• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC WIZARD - ROM WM6.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

fantomaskl

Mình đang dùng bản 4.0.0.0 của mUn, co một hiện tượng lạ là khi tháo pin ra là những dữ liệu vè ngày giờ đều về ngày giờ mặc định của máy. Hiện tượng này mình không thấy ở những bản rom khác.

khanhgt

Mình đang dùng bản 4.0.0.0 của mUn, co một hiện tượng lạ là khi tháo pin ra là những dữ liệu vè ngày giờ đều về ngày giờ mặc định của máy. Hiện tượng này mình không thấy ở những bản rom khác.
Thế bạn đã up thử bản khác hay chưa ??? Up lại xem có hiện tượng như trên ko ? Còn nếu vẫn có hiện tượng như trên thì có thể là máy bạn đã chết pin Back up cũng nên , hoặc có thể bạn không bật chế độ tự động cập nhật ngày giờ :D dạo này chưa có máy để thử mấy bản ROM thấy tay chân ngứa ngáy quá đi mất :((

binhlerhm

Có rom mới để các bro thử rồi cho ý kiến nhé

See No Evil [Core 2.0n Custom Cooked]

Removed:
* Windows Live
* SoftKey
Added:
* PocketXpdf
* Alt Tab Function Assigned to Voice Rec Button (just press)
* Anichillus' Keyboard Skin
* BtCrawler (with extras activated)
* WifiFoFum
* PIM Back up 1.8
* Total Commander
* Pocket Rar
* NotePad
* PHM Registry Editor
* Sip Config
* SmartsKey
* SMSDRFix
* The Core Pocket Media Player
* WM5torage 1.73
Line download:
http://rs99cg.rapidshare.com/files/31060125/dl/SeeNoEvil.exe

boy_de_ghet

Để tiện cho các bạn không biết cookrom mà lại thích những soft mình thích có trong rom nên tôi đã làm theo cách của những thành viên trên form xdadevelopers (các bạn có thể tham khảo từ đây)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=303195

- Vì mỗi người mỗi ý thích, người thì thích ROM này thì lại không thích ROM kia và ngược lại. ROM này nhanh hơn ROM kia nhưng vấn đề là ROM đó đã install soft gì trên đó và RAM và pagepool thì như thế nào.
- Những package này thì sẽ rất tiện cho các bạn, vì ai thích install soft nào thì chọn và install nó thui và tôi nghĩ nếu sau này có fix lỗi gì thì nên tạo thành file reg hoặc file cab thui chứ chỉnh sửa có chút xíu mà lại phải cookrom và upload lên thì mất thời gian.
- Những Package tui đưa lên đây là dựa theo bản ROM mới từ mUm nhưng tôi khuyên các bạn đừng load Package từ trang xda này vì nó quá nhiều lỗi. Những Package tui đưa lên là đã fix lỗi :
o System FONTVNI
o SQLCE (good work)
o Windows Live (Good work)
o Wifi (Good work)
o IE/Homepage (default search google)
o CommManager 10 Button Black (default của mUm là 7 button)
o X-Button 1.5 (default của mUm là 1.0)
- Các bạn download link và giải nén thì thấy như sau :
- Và thực hiện :
1. Chạy file BuildOS.exe thì nó sẽ hiện thị lên cửa sổ để chọn hay không chọn những soft sẽ được them vào trong ROM (tùy theo ý thích của mỗi người), sau đó bâm button start để nó xử lý (khi đó nó sẽ tự tạo thư mục temp trong thư chứa những package.
2. Khi chạy xong thì chạy file CreateROM.bat và đợi 1 lúc thì nhấn Enter (tới đây thì nó sẽ tạo ra file 80040000-OS.nb trong thư mục temp.
3. Copy file này vào thư mục Tools và chạy file Convert NB to NBF để tạo ra file nk.ndf và sau đó thì Uprom như bình thường (chạy file ROMUpdateUtility.exe trong thư mục Tools).

f*p://xdaupload:xda@ftp.xda-developers.com/WIZARD/ROMS/octaivoi/OEM OCTAIVOI 4.0.0.0.rar
or
http://rapidshare.com/files/31918791/OEM_OCTAIVOI_4.0.0.0.rar.html

Chỉnh sửa cuối:

mr_ben1999

f*p://xda:xdaupload@ftp.xda-developers.com/WIZARD/ROMS/octaivoi/OEM OCTAIVOI 4.0.0.0.rar

Bác ơi địa chỉ này bị sai user với pass rồi đó. Cái đúng đây.

