• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0

shogunr125

để biến cái storage của bạn thành extend room rất đơn giản , bạn chỉ cần cài cai unlock extend room vào là nó se trở lại là extnd room thôi. mà theo mình nghĩ cái tên có quan trọng j, miễn là nó cho mình 10mb để cài đặt thêm là đc roài:))

Mod có đọc các bài trước của mình không mà nói vậy?!?:-/ Nếu mod đọc các bài trước của mình thì bạn sẽ thấy nó không đơn giản như bạn nghĩ đâu. Storage của mình bị lỗi, không thể xóa, format được cho nên khi cài chương trình vô đâu có được, SR xong lại trở về như ban đầu. Mình cũng đã cài soft unlock extrom vô rồi mà vẫn không unlock được. Chính vì vậy mà bác Quang mới chỉ cho mình cách đổi tên extrom thành như cũ rồi unlock nó. Nhưng kết quả vẫn không được, các file bị xóa, cài thêm vào Storage sau khi SR thì vẫn như cũ. Mình cũng đã đưa máy về WM5 để unlock nó nhưng vẫn không được. Mod có cách nào không?

Chỉnh sửa cuối:

nthanhtrung_a

ý của mình là bỏ cái tăng tốc ấy đi thì nó mới không dật đấy bạn ạ, link tải có trong phần các phần mềm cơ bản của ppc có trong 4rum ấy, search là có ngay

Vậy cho mình hỏi: "Tại sao chỉ có mỗi Window Media bị như vậy, còn mấy chương trình nghe nhạc khác thì không bị." Vậy mới ức chứ.

TuanQuang

Mod có đọc các bài trước của mình không mà nói vậy?!?:-/ Nếu mod đọc các bài trước của mình thì bạn sẽ thấy nó không đơn giản như bạn nghĩ đâu. Storage của mình bị lỗi, không thể xóa, format được cho nên khi cài chương trình vô đâu có được, SR xong lại trở về như ban đầu. Mình cũng đã cài soft unlock extrom vô rồi mà vẫn không unlock được. Chính vì vậy mà bác Quang mới chỉ cho mình cách đổi tên extrom thành như cũ rồi unlock nó. Nhưng kết quả vẫn không được, các file bị xóa, cài thêm vào Storage sau khi SR thì vẫn như cũ. Mình cũng đã đưa máy về WM5 để unlock nó nhưng vẫn không được. Mod có cách nào không?
vậy bệnh của bạn co lẽ giống bệnh của ban connguab rồi.đầu tiên mình chỉ nghĩ là bạn muốn đổi tên extend room thôi, ai nghĩ bạn lại gặp phải cái bệnh quái ác này.bây giờ the mình co 2 cách. 1 là ban down cái ms_nbf trắng ở mấy trang trên về up. 2 là bạn tìm 1 cái room gốc của 02exec về up sau khi up xong thì sử dụng unhide và unlock để xử lý extend room. đây là 2 cách duy nhất co thể làm đc nếu ko thì chỉ còn cách dùng mtty để format DOC thôi.tuy nhiên cách này qúa khó và ít ng làm đc.nên mình nghĩ bạn nên thử 2 cach trên thôi.

Chỉnh sửa cuối:

shogunr125

vậy bệnh của bạn co lẽ giống bệnh của ban connguab rồi.đầu tiên mình chỉ nghĩ là bạn muốn đổi tên extend room thôi, ai nghĩ bạn lại gặp phải cái bệnh quái ác này.bây giờ the mình co 2 cách. 1 là ban down cái ms_nbf ở mấy trang trên về up. 2 là bạn tìm 1 cái room gốc của 02exec về up sau khi up xong thì sử dụng unhide và unlock để xử lý extend room. đây là 2 cách duy nhất co thể làm đc nếu ko thì chỉ còn cách dùng mtty để format DOC thôi.tuy nhiên cách này qúa khó và ít ng làm đc.nên mình nghĩ bạn nên thử 2 cach trên thôi.

ms_nbf là gì vậy bạn?Trích từ bản rom ra phải không?Bản rom nào vậy?Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn được không?

