• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0

loveblue

Super V.I.P
Trong bản rom 2.10.07 đã tích hợp coreplayer nghe nhạc xem phim rất tuyệt vời ,bạn cài thêm pocket player làm gì chứ, mình nghe nhạc bằng core khi có cuộc gọi đến tư động chuyển sang cuộc gọi, khi kết thúc nó tự phát lại mà ko treo máy gì cả,bạn lưu ý xài thử xem,Thân

shogunr125

theo mình nhận thấy dòng O2 chụp hình ko đẹp, riêng dòng Uni mình test tất cả các bản rom ko có bản nào chụp hình vừa ý cả,đa phần đều bị lộ sáng ngay cả khi điều kiện ánh sáng rất tốt,mình nghĩ do phần cứng nhiều hơn là do rom ,chắc ko khắc phục được ngoại trừ nhà sản xuất HTC:D:D

Phiên bản 06 trước của bác Quang không bị, hình chụp rất đẹp. Từ khi up lên bản 07 thì bị như vậy. Còn 1 điều mình thấy làm lạ nữa là không hiểu sao con UNI của mình camera ở ngoài ghi là 3 Megapixel, nhưng ảnh chụp tối đa là 1600x1280 -> lớn hơn 2M 1 chút trong khi theo mình biết thì UNI chỉ có camera 1.3 M thôi. :-/

TuanQuang

Phiên bản 06 trước của bác Quang không bị, hình chụp rất đẹp. Từ khi up lên bản 07 thì bị như vậy. Còn 1 điều mình thấy làm lạ nữa là không hiểu sao con UNI của mình camera ở ngoài ghi là 3 Megapixel, nhưng ảnh chụp tối đa là 1600x1280 -> lớn hơn 2M 1 chút trong khi theo mình biết thì UNI chỉ có camera 1.3 M thôi. :-/

hix,bạn ơi camera của UNI chỉ là 1.3 thôi.bạn thấy ghi là 3 có thể là do sô 1 bị mờ mất bạn ah.

cachep2006

Dạo 1 vòng XDA tìm đc ROM PDAVIET 08

Tình cờ dạo net vớ đc link này:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=310011

Hình minh họa:

Ko biết kết quả ra sao, cá đang tải về xem sao ??? ko biết tác giả cái Up Files này là ai ???

Thân !

skyhorse

Ý em là : khi ng khác gửi tin tới , nó hiện ra Notification góc trái bên dưới, chọt vào là nội dung tin nhắn hiện ra , tin ngắn thì nó hiện đầy đủ luôn . Như vậy thì khi có ứng dụng "EyE On Private" mà cho mượn máy thì cũng như không thôi . Em thử làm Reg như bác nói nhưng nó dường như là "phần báo cáo" thôi mà
Nếu muốn msg không hiện ra thì bạn vào start -> setting->Sounds&notification -> notification -> chỗ event chọn new text mesage -> bỏ dấu stick díplay mesenge on screen di là ok roài! còn nếu không muốn báo msg thì làm như bác PhamQuang hướng dẫn bên trên đó.Thân...

tui sử dụng Exec t .mobile đã up bản rom 07 ,sau đó thì cài SpbPocketPlus32 là thường hay treo máy ,nhất là lúc vừa nghe đt xong.
có anh nào bị giống tui và có cách khắc phục xin chỉ giúp .xin cảm ơn

ChuHuyHoan

Well-Known Member
tui sử dụng Exec t .mobile đã up bản rom 07 ,sau đó thì cài SpbPocketPlus32 là thường hay treo máy ,nhất là lúc vừa nghe đt xong.
có anh nào bị giống tui và có cách khắc phục xin chỉ giúp .xin cảm ơn

Có thể bản Spb của bạn bị lỗi bạn thử remove đi rồi cài lại xem có còn bị không? mà tốt nhất nên kiểm tra cả bản rom trước khi chưa cài gì cả gọi đi và nghe xem nó có bị treo không đã rồi mới tính đến Spb bạn ạ. Thân!!!!

