• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách đổi CDA cho điện thoại UIQ3

ca7mau

Em đang dùng P1i,em dùng XS++ thì máy lại báo phone connect là w950i :(
Thế là thế nào hả các bác,em change CDA thì XS++ báo là ok rồi nhưng vẫn ko update firmware đc,mà lúc cắm vào update service cũng nhận phone em là w950i rồi ko cho up vì là bản mới nhất :( các bác giúp em vụ này với ạ!cám ơn các bác nhiều!
Tất nhiên máy em có camera và wifi..tem imei cũng ghi là p1i nhưng check cái imei ở numberingplans cũng ra w950i nốt,vào service test thì máy vẫn báo là p1i :((

Chỉnh sửa cuối:

ca7mau

em bổ sung thêm
CDA 162022/2 R6D22
CDA 162024/95 R5A
Phone software version
CXC 162037 R9G007
R9H004

kiddi85

mình đã chuyển được FW sang GW2 và không còn lỗi đó nữa, cảm ơn mọi Boykinhdi va CongVoi.

Nhưng vẫn không nghe bằng loa trước được :(, chắc là bị phần cứng rồi, nhưng đôi khi vẫn nghe được mà hầu hết là không.

Bị vậy là bị gì và nếu tạm thời phải sống cùng nó thì có cách nào mặc định khi nghe điện thoại thì nghe bằng loa ngoài không vậy??

lucky000

Bác nào có CDA R6E28 của P900i cho em xin với
Thứ 1 : R6E28 không phải là CDA mà là FW mới nhất của P990i
Thứ 2 : R6E28 không phải là phần mềm mã nguồn mở để có thể share tùy tiện được mà phải update trực tiếp trên Web của hãng qua công cụ USU
Bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi làm bất cứ thao tác nào liên quan đến CDA hoặc FW

các báC cho em hỏi,vì trong này có tới 11 trag mà lại mỏi mắt quá nên nhác tìm. em mún hỏi là mình đổi CDA để làm gì và CDA có ngĩa là gì và P990i có FW nào mới nhất

eternal_vnn

đổi CDA là để up đc firmware mới và ổn định hơn,nếu bạn để CDA là /1 thì sẽ up đc các firm có tiếng Trung (hoặc 1 loại ngôn ngữ Châu Á nào đó) , và nếu bạn ở CDA /2 thì sẽ up lên firmware mới nhất là R6E28,dùng tiếng Anh,ổn định hơn,tiêu biểu là việc hiển thị font chữ tiếng Việt (font Việt hình như ko ổn định lắm trên các Firm của CDA /1 thì phải-lúc trước mình ở CDA /1 sử dụng firm R5A11 cài font Việt lúc hiển thị đủ lúc hiển thị ô vuông >"<,sang CDA2 R6E28 thì không còn trường hợp đó nữa)
chút kiến thức thu lượm đc,mong là giúp đc bạn ^^

lamquangtu

các báC cho em hỏi,vì trong này có tới 11 trag mà lại mỏi mắt quá nên nhác tìm. em mún hỏi là mình đổi CDA để làm gì và CDA có ngĩa là gì và P990i có FW nào mới nhất

đổi CDA là để up đc firmware mới và ổn định hơn,nếu bạn để CDA là /1 thì sẽ up đc các firm có tiếng Trung (hoặc 1 loại ngôn ngữ Châu Á nào đó) , và nếu bạn ở CDA /2 thì sẽ up lên firmware mới nhất là R6E28,dùng tiếng Anh,ổn định hơn,tiêu biểu là việc hiển thị font chữ tiếng Việt (font Việt hình như ko ổn định lắm trên các Firm của CDA /1 thì phải-lúc trước mình ở CDA /1 sử dụng firm R5A11 cài font Việt lúc hiển thị đủ lúc hiển thị ô vuông >"<,sang CDA2 R6E28 thì không còn trường hợp đó nữa)
chút kiến thức thu lượm đc,mong là giúp đc bạn ^^

Các bạn vô đây đọc một chút là hiểu ngay
http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P990i
- Thông tin CDA cho các vùng trên thế giới, nên chuyển sang World 1 Generic hoặc World 2 Generic
- Firmware mới nhất cho các CDA

xungfen

mình làm bước 3 hoài không được, : cắm cáp vào máy tính ( tức là cắm cáp usb vào máy vi tính ) rồi tắt máy điện thoại. nhấn c or @ rồi nối máy vào cáp usb -> mình đợi hoài chẳng ra cái gì hết ( mình cài đầy đủ driver rồi) dùng xs++ 3.1. các bác nào biết giúp mình với thank. à nếu muốn có tiếng hoa thì chuyển sàng cds sin 95 hả ?

