• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁC BƯỚC UP ROM CHO I8000 (WINDOWS XP)

coffeelove2603

Rất tin tưởng bác. Nhưng khi up từ 6.1 nguyên bản lên bản I8000NXXJC4 bác giới thiệu( up đủ cả Eboot và phone) cuối cùng là mất hết :(
Các bác nên backup trước khí up.
Hơn nữa bản I8000NXXJC4 này bị lỗi thỉnh thoảng mở khóa trượt song rồi mà vẫn không chịu mở, cuối cùng phải tháo pin :D
Ở bản 6.5 mỗi khi bật máy lên là nó lại hiện lên cái owner info mà không làm thế nào tắt đựoc như bản 6.1, có ai biết chỉ hộ mình với :D

Mình vừa mới up ROM gốc JE3 hôm qua và bị mất sạch dữ liệu trong ổ cứng OMNIA2, tìm hiểu qua google mới bik được là do up phần MoviNAND(*MST) sẽ bị format ổ cứng, trước giờ toàn up PDA(*nb0) nên ko để ý. Mọi người nên chú ý, backup ổ cứng trước khi up bằng MoviNAND(*MST)

koma7

[Setup] Windows XP
[Setup] Download Ram Size :41777920 bytes,(39 MB)
OnDeviceChange \\?\USB#VID_04E8&PID_6619#5&179487b4&0&1#{25dbce51-6c8f-4a72-8a6d-b54c2b4fc835}
bác ơi em làm đủ các bước mà ko up được room no ko hiện strar dowloadung bác ạ, giúp em

quocthanhjs

máy em mới mua hàng xách tay, hiện giờ đang sử dụng rom 6.1 up lên 6.5 khi up cần chọn eboot không vậy mấy bro.

Sonblack

Super V.I.P
máy em mới mua hàng xách tay, hiện giờ đang sử dụng rom 6.1 up lên 6.5 khi up cần chọn eboot không vậy mấy bro.

Cần up EBOOT nếu thay đổi từ 6.1 lên 6.5 hoặc ngược lại. Nếu không có thể không boot hoặc boot thì hoạt động không ổn định!

nguyen_son_hp

Em đọc trên mấy diễn đàn khác thấy bảo phải nạp đầy pin, khi cắm cáp không bật nguồn mà chờ nó hiện chế độ downloading vậy điều đó có bắt buộc không

nhimminh123

Em đọc trên mấy diễn đàn khác thấy bảo phải nạp đầy pin, khi cắm cáp không bật nguồn mà chờ nó hiện chế độ downloading vậy điều đó có bắt buộc không

Không cần bạn ah. Cứ làm từng bước theo hướng dẫn trên của bác SB là OK thôi. Từng bước, từng bước 1 đảm bảo thành công 100%

Heelee

Mình là lần đầu tiên up ROM, mình làm đầy đủ theo các bước của bác Sonblack hướng dẫn làm trên XP3. Mình thì nhấn Start... thì nó chạy tí rồi đứng yên thế này luôn.

Bây h máy hình ko vào dc nữa... ROM mình up là bản PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21914.5.0.93) - SB30

ks_tranminh

Không thể Up được liên lục báo lỗi:
OnDeviceChange \\?\USB#VID_04E8&PID_6619#5&27796ce&0&5#{25dbce51-6c8f-4a72-8a6d-b54c2b4fc835}
Có ai ở HN Up thành thạo không gúp tôi. Tôi xin cảm ơn và hậu tạ!

aljpaba

Anh Sơn cho em hỏi: Em up rom mà quên cài đặt ở dạng Activesync mà ở dạng My Storage. Sau khi nhấn nút Start download thì màng hình chạy một dòng rồi báo lỗi. Bây giờ em không biết cách nào để up lại mà khởi động lại máy thì không được. Nhờ anh Sơn giúp đỡ. Xin cảm ơn.

Sonblack

Super V.I.P
Anh Sơn cho em hỏi: Em up rom mà quên cài đặt ở dạng Activesync mà ở dạng My Storage. Sau khi nhấn nút Start download thì màng hình chạy một dòng rồi báo lỗi. Bây giờ em không biết cách nào để up lại mà khởi động lại máy thì không được. Nhờ anh Sơn giúp đỡ. Xin cảm ơn.

Tháo pin và lắp lại, không bật máy. Thực hiện up rom theo các bước. Vẫn khoan bật máy. Bấm detect xong hãy cắm cáp vào ngay thử xem, nút Download hiện ra là bấm mà up.

aljpaba

Tháo pin và lắp lại, không bật máy. Thực hiện up rom theo các bước. Vẫn khoan bật máy. Bấm detect xong hãy cắm cáp vào ngay thử xem, nút Download hiện ra là bấm mà up.

Cảm ơn anh Sơn. Em làm được rồi nhưng up rom SB30 ko được chỉ up được rom SB21. Không biết sao nữa. Xài tạm vậy. ThanKs anh.

canyhp

Anh Sơn ơi cho em hỏi việc này.e mới tậu em i8000 .thấy ko kết nối với pc được nên thấy có người bảo là clearn memory.E làm rồi thi đúng là kết nối lại được nhưng chẳng vào được điện thoại luôn.bay giờ nó chi ra mỗi màn hình windown nền da cam thôi anh ạ.Cảm ơn bác trước nhé.Hij

Sonblack

Super V.I.P
Anh Sơn ơi cho em hỏi việc này.e mới tậu em i8000 .thấy ko kết nối với pc được nên thấy có người bảo là clearn memory.E làm rồi thi đúng là kết nối lại được nhưng chẳng vào được điện thoại luôn.bay giờ nó chi ra mỗi màn hình windown nền da cam thôi anh ạ.Cảm ơn bác trước nhé.Hij

Bạn cần nói rõ ROM đang dùng là ROM nào vậy? Kết nối với máy tính được trong khi điện thoại thì chỉ ra màn hình màu da cam (tức là máy chưa khởi động xong) vậy thì sao gọi là kết nối được? :D Bạn hãy nói rõ hơn!

canyhp

em vừa mới lấy lại của thằng em lên cũng kô rõ lắm

tức là lúc trước thì pc ko đọc được bộ nhớ và ko kết nối đc còn giờ thì đã đọc được bộ nhớ rồi bác ạ

Nó chỉ đến màn hình như vậy rồi ko thấy khởi động tiếp.bây giờ e có nên up rom mới không nhỉ bác.hij

Sonblack

Super V.I.P
Bạn tháo pin ra, gắn vào lại và mở máy lại xem sao! Nếu khởi động hoàn tất, vào được Windows Mobile, khi đó bạn hãy kết nối cáp với máy tính.