f*p://xdaupload:xda@ftp.xda-developers.com/WIZARD/ROMS/octaivoi/OEM OCTAIVOI 4.0.0.0.rar

rod

Windows Mobile 6 Professional Vanilla Edition By ANTC

Windows Mobile 6 Profesional Vanilla Edition By ANTC
Well I know theres many Chefs out here...But I pretty much made the ROM how I'd like it and released it
First off thanks to MuN for baserom and keyboard, double_ofour for his great kitchen, Faria for his Camera, Anichillus for the Microphone fix, Mfrazz for his settings OEM package and help, and nottoosmart for a few fixes.
The loader does hang on 100 percent and the WM6 Splash screen for a while. It's normal nothing is wrong.
There is no Splash Screnns, IPL SPL OR GSM..So it should work for G4s
I think I may be the youngest chef on XDA..I'm only 15.
--------------------------
Included
Battery Status (Ver. 1.04.202) Beta 3
Camera App
Mun Keyboard
Microphone fix
Aero and Vista Black theme
Office 2k7
X-button 1.0 Version
10 Button Commanger
------------------------------
Removed
Transcriber
Enterprise
Auto update
Voice Command
VoIP
Catalog
-----------
Registry Hacks
Edge Icon
Wireless Today Plug in
Wireless G enabled
Pressing the End Call key does not disconnect GPRS
Louder Ring tone
Regional Settings for English

http://rapidshare.com/files/31911665/Windows_Mobile_6_Profesional_Vanilla_Edition_By_ANTC.rar

linhlk

em đang dùng bản super rom mà bị thế này đây :((
có 2 cách để up Rom:
c1: up như bình thường với điều kiện chip của bạn là G3phải unlock CID
c2: dùng Shelltool thì áp dụng được cho cả chip G3 và G4(bạn tham khảo phần upRom WM6 cho G4 chưa unlock CID)
bạn thử đi nhé:)

fantomaskl

Thế bạn đã up thử bản khác hay chưa ??? Up lại xem có hiện tượng như trên ko ? Còn nếu vẫn có hiện tượng như trên thì có thể là máy bạn đã chết pin Back up cũng nên , hoặc có thể bạn không bật chế độ tự động cập nhật ngày giờ :D dạo này chưa có máy để thử mấy bản ROM thấy tay chân ngứa ngáy quá đi mất :((

Mình đã up lại bản khác rồi. Đều bình thường hết. Mỗi bản của mUn này bị thế thôi. Mình đang dùng bản Core2 fixed. Thấy vẫn ổn định nhất.

rod

10.2.0.8 NBD (Not Big Deal) WWE - v5.7

Extra cabs (in "Start Menu\Extras"):
- PIM Backup 1.9
- BatteryStatus
- Sip Config Loader 2.01
- Total Commander
- WM5NewMenu
- SIP Change tool
- Camera Patch
- mUn keyboard skin
- Dialer Skin
and mORE...

Many thanks to mUn for the wonderful ROM, and Molski and Faria for their great tutorials
http://rapidshare.com/files/31613442/nbd.v5.7.rar

HamiNguyen

Xem lai nha bác Boy_de_ghet mình DL về giải nén mở BuildOS.exe thì báo lỗi sau:

"The app failed to initialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the app"

Kojiro

Super V.I.P
con T-mobile MDA Vario của mình mấy hôm trước đã up rom nhưng dến hôm nay mình mới phát hiện ra là IPL và XPL lúc đầu đều là 2.26 nhưng hôm nay IPL là 2.25 và XPL là 2.26.nếu máy mình như vậy nếu dể vậy có bị gì kg?nếu có thì phải làm lại bằng cách nào.pro nào có thể hướng dẫn mình với?ThankS

khanhgt

con T-mobile MDA Vario của mình mấy hôm trước đã up rom nhưng dến hôm nay mình mới phát hiện ra là IPL và XPL lúc đầu đều là 2.26 nhưng hôm nay IPL là 2.25 và XPL là 2.26.nếu máy mình như vậy nếu dể vậy có bị gì kg?nếu có thì phải làm lại bằng cách nào.pro nào có thể hướng dẫn mình với?ThankS
không sao cả bạn ạ ! Chắc là trong quá trình up ROM thì đã có những bản ROM có thông số IPL 2.25 rồi nên khi up nó xuống thôi ! Nếu bạn là chip G3 đã unlock CID thì bạn có thể up lên chỉ số 3.08 cho cả IPL và SPL luôn cũng đc :D

binhlerhm

HTC Wizard WM6 Pandora 1.5 (by Mfrazzz) ???
Line download: http://rapidshare.com/files/31854990/Pandora_1.5.rar
(Cái này không biết men "Hong" có lộn không vì mình search trên xda-developers chỉ thấy bản Padora1.05 )
nói chung rom này chạy cũng ổn free 44Mb + 32Mb ad office 2007, có thêm onenote mobile,khá nhiều theme mát mẻ. sau khi cài khá nhiếu soft vẫn còn >27 + 27Mb cũng đáng để các bro thử (chưa test wifi cón vấn đề hao pin thì vài hôn mới biết)
(Hình nền có sẵn trong rom không phải mình ad vào thêm đâu nhé, có đâu 6-7 hình nền như vậy)

