• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁC PHƯƠNG PHÁP UP ROM CHO LG KS20

phamhoanh2000

Lúc mình up ROM = normal mode thì sau khi backup NV, nó đưa máy về trạng thái E-mode và hiện lên dòng chữ Try to communicate... Mình chờ hoài mà nó cứ như thế, chả có hiện tượng gì :|.
Còn khi đưa về E-Mode thì cắm vô LGMDP nó ko nhận, dù có cái đi cài lai driver :|
Ai giúp mình với

bạn phải coppy WinDiag.cab vào điện thoại và cài WinDiag.cab vào cái điện thoại của bạn mới được.
trường hợp này mình đã từng bị rồi

viethoangcr

Cái lỗi ở trên mình ko biết lí do, khi làm trên desktop thì ko dc. Lấy laptop làm là ok ngay. Cái này mình nghĩ chắc do desktop có vấn đề chứ ko phải do cai windiag.cab.

viethoangcr

Bạn làm như cách up = normal mode ấy, nhưng chỗ chọn nơi chứa ROM, uncheck hết đi, chỉ check vào cái NV Default, chọn file .nv2 rồi nhấn start là ok thôi.

xxplasmaxx

mình đang làm đến đây thì đứng help

mwei

xin hỏi..LG KS20 ROM WM6.0 up thẳng lên WM6.5 đc ko? hay chỉ up đc lên WM6.1 thôi?

xxplasmaxx

hiện máy mình vào được Ẻmgency mode rồi nhưng không tài nào kết nối được với PC, ai bít cách giải quyết chỉ mình với

monal

Cứu khẩn cấp: mình úp từ 6.0 lên 6.5 (ks20) tối hôm qua... đang chạy ngon lành đến phần restore (28s) thì phải rút điện vì nếu không rút điện thì chết người, ,,,người không chết, .. máy chết, giờ khởi động ks 20 đến biểu tượng lá cờ thì bị lỗi-không vào win..vào màn hình trắng xoá, ai giúp e??

viethoangcr

nếu bạn đã có cái file .nv2 thì làm up lại ROM theo cách "Emergency Mode". Sau đó restore .nv2 lại là ok.
khi restore nhớ làm giống như up rom = cách 1, tuy nhiên chỉ chọn cái NV2 default là file .nv2, mấy cái khác bỏ

monal

Thanks , đã làm được nhưng thỉnh thoảng lại báo pin yếu, không có nv2 lấy nv2 trên mạng

giaduc96

cho em hỏi, em cũng đang lúc up cách 1 phải rút ra như bác monal, nhưng sau khi up emergency mode thì khi vào bị lỗi Unavailable OTP Block, ko vào được nữa, các bác giúp em với!

chu1991

em up như c ách 2 máy em nó post : Com3 Ennable : Emegercy Mode(BS/KS20/7D) model : KS20 ladel LGE Corona USB Serial port (Com3) nhấn vào connect thì không thấy gì cả hoàn toàn trống hết ! mong may' Pro chỉ dùm em gà quá ! hjx

neogel

em up như c ách 2 máy em nó post : Com3 Ennable : Emegercy Mode(BS/KS20/7D) model : KS20 ladel LGE Corona USB Serial port (Com3) nhấn vào connect thì không thấy gì cả hoàn toàn trống hết ! mong may' Pro chỉ dùm em gà quá ! hjx

Thật lòng mà nói ! Đã từng up room 6.0 > 6.1 >> 6.5 , nhưng cuối cùng đang sài 6.1 bản ổn định nhất ! Lý do các bản khác quá nhiều lỗi và nặng máy lắm !
Nếu bạn thật sự mún chơi với Ks20 : pmm yahoo mình : hay_noi_va_anh_se_hieu@yahoo.com mình sẽ gữi những soft mình đang chạy đảm bảo bạn sẽ vui hơn khi nghịch với room ! để rồi hư máy !
Nhiều bạn không rành về vi tính úp hư nhiều quá ! K mún nhìn có ng` hư típ

oosalem

có ai biet giup do mình vơí . tôí wa up bản v4 cua bac quang sử dung thâý nang wa. va lôỉ pin. nên muốn up laị 6.1 nhưng khi chaỵ dến ''USM Switching chọn OK " NHƯNG sao ko thâý tín hiêụ gì để tiếp tục up mong bạn naò biết gip đở mình nhen

o0_iam_0o_me

ac, em up xong hết rồi, tới lúc restore nv thì nó báo lỗi không restore đc nữa, tuy nhiên máy vẫn hoạt động đc bình thường. chả hiểu gì luôn. nó báo lỗi " error spc" ạ.

Chỉnh sửa cuối:

No_Spider

ac, em up xong hết rồi, tới lúc restore nv thì nó báo lỗi không restore đc nữa, tuy nhiên máy vẫn hoạt động đc bình thường. chả hiểu gì luôn. nó báo lỗi " error spc" ạ.
Nếu Up ở chế độ Norman mode mà máy không Restore được NV thì bạn tiến hành Up lại ở chế độ Emegency mode! khi Rom vừa Up xong máy đang khởi động lại để vào Win bạn tắt LGMDP đi và mở lên lại, sau khi LGMDP tìm thấy lại KS20 bạn bấm Conect như lúc bắt đầu Up rom, lần này khi LGMDP hiển thị cửa sổ chọn mục Rom thì bạn bấm dấu "x" tắt cửa sổ đó đi, sau đó bấm vào chữ NV Restore phía bên phải thanh công cụ của LGMDP sẽ hiện ra cửa sổ chọn file NV đã Backup trước đó, chọn file NV xong bấm vào Restore!...

cmhoahongxanh

có ai chỉ dùm em với... hu hu hum qua up lên rom 6.5 bản đó lỗi quá muốn up lại mà không hiểu sao nếu LGMPD connect trên win thì ôk không sao hết còn khi back up trở về emergency mod thì ko nhận... Nếu tắt đi dùng 3 phim send + e + power để về emergency mod thì cũng ko nhận
( tóm lại là vô win thì có thể máy em nhận LG USB modem serial port còn ở emer mod thì mất luôn )
ai chỉ dùm em với huhu cái bản rom em up này lỗi quá :-s