• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Widget Clock cho Android 2.2?

trinhha

Em đang sử dụng quen giao diện HTC Disire, Pro nào có cái ứng dụng đồng hồ và dự báo thời tiết có mây bay như HTC Disire không ạ? cho em xin với! thanks Pro!

PhamQuang

Manager
Em đang sử dụng quen giao diện HTC Disire, Pro nào có cái ứng dụng đồng hồ và dự báo thời tiết có mây bay như HTC Disire không ạ? cho em xin với! thanks Pro!

Ý bạn là SENSE phải không?
Phải chờ đợi để các KTV port sang thôi. Việc đưa SENSE sang không phải đơn giản đâu, liên quan nhiều chi tiết lắm, không phải ngày một ngày hai là được.

HoDiep

Xài cái : Weather widgets (Yr.no)
Bạn sẽ có cái giao diên home giống gần như tuyệt đối :eek:
Chú ý trong market gõ tên y chang như tôi viết .
Chúc vui .

PhamQuang

Manager
Xài cái : Weather widgets (Yr.no)
Bạn sẽ có cái giao diên home giống gần như tuyệt đối :eek:
Chú ý trong market gõ tên y chang như tôi viết .
Chúc vui .

Chính xác đó, Weather Widget thì có khá nhiều, ngay cả default cũng có. Dùng các Widget này free mà lại nhẹ nhàng, chiếm ít RAM như SENSE. Nói chung là không nhất thiết phải bắt buộc phải có SENSE cho lắm.

wan

cái htc sense chắc phải đợi 1 thời gian nữa mới có trên 2.2 e nghĩ chừng nào nó có cho Desire thì nó sẽ cook sang cho N1

trinhha

hixhix... cháu phải up lại bản r22 để giải thích nè. cháu tham gia pv từ năm 2006 nên cũng biết nội quy chứ. tại bảb androi 2.2 này chưa gõ được tiếng việt nên cháu mới vậy. mong bác và mọi người thông cảm ạ.

vithudu

hixhix... cháu phải up lại bản r22 để giải thích nè. cháu tham gia pv từ năm 2006 nên cũng biết nội quy chứ. tại bảb androi 2.2 này chưa gõ được tiếng việt nên cháu mới vậy. mong bác và mọi người thông cảm ạ.
Để gõ tiếng Việt với Froyo 2.2 bạn dùng bộ Gotiengviet ( có trong diễn đàn này, rất OK) mình đang dùng;;)\-/
HTC Widget Clock cho Android 2.2?

Ban dùng weather widgets có đủ mây bay gió thổi,
Để có đồng hồ của Hero thì dùng " Sense Clock " dùng em gái good -girl (google) sẽ có ngay\-/

isym

Vietnamese IME có phiên bản mới hỗ trợ Froyo rồi đó. Lên market tải về.