• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cứu dữ liệu sau khi up WP7

clarkht

Bạn flash Win 7 mà quên ko copy dữ liệu của thẻ nhớ vào chỗ khác và vô tình đã làm mất hêt dữ liệu, đừng lo lắng, sau đây là cách khắc phục :
nếu sau khi flash win 7 thẻ nhớ bạn bị mất dung lượng ( trường hợp của mình là 8G còn có 199mb) thì bạn dùng phần mềm HP USB Disk Storage Format Tool tải ở http://download.com.vn/more+software+tools/9801_hp-usb-disk-storage-format-tool-2-1-8-0.aspx
chọn file system là FAT32.tick vào Quick fomat
Còn dữ liệu đã mất các bạn sử dụng phần mềm : CardRecovery 3.60
tải ở : http://depositfiles.com/en/files/ownlbqas8
( cờ rắc đầy đủ nhé :D,mình lấy từ vn-zoom )

lưu ý: đấy là cách khôi phục lại thẻ nếu ko dùng wp7 nữa thôi nhé ,nếu các bác vẫn dùng wp7 thì kệ nó,vì nó dùng lưu lượng trên thẻ mà mình ko thấy làm bộ nhớ

Chỉnh sửa cuối:

Mr_PDA

có nghĩa là sau khi flash thì ngoài phần 200mb wp7 nó lấy của mình ra, phần còn lại nó lấy làm bộ nhớ raid thì mình có thể format phần còn lại này à
hay là nếu dùng USB Disk Storage Format Tool này của clarkth thì có ảnh hưởng gì đến wp7 mình đang dùng ko ?

clarkht

đấy là cách khôi phục lại thẻ nếu ko dùng wp7 nữa thôi bác ạ,nếu bác vẫn dùng wp7 thì kệ nó,vì nó dùng lưu lượng trên thẻ mà mình ko thấy làm bộ nhớ

Mr_PDA

đấy là cách khôi phục lại thẻ nếu ko dùng wp7 nữa thôi bác ạ,nếu bác vẫn dùng wp7 thì kệ nó,vì nó dùng lưu lượng trên thẻ mà mình ko thấy làm bộ nhớ

uh uh mình cũng nghĩ như thế nhưng cứ hỏi lại cho chắc ăn, thanx clarkht hhe he, cứ để kệ cái bộ nhớ mình ko tìm thấy đi, copy dùng cap chả sao :D
có wp7 là phê rồi :D

vinhhuynh1

Nếu vậy mình dùng cái thể 16Gh cài được không ? vậy khi cài win 7 rồi mình muốn chép nhạc + fiml + hình , mình chép = cách nào 2 bạn ? Nó sẽ lưu trên thẻ nhớ của mình hay lưu tren room của máy. Thank trước

oceansky

nếu vậy mình muốn copy nhiều dữ liệu như nhạc... vào thẻ nhớ để dùng thì k đ à?

vinhhuynh1

He vậy chơi lun cái thể 16Gh luôn, nếu nó toi mai mua cái thể kington 8Gh lass 4 chạy NSND Androi lại cũng được. Hehe thanhk bạn clarkht nhiều

danght

hic ...sao mình format lại thì nó vẫn có 200mb ah, thẻ của mình 16g

dolthanhdol1

Hic, đúng rồi đó, sao mình fomat lại chỉ được có 200mb là sao nhỉ. Làm thế nào để trở lại thẻ 16G của m bây giờ.

Orbit

sao mình bấm vào link down mà ko có gì down về nhỉ?
Bác chủ thớt giúp với

tommy_trant20

các pác cho e hỏi e format xong thẻ của e vẩn chỉ có 200mb a` mà thẻ e là 16gb theo máy.giờ phải làm sao.Thanks.

tommy_trant20

có ai giúp e với.e cài win7 giờ cài lại sang android thẻ 16gb theo máy của e giờ chỉ còn 200mb thôi.

Azzura

Thẻ nhớ của em khi format vẫn chỉ có 199mb, dù đã thử sd formatter và phần mềm của bác. Bác có cách nào khác để cứu thẻ nhớ của em ko @@

clarkht

Thẻ nhớ của em khi format vẫn chỉ có 199mb, dù đã thử sd formatter và phần mềm của bác. Bác có cách nào khác để cứu thẻ nhớ của em ko @@

bác chọn fat32 chưa?