ttt2902

mình làm bước 3 hoài không được, : cắm cáp vào máy tính ( tức là cắm cáp usb vào máy vi tính ) rồi tắt máy điện thoại. nhấn c or @ rồi nối máy vào cáp usb -> mình đợi hoài chẳng ra cái gì hết ( mình cài đầy đủ driver rồi) dùng xs++ 3.1. các bác nào biết giúp mình với thank. à nếu muốn có tiếng hoa thì chuyển sàng cds sin 95 hả ?
bạn tắt điện thoại trước, xong roài cắm cáp nối máy với máy tính, ròi nhấn C đồng thời nhấn nút mở nguồn điện thoại lên. zậy là dc rùi

cnt1909

Làm ơn giúp đỡ cái.Con W950i của tui up cái FW rồi mà cứ bật lên thì nó khởi động rồi dừng ở màn hình khởi động.

kgb502

Bác CONGVOI ui! em không tải được Pm XS++ về, hình như Link die rùi. Bác xem lại gium cái nhé.
tiện đây em hỏi luôn máy của em nó báo thông tin như thế này, em muốn up fw mới nhất thì làm thế nào vậy bác? em muốn up fw co tiếng anh ấy:
Phone: CXC162037 R9G007
R9EA001
prgCXC162037_CCPU_HE_LL_N.....(những hình vông, mà em đoán là tiếng trung nên máy không đoc được)
Bluetooth: CXC162058 R5A01
Oganier: CDA162092 R6D23
CDA162092 R4A13
CDA : CDA162007/8 R6D23
CDA162007/8 R4A04
P/S: máy em nhờ người mua bên trung quốc về.
mong bác bớt chút thời gian giúp em!!!!!!!

shadow141206

Bác CONGVOI ui! em không tải được Pm XS++ về, hình như Link die rùi. Bác xem lại gium cái nhé.
tiện đây em hỏi luôn máy của em nó báo thông tin như thế này, em muốn up fw mới nhất thì làm thế nào vậy bác? em muốn up fw co tiếng anh ấy:
R9EA001
prgCXC162037_CCPU_HE_LL_N.....(những hình vông, mà em đoán là tiếng trung nên máy không đoc được)
CDA162092 R4A13
CDA162007/8 R4A04

Muốn bỏ luôn tiếng Trung thì bạn nên change CDA sang GW1 hoặc 2 rồi up firm là xong !!!

Link XS++ (v3.1) nè !!! Chúc vui :D

XiaoGui

R9EA001
CDA162092 R4A13
CDA162007/8 R4A04

Link đây,bạn down thử xem có được không http://www.mediafire.com/?di3g9ugm3gz (pass:chuthoong)
Còn muốn upfw tiếng Anh thì đổi sang bản Generic World 1

kgb502

thank các bác nhiều nhiều nhé, nếu có gì khúc mắc lại nhờ các bác nữa nhé!!!!

kgb502

trùi ui!!!
sao em down mấy cái pm XS++ từ trang web www.mediafire.com mà các bác cho mãi mà không được. bác nào có cái link nào khác up lên cho em với.
em đang cần để đổi CDA. thank!

shadow141206

trùi ui!!!
sao em down mấy cái pm XS++ từ trang web www.mediafire.com mà các bác cho mãi mà không được. bác nào có cái link nào khác up lên cho em với.
em đang cần để đổi CDA. thank!

Có phải bạn down bằng IDM, phiên bản 5.12 trở về trước không ???? Tại vì IDM kỵ với mediafire, tuy nhiên, từ bản 5.12 trở về sau, IDM đã khắc phục đc hiện tượng đó rồi !!!! Bạn nên dùng bản 5.15 đi nhé, sẽ khắc phục đượng hiện tượng 99,99% :D

P/S: Acck, quên mất, cái link 5.15 mình cho bạn là link ... mediafire =)). Bạn nên tải bằng trình duyệt nhé, muốn IDM không tự bắt link tải nữa, bạn vào Options-> Xóa hết những thứ trong File types (sau này, có thể nhấn Default để khôi phục) rồi bấm OK !!!! Chúc bạn thành công :D:D:D

Chỉnh sửa cuối: