• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC WIZARD - ROM WM6.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

bachikho

Hehe, thấy Bàchịkhổ lúc nào cũng wan tâm đến PP, cả trên PDAVIET và XDA Dev :D nhưng các chef vẫn toàn để PP = 4M.:O
Theo cá nhân mình thấy PP=4M chạy vẫn nhanh. Nhưng mình không cài soft gì nặng cả. Bachikho có kinh nghiệm không hay gì với PP=4M thì chia sẻ để các anh em (và các chef) biết với.
có gì đâu, PP default thì sẽ ít free ram hơn nhưng run app faster, đặc biệt khi chạy các app nặng như play tvonline hay surf những site nặng (đơn cử như khi thoát khỏi IE sau khi load các site nặng thì PP 12M thoát rất nhanh còn các PP nhỏ hơn rất chậm - cài wisbar lite sẽ thấy rõ). Các bác cứ hay bảo PDAviet4 hay Under faster than các rom khác mà ko hề quan tâm đến việc 2 rom này có PP = 12M (orwell based), còn các rom khác đều có PP = 4M (mUn based) hay 6M (Faria based). Ko biết các bác thế nào nhưng tui quan tâm hàng đầu đến speed (vì wizard có cpu ko mạnh lắm) nên chỉ muốn chạy các rom có PP default thôi!

PP = paging pool, info về PP các bác có thể coi ở đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=295932
muốn speedup wizard thì nên tăng PP lên 16M hơn là tìm cách giảm đi!

còn vấn đề về lấy lại free ram sau khi thoát khỏi các app thì các bác có thể xài thử Oxios memory!

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
PP thực chất là một bộ đêm windows.Người đầu tiên có các lí thuyết về tăng giảm bộ đệm windows này là Maimach một người nga tuyệt vời.Lí thuyết này áp dụng nhiều cho dòng BlueAngel.Việc tăng PP sẽ làm máy trở nên nhanh hơn vì khoảng trống bộ đệm lớn.Nhưng việc làm đó sẽ làm programs giảm xuống số MB tăng lên của PP.
Cách tăng giảm bachikho đã đưa link bên trên.
Công việc cũng không khó với các bạn quen sử dụng hex editor.
Việc tăng hay giảm đều có thể tự làm được.Các bạn nên sét các vấn đề mình cần tốc độ hay free programs khi sử dụng để tự mình quyết định có tăng PP hay không.

bonmat8888

Nhược điểm:
- Hình như chức năng đặt rung cho tin nhắn bị hỏng (các rung khác vẫn được), hay do tại máy của em??? Không thể rung được dù cho đã cài rung.
- Các nhạc chuông ((khá hay)của bản ROM cũ không còn nữa???

Bac Phạm Quang cứu anh em nhé. :)

others in the next time!!!

- Có lẽ tại máy của bạn rồi, chức năng rung của tin nhắn khi chạy Rom của bác PQ vẫn ok.
- Các bản nhạc chuông ưa thích ở ROm cũ bạn có thể copy ra rồi chuyển vào máy sau khi up bản Rom mới mà. Thường các bản nhạc chuông đó năm trong thư mục Windown.

Tks bác Phamquang nhieu!!e vua up ROM cu cua bac xong hom nay lai fai up tiep rui. :)).

Bac cho em duong link khac duoc khogn??? e chau biet down tu megaupload bac a..:(

Không biết bản mới này có nhưng ưu thế nào hơn bản cũ ah?

để DL ở megaupload, bạn phải cài đặt megaupload toolbar (việc cài đặt tự động hỏi trước lúc bạn DL lần đầu tiên).

Last edited by a moderator:

fantomaskl

Một chút nhận xét về ROm mới của bac Phamquang:
Chạy nhanh hơn ROM cũ, thay đổi nhiều kha khá giống ROm cua Tmobile (2.26 chẳng hạn), vẫn tích hợp các soft như Rom cũ nhưng thêm các soft của Tmobile, nhạc chuông của Tmobile.

Nhược điểm:
- Hình như chức năng đặt rung cho tin nhắn bị hỏng (các rung khác vẫn được), hay do tại máy của em??? Không thể rung được dù cho đã cài rung.
- Các nhạc chuông ((khá hay)của bản ROM cũ không còn nữa???

Bac Phạm Quang cứu anh em nhé. :)

others in the next time!!!
Mình cũng bị thế, tin nhắn gửi đến không rung gì cả, cả task luôn trên 20% dù đã hard reset và chưa cài thêm gì cả...

Chỉnh sửa cuối:

ronie

Mình đã Up lại bản under nhưng vẫn bị lỗi tin nhắn không rung???

có bác nào đó giúp mình được không??

Tks in advance!!

Bên cạnh đó không phải là chỉ hỏng rung của tin nhắn mà là của tất cả các loại trừ incalling??? Sao thể nhỉ???

Chết em rồi các bác ơi!! em up lại bản 2005 nguyên bản của Tmobile mà vẫn không sửa được lỗi mất rung các bác ạ!!!

huhuhhu!! mát ăn mất ngủ mất thui!!! :(

Last edited by a moderator:

phuongtuan

Chết em rồi các bác ơi!! em up lại bản 2005 nguyên bản của Tmobile mà vẫn không sửa được lỗi mất rung các bác ạ!!!

huhuhhu!! mát ăn mất ngủ mất thui!!! :(

Bác thử kiểm tra kỹ lại coi incalling có rung được nữa k, hay hết rung luôn rồi. Có thể nó bị hư bộ rung rồi (phần cứng ý). Good luck!

fantomaskl

không hiểu sao khi cài rom này của bác Quang nó luôn là 20%, chơi game giật lắm không chơi được. bác nào giúp mình với.