TuanQuang

ms_nbf là gì vậy bạn?Trích từ bản rom ra phải không?Bản rom nào vậy?Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn được không?

ms_nbf là extend room bạn ah.ở mấy trang trên có bạn đã up cái ms_Nbf trắng rồi đấy,bạn down về nhé.hoặc bạn co thể tìm 1 cái room gốc của 2k5 bao gồm cả 3file radio.nbf, nk.nbf và ms.nbf để up lại, sau đó bạn xử lý extend room như thông thuờng nhé. (unhide rồi unlock) chúc bạn thành công

soki

Em mới cài bản 08 này nhưng thấy có 1 cái ko bằng 07 đó là Trong Commanager không xài Sync để kết nối được.phải vào Programe mới dùng được.

Cho em hỏi thêm 1 câu nữa : 2 máy O2 Exec của em đều bị 1 cái giống nhau đó là khi cắm Sync vào máy tính thì sáng đèn đỏ báo sạc ngay,nhưng cắm trực tiếp sạc vào thì nó không nhận,phải nhấn vào nút nguồn tắt đèn màn hình rồi lại bật lên thì mới sạc.Ai biết thì chỉ dùm em với.Nó chả sao nhưng hơi bị khó chịu hì hì

Ai biết vụ này cho em xin 1 lời vàng ngọc nào ! :(( :(( :((

connguab

Shogunr125 ơi !
Mình cũng đang gặp tình trạng như bạn nè, chán ghê !

Storage của mình hình như bị lỗi, không tìm thấy file nào để xóa mặc dù đã unhide-unclock, format cũng không xong.

Mình cũng đã đưa máy về WM5 để unlock nó nhưng vẫn không được

Có ai có thể giúp em không ?

longnhi88

ms_nbf của bạn ĐÂY

Cóp cái này vào thư mục bản ROM bạn muốn Up rồi tiến hành chạy File Ma_upgrade,nó sẽ xóa trắng Ext ROM cho bạn.

Nhưng mình nghĩ trường hợp của bạn là Unlock ko đúng cách thôi,thử dùng cái này xem sao???

Chúc vui

tmn

Anh Tuấn Quang ơi !

Em làm theo anh chỉ nhưng sao không được, em bấm giữ nút blacklight đồng thời chọt Reset nhưng nó đâu có hiện ra dòng xanh, đỏ gì như anh nói đâu ?????????

Anh vui lòng chỉ giúp em lần nữa nhé !!!

Cảm ơn anh nhiều lắm !!!

Bạn thử cách này xem:

Chọc lỗ SR (không giữ), để máy chạy boot 3s, bấm giữ nút blacklight, sẽ hiện lên mục format storage ngay. Sau đó chọn như bác Tuan Quang đã chỉ. Mình toàn dùng kiểu này.

tmn

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi soki
Em mới cài bản 08 này nhưng thấy có 1 cái ko bằng 07 đó là Trong Commanager không xài Sync để kết nối được.phải vào Programe mới dùng được.

Cho em hỏi thêm 1 câu nữa : 2 máy O2 Exec của em đều bị 1 cái giống nhau đó là khi cắm Sync vào máy tính thì sáng đèn đỏ báo sạc ngay,nhưng cắm trực tiếp sạc vào thì nó không nhận,phải nhấn vào nút nguồn tắt đèn màn hình rồi lại bật lên thì mới sạc.Ai biết thì chỉ dùm em với.Nó chả sao nhưng hơi bị khó chịu hì hì

Ai biết vụ này cho em xin 1 lời vàng ngọc nào ! :(( :(( :((

Cái vụ này mình có 1 kinh nghiệm. Vì hay phải đi nên có mua thêm 1 cái sạc điện ra = cổng USB, sạc = cách cắm dây sync vô. Phát hiện ra là nếu dùng sạc zin theo máy thì sạc kiểu gì cũng ok, nếu dùng sạc kia máy phải tắt mới báo đèn đỏ.

connguab

Mình đã Cóp cái ms_nbf vào thư mục bản ROM rồi chạy File Ma_upgrade, nhưng nó cũng không thể xóa trắng Ext ROM được.

Mình đã Unlock bằng cách dùng file của bạn cho là Default_Signed_ExtROM_Unlock.cab‎ko cũng không được luôn, thật không thể hiểu nỗi ???????

banhbaonong

Mình đã Cóp cái ms_nbf vào thư mục bản ROM rồi chạy File Ma_upgrade, nhưng nó cũng không thể xóa trắng Ext ROM được.

Mình đã Unlock bằng cách dùng file của bạn cho là Default_Signed_ExtROM_Unlock.cab‎ko cũng không được luôn, thật không thể hiểu nỗi ???????

