• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em nghĩ chât lượng wifi của em ko sao vì em dùng laptop với orbit cài WM5 có sẵn lúc mua máy thì kết nối vẫn bình thường.

Mình cũng đang dùng bản 07 của Man vẫn thấy vào wifi ầm ầm nè có sao đâu bạn bạn xem lại cục phát wifi của bạn có khi chưa chỉnh chuẩn kênh phát chẳng hạn. Thân!!!!

dung15

Các bác cho em hỏi các bản rom của PDAVIET đã hỗ trợ True VGA chưa,nhân tiện có bác nào send file cab hỗ trợ xem File mp4,AVI trên Windows Media Player
được không ? Thank!;;)

TuanQuang

Các bác cho em hỏi các bản rom của PDAVIET đã hỗ trợ True VGA chưa,nhân tiện có bác nào send file cab hỗ trợ xem File mp4,AVI trên Windows Media Player
được không ? Thank!;;)

nếu như bạn dùng bản room 08 của Man Quang đưa ở trên thì ko cần phải code để xem đuôi .avi và .mp4 trên WMP đâu vì Man đã tích hợp luôn trong Room rồi bạn ah. ko có file .cab để fix như bạn nói đâu. nếu muốn xem .avi hoặc.mp4 thì bạn có thể dung các phần mềm nghe nhạc khác để chạy. VD như TCMP chẳng hạn. chúc vui!

exec1984

Active Member
cám ơn anh Quang nhiều nhiều, bản rom mới này em kết nhất thank bác 1 lần nữa

khoi

Đã UP ROM bản này thành công UP rất nhanh khoảng 15phutđã test
Wifi : tốt
Net : tốt
kết nối tai nghe BT : tốt cả nghe nhạc qua BT( .TECH powbox) bản .07 còn không ổn cái này .... đang test tiếp
Vài tấm hình cho oai nhé

kent246

Mình vừa down bản ROM v2.10.08 PV cho HTC Universal về cài.Nhận xét ban đầu đây là bản ROM khá tốt, sóng mạnh, ít tốn RAM, chạy chương trình nhanh,Wifi xài tốt, (mới test được nửa tiếng).

khoi

Có phát hiện lổi này không biết có ai bị không, mình UP lại lần hai vẩn bị là phím POWE, Camera, Mess và phím gì có hình con mắt không có tác dụng, tắt bằng powe không được

FilterKings

Có phát hiện lổi này không biết có ai bị không, mình UP lại lần hai vẩn bị là phím POWE, Camera, Mess và phím gì có hình con mắt không có tác dụng, tắt bằng powe không được

Bạn up bản nào? mình thì làm biếng cài chương trình nên up bản full, tất cả đều ngon lành, tương tự như bản .07, nhưng do bản .07 thỉnh thoảng bị treo máy nên up bản này, sẳn cài lại chương trình hy vọng là ổn hơn :D
Còn phím hình con mắt không tác dụng là phải rồi, nó là video call, tất cả các bản WM6 đều chưa hổ trợ, và tại VN chưa sử dụng được cho nên no problem!!! :))

TuanQuang

mình cũng đã test room 08 đc mấy ngày nay rồi nhưng ko có hiện tượng như bạn nêu. Phím mà bạn nói là có hình con mắt là Phím video call , hiện nay mạng ở VN ko hỗ trợ nên phím đó ko dùng đc là đúng thôi bạn ah.phím Power của bạn có thẻ bị kẹt thôi.bạn up lại và kiểm tra lại xem nhé.

koolpoint

Cảm ơn Man Quang, đang lo phải qua 10/6 mới có bản rom mới nhưng hôm nay Man đã up cho mọi người thử rồi. hehe! mừng hết lớn.
Bản rom mới của Bác rất tốt, test gần 4h rồi, chạy rất ổn định. wife xài tốt, coi film qua wife ít bị giựt. đã thử với 3 loại tai nghe BT, kết nối ngon lành (bản trước không nhận được tai nghe BT Hello II nhưng bản này kết nối tốt).
Test tiếp, khi nào có lỗi sẽ thông báo!

phuongsfc

Hi!
Đã úp xong bản 08. Đng tử, cảm giác đầu tiên la cả ROM và RAM đều to hơn các bản trườc, cài các soft nhanh.
thanks you man Quang và nhóm buil ROM của 4rum đã gạn lọc cho mọi người được bản ROM ấn tượng.

khoi

Mình thử lại hai lần bị lổi này luôn, Anh Phamquang đưa lên link box.net mình tải liền tức khắc đó ( bây giờ sao utxd sữa link khác rồi có khi nào link kia là bản test chưa ổn không ? để mình tải lại xem sao ), mình nghi ngờ do máy nên lại UP lại bản .07 mọi việc ổn

Utxd

Mình thử lại hai lần bị lổi này luôn, Anh Phamquang đưa lên link box.net mình tải liền tức khắc đó ( bây giờ sao utxd sữa link khác rồi có khi nào link kia là bản test chưa ổn không ? để mình tải lại xem sao ), mình nghi ngờ do máy nên lại UP lại bản .07 mọi việc ổn

