• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn nao đã test thử bản Jwrightmcps ROM V2.02.02 WWE thì cho mình xem mấy hình xem thế nào. Mình bận nên chưa download được.Cảm ơn!

Các bạn tranh luận về rom gay gắt quá!!! không nên vậy:
Thứ nhất: Đã tham gia cùng diễn đàn thì coi như người một nhà....
Thứ hai: Ai lớn ai nhỏ cũng không thể biết chính xác được nên có lời dễ nghe..
Thứ ba: Không ai giỏi tất cả các lĩnh vực, cỡ Bác học cũng chỉ một chuyên ngành mà thôi...
Thứ tư: Văn hóa trong giao tiếp ứng xử trên diễn đàn sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của PDAVIET...
Vài lời như vậy mong các bạn đoàn kết và luôn đóng góp mặt tích cực cho PDAVIET!!!

tran

Vẫn ko đổi đc ringtone

Chán thật bạn à!
Mình vừa ỦPOM lại bản 10.2.05-fix , để nguyên chưa cài gì. dùng clear storage xong thì thay đổi ringtone vẫn ko đc. kiểm tra lại thì các file ringtone nằm ở thư mục: windows\ chứ ko ở windows\ringtone.
Nhân tiện mình hỏi: sau khi UPROM, dùng chương trình gì để format ext-rom đc? Hay là phải cài resco-explorer để format?

Bác bị sao chứ máy em chọn ringtone bình thường mà,em cũng làm như bác lấy bài trong thẻ nhớ đâu có bị như bác đâu.Bác thử HR lại xem sao!
Chúc vui!

Bác đánh đúng nhá : pdaviet.net , nếu không được thì như vậy : PDAVIET.NET , hoặc là : pdaviet ,hoặc là PDAVIET.Bác hãy thử các cách trên nhá,chắc chắn là sẽ ok thôi.
Chúc vui!

AnhTu

Super V.I.P
Hiện nay ROM WM5 lẫn WM6 dành cho Uni rất nhiều, và mỗi người thì sử dụng theo từng cách khác nhau, do đó việc truyền đạt kinh nghiệm rất quan trọng, người đi trước có thể đưa ra các nhận xét khách quan về những ROM mà mình đã từng sử dụng, ngay cả các member hoặc Mod cũng có thể chưa sử dụng hết nhưng cũng cố gắng đưa ra những nhận xét để các bạn có thể tìm cho mình hướng đi tốt nhất.
Chấm dứt tranh cãi, nếu ai thích thì vào box 8 mà lập topic tranh luận cho bớt căng thẳng nhé. Welcome to Box 8 ^^

ltrhai

Tải file đó về bạn không cắm cáp Sync rồi chạ nó, chờ nó extract xong thì vào thư mục C:\Documents and Settings\<tenmaytinh>\Local Settings\Temp mà tìm nhé.

Lưu ý trước đó bạn phải vào folder option bật chế độ: Unhide lên thì mới xem được mà copy.

nncuong

Administrator
Các bác tranh luận 48M-50M làm gì, có bác nào xóa được các Ext_ROM để gộp vào Programs không, ít ra mình cũng có thêm 10M nữa

m2faces

Jwrightmcps ROM V2.02.02 WWE

Trên xda-developers vừa giới thiệu bản Rom mới của Jwrightmcps. Ai thích vọc có thể tham khảo thêm tại đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=303685

Phiên bản này vẫn bao gồm 3 thành phần là CE v2.02.02, ExtRom v2.03.07 và Radio v1.15. Trích dẫn nguyên văn để các bạn tiện theo dõi:

Tham khảo thêm và tải theo link trên! :D

Bản náy bị lỗi với tai nghe bluetooh plantronics.mình nói người ta không nghe thấy gì,trong khi bản 2.02.00 lại ngon lành.Ngộ nhỉ

XuanTruong

Super V.I.P
Jwrightmcps ROM v2.02.02 WWE

Rom 2.02.02WWE chạy tương đối ổn định, đã SR khoảng 10 lần liên tục không thấy hiện tượng bị treo. Tốc độ tụt Ram chậm hơn, đã thay đổi vài icon như MIDlet manager, Zip...
Nâng cấp version một số chương trình đi kèm với Rom, tốc độ Wifi cải thiện đáng kể. Com manager hoạt động tốt khi tắt,bật, có thêm tùy chọn Flight mode...
Sau khi up rom chưa cài Soft nào ram còn khoảng 26-27MB, nói chung đây là Rom đáng để vọc thử....
Các Bác test thử và cho thêm ý kiến nhé. Em mới test được khoảng 2 giờ nên chưa được kỹ lắm...

Đăng Chỉnh

Ai đã up Rom rồi lấy được riêng Nk.nbf thì tách riêng file này up lên đâu đó cho anh em với .
Cảm ơn

AnhTu

Super V.I.P
Tải file đó về bạn không cắm cáp Sync rồi chạ nó, chờ nó extract xong thì vào thư mục C:\Documents and Settings\<tenmaytinh>\Local Settings\Temp mà tìm nhé.

