• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0

duykhang

không phải do ROM đâu bác à!!! cái này là do cục WIfi của mình đó, bac chỉnh thành 2 lớp mạng là được. em đã thử và ok.
Tôi vẫn dùng 2 lớp mà, những bản ROM truwocs dùng bình thường, riêng bản ROM này mới bị, tôi có thể khẳng định, chắc chắn là ROM chứ ko phải do cài đặt.
Còn một lỗi nữa, ko nặng lắm nhưng cũng nói luôn để ccs bác biết:
Tôi dùng Ilauncher, đặt icon tùy chọn ở trong storage card, khi soft reset thì các icon ko hiện ra mà phải vào Today sau đó quay ra thì mới load được icon. Cũng xin nói rõ là chỉ bản này mới bị, các bản trước ko bị hiện tượng này

koolpoint

Thấy nhiều người phàn nàn về bản rom 07 này quá nhỉ?!
Tôi dùng vẫn bình thường mà.
Hy vọng Man Quang sẽ sớm đưa bản rom mới lên cho anh em thưởng thức nhỉ, coi như chào mừng ngày quốc tế thiếu nhi 1-6 vậy mà :)
Những ai đang đang trục trặc với bản rom 07 thì ráng năn nỉ Bác Quang nhà mình đi nhé.

dienht

Active Member
Mình mới phát hiện được một lỗi của bản 07 này là mặc du đã có thể sử dụng tai nghe Bluetooth nhưng mỗi khi SR thì phím trả lời và gọi của tai nghe ko hoạt động được (có nghe tiếng chuông báo có cuộc gọi tới) sau mỗi lần như vậy mình lại phải xóa device của tai nghe rồi Add lại.

Tommy2005

không phải do ROM đâu bác à!!! cái này là do cục WIfi của mình đó, bac chỉnh thành 2 lớp mạng là được. em đã thử và ok.

Vậy sao bác. Nghe lạ thật vì:
- Cả 2 con wireless của mình xài là loại tích hợp Modem ADSL + WIFI (Speedtouch 580 và Linhksys W...) thế thì chuyển 2 lớp thế nào? Mình hoàn toàn không nghĩ thế. Các bác chú ý là chỉ không kết nối được khi dùng WPA thui.
- Xài con Exec này được 2 năm, từ ngày những ROM đầu tiên đến giờ, đã up/down đến gần 20 bản ROM mà chưa từng gặp lỗi WIFI tương tự. Cụ thể lỗi chỉ xuất hiện sau khi up ROM này.
- Chính các chiên gia trên xdadev như Ivan đã xác nhận WLAN của build này là mới và xác nhận có lỗi khó khăn khi connect secured WIFi
- Trên xdadev bảo cứ cố connect đi nếu không được thì làm lại, nhưng làm mãi mà cũng kô được.

Mong các bác đã có kinh nghiệm chỉ giáo thêm.

phuongsfc

Hi!
Không biết có phải tại ROM không: Khi nghe phone nếu máy đang mở thì OK, nhưng khi có người gọi đến nếu dùng nút bấm nghe bên ngoài (máy Exec) thì sau đó khi mở máy ra bằng nút power, màn hình cứ tự động tắt ngúm, nhấn tiếp nút Power thêm vài ba lần nữa thì mới mở máy được! không biết đã ai gặp trường hợp này chưa nhỉ!!!

TuanQuang

Hi!
Không biết có phải tại ROM không: Khi nghe phone nếu máy đang mở thì OK, nhưng khi có người gọi đến nếu dùng nút bấm nghe bên ngoài (máy Exec) thì sau đó khi mở máy ra bằng nút power, màn hình cứ tự động tắt ngúm, nhấn tiếp nút Power thêm vài ba lần nữa thì mới mở máy được! không biết đã ai gặp trường hợp này chưa nhỉ!!!

cái này là lỗi do room bạn ah.mình cũng đã gặp phải trường hợp này như bạn nhưng chưa có cách khắc phục bạn ah. Man đang test bản 08 chắc các lỗi này sẽ đc khắc phục thôi.bạn chịu khó đợi nhé.

cachep2006

Đã gần 1 tuần chạy bản rom 07 ( NGUYÊN BẢN ko chạy thêm Program nào ) chạy rất mượt và chỉ tiếc là ko mix thêm phần ATM vào ( Cá thích trọn gói hơn là cài thêm phần mềm ), wifi, bluetooth, ... quá đã ! :) nhưng sau vẫn còn 1 số MEM gặp rắc rối, ko biết có tùy thuộc theo CON MÁY ko ?

Thân !

