• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách đổi CDA cho điện thoại UIQ3

XiaoGui

Có phải bạn down bằng IDM, phiên bản 5.12 trở về trước không ???? Tại vì IDM kỵ với mediafire, tuy nhiên, từ bản 5.12 trở về sau, IDM đã khắc phục đc hiện tượng đó rồi !!!! Bạn nên dùng bản 5.15 đi nhé, sẽ khắc phục đượng hiện tượng 99,99% :D

P/S: Acck, quên mất, cái link 5.15 mình cho bạn là link ... mediafire =)). Bạn nên tải bằng trình duyệt nhé, muốn IDM không tự bắt link tải nữa, bạn vào Options-> Xóa hết những thứ trong File types (sau này, có thể nhấn Default để khôi phục) rồi bấm OK !!!! Chúc bạn thành công :D:D:D

Cần gì phải xóa hết. Dùng trình duyệt nào thì chỉ cần vào General rồi bỏ dấu check ở trình duyệt đó đi là được. Mà lúc down exit nó đi.
@kgb502: Link của shadow vẫn dùng tốt đấy bạn ạ? Nếu không thì có thể dùng bản mới nhất mình cho link ở trên đó.

kgb502

Tuyệt vời!!!=D>=D>=D>
mới hỏi đã được giúp đỡ ngay.xin chân thành cảm ơn!!!

XiaoGui

Tuyệt vời!!!=D>=D>=D>
mới hỏi đã được giúp đỡ ngay.xin chân thành cảm ơn!!!

Đúng vậy,tinh thần PDAViet là vậy mà. Giúp đỡ được gì mọi người sẽ nhiệt tình ngay.

loading1709

Cám ơn các bác. Em làm theo và đã đổi CDA, up fw thành công. Em làm 1 lần là được luôn. Mất khoảng 40p. Tốc độ máy thì vẫn thế vì máy của em là của hãng O2 phân phối ( hình như là từ UK như trong bảng CDA ở trên ) nên nó cũng giống với WG1. Nhưng biết thêm được bao nhiêu thứ hay. Thank các bác nhiều.

XiaoGui

Cám ơn các bác. Em làm theo và đã đổi CDA, up fw thành công. Em làm 1 lần là được luôn. Mất khoảng 40p. Tốc độ máy thì vẫn thế vì máy của em là của hãng O2 phân phối ( hình như là từ UK như trong bảng CDA ở trên ) nên nó cũng giống với WG1. Nhưng biết thêm được bao nhiêu thứ hay. Thank các bác nhiều.

Công nhận là sau khi up fw thành công thấy vui thật. Biết ra bao nhiêu thứ,hihi. Còn rất nhiều cái hay ho nữa...

kid54321

các bác giúp em xem con p1i của em có thông số như sau:
phone: CX162037 R9k009
bluetooth: CX162143 R1D
organiser: CX162108 R6G04
CDA: CDA 162024/87 R5A
có cần phải change CDA không? nghe nói phải change thì cài tiếng việt mới không bị lỗi. Em mới dùng mong các bác chỉ giáo thêm. thank các bac.

shadow141206

các bác giúp em xem con p1i của em có thông số như sau:
phone: CX162037 R9k009
bluetooth: CX162143 R1D
organiser: CX162108 R6G04
CDA: CDA 162024/87 R5A
có cần phải change CDA không? nghe nói phải change thì cài tiếng việt mới không bị lỗi. Em mới dùng mong các bác chỉ giáo thêm. thank các bac.

Tùy bạn thôi, nếu muốn thì change, còn không muốn thì thôi !!!! Nhưng, khi change CDA xong, ta sẽ có đc firmware mới nhất, gói ngôn ngữ TV (do SE cung cấp) !!! Chúc vui :D

kid54321

thanks bác shadown. bác cho em hỏi thêm là: em đang dùng mạng mobile nghe nói khi change cda bị lock với nghe, gọi chỉ được một số vùng có phải không? (em tra thì cda của em là thằng sing latin)
Muốn có gói ngôn ngữ tiếng việt thì phải change sang cda nào?

shadow141206

thanks bác shadown. bác cho em hỏi thêm là: em đang dùng mạng mobile nghe nói khi change cda bị lock với nghe, gọi chỉ được một số vùng có phải không? (em tra thì cda của em là thằng sing latin)
Muốn có gói ngôn ngữ tiếng việt thì phải change sang cda nào?

Bạn đổi sang GW1 hoặc GW2 đi (tức là /1 hoặc /2). Sau đó up lên firm mới nhất. Sẽ có tùy chọn ngôn ngữ TV khi lần đầu mở máy !!! Còn vụ bị lock thì mình ko rõ :-??. Nhưng, nghe đồn là chưa ai bị lock cả :D

vnpt1706

Bạn đổi sang GW1 hoặc GW2 đi (tức là /1 hoặc /2). Sau đó up lên firm mới nhất. Sẽ có tùy chọn ngôn ngữ TV khi lần đầu mở máy !!! Còn vụ bị lock thì mình ko rõ :-??. Nhưng, nghe đồn là chưa ai bị lock cả :D

P 990 Đổi CDA sang GW2 là OK nhất ,xong rồi Update_Service .Máy chạy vèo vèo (thời gian up khoảng 1 tiếng là xong ),mấy cái từ điển China và ngôn ngữ HK cũng mất thêm vào mấy chức năng mới ....,theme mặc định cũng được 4 cái.

xungfen

bạn tắt điện thoại trước, xong roài cắm cáp nối máy với máy tính, ròi nhấn C đồng thời nhấn nút mở nguồn điện thoại lên. zậy là dc rùi

thank, dạo này bận nên chưa xem , mình sẽ làm thử, thank lân nữa=D>

mà sao hướng dẫn của bạn ngược với bài viết thế,

Chỉnh sửa cuối:

xungfen

làm hoài vẫn không được, chẳng hiểu, nhấn c chờ lâu quá trời mà chả hiện gì, tức là mình giữ C ghim vào máy tính trong tính trạng fone off đúng không bác. nhờ bác nào biết chỉ mình nhé

XiaoGui

làm hoài vẫn không được, chẳng hiểu, nhấn c chờ lâu quá trời mà chả hiện gì, tức là mình giữ C ghim vào máy tính trong tính trạng fone off đúng không bác. nhờ bác nào biết chỉ mình nhé

# Tắt điện thoại, tháo pin ra rồi gắn lại (bắt buộc!)
# Gắn cáp USB vào máy tính trước
# Bấm và giữ phím “C” hoặc “@” trên điện thoại rồi gắn cáp USB vào điện thoại
# Khoảng vài giây sau, điện thoại của bạn sẽ kết nối với XS++ và trong XS++ sẽ xuất hiện thông báo “Ready for operation”

xungfen

# Tắt điện thoại, tháo pin ra rồi gắn lại (bắt buộc!)
# Gắn cáp USB vào máy tính trước
# Bấm và giữ phím “C” hoặc “@” trên điện thoại rồi gắn cáp USB vào điện thoại
# Khoảng vài giây sau, điện thoại của bạn sẽ kết nối với XS++ và trong XS++ sẽ xuất hiện thông báo “Ready for operation”

thank for yor help :D mình làm y vậy, tháo pin mấy đêm liền, mấy chuc lần, mỗi lần nhấn 3-5 phút, mà không đc, rút ra là máy đứng luôn, phải tháo pin làm lại, hổm giờ tháo hơi bị nhiều, :(( không biết do gì nữa đây, ai cũng là 1 lần đc , con mình :((, không biết bác nào gần nhà mình qua cầu cứu, tp hcm q5, o chắc ra tiệm quá :((