Các bác bày cho em cách làm với.
Thank U

TuanQuang

các bác ơi cho em hỏi chút, em có chú MDA Pro, down rom 2006 về up lên, lúc up xong HR lại thì nó chỉ hiện ở màn hình đầu tiên mà không khởi động tiếp. Thử nhiều bản rom rồi nhưng kết quả cũng tương tự đành quay lại 2005, thì vẫn ok. Các bác lý giải hộ em trường hợp này cái. Nhìn mấy ông cùng phòng dùng imate chạy 2006 mà tức nổ đom đóm mắt. Xin chân thành cảm ơn!!!!!!!

mình đã tưng gặp trường hợp như bạn rồi , ko thể up lên 2k6 đc. up 2k5 thì vẫn vô tư.bệnh nayf ko thể lý giải đc tại sao. tốt nhất bạn nên thử Format máy rồi up lại xem, nếu vẫn ko đc thì bo tay roai.

Các bác cho em hỏi. Thằng bạn em nó có chú exec nhờ em up lên 2006 (em up bản 2.0.0.6 PV của bác Tom) nhưng chẳng hiểu thế nào mà nó cứ bác kô đúng phiên bản. Đến đoạn click Update rồi load 1 lúc là báo lỗi kô đúng phiên bản.
Em đã đọc rất kỹ lại topic hướng dẫn uprom cho Uni của Man Pham Quang rồi và làm rất tuần tự. Và trước đó em cũng đã từng up thành công bản này cho chú exec của em rồi mà. Chẳng hiểu sao nữa
Em đưa về Bootloader thì nó báo "S E R I A L 1.0.0" nhưng cắm USB Sync thì nó kô chuyển chứ S_erial ->USB (như bài hướng dẫn của Man PQ).
Kô biết đây có phải là nguyên nhân dẫn đến bản UPROM kô nhận ra đúng dòng máy kô ạ. Liệu có phải up bản Rom nào trước khi up bản này kô ạ. Các bác bày cho em cách làm với.
Thank U

bạn đã cài activese sync 4.5 chưa? bạn cài AS 4.5 rồi vào conetion bỏ dấu alow usb conection đi nhé.sau đó đưa máy về bootloader rồi cắm cable rồi Up nhé.chúc vui

nhatha311

Không phải lỗi tại ROM đâu bạn. Mình cũng dùng fix4 và SPB Backup 1.5 không có vấn đề gì,chắc là đụng với soft gì đấy. Bạn hard reset rồi cài lại từ đầu xem nhé

Cám ơn bạn nhé . Dù gì mình cũng phải HR lại rùi ( hix, thức đến 3 giờ sáng cài soft :(( ) ... Sau khi HR, đã cài thẳng lên bản SPB Backup 1.6 >>> Dùng ngon lắm ... Cũng chẳng hiểu tại sao nữa ..:(

hieutq

bạn đã cài activese sync 4.5 chưa? bạn cài AS 4.5 rồi vào conetion bỏ dấu alow usb conection đi nhé.sau đó đưa máy về bootloader rồi cắm cable rồi Up nhé.chúc vui

em làm rồi. Đọc rất cẩn thận bài hướng dẫn của anh PHạm Quang mà (làm sao mà lại kô thực hiện bước này được). Em cài ASync 4.5 rồi (thử cả 4.1 và 4.2 luôn rồi ạ). Lạ quá

B

Beelzebub

Guest
bạn thử up lên bootloader 1.01 xem sao, cắm bằng cổng usb chính đằng sau máy, ko hiểu sao nhiều máy ko nhậ cổng chia.

ducvespa

mình up test thử bản mới từ Rom v2.10.05 FIX3 - Fix4, Rom v2.10.06 có đều bị lỗi như sau: mình phục hồi danh bạ SPB backup ver 1.5 đến 1.6 đến Contact trong danh bạ trong máy xong, sau đó mình tạo mới Contact báo lỗi: An unexpected error has occurred in this program nguyên nhân có phải lỗi phần mềm SPB Contacts không các bạn

hatito

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hatito Xem Bài gửi

mình đã tưng gặp trường hợp như bạn rồi , ko thể up lên 2k6 đc. up 2k5 thì vẫn vô tư.bệnh nayf ko thể lý giải đc tại sao. tốt nhất bạn nên thử Format máy rồi up lại xem, nếu vẫn ko đc thì bo tay roai.

Bác cho em hỏi chút format lại máy làm ntn? và tiện đây bác cho em hỏi tí MDA Pro cài rom tiếng anh bị lỗi phần bàn phím cứng không biết có cách nào chữa không? (các phím bị đảo lộn do sắp xếp khác o2 exec). Trước MDA III có phần fix nhưng em để mất mất đến lúc dùng chú này chẳng tìm thấy đâu chán quá

TuanQuang

Trích dẫn:

Bác cho em hỏi chút format lại máy làm ntn? và tiện đây bác cho em hỏi tí MDA Pro cài rom tiếng anh bị lỗi phần bàn phím cứng không biết có cách nào chữa không? (các phím bị đảo lộn do sắp xếp khác o2 exec). Trước MDA III có phần fix nhưng em để mất mất đến lúc dùng chú này chẳng tìm thấy đâu chán quá

về vấn đề bàn Phím thf mình đã trả lời bạn bên Thảo luận UNI rồi nhé.bạn qua coi đi.
để format cho Uni thì bạn nhấn blacklight + giữ chặt Sr đến khi màn hình hiện ra mấy cái dòng xanh đỏ thì bạn dùng phím 5 chiều để làm nhé,.
dòng đầu tiên để No, các dòng còn lại để Yes sau đó Ok là đc.

B

Beelzebub

Guest
Trích dẫn:

format: ấn 2 phím - sau đó chọc, rồi ấn số 0
file sửa lỗi bàn phím:

hatito

về vấn đề bàn Phím thf mình đã trả lời bạn bên Thảo luận UNI rồi nhé.bạn qua coi đi.
để format cho Uni thì bạn nhấn blacklight + giữ chặt Sr đến khi màn hình hiện ra mấy cái dòng xanh đỏ thì bạn dùng phím 5 chiều để làm nhé,.
dòng đầu tiên để No, các dòng còn lại để Yes sau đó Ok là đc.

vấn đề bác nói em đã làm thử rồi. em chỉ hỏi bác về hiện tượng này. sau khi em làm các thao tác như bác nói. em thấy máy em tắt luôn mà không tự khởi động lại. liệu như thế có bình thường không??? vì em đã từng làm việc này với chú MDA III rồi và nó tự khởi động lại ngay, còn chú MDA Pro thì lịm luôn phải nhấn SR thì mới khởi động. ?????????????

nhatha311

mình up test thử bản mới từ Rom v2.10.05 FIX3 - Fix4, Rom v2.10.06 có đều bị lỗi như sau: mình phục hồi danh bạ SPB backup ver 1.5 đến 1.6 đến Contact trong danh bạ trong máy xong, sau đó mình tạo mới Contact báo lỗi: An unexpected error has occurred in this program nguyên nhân có phải lỗi phần mềm SPB Contacts không các bạn

Bạn dùng chương trình PimBackup đi nhé ! Dùng ct đó có thể backup lại contact ( mình cũng vừa up lên fix 4 đây ) >>> Xài tốt lắm . Thân!

tonkhuong

Mình up lên Rom version 2.10.05 PV, Radio version 1.09.00, ExROM version 2.10.05 FIX4, máy chạy rất tốt nhưng mình thấy có 2 nhược điểm như sau:
- Sau khi nghe điện thoai xong rất khó tắt màn hình phone, nhấn nút xanh (phone) để hiển thị màn hình phone gần như không có tác dụng.
- Bluetooth: mình pair với khá nhiều tai nghe bluetooth ( cả mono và stereo), nghe thì rất rõ nhưng nói không ai nghe cả. Đặc biệt nghe nhạc stereo rất hay.
Không biết các bác có bị tình trạng như vậy không? và cách khắc phục sẽ ntn?

banhbaonong

Mình up lên Rom version 2.10.05 PV, Radio version 1.09.00, ExROM version 2.10.05 FIX4, máy chạy rất tốt nhưng mình thấy có 2 nhược điểm như sau:
- Sau khi nghe điện thoai xong rất khó tắt màn hình phone, nhấn nút xanh (phone) để hiển thị màn hình phone gần như không có tác dụng.
- Bluetooth: mình pair với khá nhiều tai nghe bluetooth ( cả mono và stereo), nghe thì rất rõ nhưng nói không ai nghe cả. Đặc biệt nghe nhạc stereo rất hay.
Không biết các bác có bị tình trạng như vậy không? và cách khắc phục sẽ ntn?

Vấn đề với việc các phím ngoài để nhận và bỏ cuộc gọi không có tác dụng thì bạn nên chú ý không dùng cái X-Button để đóng các ứng dụng ( bạn có thể vào Setting/ System chọn X-Button để bỏ nó đi,soft reset là xong) Và lưu ý không nên dùng Hibernate để giải phóng RAM vì cũng dễ gây ra lỗi này

Về tai nghe Bluetooth chắc ko phải vì lỗi của ROM vì mình cũng dùng bản fix4 này thấy vẫn chạy tốt. Bạn nên kiểm tra lại tai nghe của mình hoặc có soft nào đó gây lỗi ko . Chúc vui ;)

Bây giờ đã qua giữa tháng 5 rồi . Bao giờ có ROM mới đây anh Quang nhỉ :D

Status
Không mở trả lời sau này.