Ai đã up Rom rồi lấy được riêng Nk.nbf thì tách riêng file này up lên đâu đó cho anh em với .
Cảm ơn
Đã có hướng dẫn. Trước khi tìm vào nơi này thì bạn nhớ set Folder Options/View/Show hiden files and folders nhé. Cứ nhấn Next cho đến khi hiện ra thông số của ROM ( 3 dòng phía trên) thì ngưng lại, bạn tìm vào thư mục Temp và sẽ nhìn thấy 1 thư mục với tên lạ, click vào thì sẽ tìm ra.
Chúc vui.

TuanQuang

Cảm ơn bạn nhiều .

Mình có một vấn đề nữa muốn hỏi là máy mình dùng bàn phím tiếng Pháp AZERT nên khi up ROM tiếng Anh bị lỗi bàn phím thì có cách gì khắc phục không ? Hoặc là có bản ROM WM6 tiếng Pháp không cho mình xin với nhé.
nếu bạn muốn sửa lỗi bàn phím thì bạn làm nhw sau nhé:
bạn vào registry tìm đến [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\OEM\Qwerty]
Và đổi tham số của Layout thành 66567 (Decimal)
Sau đó, Soft Reset.

banhbaonong

nếu bạn muốn sửa lỗi bàn phím thì bạn làm nhw sau nhé:
bạn vào registry tìm đến [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\OEM\Qwerty]
Và đổi tham số của Layout thành 66567 (Decimal)
Sau đó, Soft Reset.

Mình đă làm theo hướng dẫn của bạn nhưng vẫn không được . Ý mình là lỗi trên bàn phím cứng nên ko biết sửa thế nào

gacondangyeu

Anh Phạm Quang chúng em đang mong đợi ROM mới của anh đây, theo em nghỉ anh nên làm ra 1 rom mới FIX tấc cả nhửng problem mà các bạn phàn nàn ở đây dc rồi ( phone setting, comman-Gprs, còn rington thì tốt chán - nhưng ko cài dc midi ~ ~''; lổi icon midlet management , xử lý BLUETOOTH ...). Còn lại em thấy 2.05 mới của anh PHẠM QUANG quá perfect về tốc độ, xừ lý, gọn nhẹ .... rất ok rồi, ko cần phải thêm mắn thêm muối gì cả, chỉ fix lại lổi -> 1 bản hoàn thiện là thành công rồi, ah, mà anh QUANG mong anh test rom trước khi up len coi coi có bị lỗi cũ nửa ko, em thấy 1 vài error, cứ lập lại trong series roms của anh ?!
Còn nữa , em cảm thấy xử dụng rom nước ngoài hơi khó chịu ? nhất là cách sắp xếp ICON nó, lộn xộn quá.... ko thích hợp với mình lắm , ai có kinh nghiệm ko ?

TuanQuang

Mình đă làm theo hướng dẫn của bạn nhưng vẫn không được . Ý mình là lỗi trên bàn phím cứng nên ko biết sửa thế nào

tất nhiên cái này là để sửa lỗi bàn phím cứng mà bạn.tất cả các lần trc mình đều làm thế này và mọi ng cũng làm thế này thì đều thành công.bạn thử lại xem.nhớ sau khi thay đổi xong thì SR nhé.

banhbaonong

tất nhiên cái này là để sửa lỗi bàn phím cứng mà bạn.tất cả các lần trc mình đều làm thế này và mọi ng cũng làm thế này thì đều thành công.bạn thử lại xem.nhớ sau khi thay đổi xong thì SR nhé.

Mình đã làm giống như bạn bảo nhưng các phím vẫn không theo thứ tự. Đây là ảnh chụp màn hình của mình.Mình dùng Resco Registry để đổi và đã soft reset rất nhiều lần nhưng vẫn không ổn, không biết vì lỗi gì

phuongsfc

Hi!
Sau mấy ngày dùng thử ROM 2.02.02WWE, tôi thấy về RAM thì so sánh với khi dùng bản của bạn Quang thì có vẻ hơi bị hao hơn! nhưng không nhiều. và tốc độ khởi động thì cũng thế chứ chưa nhanh được hơn đâu! các ứng dụng khác bình thường. Tuy nhiên cảm giác thấy có cải thiện đáng kể với ứng dụng Photocontacts Pro v5.0! khi có cuộc gọi, tốc độ load lên mán hình today nhanh hơn, nhac ringtone không bị lỗi đứt quãng nữa, nhất là mỗi khi ngắt phone thì không còn âm thanh default thừa nữa, nhạc Midi dùng được cho phone.

longnhi88

Mình đã làm giống như bạn bảo nhưng các phím vẫn không theo thứ tự. Đây là ảnh chụp màn hình của mình.Mình dùng Resco Registry để đổi và đã soft reset rất nhiều lần nhưng vẫn không ổn, không biết vì lỗi gì

Bộ bàn phím tiếng Pháp của bạn mình nghĩ là ko chuyển đc sang để type tiếng Anh đâu.

Cách như Bestboytq đưa trên để sửa lỗi sai phím với bàn phím QWETY mặc định mà thôi :(

LYLAC

xin lổi máy bác quên tắc capslock ,máy bác cho em hổi có cách nào sửa lổi không em đang dùng rom 2.10.0.5 fix của bác quang giò tay nghe bl chỉ nghe được khi goi ,còn gnhe nhạc không được

Status
Không mở trả lời sau này.