• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn bẻ khóa HWK an toàn với UFS_Suite v03.03.000

nguyenphuocho

Hướng dẫn bẻ khóa HWK an toàn với UFS_Suite v03.03.000

HWK là một dạng chip , được SaraSoft (hãng sản xuất UFS) bán ra nhằm nâng cấp thêm cho bộ chạy phần mềm UFS hoặc N-box.Để unlock, flash các máy Nokia BB5, hay Sony Ericsson K750i, W550i, LG 3G , Sharp 3G thường thì bạn phải mua HWK chính hãng
Tuy nhiên, do điều kiện kinh tế,người sử dụng Việt Nam thường dùng các chương trình phần mềm để bẻ khóa, hoặc giả lập HWK để giảm bớt một khoản chi phí đáng kể cho việc nâng cấp UFS.

Với chương trình HWK Killer 2.1b bạn hoàn toàn có thể làm được điều đó, thế nhưng khác với bản UFS_Suite_Setup v03.01 họa động khá tốt với HWK “giả” ,đối với bản UFS_Suite_Setup v03.03 việc crack lại xảy ra nhiều lỗi, đặc biệt là lỗi hệ thống xảy ra với Windows XP cụ thể là không thể vào win được do mất file ntldr“ và một số lỗi ở file NTDETECT.COM,thậm chí boot.ini , những file này liên quan mật thiết đến việc khởi động Widows XP
Lần này, Hạnh Linh hướng dẫn cho học viên cách cài vào sửa lỗi crack HWK cho bản v03.03.
Đầu tiên, bạn hãy gỡ bỏ hoàn toàn bản 03.01 đang dùng.
Vào Start-> Settings -> Control Panel -> Add or Remove Programs -> tìm đến dòng UFS Suite -> chọn Remove

chọn YES , chương trình sẽ thực hiện gỡ bỏ như hình dưới

Gỡ bỏ xong, bạn ấn nút Finish
Tiếp theo bạn download phiên bản UFS_Suite_Setup_v03.03.000.exe tại đây rồi cài đặt như bản 03.01.
Cài đặt xong , đến bước crack HWK bằng HWK Killer21b .Download chương trình tại đây, sau đó Chạy file HWKKiller21b.exe , chọn I agree , ấn vào nút Patch

Một cửa sổ lựa chọn sẽ hiện ra, bạn hãy chuyển cửa sổ ra Desktop nơi chứa các biểu tượng của UFS. Để crack Nokia BB5, bạn chọn UFS_DCTxBB5 rồi ấn Open.

Màn hình hiện thông báo Done , bạn đã crack được HWK cho BB5.
Hãy làm tương tự đối với Sony Ericsson + LG + Sharp bạn chọn UFS_KZF để crack, Samsung bạn chọn UFS_Sams.
Tiếp theo là đến bước sửa các lỗi liên quan đến quá trình khởi động Windows, nếu bỏ qua, rất có thể bạn sẽ phải cài lại Windows XP.
Download chương trình SBM Repair for Hwk 3.3.zip tại đây rồi giải nén.Chạy file SBM Repair.exe , ấn nút CHECK , sẽ có thông báo bằng Tiếng Anh như hình dưới

thangemdai

link files chết hết rồi bác cho em xin cái link khác với

Thanks nhiều. Máy em vừa cái song giờ ko load được voi nhu toi