• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách để có lyrics bằng VividLyrics Editor & MiniLyrics

you2youto

sặc

Đúng rồi để ý mem này post bài lần nào cũng bị nhắc nhở hết ko biết rút kinh nghiệm gì cả
Có quá nhiều bài nên thỉnh thoảng bị trùng là chuyện đương nhiên, phải tù tù rút kinh nghiệm chứ X-(X-(X-(

Khoaaa

chỉ cần chép mấy cái file đuôi .lrc bỏ vào folder Lyrics là ok hả bạn?có cần làm gì nữa ko?

Còn chứ tên bài hát và file lyric phải giống nhau. Còn gì nữa? vào Ttpod mở nhạc lên thôi còn chờ gi nữa :)

Posted via Mobile Device

you2youto

chỉ cần chép mấy cái file đuôi .lrc bỏ vào folder Lyrics là ok hả bạn?có cần làm gì nữa ko?

Chỉ cần copy vào thư mục [!]\TTPOD\lyrics là được chương trình sẽ tự động hiển thị lời bài hát, chú ý là tên bài hát phải trùng với tên file .LRC, nếu không giống nhau thì sửa lại cho đúng nhé

kunk2b2

Cho em hỏi cái này có chạy được trong Ktxing không? được thì copy vào chỗ nào

Khoaaa

Cho em hỏi cái này có chạy được trong Ktxing không? được thì copy vào chỗ nào

Tất nhiên là đc file Lrc là file lờ bài hát chung mà chạy trên Pc còn đc còn Ktxing thì mình chưa xài nên ko biết:)

Posted via Mobile Device

you2youto

Tất nhiên là đc file Lrc là file lờ bài hát chung mà chạy trên Pc còn đc còn Ktxing thì mình chưa xài nên ko biết:)

Posted via Mobile Device

có hiển thị được nhưng mà nó ghi đường dẫn là E:\ô vuông\ô vuông bó tay

chieuviet

minh nhớ co 1 top chuyên lrc rồi nhưng cho cái đó vào đây hay hơn hì.mà nó đâu rồi ấy nhỉ

saobang_elca

các pác ơi cho em hỏi, em vào cái nghe nhạc thì cái lyric nó toàn bị lỗi phông, những chữ ê,ă,ơ toàn thành dấu ?, hix có pác nào biết cách khắc phục hok???

Khoaaa

các pác ơi cho em hỏi, em vào cái nghe nhạc thì cái lyric nó toàn bị lỗi phông, những chữ ê,ă,ơ toàn thành dấu ?, hix có pác nào biết cách khắc phục hok???

Kiếm 1 cái font unicode mà cài vào bạn ah

Posted via Mobile Device

saobang_elca

hic nhưng mà cài font unicode hay UTF8 thì cài như thế nào vậy các pro, ai có font đó share cho mình với

Trungls

hic nhưng mà cài font unicode hay UTF8 thì cài như thế nào vậy các pro, ai có font đó share cho mình với

Bạn bị lỗi font trên máy tính hay trên điện thoại ?

Mình có dùng 1 pm tạo file .lrc tương tự vivid này, sử dụng bộ gõ unikey với bảng mã unicode không bị lỗi font trên máy hay trên điện thoại.

Còn nếu bạn bị lỗi vì thiếu font trên máy tính thì vào echip.com.vn mục download có chỗ down font.
Còn trên điện thoại mình ko rành lắm, máy mình có sẵn rồi.

Posted via Mobile Device

chieuviet

Muốn đôỉ font bạn tìm top test font đơn giản bằng fontchanger âý rất đơn gian thôi.minh vao bang mobile ko tiện dẫn link cho bạn đc

saobang_elca

hic, mình bị lỗi font cả trên máy tính lẫn trên đt, mấy chữ ơ, ă,ê,đ toàn thành dấu ? thôi, help

Trungls

hic, mình bị lỗi font cả trên máy tính lẫn trên đt, mấy chữ ơ, ă,ê,đ toàn thành dấu ? thôi, help

Bạn ko chịu đọc kĩ.
Mình đã đưa ra cách giải quyết cho bạn tham khảo rồi mặc dù có thể chưa triệt để trên đt.
Còn trên máy tính bạn hãy tìm down font (nếu chưa có) và kiểm tra bộ gõ tiếng Việt của mình. Chắc chắn sẽ hiển thị đc tv.

Posted via Mobile Device

you2youto

Bạn ko chịu đọc kĩ.
Mình đã đưa ra cách giải quyết cho bạn tham khảo rồi mặc dù có thể chưa triệt để trên đt.
Còn trên máy tính bạn hãy tìm down font (nếu chưa có) và kiểm tra bộ gõ tiếng Việt của mình. Chắc chắn sẽ hiển thị đc tv.

Posted via Mobile Device
Nếu bị cả trên máy tính nữa thì...chịu, đùa thôi, có phải bạn xem trên máy tính bằng notepad không? :D:D:D