• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

aphodit

:( Bác Quang ơi ! Sau khi em up lên bản "FIX 3" của bác thì nút "power" không còn tác dụng vậy (không thể tắt màn hình được) . Bác cứu em với.:(

Huycl2507

:( Bác Quang ơi ! Sau khi em up lên bản "FIX 3" của bác thì nút "power" không còn tác dụng vậy (không thể tắt màn hình được) . Bác cứu em với.:(

Bản Rom 2.10.05 fix 3 của Man PhamQuang không có liệt phím Buttons nào cả (phím Power sử dụng bình thường bạn nhé).

Chúc vui:D

ducvespa

bản rom 2.10.02 PV, Ext 42.51.P8, lỗi phần pin nguồn thì phải, mình đang nghe nhạc hoặc chụp hình quay phim còn 80%pin nguồn là tắt máy hết lên luôn..vậy lỗi pin hay lỗi rom, trước đây mình xài rom 5.0 bản Ivan peta5 là 30%pin là tắt máy hiện ra safe mode gì đó là tắt luôn..

ztung

bản rom 2.10.02 PV, Ext 42.51.P8, lỗi phần pin nguồn thì phải, mình đang nghe nhạc hoặc chụp hình quay phim còn 80%pin nguồn là tắt máy hết lên luôn..vậy lỗi pin hay lỗi rom, trước đây mình xài rom 5.0 bản Ivan peta5 là 30%pin là tắt máy hiện ra safe mode gì đó là tắt luôn..

Mình đang dùng Rom này , o có hiện tượng như vậy.pin bạn có vấn đề đó.pin không hư thì chỉ khi nào còn 1,2 % thì mới có hiện tượng tắt máy.

Nemmatlanh

Mình có thể khẳng định với bạn rằng đây là do Pin chứ không phải do Rom bạn nhé.Pin của bạn đã đến lúc phải thay rồi đấy.Bạn có thể lắp cục khác vào dùng thử nhé.Thân!

Atemis

Active Member
Mình thấy bản fix 3 này của bác quang duy nhất có 1 điểm mà mình cảm thấy không ưng ý nhất có lẽ là cái màu xanh của bàn fím đó.sao nhìn vô đó 1 lát mà chóng hết cả mặt.Nếu có được bàn fím như của ban 02 đó chắc chắn sẽ cool hơn nhiều.Mình đang test soft nên chưa đưa ra nhậ định nào được nhưng cho đến h fút này mọi thứ đều tốt cả.

loveblue

Super V.I.P
đúng như bạn Atemis nói bàn phím của rom fix3 mình cũng thấy ko đẹp bằng trước, nhưng mình thấy còn một chi tiết này nửa đó là camera:mình hoan nghênh bỏ camera cool,nhưng mình thấy chụp vẫn ko đẹp bằng bản rom ship ở mọi độ phân giải, nhưng bù lại lần này camera có thêm ngày tháng khi chụp y như máy pro vậy :D :D THANHK bác Quang nhiều lắm

Adminpdaviet

Administrator
Mình thấy bản fix 3 này của bác quang duy nhất có 1 điểm mà mình cảm thấy không ưng ý nhất có lẽ là cái màu xanh của bàn fím đó.sao nhìn vô đó 1 lát mà chóng hết cả mặt.Nếu có được bàn fím như của ban 02 đó chắc chắn sẽ cool hơn nhiều.Mình đang test soft nên chưa đưa ra nhậ định nào được nhưng cho đến h fút này mọi thứ đều tốt cả.

Bạn có thể thay đổi mà bàn phím nhé.

Dưới đây là CAB để thay các bàn phím nếu bạn muốn.

- Màu xanh Crystal.
- Màu đỏ.

Tùy ý lựa chọn.

PhamQuang

Manager
Thêm 2 lựa chọn màu bàn phím nữa để các bạn lựa chọn cho KB Default

- Màu xanh Crystal toàn phần.
- Màu xanh lá cây sáng.

Good luck !!!

ducvespa

bản rom 2.10.05 PV này có bị lỗi Contact danh bạ không các bạn, sao mình tạo mình mới chọn Outlook không được, nó báo lỗi

ltrhai

Tôi up xong thấy đèn bàn phím không có tác dụng, đã thử kiểm tra bằng các cách vẫn vậy, có ai bị như vậy không, có thể cho biết ý kiến.

B777

Adobe Reader. Mình đang xài bản ROM version 2.10.05 PV. Nhưng khi mình đọc file PDF bằng Adobe Reader LE tích hợp sẵn trong Win thì chỉ có xem đc hình chứ ko đọc đc chữ. Các bạn có biết tại sao ko ? Nếu biết thì cho mình lời khuyên. Rất cảm ơn !

B

Beelzebub

Guest
em dùng bản này mỗi lần đều khởi động lại đều bị treo ở màn hình welcome, phải chọc sr lần nữa mới được. Bản fix 1 có vẻ ổn định hơn.

PhamQuang

Manager
Adobe Reader. Mình đang xài bản ROM version 2.10.05 PV. Nhưng khi mình đọc file PDF bằng Adobe Reader LE tích hợp sẵn trong Win thì chỉ có xem đc hình chứ ko đọc đc chữ. Các bạn có biết tại sao ko ? Nếu biết thì cho mình lời khuyên. Rất cảm ơn !

Bạn phải sử dụng chức năng ZOOM lên chứ. :D
Đọc PDF tốt mà.

loveblue

Super V.I.P
lúc trước sử dụng bản Fix 1 khi syn với PC mình dùng exec vào mạng bình thường, up fix 3 xong ko vào mạng được nửa ko biết như vậy có phải lỗi ko các bác,mình chưa test wifi nên bị tình trạng như vậy ko biết có sử dụng wifi được ko nửa

PhamQuang

Manager
lúc trước sử dụng bản Fix 1 khi syn với PC mình dùng exec vào mạng bình thường, up fix 3 xong ko vào mạng được nửa ko biết như vậy có phải lỗi ko các bác,mình chưa test wifi nên bị tình trạng như vậy ko biết có sử dụng wifi được ko nửa

v2.10.05 FIX1 FIX2 và FIX3 về OS là như sau, phần Phone, Connections, ... base cơ bản không có gì thay đổi.
Do đó cảm thấy vô lý với câu hỏi trên của bạn.

Lưu ý lại:

v2.10.05 FIX3 vào mạng qua USB, GPRS và WiFi đều tốt. Các bạn nên kiểm tra lại WiFi của mình.

loveblue

Super V.I.P
cảm ơn bác em sẽ up lại xem sao, em rất thích giao diện file exlore và tin nhắn trông tuyệt làm sao ,thật tiếc ko thể bỏ qua bản rom này THANHK BÁC

tete

đúng như bạn Atemis nói bàn phím của rom fix3 mình cũng thấy ko đẹp bằng trước, nhưng mình thấy còn một chi tiết này nửa đó là camera:mình hoan nghênh bỏ camera cool,nhưng mình thấy chụp vẫn ko đẹp bằng bản rom ship ở mọi độ phân giải, nhưng bù lại lần này camera có thêm ngày tháng khi chụp y như máy pro vậy :D :D THANHK bác Quang nhiều lắm

Cái này do setting của camera, ban vào Camera setting, chọn Tool, chọn Option, trong phần Preffĩ type chọn date and time thì rom nào cũng có ngày tháng như máy pro :D . Còn chất lượng ảnh thì có tùy chọn Super fine, fine, nỏmal, basic đó. mình nghĩ chất lượng ảnh là do phần cứng nhiều hơn là phần mềm, Rom có cải thiện cũng ko nhiều, chỉ có điều lạ là exec ko cho chỉnh thời gian lộ sáng lên có bản rôm thì bị lóa, bản thì ko ở các chế độ 1m,2m.

thanhhoa

v2.10.05 FIX1 FIX2 và FIX3 về OS là như sau, phần Phone, Connections, ... base cơ bản không có gì thay đổi.
Do đó cảm thấy vô lý với câu hỏi trên của bạn.

Lưu ý lại:

v2.10.05 FIX3 vào mạng qua USB, GPRS và WiFi đều tốt. Các bạn nên kiểm tra lại WiFi của mình.

Em cũng bị tình trạng không duyệt web khi kết nối USB hoặc Wifi khi up v.10.05 FIX3. Em kiểm tra rồi, up ROM lại mấy lần vẫn không duyệt web được. Em tìm hoài mà không biết sửa lỗi chỗ nào.

Em up cả 3 file ms_.nbf, radio_.nbf, và nk.nbf(v.10.05 FIX3) thì bị như vậy.:(

tepbi

Tôi up xong thấy đèn bàn phím không có tác dụng, đã thử kiểm tra bằng các cách vẫn vậy, có ai bị như vậy không, có thể cho biết ý kiến.

em dùng bản này mỗi lần đều khởi động lại đều bị treo ở màn hình welcome, phải chọc sr lần nữa mới được. Bản fix 1 có vẻ ổn định hơn.

Ủa..mình đang test bản FIX3 từ trưa tới giờ...mình có thấy bị những lổi này đâu kà...:-?
Còn cái bàn Phím Xanh đậm gốc của ROM FIX3 đẹp đấy chứ nhỉ...sao mọi ng lại k thích hén...

Ah mà các bác cho em hỏi: e cài bài nhạc chuông chuẩn của ROM Ring-WindowMobile thì nó bị giựt giựt...ngắt quảng...

Status
Không mở trả lời sau này.