• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC WIZARD - ROM WM6.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

chauo2

I tested this rom, for me the best it's 10.2.0.9 by PHAMQUANG until now!

best wish

what do you mean ''10.2.0.9 by PHAMQUANG "? just only PQ fix2!could you show me in specifically!thanks!:-??

ThePhong2006

bạn up rom trên xp hay vista vậy?thử dùng tool exit boot loader xem thế nào rùi hard reset lại là okie thui!hôm lâu rùi mình cũng bị một lần như vậy đấy!thử xem sao nhé!chúc thành công!:D
Tool này mình phải down ở đâu? hay là dùng chung với tool này nhưng của Uni có đc ko?
Mình up rom trên XP SP2. Mình đã up thử bản rom gốc rồi nhưng nó cứ đến 98% là báo lỗi như thế này đây:

Chỉnh sửa cuối:

HamiNguyen

Gỡ ra cả tiếng rồi mà chả ăn thua , hix hay là do hết pin kiệt nhỉ ? Nhưng mà lúc up xong pin vẫn còn 75% mà ! Có bạn PM cho mình cũng bị y như thế này và chưa có hướng giải quyết đây , ai là thợ nhỉ ??? :((

Mượn cục pin của bạn gắn vào nếu ko được nữa thì :(==>tại phần cứng:-?

ThePhong2006

@khanhgt: 100% là do pin bạn cứ mất tiền mua cục pin mới về sạc cho đầy rồi sẽ thấy PPC yêu dấu của mình lại vui cười trở lại! :D
Vấn đề của e ở trên hóa ra cũng đơn giản chỉ vì pin chai thôi! Dù sao vẫn cám ơn các bác đã giúp đỡ! Đen cho e là không có bạn bè dùng máy giống mình cho nên phải mua cục mới! (đen hơn nữa là bị chém một phát 3 lít/1 pin đau quá) :D :D :D

musungus77

em cài bản rom core2 khi cài opera8.6 em bật wifi không được là sao các bác?
giúp em với!

linhlk

em cài bản rom core2 khi cài opera8.6 em bật wifi không được là sao các bác?
giúp em với!
vấn đề bật tắt wifi theo mình cho đến nay vẫn chưa có bản ROM nào khắc phục đc,có lúc bật 1 lần ăn ngay nhưng có lúc bật đi bật lại mấy lần thậm chí phải SR
bạn thử SR lại xem(k phải do bạn cài opera8.6 đâu)

chauo2

=D> =D> =D
Tool này mình phải down ở đâu? hay là dùng chung với tool này nhưng của Uni có đc ko?
Mình up rom trên XP SP2. Mình đã up thử bản rom gốc rồi nhưng nó cứ đến 98% là báo lỗi như thế này đây:

Được bạn ạ!vì chỉ có 1 tools exit bootloader thui mừ!mà bạn dg RUU của dòng nào để up rom vậy?trông lạ wá!thử up lại và dùng tool RUU của HTC xem sao nhé!chép các file rom đó vào folder chứa tool RUU của HTC rùi up bt nhé!chúc thành công!

khanhgt

@khanhgt: 100% là do pin bạn cứ mất tiền mua cục pin mới về sạc cho đầy rồi sẽ thấy PPC yêu dấu của mình lại vui cười trở lại! :D
Vấn đề của e ở trên hóa ra cũng đơn giản chỉ vì pin chai thôi! Dù sao vẫn cám ơn các bác đã giúp đỡ! Đen cho e là không có bạn bè dùng máy giống mình cho nên phải mua cục mới! (đen hơn nữa là bị chém một phát 3 lít/1 pin đau quá) :D :D :D
Thanks bạn , tuy nhiên mình đã thử cục pin mới vào rồi mà vẫn như cũ , có nghĩa là bật không lên , dù đã cố gắng nhưng có lẽ vẫn phải đưa máy đi sửa rồi , có lẽ máy mình bị chết nguồn thật , cục pin cũ của mình đưa sang máy khác vẫn dùng ngon lành mà ! Có lẽ chia tay với PPC thôi :|

