• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

Huycl2507

Cám ơn Pham Quang, tuy nhiên megaupload khó down quá, không biết còn link nào khác không nhỉ.
Thanks

hình như link die bác ạ, em vào mấy lần đều bị lỗi

Link của Man PhamQuang đưa lên vẫn còn tốt,mình đang down

Nếu bạn nào down trên Mega gặp khó khăn thì đợi khoảng 1-2h nữa mình sẽ Up lên hot khác nhé:D

p4bus800

link mega thì em vẫn down được bình thường nhưng link này ko vào được :(

LINK TẢI ROM v2.10.05 PV (FIX2)​

http://www.megaupload.com/?d=IJLULAT6

Pass. kiểm tra và giải nén: PDAVIET

Đã Fix như chú thích trong bài trên. Các bạn dùng thử và so sánh giữa v2.10.06 và v2.10.05 xem sao???

LINK TẢI ROM V2.10.06 PV​

http://www.megaupload.com/?d=60TPPG5Q

Link MegaUpload. :D

Pass. kiểm tra và giải nén: PDAVIET

bản 06 PV đang down, còn bản FIX2 vừa down xong ok mà :D đang chuẩn bị up, thanks bác @PhamQuang

acer

Hichic, bác cho ra đời 2 bản rom trong khoảng thời gian cách nhau quá ngắn làm em không biết nên chọn bản rom nào nên bị choáng nè......Thanks bác nhiều...Chắc sẽ test thử 2 bản xem sao.....!

huynhnguyens

Bác Quang ơi ! Em thấy bản 05PV ( fix 2 ) chạy ổn hơn đó anh Quang . Bản 06 thì làm sao ấy , đang tiếp tục test ..

PhamQuang

Manager
ROM v2.10.05 PV (FIX3) for HTC Universal

=== Chuẩn bị ===

Đang chuẩn bị hoàn thành và ra mắt phiên bản v2.10.05 PV Fix3, sẽ có 1 số thay đổi và tích hợp thêm phần mềm PV ATM v1.4 để thuận tiện sử dụng.
Phiên bản kỷ niệm ngày 30/4 và 1/5.

jamestommy

Đang test bản 05 fix 2 thì lại sắp có fix 3 :p
bản fix 2 mới test được 2 tiếng, cài khoảng 10 software, tốc độ nhanh, ít tụt ram. Tuy nhiên không thấy chương trình midlet để đọc file java ở đâu ? bàn phím hơi xấu, nếu được thì thay bằng bàn phím của bản 02 thì đẹp hơn.
nói chung, bản rom này chạy rất tốt.

B

Beelzebub

Guest
em có ý kiến là cái HTC HomePlug ấy nên bỏ đi và để icon của pin, rotate và com xuống tray sẽ đẹp và tiện hơn. :)

duongtver

có bạn nào biết cách sửa lỗi khi uprom , up xong mình không cài được chương trình lên thẻ nhớ nữa . :( :( :(

PhamQuang

Manager
em có ý kiến là cái HTC HomePlug ấy nên bỏ đi và để icon của pin, rotate và com xuống tray sẽ đẹp và tiện hơn. :)

Có một cái tiện lợi của HTC HomePlug là có thể cho hiển thị hay không, thêm các Shorcut thêm vào.
Hơn nữa các Icon PIN, Rotate và Comm để duới sẽ rất tốn chỗ khi cần đưa các Icon khác, nhìn không đẹp.

Quan điểm của tôi là giữ HTC Plugin !!!

connguab

Các huynh ơi ! sau khi e up bản ROM_v2.10.05_PDAVIET_Fix thì máy e có hiện tượng : cứ bấm bất kỳ phím nào là bàn phím cháy đèn cho dù là trời sáng, lúc trước thì đèn chỉ bật sáng khi nào ở chỗ tối. Làm sao khắc phục hả các huynh, như vậy thì rất là hao pin !
Với lại cho e hỏi 2 biểu tượng ở phía dưới góc phải màn hình ( hình cái hoa tuyết, và chữ P có cái khóa ) là chức năng gì ? và sử dụng nó như thế nào ?

HBK

Các huynh ơi ! sau khi e up bản ROM_v2.10.05_PDAVIET_Fix thì máy e có hiện tượng : cứ bấm bất kỳ phím nào là bàn phím cháy đèn cho dù là trời sáng, lúc trước thì đèn chỉ bật sáng khi nào ở chỗ tối. Làm sao khắc phục hả các huynh, như vậy thì rất là hao pin !
Với lại cho e hỏi 2 biểu tượng ở phía dưới góc phải màn hình ( hình cái hoa tuyết, và chữ P có cái khóa ) là chức năng gì ? và sử dụng nó như thế nào ?

Biểu tượng hình cái hoa tiết là chương trình phục hồi Ram,cái biểu tượng hình chữ P có cái khóa : đây là chương trình có chức năng bảo mật cho máy (pass mặc định là 1234,bạn phải đặt Owner trước nha):D

Lỗi bàn phím cứng sáng đèn dù trong chỗ tối đã có Cab file để trị lỗi nhỏ này.File cab bạn cài đặt và SR lại nha

Chúc vui:D

ltrhai

Tôi cũng đồng ý vì khi đưa ra màn hình lôgo của cái này to quá, chiếm nhiều chỗ trên màn hình.

Status
Không mở trả lời sau này.