PhamQuang

Manager
Tình cờ dạo net vớ đc link này:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=310011

Hình minh họa:

Ko biết kết quả ra sao, cá đang tải về xem sao ??? ko biết tác giả cái Up Files này là ai ???

Thân !

Bó tay !!!!

Mới đưa lên Test mà đã đưa lên giới thiệu làm gì vậy???

Hiện 2 phiên bản CLEAN và FULL đã xong, đã đưa vào Host rồi. :D
Nhưng Link trên không phải là các bản chính thức, là bản test mà thôi. :D

cachep2006

Hoàn toàn tình cờ Bác Ui !

Bó tay !!!!

Mới đưa lên Test mà đã đưa lên giới thiệu làm gì vậy???

Hiện 2 phiên bản CLEAN và FULL đã xong, đã đưa vào Host rồi. :D
Nhưng Link trên không phải là các bản chính thức, là bản test mà thôi. :D

Dạ ! Thật tình cái này cá đi dạo thấy sao forum mình chưa có mà đã có chiến sĩ nào phát tán trên này rùi ! Nên cháu mới đưa thông tin trên này đó bác ah ! Cá ko hề biết và cũng ko hề ai đưa cho cháu cả bác Quang ui !

Bản Rom này thông tin:

Rom Version: 2.10.08 WWE
ROM DATE: 05/25/07
Radio: 1.15
Protocol: 42.51.P8
Extrom: 2.10.08 DPAVIET

Xin hết !

PS: Lúc cháu post bài lên là 45 lần tải ---> bây giờ vào lúc ( 12h:18 AM qua ngày mới ) là 100 lần tải ROM ( Công nhận mọi người cần ROM này dữ vậy ta ? )

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Chính xác là Info của phiên bản test.
Hai phiên bản chính thức minh họa duới đây:

- Bản Clean - ROM gần trắng, ko có tích hợp soft phụ, bàn phím xanh da trời.
- Bản Software - Tích hợp các ứng dụng như bản 2.10.07, bàn phím xanh lá mạ.

Do yêu cầu của anh em, và ROM cũng đã hoàn thiện, mình sẽ đưa sớm hơn dự định.

kotaro87

Em dùng bản 07 thấy kết nối wifi chập chờn lắm.Ko hiểu sao em up rom xong chạy wifi tốt nhưng mỗi hard reset là đôi lúc ko thể kết nối wifi đc.Ngay cả khi kết nối đc thì mỗi lần bị out phải tắt bật lại chế độ wifi mới có thể kết nối lại đc.

PhamQuang

Manager
Em dùng bản 07 thấy kết nối wifi chập chờn lắm.Ko hiểu sao em up rom xong chạy wifi tốt nhưng mỗi hard reset là đôi lúc ko thể kết nối wifi đc.Ngay cả khi kết nối đc thì mỗi lần bị out phải tắt bật lại chế độ wifi mới có thể kết nối lại đc.

Mình dùng bản 07 chưa thấy gặp khó khăn khi kết nối WiFi bao giờ.
Hai loại kết nối mình hay sử dụng hàng ngày là WiFi và GPRS đều rất tốt.
Bạn xem chất lượng DV WiFi mà bạn đang sử dụng.

banhbaonong

Nếu đã xong rồi thì đưa lên thôi anh Quang ơi. Mọi người ai cũng nóng lòng chờ ROM mới mà. Đang cuối tuần rảnh rỗi, ngồi test thử ROM mới thì còn gì bằng :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Đúng như Man đã nói tôi cũng dùng Wifi và GPRS hàng ngày thấy bản này dùng rất ổn đâu có tình trạng như bạn. Bạn nên xem lại nhé. Thân!!!!

Born2loveU

Member
Mình đang chạy bản 07, tuy nhiên tiếng thoại nhỏ đáng kể so với các bản trước & phải SR sau mỗi khi chuyển về chế độ Flight mode. Có bạn nào bị giống mình không ?
Mong chờ bản Rom 08 từng ngày.

kotaro87

Em nghĩ chât lượng wifi của em ko sao vì em dùng laptop với orbit cài WM5 có sẵn lúc mua máy thì kết nối vẫn bình thường.