PhamQuang

Manager
Đã gần 1 tuần chạy bản rom 07 ( NGUYÊN BẢN ko chạy thêm Program nào ) chạy rất mượt và chỉ tiếc là ko mix thêm phần ATM vào ( Cá thích trọn gói hơn là cài thêm phần mềm ), wifi, bluetooth, ... quá đã ! :) nhưng sau vẫn còn 1 số MEM gặp rắc rối, ko biết có tùy thuộc theo CON MÁY ko ?

Thân !

Không phải vậy đâu Cachep ơi !!!
Máy nào mà chẳng như nhau, một lò HTC cả thôi mà !!!
Điều mà một số bạn gặp trục trặc do mấy lý do:
- Chưa thật sự có kinh nghiệm sử dụng UNI
- Chưa thật sự tối ưu hóa hệ thống ứng dụng cài thêm vào.
- Lỗi do các lý do khách quan khác như mạng, DV Phone,...

Hơn nữa các bạn ấy đang đòi bản 08 đó mà. :))
Nhưng đừng quá vọng tưởng, cũng chẳng hơn được là bao đâu, trừ các lỗi cơ bản được Fix, cơ bản nhất là thay Codecs để WMP chạy các files do Camera quay ra.

Thời hạn ra mắt không sớm hơn 10/06.

Hiện nay đã có 1 vài bạn đang test phiên bản 08 (test) rồi đó.

rockone1909

hú, sau khi test kỹ lại thì vụ calltimer đã ra nguyên nhân ( xin lỗi bác quang vì bác đã cảnh báo), thực ra lúc đầu đúng là in và out đều về 0, nhưng khi thực hiện hoặc nhận 1 call thì nó lại trở lại y như trước lúc up( có thể là sự thay dổi reg làm nó chưa kịp nhận calltime chăng ??), bg nó lại bt rùi,nên các bạn cũng không cần băn khoăn về dzụ này nữa,
phát hiện thêm lỗi
- khi thực hiện hoặc nhân cuộc gọi thì phím dập máy không có tác dụng mà phải bấm trên màn hình (phím gọi vẫn dùng okie)
- nhận cuộc gọi lúc off hoặc tin nhắn thì màn hình bật lên rất chậm, khó mà biết ai gọi đuợc
mong bác fix lỗi này nhá

loveblue

Super V.I.P
hú, sau khi test kỹ lại thì vụ calltimer đã ra nguyên nhân ( xin lỗi bác quang vì bác đã cảnh báo), thực ra lúc đầu đúng là in và out đều về 0, nhưng khi thực hiện hoặc nhận 1 call thì nó lại trở lại y như trước lúc up( có thể là sự thay dổi reg làm nó chưa kịp nhận calltime chăng ??), bg nó lại bt rùi,nên các bạn cũng không cần băn khoăn về dzụ này nữa,
phát hiện thêm lỗi
- khi thực hiện hoặc nhân cuộc gọi thì phím dập máy không có tác dụng mà phải bấm trên màn hình (phím gọi vẫn dùng okie)
- nhận cuộc gọi lúc off hoặc tin nhắn thì màn hình bật lên rất chậm, khó mà biết ai gọi đuợc
mong bác fix lỗi này nhá

Mình đã gặp trường hợp calltime như bạn nói khi up bản rom 07 vừa rồi, tuy nhiên khi reset ppc lại thì nó trở lại như cũ, những lỗi như các bạn nêu ở các bài trên thì exec của mình ko bị những trường hợp đó.Còn phím dập máy ko có tác dụng bạn kiểm tra buttonX xem sao chứ bản rom 07 này mình dùng rất tốt ,test hơn tuần nay chạy vẫn rất mượt, mình nghĩ chắc cũng tùy máy đó :D:D

connguab

Anh Quang ơi !

Sao mấy bạn kia được test bản rom 08 mới của anh vậy.

Cho em test với anh Quang !!!!

zakka

Các bạn đừng gấp,hiện tại nhóm kĩ thuật đang test bản 08 này xem có lỗi gì không để fix lỗi và trình làng cho các bạn bản Rom ngon nhất:
_Cơ bản thì vẫn giống bản cũ fix lỗi camera như Man Quang nói
_Ram ít bị tuột
_Không bị treo máy mặc dù đã cài vài chục soft:D
_Vấn đề tai nghe bluetooth thì mình cũng đã có cách khắc phục để có thể vừa nghe nhạc và vừa đàm thoại<==1 tin vui cho các bạn sử dụng tai nghe R35:D
_Fix luôn lỗi sử dụng phím cứng để nhận cuộc gọi và từ chối cuộc gọi.

