• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách đổi CDA cho điện thoại UIQ3

wishmakerw

Có thể thay đổi CDA cho G900 được ko nhỉ,mình dùng bản của HK bị lỗi font TV chán quá,chạy cũng ko dc mượt mà cho lắm

Bro có dùng G900 đổi dc CDA hướng dẫn mình với nhé! thân! :)

XiaoGui

Có thể thay đổi CDA cho G900 được ko nhỉ,mình dùng bản của HK bị lỗi font TV chán quá,chạy cũng ko dc mượt mà cho lắm

Bro có dùng G900 đổi dc CDA hướng dẫn mình với nhé! thân! :)

Bạn thử vào đây xem các gói ngôn ngữ cho G900. Còn mình xem trên mạng thấy có mỗi CDA của HongKong thôi. Link

XiaoGui

Em thấy trên mạng có bài nói về chuyển CDA cho G900 dùng XS++ nhưng cái file đính kèm của nó lại có đuôi là .bin nên em chẳng biết có dùng để đổi được CDA không. Em post lên cho ai biết thì làm thử nhé

wishmakerw

CDA máy mình là của HK luôn rồi,Font đã chuyển để đọc dc TV rồi,search trên mạng cũng có bày cách chuyển,nhưng mà ko có hình ảnh với lại thiếu nguồn nữa,chả dám làm :-s

thexfiles

Cho mình hỏi CongVoi về một vấn đề này mà mình thấy thắc mắc nhé.Mình thấy trong gói GDFS của bạn đã post lên, với file P1i_R9G007_R2A03_R6D23_CDA162022_2(GW2)_R6D22.gdfs thì theo mình hiểu R9G007 là Phone version, R2A03 là Bluetooth Version, R6D23 là Organizer Version , R6D22 là CDA Version,có phải không ? Nhưng khi mình xem bên link http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P1i thì thấy có vài thông số của GW2 cho P1i đăng trong đấy khác,nó lần lượt lại là R9K009_R1D_R6G04_R6G02.Vậy nếu mình lấy script trong gói GDFS bạn share để change CDA cho con P1i của mình thì nó có trở thành GW2 thật không.Mình quan tâm đến cái này vì mình nghe nói đã có gói sis tiếng Việt cho P1i nhưng chỉ dành cho R6G04 thôi.À,thấy bên handheld bảo là up sang GW2 thì cái gì cũng tốt trừ loa thoại lại nhỏ đi,có thật như thế không ?

thexfiles

Tiện có các cao thủ ở đây thì hỏi luôn.P1i của mình hàng Singapore CDA 162024/95 Phone CXC162037 R9G007 Bluetooth CXC162143 R1C Organiser CXC162156 R6D23.Mọi thứ đều tốt trừ 1 số vấn đề sau : cứ vào đài FM là treo máy luôn; không cài được các files Java dung lượng lớn (cụ thể là file từ điển AV-VA 12MB mình lấy từ con K750i trước đây,K750i chạy cái này vô tư);đọc tiếng Việt vẫn bị lỗi ô vuông (sau khi copy bộ fonts chuẩn của kyo vào thì có khá hơn nhưng thỉnh thoảng duyệt web vẫn bị,đặc biệt đối với Emap thì toàn ô vuông chẳng thấy gì).Mấy cái lỗi này nếu change qua GW2 rồi up firmware mới nhất thì có khắc phục được không nhỉ ?

pphapp

Cho mình hỏi CongVoi về một vấn đề này mà mình thấy thắc mắc nhé.Mình thấy trong gói GDFS của bạn đã post lên, với file P1i_R9G007_R2A03_R6D23_CDA162022_2(GW2)_R6D22.gdfs thì theo mình hiểu R9G007 là Phone version, R2A03 là Bluetooth Version, R6D23 là Organizer Version , R6D22 là CDA Version,có phải không ? Nhưng khi mình xem bên link http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P1i thì thấy có vài thông số của GW2 cho P1i đăng trong đấy khác,nó lần lượt lại là R9K009_R1D_R6G04_R6G02.Vậy nếu mình lấy script trong gói GDFS bạn share để change CDA cho con P1i của mình thì nó có trở thành GW2 thật không.Mình quan tâm đến cái này vì mình nghe nói đã có gói sis tiếng Việt cho P1i nhưng chỉ dành cho R6G04 thôi.À,thấy bên handheld bảo là up sang GW2 thì cái gì cũng tốt trừ loa thoại lại nhỏ đi,có thật như thế không ?
""Cho mình hỏi CongVoi về một vấn đề này mà mình thấy thắc mắc nhé.Mình thấy trong gói GDFS của bạn đã post lên, với file P1i_R9G007_R2A03_R6D23_CDA162022_2(GW2)_R6D22.gdfs thì theo mình hiểu R9G007 là Phone version, R2A03 là Bluetooth Version, R6D23 là Organizer Version , R6D22 là CDA Version,có phải không ?"">> đúng rồi bạn ah, """Vậy nếu mình lấy script trong gói GDFS bạn share để change CDA cho con P1i của mình thì nó có trở thành GW2 thật không.""">>> bạn cứ thay đổi bằng script này đi, sau khi thay đổi CDA thành công bạn hãy up FW bằng SEUS là máy sẽ chuyển về thành GW2 ngay, chắc chắn đó;;), good luck =D>

