• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách đổi CDA cho điện thoại UIQ3

MUNo1

Trc mình dùng FW cũ, wifi dùng mượt mà bt. Hôm qua up lên FW mới xong thì ko kết nối được wifi nữa. Mặc dù mình đã Scan thấy sóng wifi (mình dùng wifi tại nhà, ko phải quán xá gì) . Nhưng bấm Connect thì nó báo "Connection failed". Có bác nào có cách khắc phục ko ạ? Thế này khó chịu quá... :(

SE990i

Trc mình dùng FW cũ, wifi dùng mượt mà bt. Hôm qua up lên FW mới xong thì ko kết nối được wifi nữa. Mặc dù mình đã Scan thấy sóng wifi (mình dùng wifi tại nhà, ko phải quán xá gì) . Nhưng bấm Connect thì nó báo "Connection failed". Có bác nào có cách khắc phục ko ạ? Thế này khó chịu quá... :(

Chứng tỏ FW tốt,bước thứ 2 là bác set Up password của Wifi trên điện thoại nhé.Có gì trục trặc thì Pm tôi nhé.

SEFAN09

Các bạn giúp mình với:
Mình muốn đổi cái CDA nhưng chuyển qua đến bước 3 là PC cứ im lặng không thấy phản ứng gì. Các bạn làm thành công rồi thì bước này kéo dài khoảng bao lâu ? Cảm ơn các bạn nhé

SE990i

Các bạn giúp mình với:
Mình muốn đổi cái CDA nhưng chuyển qua đến bước 3 là PC cứ im lặng không thấy phản ứng gì. Các bạn làm thành công rồi thì bước này kéo dài khoảng bao lâu ? Cảm ơn các bạn nhé

Đúng rồi,bạn đã làm xong bước thứ 3 thì nên thực hiện bước thứ 4 nhé.
Bước 4 : . Tích vào GDFS. Tại phần "GDFS Script" bấm vào phím có dấu "..." để dẫn tới file mà bạn muốn chuyển CDA. Dẫn tới thư mục "EPOC_Smartphon e_Version_GDFS_ Scripts_Pack" mà lúc nãy bạn đã giải nén ra. Chọn file có chứa CDA mà bạn cần.
Chúc bạn thành công

datinhdao

3. Bạn phải chạy SEUS đủ 3 lần thì khi đó điện thoại của bạn mới hoàn toàn chuyển sang CDA mới.

(Theo bài viết của Handheld.vn)[/QUOTE]
Chạy đủ 3 lần mới được. Vậy mình chạy lần 1 rồi xài bình thương, rồi làm tiếp lần 2 rồi lại xài, rồi làm típ lần 3 vậy có được không nhỉ :-/

Caohieu88

3. Bạn phải chạy SEUS đủ 3 lần thì khi đó điện thoại của bạn mới hoàn toàn chuyển sang CDA mới.

(Theo bài viết của Handheld.vn)
Chạy đủ 3 lần mới được. Vậy mình chạy lần 1 rồi xài bình thương, rồi làm tiếp lần 2 rồi lại xài, rồi làm típ lần 3 vậy có được không nhỉ :-/[/QUOTE]

Tùy theo điện thoại của bạn, đôi khi chỉ cần chạy một lần là đã chuyển hoàn toàn CDA rồi, ko cần phải up đến 3 lần. Sau khi chạy lần 1 bạn nhìn vào phần CDA nếu nó chỉ là 1 CDA duy nhất thì đã chuyển thành công sau 1 lần up, nếu có 2 thì lại tiếp tục up tiếp!

datinhdao

Mình xài con P9. Làm xong nó báo CDA là CDA162007/1 R6E28
Mà hổm nay làm cũng nhìu lần lắm rồi ( theo kiểu trên :D )

alinokian

máy mình xách tay sing !
CXC 162156 R6G04

CXC 162037 R9k009

CXC 162143 R1D

CDA 162024/95 R10A

Thì là GW1 hay 2 ! hiện nay mình xài sim mobi! đã cài font tiếng việt nhưng lướt web vẫn hiện ô vuông ! vậy nên chuyển sang CDA nào để xài ổn định hơn ?
khi change CDA thì máy sẽ bị reset ah? và khi xong có cần phải up date FW nữa ko ? phải cài đặt hack mod lại từ đầu đúng ko ?