Nói chung các bạn đừng sốt ruột,khi nào bản Rom được thấy không có lỗi thì Man Quang sẽ Up lên cho mọi người dùng.Cảm nhận của riêng em về bản Rom này chạy ngon hơn bản 07,nhất là chức năng Phone và tốc độ.

Thanks Man Quang nhiều,bản này được Man Quang Build chạy khá lắm

hellonasty

Không phải vậy đâu Cachep ơi !!!
Máy nào mà chẳng như nhau, một lò HTC cả thôi mà !!!
Điều mà một số bạn gặp trục trặc do mấy lý do:
- Chưa thật sự có kinh nghiệm sử dụng UNI
- Chưa thật sự tối ưu hóa hệ thống ứng dụng cài thêm vào.
- Lỗi do các lý do khách quan khác như mạng, DV Phone,...

Hơn nữa các bạn ấy đang đòi bản 08 đó mà. :))
Nhưng đừng quá vọng tưởng, cũng chẳng hơn được là bao đâu, trừ các lỗi cơ bản được Fix, cơ bản nhất là thay Codecs để WMP chạy các files do Camera quay ra.

Thời hạn ra mắt không sớm hơn 10/06.

Hiện nay đã có 1 vài bạn đang test phiên bản 08 (test) rồi đó.

Send the 08 from me...I test :)):)):))=))

cuunon

Mình mới phát hiện được một lỗi của bản 07 này là mặc du đã có thể sử dụng tai nghe Bluetooth nhưng mỗi khi SR thì phím trả lời và gọi của tai nghe ko hoạt động được (có nghe tiếng chuông báo có cuộc gọi tới) sau mỗi lần như vậy mình lại phải xóa device của tai nghe rồi Add lại.

Bản rom 07 là bản rom đầu tiên mà mình hài lòng vấn đề tai nghe b/t I-tech S38 (kể từ ngày sd O2s đến O2Exec , mỗi cái tới mấy chục bản Rom) . Bạn khoan Softreset , vào lại Setting Bluetooth, tại Device , chọn tên tai nghe, giữ 3s rồi Set as .... (cái bạn muốn). Tuy nhiên tỉ lệ Ok là 8/10 nhé.

Thân chào .

Chỉnh sửa cuối:

rockone1909

thêm một lỗi nữa nè, khi mà ta gán chuông cho người gọi đén mà nhận cuộc gọi lúc mở máy thì bật đúng chuông mình chọn, nhưg mà khi off thì trở về chuông mặc định (test nhiều lần rồi kết quả không thay đổi), vụ phím dập máy thì mình cũng đag test, sáng nay gọi đi và tự dập thì được nhưng mà khi nhận cuộc gọi thì không dập được, mình không dùng button X mà, dùng ilauch, chắc là zung đột, tí về test lại

jamestommy

theo mình thì bản rom 7 là bản chạy tốt nhất cho đến nay, tuy nhiên đã bị hai lần khi khởi động máy thì không đọc được file PIM ... contact không hiển thị được, phải hard reset lại máy. :-?

TuanQuang

theo mình thì bản rom 7 là bản chạy tốt nhất cho đến nay, tuy nhiên đã bị hai lần khi khởi động máy thì không đọc được file PIM ... contact không hiển thị được, phải hard reset lại máy. :-?
1 tin vui cho mọi ng là 1 số ng đang test room 08, hầu hết các lỗi của 07 đã đc fix và tốc độ đc cải thiện rất tôt. Tính trứoc thời điểm bản 08 chính thức ra mắt thì bản 07 là Pro nhất , nhưng bản 08 còn Pro hơn, nên mọi ng cố gắng đợi nhé.bọn mình đang test nếu có lỗi thì sẽ nhờ Man fix luôn rồi Up lên cho mọi ng.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bản rom này mình cài vào khi chạy phần mềm coreplayer thì nó đòi key phải up lại bản 1.0.4 thì mới chạy được đã bác nào bị như mình chưa nhỉ?

duongtrung

Lạ thế? Hình đâu ai bị lỗi này đâu nhỉ. Hình như bản ROM 07 nào cũng bị tụt RAM nhưng không đến nỗi nghiêm trọng lắm!

Một hiện tượng khá lạ đó nhỉ :-?:-?:-?
Bạn thử HR máy xem sao.Ko lẽ Radio trắng mà lại có sóng :-??:-??:-??

Bản rom này mình cài vào khi chạy phần mềm coreplayer thì nó đòi key phải up lại bản 1.0.4 thì mới chạy được đã bác nào bị như mình chưa nhỉ?