Khôi đọc lại bài đó dùm cái đi, để không ảnh hưởng đến BW của box.net mình đã lấy chính bản của Man để up lên Mega và Rapid chủ yếu để hạn chế bị người nước ngoài ăn cắp link thôi, còn người Việt thì xem ở dòng cuối cùng của bài đi :D

khoi

Khôi đọc lại bài đó dùm cái đi, để không ảnh hưởng đến BW của box.net mình đã lấy chính bản của Man để up lên Mega và Rapid chủ yếu để hạn chế bị người nước ngoài ăn cắp link thôi, còn người Việt thì xem ở dòng cuối cùng của bài đi :D
Ut hiểu lầm rồi, mình biết qui định chứ nhưng ý mình là nội dung bản ROM ( nhiều khi Man nhiều việc quá đưa nhầm link kia là bản test đó mà) còn mình thì box, Mega hay Rapid đều tải được hết

Cuối cùng cũng tìm ra nguyên nhân rồi, lổi là do mình cho AutoRun ( máy tự chạy khi giai đoạn căn chỉnh màn hình .vv) trong Storage nên các soft đụng nhau lần này mình không cho cài cái này thì sử dụng được rồi.
Cho mình hỏi tại sao xóa các file trong Storage hết rồi khi SR thì nó lại phục hồi như củ ?

Chỉnh sửa cuối:

duongtrung

Các bác khi post review nên nói rõ là UP bản ROM nào (clean/full) để anh em dễ theo dõi. Thanks!

Mình vừa down bản ROM v2.10.08 PV cho HTC Universal về cài.Nhận xét ban đầu đây là bản ROM khá tốt, sóng mạnh, ít tốn RAM, chạy chương trình nhanh,Wifi xài tốt, (mới test được nửa tiếng).

nodanka

Mình cũng bị như bạn đó Khôi, Không thể dùng nut Power để tắt màn hình. Bạn sử lỗi cách nào vậy?

Có lẻ mình và bạn đều up bản ExtRom 1.30.162 nên bị đụng hay sao?
Sau khi up xong trong máy Device Ìnomation như sau:
Rom: 2.10.08PV
......
.......
......
ExtRom:1.30.162.
Đã úp lại bản 2.10.08PV Full nhưng mà chổ ExtRom không thay đổi phải làm sao mấy bạn?

Last edited by a moderator:

rockone1909

Có lẻ mình và bạn đều up bản ExtRom 1.30.162 nên bị đụng hay sao?
Sau khi up xong trong máy Device Ìnomation như sau:
Rom: 2.10.08PV
......
.......
......
ExtRom:1.30.162.
Đã úp lại bản 2.10.08PV Full nhưng mà chổ ExtRom không thay đổi phải làm sao mấy bạn?

trước khi up rom thì bạn nên xóa tát trong extd rom để tránh mấy lỗi xung đột, ngày trước mình để cũng bị đơ hết phím cứng đấy,

nodanka

Sau tình hình trên xóa hết STograte. Up bản 2.10.07, kông bị lỗi nút Power Infomation như sau:
Rom: 2.10.07PV
.......
.......
.......
ExtRom: 2.10.07PV

Hĩ, up lại lần nữa bản 2.10.08Full. Vẫn bị lỗi không nhấn nút tắt Power được. Infomation:

Rom: 2.10.08
.......
.......
ExtRom:1.30.63

Làm ơn giải thích dùm, và chỉ mình cách khắc phục lỗi này.Thx

PhamQuang

Manager
Ut hiểu lầm rồi, mình biết qui định chứ nhưng ý mình là nội dung bản ROM ( nhiều khi Man nhiều việc quá đưa nhầm link kia là bản test đó mà) còn mình thì box, Mega hay Rapid đều tải được hết

Cuối cùng cũng tìm ra nguyên nhân rồi, lổi là do mình cho AutoRun ( máy tự chạy khi giai đoạn căn chỉnh màn hình .vv) trong Storage nên các soft đụng nhau lần này mình không cho cài cái này thì sử dụng được rồi.
Cho mình hỏi tại sao xóa các file trong Storage hết rồi khi SR thì nó lại phục hồi như củ ?

Lỗi do cài các ứng dụng từ ExtROM "cũ kỹ" đời nào mà lại đổ cho ROM mới !!! :D
Các phiên bản ROM 07 và 08 không cần cài các ứng dụng phụ nào khác cả.
Các bạn hãy xóa tất cả các thứ trong ExtROM đi, sau đó Up ROM lại, chắc chắn không có lỗi Power nào cả.

khoi

Lỗi do cài các ứng dụng từ ExtROM "cũ kỹ" đời nào mà lại đổ cho ROM mới !!! :D
Các phiên bản ROM 07 và 08 không cần cài các ứng dụng phụ nào khác cả.
Các bạn hãy xóa tất cả các thứ trong ExtROM đi, sau đó Up ROM lại, chắc chắn không có lỗi Power nào cả.
Mới đầu bị vật cái vụ này quá , sau đó mới tìm được nguyên nhân và khắc phục được rồi ( mới sử dụng máy này mà ) Anh cho hỏi sau khi máy chạy ổn định rồi vào Storage xóa tất cả các thứ rồi kiểm tra Storage trống In Use: 0.0MB Free : 9.39MB nhưng khi SR nó lại như củ In Use: 9.09MB Free : 0.84MB, muốn Free : 0.0MB triệt để có phải xóa hết rồi thực hiện UP lại ROM phải không Anh