Chỉnh sửa cuối:

khoichua20

mình sài P990i.mình muồn đổi cái CXC nhưng đởi woai không được,mình thử hết các cách của mấy bạn chỉ rùi nhưng vân chưa co kết quả tốt.mình làm tới khúc tắt nguồn cắm cáp vô rùi bấm nút @ nhưng làm woaj không đươc
13:41:06| XS++ v3.2 Dev1 (Crystal) Ready !
13:41:06| Executed on Microsoft Windows XP
13:41:11| Executing SEMC Smartphone Operations!
13:41:11| Please hold boot key ('@' or 'C') and connect device...
13:41:18| Master Port detected: COM3
13:41:18| Slave Port detected: COM4
13:41:18| Opening Port!
13:41:18| Init Master Failed!
13:41:29| Did not receive 0x5a. Continuing
zay là sao hả mấy bác.mong các bác chỉ dùm em vơi.em thank trước

Chỉnh sửa cuối:

ModeratorVipp

XS++ mà congvoi up là bản 3.2 hồi trước mình cũng làm không được. Sang bên tinhte minh lấy bản 3.1 làm thấy được ngay. Bạn khoichua20 dùng bản 3.1 này mà làm.
Download link:
http://forums.se-nse.net/index.php?showtopic=16338

Tiện thể muốn hỏi. Mình cần chuyển sang CDA Hk, ai có cda HK bản cũ share mình với. Cảm ơn nhiều.
( cái R6D23 up trong diễn đàn pdaviet và tinhte làm không được vì toàn báo là Phiên bản mới nhất, ko cho up firmware)

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

XS++ mà congvoi up là bản 3.2 hồi trước mình cũng làm không được. Sang bên tinhte minh lấy bản 3.1 làm thấy được ngay. Bạn khoichua20 dùng bản 3.1 này mà làm.
Download link:
http://forums.se-nse.net/index.php?showtopic=16338

Tiện thể muốn hỏi. Mình cần chuyển sang CDA Hk, ai có cda HK bản cũ share mình với. Cảm ơn nhiều.
( cái R6D23 up trong diễn đàn pdaviet và tinhte làm không được vì toàn báo là Phiên bản mới nhất, ko cho up firmware)

Xs++3.2 dùng ok mà. Em từ cda hk bây giờ đã r6e28 rồi đó.

Posted via Mobile Device

Boykinhdi

lên thì dễ chứ xuống thì phải có box mới úp FW được chỉ chuyển CDA thì chả giải quyết vấn đề gì đâu.

P990i123

CÁc bác ơi giúp em . em mới mua cáp p990i xong em làm theo dúng như bác congvoi nhưng khi conect pc và máy thi` bang? phần mềm XS++ chạy 2,3 dòng xong báo innit master failed! giúp em với cám ơn các bác nhiều!!!

Nguyen_Minh

CÁc bác ơi giúp em . em mới mua cáp p990i xong em làm theo dúng như bác congvoi nhưng khi conect pc và máy thi` bang? phần mềm XS++ chạy 2,3 dòng xong báo innit master failed! giúp em với cám ơn các bác nhiều!!!

Anh có ấn phím c (clear) trên flip cho đến lúc màn hình chớp 1phat kô

Posted via Mobile Device

P990i123

Co' bác ơi nó chớp 1 cái xong vẫn thế bác ạ . mà em ấn nút @ bên cạnh máy vì máy em ko có bàn phím plip

Nguyen_Minh

Co' bác ơi nó chớp 1 cái xong vẫn thế bác ạ . mà em ấn nút @ bên cạnh máy vì máy em ko có bàn phím plip

Thế máy tính nó có hiện ra master port gì đó kô anh?

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

ko bác ạ nó chẳng hiện chữ gi cả bác biết khắc phục ko

Anh kiểm tra lại dây cab xem có chạt ko. Vì cab, sạc se hay bị lỏng lắm. Làm sao để máy tính hiện cái master port thì ok
Posted via Mobile Device

P990i123

bạn ơi . mình cắm bình thường nó vẫn lên bạn ạ . ko hieu tại sao nữa . khi mua cáp về người ta có cho mình 1 cai đĩa đê làm gi vậy bác

Nguyen_Minh

bạn ơi . mình cắm bình thường nó vẫn lên bạn ạ . ko hieu tại sao nữa . khi mua cáp về người ta có cho mình 1 cai đia đê làm gi vậy bác

Cái đĩa chắc là pc suite đó

Posted via Mobile Device