• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC WIZARD - ROM WM6.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

RClub

Program Free: 21.13MB
Nếu còn có từng này Ram thì hơi ít nhỉ, tất nhiên vẫn hơn Under nếu cài từng đó thứ, tuy nhiên về tốc độ thì Under hơn

BTW, mình thấy bản Rom 2.69 sóng vẫn không ổn định lắm, nhà mình ở chung cư tầng 16 mạng Vinaphone lúc được lúc không. Nhiều khi đứng dưới đường vấn thấy máy đang quét mạng. CHuyển về 2.25 vậy

ronie

Các bác cho hỏi em dùng máy Tmobile Vario G3 thì có cấn unlock CID trước khi uprom 2006 không ạ? Trước đây em up các loại 2005 chẳng cần unlock gì cả.

Bản 2006 nào chạy hay nhất ạ các bác?? em lính mới mong các bác giúp đỡ!!

Tks in advance!!

lesyhoangchuong

Các bác cho hỏi em dùng máy Tmobile Vario G3 thì có cấn unlock CID trước khi uprom 2006 không ạ? Trước đây em up các loại 2005 chẳng cần unlock gì cả.

Bản 2006 nào chạy hay nhất ạ các bác?? em lính mới mong các bác giúp đỡ!!

Tks in advance!!

Bạn cứ up lên 2006 thử :D Sau khi up xong mà vẫn thấy người quen 2005 thì phải unlock CID rồi. Còn nếu là bạn mới 2006 thì chúc mừng nhé =D> Với dân xài PPC thì up ROM là kinh nghiệm thú vị & hồi hộp nhất. Cứ thử xem nào, rồi bạn sẽ thích ngay thôi mà :p

Còn về vấn đề ROM hay nhất thì tùy theo quan điểm mỗi người. Nhưng tạm thời theo nhận xét chung thì chọn Under cho tốc độ cao, PV4 cho người yêu thích PDAViệt ;;), PQ cho bạn nào yêu mến anh PhamQuang =)), còn thích nhiều ứng dụng tích hợp sẵn thì tìm anh ....by Hong ấy

thanhchi

Mình thấy bản Rom 2.69 sóng vẫn không ổn định lắm, nhà mình ở chung cư tầng 16 mạng Vinaphone lúc được lúc không. Nhiều khi đứng dưới đường vấn thấy máy đang quét mạng. CHuyển về 2.25 vậy

Bạn có thể up thử bản radio 2.61, bản này ổn lắm đó!=D>

ronie

Các bác cho em Link lấy rom Under với!! em không thấy đâu cả!! Các bác so sánh các ROM dưới đây giúp em nhé!! :)

2 bản Rom của PV:

Wiz_WM6_PV3
Wiz_WM6_PV4

2 Rom WM6 mới dành cho Wizard

PDAMobiz_Wizard_WM6_G3_AmazingRom_V.1.1_by_Hong
PDAMobiz_Wizard_WM6_V.5_by_Hong

Tks in advance!

buitruc

Các bác cho em Link lấy rom Under với!! em không thấy đâu cả!! Các bác so sánh các ROM dưới đây giúp em nhé!! :)

2 bản Rom của PV:

Wiz_WM6_PV3
Wiz_WM6_PV4

Tks in advance!
Việc này tùy theo ý của mỗi người thôi, nếu có điều kiện bạn nên up thử sẽ tìm được bản rom thích hợp hơn. Mình vừa up xong bản X-explore1.1ByHong thấy cũng ngon lắm, bạn cũng có thể test thử nhe

thanhchi

2 bản Rom của PV:

Wiz_WM6_PV3
Wiz_WM6_PV4

Tks in advance!
Mấy bản này mình dùng rồi:
1. Bản PV4 ra sau bản PV3 nên dùng nhanh và tốt hơn bản PV3, nó khắc phục được một số lỗi của bản PV3. Đừng nên up bản PV3.
2. Về hai bản rom của bác Hong thi bản V.5 dùng nhanh hơn bản V.1.1, nhưng bản V.1.1 được tích hợp nhiều soft ứng dụng hay hơn và hình ảnh đẹp hơn.
Lời khuyên hiện tại chỉ nên dùng bản Under hoặc bản PV4!!!!!!!!!!!!=D>