HamiNguyen

Ặc mình đang sài Rom Fix 2 của bác Quang không hề có các vấn đề giật hay chậm như các bạn dù đã cài rất nhiều soft nặng như ilaucher,WAD,WA:-?
Tuy nhiên hiện tượng >20% là có thật:(

fantomaskl

mà mọi người cho mình hỏi, up rom nhiều có anh hưởng đến rom của máy không?
Tầm bao nhiêu lần thì chết rom.

PhamQuang

Manager
mà mọi người cho mình hỏi, up rom nhiều có anh hưởng đến rom của máy không?
Tầm bao nhiêu lần thì chết rom.

Khoảng 1 triệu lần nếu cẩn thận, đúng quy cách hoặc một vài lần nếu làm sai.

:)) :)) :)) :)) :))

ronie

Không bác nào cứu em sao??

Máy em vẫn chỉ cho Rung cho incalling thui còn những thứ khác mất tiêu rung rùi. Up lại cả ROm gốc vẫn toi!!

Huhuhuh. Co thẻ sửa bằng registry khong ạ??

linhlk

nghe các bác nêu những nhược điểm bản FIX của MAN PQ e cảm thấy bản này k bằng bản trước,cho dù bản trước chạy chậm hơn.E dùng bản trước k hề bị lỗi j cả (e up bằng shelltool)

boy_de_ghet

Tui cũng uprom của bác PQ v.2 rồi, nhưng cũng không có gì khác so với trước. ROM v.2 PQ chỉ không đưa file GSM vào thôi và gỡ bỏ 2 files .tsk và remove soft FormatFlash gì đó.
Và cuối cùng tôi cũng dựa trên ROM của PQ và build lại ROM theo ý thích của tôi (Đưa vào Radio 2.25 vì tôi thấy thằng này chạy ổn và ít tốn pin, HTC Logo, IPL/SPL 3.08 và remove soft NewMenu gì đó và một số soft khác, đồng thời sửa lại file config.txt luôn).

Thanks to Mr. PQ

bachikho

bác nào biết điều chỉnh PP thì chỉ tui với (tui muốn thử chạy rom với PP = 16M coi sao)?

fantomaskl

Tui cũng uprom của bác PQ v.2 rồi, nhưng cũng không có gì khác so với trước. ROM v.2 PQ chỉ không đưa file GSM vào thôi và gỡ bỏ 2 files .tsk và remove soft FormatFlash gì đó.
Và cuối cùng tôi cũng dựa trên ROM của PQ và build lại ROM theo ý thích của tôi (Đưa vào Radio 2.25 vì tôi thấy thằng này chạy ổn và ít tốn pin, HTC Logo, IPL/SPL 3.08 và remove soft NewMenu gì đó và một số soft khác, đồng thời sửa lại file config.txt luôn).

Thanks to Mr. PQ

Mình tìm mãi không được bản radio 2.25. Bạn có thể up lên cho mình được không ?

bonmat8888

Thanks to Mr. PQ

Bạn up bản ROM đã build lại lên cho anh em được nhờ tý nào?

Gửi bác PhamQuang: Link bản FIX_2 của bác PQ hình như die rùi không DL được, nhờ bác xem lại cho link để DL.

Gửi bác Utxd: Hình như bác không có hứng thú làm PV5 nữa sao? mọi người đang chờ bác đó

hoangman

em mới up bản rom của anh PQ vào con dopod 838 , chip G3 nhưng sau khi up xong nó vao đến màn hình chờ Windows rồi đứng luôn , sau đó tự động reset , ko cách nào vào được , up thử bản SuperRom cũng bị tình trạng nhu vậy , up lại Xda_MiniS_LaunchROM_v154102 thì bình thường . Mong các anh em nào có kinh nghiệm hướng dẫn dùm em , em đã Unlock nhu hướng dẫn .hix...ai biết cách chỉ dùm , vô cùng cảm ơn!!!!!

Utxd

Bạn up bản ROM đã build lại lên cho anh em được nhờ tý nào?

Gửi bác PhamQuang: Link bản FIX_2 của bác PQ hình như die rùi không DL được, nhờ bác xem lại cho link để DL.

Gửi bác Utxd: Hình như bác không có hứng thú làm PV5 nữa sao? mọi người đang chờ bác đó

Down theo link ở đây nhá

http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=87521#post87521

Còn mình thì không có Wizard để test nên không tiếp tục built Rom được nữa ;)

em mới up bản rom của anh PQ vào con dopod 838 , chip G3 nhưng sau khi up xong nó vao đến màn hình chờ Windows rồi đứng luôn , sau đó tự động reset , ko cách nào vào được , up thử bản SuperRom cũng bị tình trạng nhu vậy , up lại Xda_MiniS_LaunchROM_v154102 thì bình thường . Mong các anh em nào có kinh nghiệm hướng dẫn dùm em , em đã Unlock nhu hướng dẫn .hix...ai biết cách chỉ dùm , vô cùng cảm ơn!!!!!

Bạn Unlock nhưng chưa thành công rồi, thực hiện lại các bước unlock và phải để ý trên màn hình nó có báo lỗi gì không, dù cuối cùng nó báo unlock thành công nhưng chỉ cần đoạn giữa nó báo 1 lỗi thì chắc chắn unlock chưa được.

fantomaskl

Mình thấy ở trong rom fix2 của bác PQ : phần today có cái HTChomeplug, mình ko biết thêm chương trình như thế nào... giúp mình với !

Status
Không mở trả lời sau này.