Bạn kiếm ROM gốc với đầy đủ các file rồi up lại xem sao. Như thế nó sẽ can thiệp vào ExtROM làm ExtROM trở lại như cũ. Sau đó tiến hành unlock, format ExtROM như trước

tinhyeumenhmong

thichduaxedochoi;124263]tui cũng là lính mới.xài con MDA t-mobile sau khi up bản 08 pv khởi động máy xong thì báo lổi : sddaemon.exe ..the file 'sddaemon' cannot be opened.....
và bị 1 lỗi nửa là :nút nguồn không còn tác dụng nửa.
xin hỏi mấy đại ca tại sao bị như vậy......???
có??

em cũng bị như thế này bác nào biết giúp em với.Mạng cq em bị Lak,nhờ Mod xóa hộ em với

Chỉnh sửa cuối:

khoi

(Bạn nói Storage free 2M nhưng tổng dung lương là bao nhiêu? chứ đúng thì 9.93M ) Bây giờ bạn thử cách này xem UP ROM lại bình thường đi không cần reg can thiệp đổi tên ExtROM vẩn để tên Storage sao đó bạn tải file mình kèm đây chép vào máy ( chổ nào cũng được ) chạy file này xong SR lại vào Storage xóa sạch SR lại thì Storage sạch thôi mà

@tinhyeumenhmong:
thichduaxedochoi;124263]tui cũng là lính mới.xài con MDA t-mobile sau khi up bản 08 pv khởi động máy xong thì báo lổi : sddaemon.exe ..the file 'sddaemon' cannot be opened.....
và bị 1 lỗi nửa là :nút nguồn không còn tác dụng nửa.
xin hỏi mấy đại ca tại sao bị như vậy......???
có??

em cũng bị như thế này bác nào biết giúp em với.Mạng cq em bị Lak,nhờ Mod xóa hộ em với
Bạn chụi khó xem lại các trang trên , hiện tượng này cũng do vấn đề bạn chưa unlockHide_ExtROM xóa các file trong ExtROM khi UP ROM xong máy tự cài các ExtROM củ bị lổi, bạn có thể làm như sau khi UP ROM xong máy khởi động đến giai đoạn màn hình báo 3s sẽ cài các ứng dụng , bạn không cho máy cài bằng cách SR sao đó cũng dùng file kèm ở đây xử lý là được

Chỉnh sửa cuối:

rockone1909

Vậy cho mình hỏi: "Tại sao chỉ có mỗi Window Media bị như vậy, còn mấy chương trình nghe nhạc khác thì không bị." Vậy mới ức chứ.

cái này thì mình cũng không hiểu sâu mấy, mình cũng phát hiện ra là do nghịch thôi chứ có biết là nó thế nào đâu, chắc là nó quy định tốc độ đọc nên mới thế, mà thực sự thì mình thấy khi tăng lên cũng không thấy nó khác lắm, tốc độ truy xuất vẫn như cũ, chắc là phải dùng thẻ 150x mới thấy rõ được

shogunr125

Cuối cùng thì mình cũng đã format và cài chương trình vào được cái Storage đáng ghét!
Bạn chép file dưới đây vào PPC rồi chạy --> bấm format nhé. (Cứ để thông số mặc định của nó) Sau đó SR.
Chúc bạn thành công! =D>

Chỉnh sửa cuối:

connguab

Cuối cùng thì mình cũng đã format và cài chương trình vào được cái Storage đáng ghét!
Bạn chép file dưới đây vào PPC rồi chạy --> bấm format nhé. (Cứ để thông số mặc định của nó) Sau đó SR.
Chúc bạn thành công! =D>

Mình đã chép file của bạn cho vào PPC rồi chạy --> bấm format nhưng nó báo lỗi là "FL-IOCTL-FORMAT-PHYSICAL-DRIVE failed" vậy là sao ???????

shogunr125

Mình đã chép file của bạn cho vào PPC rồi chạy --> bấm format nhưng nó báo lỗi là "FL-IOCTL-FORMAT-PHYSICAL-DRIVE failed" vậy là sao ???????

Mặc kệ nó! Cứ khởi động lại là xong. Máy của mình cũng báo như vậy. Mình đã thành công và bây giờ có thể tận dụng gần 10M để cài chương trình rồi.

connguab

Mình đã khởi động lại rồi nhưng cũng không được, chắc mình chết với con Exec này quá !!!!!!