Chỉnh sửa cuối:

boy_de_ghet

Xem lai nha bác Boy_de_ghet mình DL về giải nén mở BuildOS.exe thì báo lỗi sau:

"The app failed to initialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the app"

Bạn phải cài dotnet lên PC thì mới không bi báo lỗi này, l
http://www.microsoft.com/downloads/...cb-4362-4b0d-8edd-aab15c5e04f5&displaylang=en

Tôi đã chỉnh sửa và thêm một số Package, xem hình và load thử :
f*p://xdaupload:xda@ftp.xda-developers.com/WIZARD/ROMS/octaivoi/OEM Package OCTAIVOI.rar

Chỉnh sửa cuối:

evilcca

Mình mới up xong wm6, dùng thử được 2 hôm thì thấy tốc độ chạy ứng dụng dường như chậm hơn, bật wifi 2 lần mới được và tắt thì ko thể chỏ turn off ngay bên ngoài mà phải vào Conectiong manger mới có thể tắt được.Ai có thể giúp mình khắc phục hiện tượng trên ko?

haipda

Mình thấy bản PdaMibiz_Wizard_G3_V5_byHong có tốc độ khá nhất, và nhất là dung lượng pin tăng đáng kể, phần mềm cũng khá thú vị, Tuy nhiên, khi dùng phải tắt chế độ send error đi để tránh bị làm phiền khi hệ điều hành gặp lỗi

theo mình bản PDAMobiz_Wizard_WM6_G3_AmingRom_V1.1 mới hơn bộ nhớ tăng thêm 10M giao diện vista đẹp quyến dũ hơn

hung1406

Mình mới up xong wm6, dùng thử được 2 hôm thì thấy tốc độ chạy ứng dụng dường như chậm hơn, bật wifi 2 lần mới được và tắt thì ko thể chỏ turn off ngay bên ngoài mà phải vào Conectiong manger mới có thể tắt được.Ai có thể giúp mình khắc phục hiện tượng trên ko?

Không sao đâu bạn à! Do bản ROM nó như thế đấy. Và bạn phải nói rõ up bản ROM nào chứ. Nói chung chung như thế sao đc. Khi up từ WM5 lên WM6 thì nói chung tốc độ phải tăng lên chứ. Bạn tham khảo trên diễn đàn để tìm 1 bản ROM phù hợp với mình nhé. :D

maynganphieudu

Các Huynh Ơi

Mấy hôm nay mạng chỗ đệ kém quá nên ko vào được mạng . Con Minis của đệ từ hôm up rom Wm2006 bị lỗi đến giờ đệ đã úp lại 5 bản rom 2005 ( Molski.Biz_AKU3.3_21911_8MB_Crossbow / ppctuning.org_Superrom_1.1WWE / RUU_Molski.Biz_AKU2.3-226102_22610105_024711_WWE-30MB-CF2-G4_4 / Xda_MiniS_LaunchROM_v154102 / Xda_Minis_Upgrade_v2.21.4.101 )
thế mà nó vẫn chưa lên . mà đệ chỉ up được bản RUU_Molski.Biz_AKU2.3-226102_22610105_024711_WWE-30MB-CF2-G4_4 nhưng khi báo thành công khởi động máy chỉ đứng ở màn hình ngoài . còn 4 bản kia toàn báo lỗi Erro ROMUpdateUtility . con minis này vẫn bl được va con này của đệ là G4
Hix mấy hôm nay dùng N70 sibian gì mà chán quá .
Các huynh ra tay giúp dùm đệ với . Đệ rất cảm ơn các huỳnh nhiều :( :-??

digikni

Mod ơi, con Cingular 8125 của em sau khi up ROM lên WM6 (bản WM6_PV4) thành công như có vẻ chưa hoàn chỉnh.

trước khi up:
IPL 1.08
SPL 1.08
GSM 01.09.11
OS 1.8.11.1

sau khi up
IPL 1.08
SPL 1.08
GSM 01.09.11
OS 10.1.0.811

-> vậy là chỉ có OS là thay đổi thôi, còn những thứ kia thì ko? Hay là khi up ROM thì chỉ có OS thay đổi, còn các thông số kia thì làm cách khác nữa?

Cám ơn mod nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.