RClub

Bạn có thể up thử bản radio 2.61, bản này ổn lắm đó!=D>
Trước khi dùng 2.69 mình đã dùng qua 2.61. Theo cảm nhận riêng thì mình cảm thấy bản 2.25 vẫn là ổn nhất, mạch sóng tốt, không bị đứt đoạn, quét mạng như mấy chú kia(với đ/k của mình : sống ở tầng 16 chung cư, beton tứ bề, thang máy cả khối beton đúc. Nhiều khi chạy ra tận ban công, đang gọi mà xoay đầu khoảng 30o là tịt, lại phải xoay đầu lại hướng đó, giữ nguyên như vậy đến khi gọi xong:)) . Còn thì ở cơ quan với thang máy lồng kính, thấp tầng thì vẫn vô tư:D )
Tất nhiên là còn do mạng nữa, Mobi thì vô tư, chỉ Vinaphone trên cao bị như vậy

hung1406

Máy mình khi cài ban Radio ROM 2.69.11 vào có hiện tượng:
Khi thực hiện cuộc gọi được 1 tý, có lúc 10s,có lúc ng bên kia vừa nhấc máy là máy tự reset lại. :O (có ai gặp trường hợp này không ạ)
Và khi reset lại thì có hiện tượng pin ảo (VD từ 20% lên 68% và ngược lại :(( chẳng hiểu nổi)
Không biết có phải do lỗi ROM không nữa.
Thằng bạn thì bảo do pin chai!
Mong các bro giải thích và cho mình lời khuyên! :D

Trước khi dùng 2.69 mình đã dùng qua 2.61. Theo cảm nhận riêng thì mình cảm thấy bản 2.25 vẫn là ổn nhất, mạch sóng tốt, không bị đứt đoạn, quét mạng như mấy chú kia(với đ/k của mình : sống ở tầng 16 chung cư, beton tứ bề, thang máy cả khối beton đúc. Nhiều khi chạy ra tận ban công, đang gọi mà xoay đầu khoảng 30o là tịt, lại phải xoay đầu lại hướng đó, giữ nguyên như vậy đến khi gọi xong:)) . Còn thì ở cơ quan với thang máy lồng kính, thấp tầng thì vẫn vô tư:D )
Tất nhiên là còn do mạng nữa, Mobi thì vô tư, chỉ Vinaphone trên cao bị như vậy

Bạn cho mình link down bản Radio 2.25 này với.Thanks RClub cái cho vui nhé! =D>

Last edited by a moderator:

phuongtuan

Cho mình xin link tải Radio 2.25 nữa, mình đã up thử 2.69 thấy sóng không ổn định lắm. Mình đã tìm trên diễn đàn rồi nhưng không thấy Radio 2.25. Thanks!

bonmat8888

Đúng rồi, chắc là tùy máy thôi, không phải do WM5 hay WM6 đâu.

Mình thấy bản rom của bác PQ sử dụng không ổn định bằng PV4 đâu, chắc phải up lại bản PV4 thôi. Đó là ý kiến riêng của mình thôi. Rất cám ơn bản rom của bác PQ nha. Thân

Theo tôi tùy vào ROM. Cùng một máy up bản PV4 thì String 0809 thì được nhưng up bản của bác PQ thì dùng mấy cái các bác vừa nói chỉ có tác dụng bàn phím bị lệch ít hay nhiều thôi.

phuongtuan

không hiểu sao con minis của mình chạy lên 2006 nó vẫn là bản rom cũ thế nhỉ.máy của mình là g3 bác nào biết giúp với nhé,tiện thể cho mình xin luôn ban 2006 mới nhát của con này nhé

Bác unlock CID chưa? Phải unlock CID mới up rom được. Bác quay lại trang đầu, có link hướng dẫn unlock CID đó.

ronie

em vừa cài WM06 của bác Phamquang xong. Chạy bước đầu nói chung là ổn nhưng chẳng cần unlock CID gì cả. Trước đây máy em cũng chưa hề unlock. Có vấn đề gì không các bác nhỉ.

Em dùng Tmobile Vario!!

:)

Status
Không mở trả lời sau này.