• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC WIZARD - ROM WM6.0

Status
Không mở trả lời sau này.

HamiNguyen

http://pdaviet.net/showthread.php?t=5685
Tham khảo đí bạn nghe đâu tháng 7 sẽ release bản final

Mình đang bận học thi nên chưa thể Cook được :(bị vướng mấy môn triết nữa chứ:((

Vả lại mình thấy giờ cũng quá trời ROM cook rùi trên đây nè:

http://rapidshare.com/users/IW25NT

Và mình cũng đang chờ bản của bác BILL cho ổn các bác à chứ ROM cook dù sao cũng lỗi ít hoặc nhùi :(

Bác nào ở Sài Gòn đem USB qua nhà mình chép cho nha.Mobi:0909096818:D.Mình sưu tầm được nhiều ROM lém :D

alpine

-Đã có bản chính thức 5.2.318(build 15342.0.0.0) trên xda forum.Tôi đã thử bản này qua 2 ngày.Bản này chạy rất nhanh ổn định ít tốn pin(theo tôi là bản WM06 tốt nhất từ trươc đến nay) chỉ không có MMS,VOIP thôi.

bobby09120

các Huynh cho em hỏi em đang dùng bản wm6 farra nhưng vấn đề là vào phần danh bạn nó bắt mình copy từ sim sang rồi mới có list tên vậy làm thế nào để khắc phục để dùng thẳng luôn từ sim như mấy bản wm6 pv4 ah ? mong các bác giúp em với nhé

bonmat8888

-Đã có bản chính thức 5.2.318(build 15342.0.0.0) trên xda forum.Tôi đã thử bản này qua 2 ngày.Bản này chạy rất nhanh ổn định ít tốn pin(theo tôi là bản WM06 tốt nhất từ trươc đến nay) chỉ không có MMS,VOIP thôi.

Bác có thể up lên cho anh em dùng thử với!

hugobosss

hic, up 2 cái by Hong đến 99% thì nó báo erro, ko biết tại sao luôn, up cái PDAviet built PV4 thì thấy nó cũng là W05 à, có phải 06 đâu???

alpine

hic, up 2 cái by Hong đến 99% thì nó báo erro, ko biết tại sao luôn, up cái PDAviet built PV4 thì thấy nó cũng là W05 à, có phải 06 đâu???

-Bạn up thử bản của bachikho đi tôi đã up hơn 10 bản wm06 rồi nhưng thấy bản này là được nhất đấy.

hung1406

Ặc,máy bạn chắc là chưa unlock hoặc là G4 rồi. Bạn đọc kỹ hướng dẫn ở trang đầu nhé. Rồi hãy uprom:D :D

Jeep

Mình đã thử up lên WM6.0 nhưng chưa 1 lần nào up đc.
Khi up xong máy vẫn giữ nguyên bản Rom cũ là 2.26 của Tmobile.
Mình đã unlock CID rồi những vẫn ko đc.
Bạn nào có thể chỉ cho mình biết đc ko?
Nếu đc cho mình nick YM để hỏi cho tiện.
Thanks!

Utxd

Thanks!

Trước khi hỏi các bạn cũng nên xem qua các chủ đề củ nhé, vấn đề của 2 bạn đã nó nhiều lần lắm rồi mà :-??

Chắc chắn 1 điều là máy của 2 bạn chưa unlock CID (có lỗi trong quá trình unlock hoặc máy dùng chip G4), xem lại chủ đề củ xem cách khắc phục nhé.

hung1406

Thanks!

Nếu bạn Unock như theo hướng dẫn mà vẫn không đc thì mình nghĩ máy bạn là G4 rồi. Bạn thử "chọt đít" (reset) lại máy rồi xem IPL/SPL là gì rùi post lên dd đi.Nếu là G4 hoặc Ipl/spl là 2.21 thì Uprom theo cách dùng ShellTool (anh utxd đã có hướng dẫn ở trang đầu rồi đấy bạn à!

PS: Nick yahoo mình gửi vào hòm thư bạn rồi đấy

wanttolove

Các bác ơi, cho em hỏi làm sao để xóa files trong ROM . em muôn xóa mấy cái ringtone trong ROM mà ko dc.

wanttolove

Hichic , em up lên core2n vì lỗi tự động đổi ringtone thành mặc định ở underground nhưng kết quả vẫn vậy .bởi vậy em mới muốn del hết mấy cái ringtone đó . bro hướng dẫn em với .
(đổi ringtone nhưng ít lâu sau lại tự đổi thành RIng-windowmobie , tức ói máu)

Jeep

Mình đã up bản Rom PV4 nhưng sao khi SR máy khởi động lại nó vẫn hiện màn hình của Rom Tmobile với ISL/IPL 2.26 rồi mới vào màn hình Window Mobile nhỉ. Trong Device info hiện Rom ver là 10.1.0.811 WWE

ulmd

Mình đã up bản Rom PV4 nhưng sao khi SR máy khởi động lại nó vẫn hiện màn hình của Rom Tmobile với ISL/IPL 2.26 rồi mới vào màn hình Window Mobile nhỉ. Trong Device info hiện Rom ver là 10.1.0.811 WWE

Mình có đọc qua 1 lần rồi, theo người cook rom thì file Rom chỉ có OS thôi không có tích hợp sẵn bootimage, IPL/SPL, extrom nên sau khi up những cái không có trong file Rom thì vẫn còn bản củ có sẵn trong wizard

rok

Hichic , em up lên core2n vì lỗi tự động đổi ringtone thành mặc định ở underground nhưng kết quả vẫn vậy .bởi vậy em mới muốn del hết mấy cái ringtone đó . bro hướng dẫn em với .
(đổi ringtone nhưng ít lâu sau lại tự đổi thành RIng-windowmobie , tức ói máu)
Nghe bảo rom ni ít tốn pin nhất fai ko nhỉ?

phuongtuan

Nghe bảo rom ni ít tốn pin nhất fai ko nhỉ?

Uh, đúng rồi, mình thấy bản Core2n chạy ổn định, ít tốn pin nhưng tốc độ hơi chậm. Hiện giờ mình đang chạy bản Win6_pro_PP12MB, tốc độ nhanh, cũng khá ổn định và cũng ít hao pin nữa.=D>=D>=D>

hugobosss

sao em up hoài mà ko được vậy cà, up cái nào đến 99% nó cũng báo lỗi erro update hết. em xài cingular 8125, IPL/ISp là 2.25, đã unlock CID luôn rồi, ai biết up giúp em với.

Status
Không mở trả lời sau này.