pphapp

Tiện có các cao thủ ở đây thì hỏi luôn.P1i của mình hàng Singapore CDA 162024/95 Phone CXC162037 R9G007 Bluetooth CXC162143 R1C Organiser CXC162156 R6D23.Mọi thứ đều tốt trừ 1 số vấn đề sau : cứ vào đài FM là treo máy luôn; không cài được các files Java dung lượng lớn (cụ thể là file từ điển AV-VA 12MB mình lấy từ con K750i trước đây,K750i chạy cái này vô tư);đọc tiếng Việt vẫn bị lỗi ô vuông (sau khi copy bộ fonts chuẩn của kyo vào thì có khá hơn nhưng thỉnh thoảng duyệt web vẫn bị,đặc biệt đối với Emap thì toàn ô vuông chẳng thấy gì).Mấy cái lỗi này nếu change qua GW2 rồi up firmware mới nhất thì có khắc phục được không nhỉ ?

đc mừ, nhưng bạn nên tham khảo các bài của anh em post lên trước đó vì biết đâu có cách giải quyết hay hơn(đỡ mất công up FW và thay CDA)

hanny_chan

sao mình ko kết nói với Phone XS hay SEÚta? cam vao bấm giu C là nó bật máy lên ah, mình cài USB driver rùi ma, mình xai M600i
vì up Walkman 3.0 nên h cứ restart hoài

pphapp

bạn nhớ tắt máy gỡ pin và sim ra rùi lại gắn pin vô(chỉ pin thui đó nha),nhớ tắt lun cái pcsuite, sau đó làm theo bác cong voi hg dãn, nếu c hông đc thì nhán @,thử xem bạn

manhylang

Banned
hix mọi người ơi cứu mình với , mình muốn update FW, nhưng mà không hiểu sao khi mình làm như trong hướng dẫn, tắt điện thoại đi, tháo pin ra, giữ chặt phím C rồi cắm cáp vào, nó không hiện lên "thả phím C" nó vãn như ban đầu, nhưng nếu mình cắm cáp ÚB mà không giũ phím C thì nó vẫn nhận máy và vẫn vào được có bạn nào biết vì sao khong? chỉ mình với , Gấp Gấp

xrainy

em đang change cda nhưng được gần 2 tiếng rồi mà vẫn chưa thấy succesfull j cái sending db2001...
ko biết có song ko nữa hoang mang lo lắng quá

SirLeon

Mấy bác giúp em với.Em đang xài P1i,máy bị lỗi,vừa dùng SUSE để cập nhật...
bây giờ vào status thì nó hiện thông tin thế này :
CDA 162024/52
Phone Version CXC162037 R9K009
Bluetooth Version CXC162143 R1D
Organizer Version CXC162108 R6G04
CDA Version R8A
Mấy bác cho em hỏi cái CDA như thế được chưa.Em thử change CDA như bác CONGVOI hướng dẫn nhưng khi bật XS++ lên để connect thì nó chạy 1 lúc rồi báo lỗi Init Master Failed !.Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em với.Em cảm ơn..

XiaoGui

Mấy bác giúp em với.Em đang xài P1i,máy bị lỗi,vừa dùng SUSE để cập nhật...
bây giờ vào status thì nó hiện thông tin thế này :
CDA 162024/52
Phone Version CXC162037 R9K009
Bluetooth Version CXC162143 R1D
Organizer Version CXC162108 R6G04
CDA Version R8A
Mấy bác cho em hỏi cái CDA như thế được chưa.Em thử change CDA như bác CONGVOI hướng dẫn nhưng khi bật XS++ lên để connect thì nó chạy 1 lúc rồi báo lỗi Init Master Failed !.Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em với.Em cảm ơn..

FW này là của Indonesia,thế thì nó sẽ có tiếng Indo và tiếng Anh hén? Mình dùng FW của Singapore thấy vẫn tốt,ổn định không vấn đề gì cả. Còn cái vụ kia thì cũng không rõ cho lắm. Bạn thử kết nối lại vài lần xem sao. Không phải lúc nào kết nối cũng được luôn đâu.

HDHANH

Bác có có file .gdfs GW2 phiên bản R6A13 của M600i không, share em với!

(Trong thread này cũng có mấy bạn hỏi xin rồi mà chả thấy ai "cho", thậm chí là trả lời luôn)

Caohieu88

Bác có có file .gdfs GW2 phiên bản R6A13 của M600i không, share em với!

(Trong thread này cũng có mấy bạn hỏi xin rồi mà chả thấy ai "cho", thậm chí là trả lời luôn)

Không phải là việc cho hay không vì M600 trong forum cũng ít người sử dụng nên mong bạn thông cảm. Bạn sử dụng XS++ 3.2 này thử xem, trong đó đã tích hợp sẵn .gdfs GW2 cho các dòng UIQ rùi, ko cần tách riêng ra nữa.
Link download: http://www.4shared.com/file/84748094/8dce7c14/XS_32.html

HDHANH

Không phải là việc cho hay không vì M600 trong forum cũng ít người sử dụng nên mong bạn thông cảm.
[/url]

:-/
Đùa chút thôi mà Mod, không thấy dấu nháy kép "" à? ;)

Hôm nay bị bà chị mượn máy, bà đang xem để quyết định mua w950, vì bà thấy mỗi con đó đẹp và ít người sử dụng, (đếch cần biết nó nghe nhạc hay hay không và có chức năng gì )
Mai mốt lấy máy về nghịch không ra lại phiền Mod nhé!

Với cả hôm nào làm quả Ọp đê Mod ơi