ThePhong2006

Thanks bạn , tuy nhiên mình đã thử cục pin mới vào rồi mà vẫn như cũ , có nghĩa là bật không lên , dù đã cố gắng nhưng có lẽ vẫn phải đưa máy đi sửa rồi , có lẽ máy mình bị chết nguồn thật , cục pin cũ của mình đưa sang máy khác vẫn dùng ngon lành mà ! Có lẽ chia tay với PPC thôi :|

Bạn thử sạc đầy pin xem có bật đc lên kô? Mình nghĩ nếu máy ko dơi hoặc va đập thì chắc chắn nguồn ít khi bị hỏng lắm! từ khi mình dùng PPC tốn không biết bao nhiều là money nhưng vẫn thích cho nên ko có lý do gì phải chia tay cả! :D :D

mr_ben1999

@khanhgt---Gởi pin ra vài giây(1phut càng tốt)gắn lại rùi vào Bloader Up lại xem:-?
@ThePhong2006--Có mấy ROM ZIN của các dòng ở đầu trang,kô có Dopod :((ai có share mình nha.

PS:mad:ALL---Đang thi giữa kì :(nên chắc 1 thời gian nữa mới có PV5 Final.

To HamiNguyen: Hix, đang mong chờ bản PV5 final mà bạn đang bận thi rồi. Thôi đành phải chờ đợi thêm vài ngày nữa rồi. Chúc bạn thi làm bài tốt nha.

To khanhgt: Mình có thể hiểu và thông cảm với bạn. Nhưng mình nghĩ rằng được khám phá, tự tay mình cài đặt cho chiếc PPC của mình thì không có gì thú vị bằng. Bạn đừng vì 1 lần vấp ngã mà bỏ đi niềm thú vị thì tiếc lắm. Có kinh nghiệm gì thì chia sẻ với AE nhé.

khanhgt

To HamiNguyen: Hix, đang mong chờ bản PV5 final mà bạn đang bận thi rồi. Thôi đành phải chờ đợi thêm vài ngày nữa rồi. Chúc bạn thi làm bài tốt nha.

To khanhgt: Mình có thể hiểu và thông cảm với bạn. Nhưng mình nghĩ rằng được khám phá, tự tay mình cài đặt cho chiếc PPC của mình thì không có gì thú vị bằng. Bạn đừng vì 1 lần vấp ngã mà bỏ đi niềm thú vị thì tiếc lắm. Có kinh nghiệm gì thì chia sẻ với AE nhé.
Có lẽ bạn hiểu nhầm ý mình rồi , mình không đổ thừa cho việc up ROM đâu vì cái này cũng là niềm say mê của mình mà , cũng có những lúc này lúc nọ chứ :D chẳng qua là có thể do lỗi phần cứng thôi chứ chưa chắc đã phải do lỗi up ROM đâu , nhưng dòng Wizard này khuyến cáo mọi người sau khi up ROM và khởi động lên thì không nên tháo dây Sync đột ngột có thể làm ảnh hường đến máy đấy ;)

bonmat8888

Thế còn may chán. Tôi mua ở Nhat Cuong 41 Lý Quốc Sư 400/ pin mà có lẽ còn mua phải pin đểu chỉ được non 1 ngày thua cả pin cũ dùng vài năm nay rồi.

Chỉnh sửa cuối:

linhlk

E đang dùng ROM PQ fixed 2,k hiểu sao cứ mỗi lần SR là mất hết tin nhắn trong inboxsent items,nhưng trong Deleted items thì k mất,nguyên nhân làm sao hả các bác???

fantomaskl

E đang dùng ROM PQ fixed 2,k hiểu sao cứ mỗi lần SR là mất hết tin nhắn trong inboxsent items,nhưng trong Deleted items thì k mất,nguyên nhân làm sao hả các bác???

Bạn thử hard reset lại xem thế nào ? Có thể nó có lỗi gì đó...
Từ khi up lên wm6 thì có bản pv4, ban rom của bác Quang ( bản 1 chứ không phải bản fixed ) và nay là bcore3rre2 ( bản này mình đang dùng, có pp=4, không biết làm thế nào để chỉnh lại pp nhỉ ? ) là ổn định nhất.

alpine

-Tôi thấy bản Core2.0n cũng ổn định đấy ,giao diện đẹp ,thới gian sử dụng pin lâu ít lỗi.

datvt

Hôm nay em chạy 1 con MiniS Chip G3 đã Unlock rồi ! IPL : 1x - SPL : 2x
Em muốn chạy ROM gốc để đưa IPL/SPL lên 2x mà toàn lỗi như vậy nè :
Ai giúp em với,em đã chạy rất nhiều ROM rồi mà hầu như cái nào cũng báo thế cả,còn lại những cái chạy được thì ko nâng được IPL/SPL lên 2x nên ko thể chạy radio 2x được hix hix

maynganphieudu

--------------------------------------------------------------------------------

Đệ mới được tặng con winza mag từ bên Đức về . đệ đã làm theo cách của Huynh UTXD nhưng vẫn ko được mặc dù trong quá trinh uprom ko co báo lỗi nào . đệ dùng bản rom core2.0 và máy của đệ là G4 ( đệ đã chọn đúng rom hết rồi ) và đệ còn thử dùng cả 2 bản active beta 4,5 và bản active 4,1 .Và rồi khi uprom xong ko báo lỗi nhưng khi máy tự HR xong thì Ôi Thôi tất cả vẫn như xưa .
Đệ xin các huynh chỉ giáo cho đệ thoát khỏi lỗi ám ảnh phải sử dụng tiếng Đức

Utxd

--------------------------------------------------------------------------------

Đệ mới được tặng con winza mag từ bên Đức về . đệ đã làm theo cách của Huynh UTXD nhưng vẫn ko được mặc dù trong quá trinh uprom ko co báo lỗi nào . đệ dùng bản rom core2.0 và máy của đệ là G4 ( đệ đã chọn đúng rom hết rồi ) và đệ còn thử dùng cả 2 bản active beta 4,5 và bản active 4,1 .Và rồi khi uprom xong ko báo lỗi nhưng khi máy tự HR xong thì Ôi Thôi tất cả vẫn như xưa .
Đệ xin các huynh chỉ giáo cho đệ thoát khỏi lỗi ám ảnh phải sử dụng tiếng Đức

Nói rõ cách uprom của bạn như thế nào ? G4 chỉ có cách duy nhất là dùng shelltool để up thôi chứ không dùng cách uprom bình thường được đâu.

maynganphieudu

Nói rõ cách uprom của bạn như thế nào ? G4 chỉ có cách duy nhất là dùng shelltool để up thôi chứ không dùng cách uprom bình thường được đâu.

Đệ down trình shelltool về rồi Extrac ra thành 1 folder và down rom2006 core2.0 về rồi extrac vào cùng folder shelltool .Đệ copy 2 file Cert_SPCS.cab va EnableRapi.cab vào trong main winza . Tiếp đó đệ khởi động lại máy rồi tắt sóng đi . cuối cùng đệ chạy file shelltool.exe và theo từng bước hướng dẫn của huynh .Quá trình uprom tốt ko có lỗi gì cả chỉ tội đệ là lúc HR lại thì ôi thôi vẫn như xưa
A đệ quên ko hỏi huynh 2 file Cert_SPCS.cab va EnableRapi.cab đệ có phải cài luôn trong main ko hả huynh.
Đệ xin chân thành cảm ơn và mong huynh chỉ cho đệ con đường sáng :(

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.